[Funland] Các cụ uống Cafe như thế nào ạ?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Bọn trẻ con ở nhà tôi lại nghiện mùi cà phê rang, bỏ 1 nắm vào máy rang là thơm nức cả xóm. Khi nào có dịp chắc chắn sẽ qua thử cà phê bên bác.
Kụ QAZ sành cafe quá, kụ làm quả Cafe xế độp đê để anh em đạp xe lên kụ giao lưu. hehe

dangduong

Xe điện
Em thích cà phê bột Monaco loại Chồn, mà chỗ bán xa quá, tận Ngọc Khánh.
Có cụ nào bán nó mà nhà ở chỗ Quận Hai Bà Trưng, Kim Ngưu không, em đến mua.
Không có nó thì em dùng tạm Cà phê tan không đường Nesle + bơ pháp, nước phải thật sôi.

X-trails

Xe cút kít
Em thích cà phê bột Monaco loại Chồn, mà chỗ bán xa quá, tận Ngọc Khánh.
Có cụ nào bán nó mà nhà ở chỗ Quận Hai Bà Trưng, Kim Ngưu không, em đến mua.
Không có nó thì em dùng tạm Cà phê tan không đường Nesle + bơ pháp, nước phải thật sôi.
Hai loại cafe này có liên quan gì đến nhau về gu k kụ, hehe

datpq

Xe hơi
Ra Hà nội uống CF chán!

Weekend

Xe hơi
Em cứ sáng đen, trưa đen, tối về bạc xỉu. 15k/cốc, chứ không sành như nhiều cụ nhà mình :(

Sô lếch Mù

Xe điện
Lên Đà Lạt xem chồn 'sản xuất' cà phê

Một trang trại cà phê chồn (rộng 2,4 ha) ở khu Trại Hầm, P.10, TP.Đà Lạt, Lâm Đồng đang trở thành điểm đến thú vị của nhiều du khách trong và ngoài nước bởi việc tận mắt chứng kiến quy trình sản xuất cà phê chồn danh tiếng.

Gọi là cà phê chồn bởi sản phẩm thu được từ việc thải loại thức ăn không tiêu hóa hết của chồn hương. Nhờ tác dụng lên men của các enzym trong dạ dày chồn, mà loại cà phê này trở thành thượng hạng, được cả thế giới ưa chuộng. Và hiện được trang trại này bán với giá 20 triệu đồng/kg hạt nhân khô.

Trang trại cà phê chồn đầu tiên ở phố núi Đà Lạt này, được ông Nguyễn Quốc Minh (SG) đầu tư hơn 42 tỉ đồng để lập nên sau nhiều năm nghiên cứu, tìm hiểu và mua lại vườn cà phê moka đang thời kỳ cho thu hoạch của người dân ở đây.

Không chỉ có vườn cà phê, chủ nhân trang trại này còn làm chuồng và nuôi 120 con chồn hương (cầy vòi hương) để sản xuất cà phê chồn theo một quy trình khép kín. Và đây cũng chính là lý do mà du khách đến với trang trại này.

Du khách tham quan khu vực nuôi chồn

Trong mỗi chuồng nuôi chồn đều có sẵn một dĩa trái cà phê

Mỗi lần chồn chỉ lựa chọn để ăn khoảng 30 - 40% số trái cà phê chủ nhân cung cấp

Tổng cộng có 120 con chồn tham gia tạo ra thứ cà phê đặc biệt

Hạt cà phê tróc vỏ được chồn thải ra cùng với phân của mình

Từ số cà phê được chồn thải ra này, trải qua nhiều công đoạn mới tạo ra một ly cà phê chồn thứ thiệt

Xay cà phê chồn…

và giới thiệu cách pha chế bằng bộ pha syphon với du khách
Trái cà phê chín được chồn ăn, sau đó thải loại theo cùng phân và được thu hoạch, mang rửa sạch, phơi khô, xong cho vào lu ủ một thời gian nhất định rồi mang ra rang chín, xay thành bột và pha thưởng thức.
Du khách đến đây sẽ được xem vườn cà phê sạch và được đến khu vực nuôi chồn để tận mắt nhìn thấy cách sản xuất cà phê chồn thú vị này.

lovehanoi8xx

Xe tải
Nhâm nhi ngồi yên tĩnh va có lúc chema gió cả bạn bè la vui va e ghét nhất kiểu ra cfe bbe ma cưa dính cái dt hum hum

dangduong

Xe điện
Hai loại cafe này có liên quan gì đến nhau về gu k kụ, hehe
Khác hăn cụ ạ, nhưng em không cầu kì lắm. Có tg thì pha fin nhâm nhi. Vội phải đi thì pha cà phê tan cho nhanh. Thường em chỉ uống 2 lần, sáng ăn sáng xong, nếu ăn ở nhà thì tự pha uống, trưa ngủ dậy thường pha cà phê tan cho nhanh. Trước em hay mua cà phê Mai, gần đây thấy uống của nó không ngon, chuyển sang cà phê chồn của monaco có vẻ ngon hơn.
Cà phê Trung Nguyên em mới uống Sáng tạo các số 3,4,5 thấy ko thích bằng monaco. Tuy thế, em cũng chưa thực sự kiếm được loại cà phê ưng ý như em từng được uống. Cách đây hơn 10 năm, em đi Tây nguyên được biếu 2 kg, uống rồi nhớ mãi, vừa bùi vừa thơm. Sau này em lên Tây nguyên, đi dọc mấy tỉnh, không sao kiếm được loại cà phê ngon như thế nữa.

2Bim

Xe đạp
Đều như vắt chanh,mỗi sáng 1 cốc nâu đá với các ofers cùng hội

X-trails

Xe cút kít

Patriots

Xe lăn
Cháu mấy hôm nay bận quá, uống nhiều Cafe để tỉnh mà mi mắt trái cứ giật giật. Hay dạo này thời tiết như vậy các cụ nhỉ?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Bọn trẻ con ở nhà tôi lại nghiện mùi cà phê rang, bỏ 1 nắm vào máy rang là thơm nức cả xóm. Khi nào có dịp chắc chắn sẽ qua thử cà phê bên bác.
Cụ dùng ca phe công phu thật.

QAZ

Xe container
Cháu mấy hôm nay bận quá, uống nhiều Cafe để tỉnh mà mi mắt trái cứ giật giật. Hay dạo này thời tiết như vậy các cụ nhỉ?

Cụ thử kiểm tra huyết áp, triệu chứng như kiểu tăng nhãn áp ấy. Tôi hôm nay người ngây ngấy do viêm amidan, cũng không dám uống càphê, lôi chè Ôlong ra chống vã.

ngdinhthang

Xe hơi
mua hạt về đêm xay rồi pha phin cụ ạ

Bắc Âu

Xe điện
Nhìn ngon quá. Nhưng cafe e chỉ thik uống ở nhà. Vì e có thói quen uống j cũng nhanh. Ai mời ra quán uống cafe thì e hơi ngại vì chẳng nhẽ ngồi nói chuyện có 1 lúc lại uống những 2 ly cafe thì xấu hổ quá. Mà cứ phải cố ngồi nhấm nháp , hớp một e lại k chịu được :((
Gọi là cafe tầu nhanh Haru nhể.:))

a.via

[Tịch thu bằng lái]
e thích cafe nâu nhiều sữa.để nguyến sữa k khuấy lên.múc sữa ăn thôi ạ.lai rai chấm mút.khi nào đứng lên tính tiền làm 1 ngụm hết luôn xong về :))

Mazda2013

Xe hơi
Caffe capuchino vừa ngon dễ uống,dễ pha nữa các cụ ạ

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Hì hì, em thấy nhiêu khê gì đâu, thế này nhanh nhất đấy. Các cụ thử nhé:
1. Cho bột cà phê vào giấy lọc. Cái lọc này nó hay bán ở mấy siêu thị đồ tây.
2. Đặt vào 1 cái cốc
3. Đổ nước sôi vào và đợi thoai.
Khuyến nghị các cụ đừng mua cà phê bột của mấy hãng Vịt nhà mình ở siêu thị. Toàn trộn vớ vẩn. Có thằng nào dám đề 100% cà phê nguyên chất đâu. Cứ ra hàng nào bán hạt xay tại chỗ, vừa rẻ vừa đảm bảo chất lượng

Công nhận uống cafe thưởng thức nó cũng nhiêu khê phết kụ nhể, hehe