[Funland] Các cụ uống Cafe như thế nào ạ?

QAZ

Xe container
Hì hì, em thấy nhiêu khê gì đâu, thế này nhanh nhất đấy. Các cụ thử nhé:
. .... Cứ ra hàng nào bán hạt xay tại chỗ, vừa rẻ vừa đảm bảo chất lượng
Nhanh nhất là cà phê bít tất ! Nhớ lấy loại tất chưa dùng hoặc mới dùng nhưng đã giặt sạch.

Cùng hạt gạo, hoặc hạt lúa mì, người ta có nhiều cách chế biến ra nhiều món khác nhau. Ngay như ăn cơm có người thích dẻo, người thích khô, hoặc nát. Người thích gạo tám, người thích gạo lức v.v... Chừng nào đủ ăn no rồi thì người ta sẽ nghĩ đến chuyện ăn ngon.

Patriots

Xe lăn
Mời các cụ ly cafe sáng CN nhé.

forwin

Xe buýt
Trước Tết em làm 2,5kg càphe nhà cụ Mút, giờ vẫn chưa hết. Em có các loại máy, đun nấu..., nhưng em bồ kết vẫn là phin vì em uống 1 mình.

The Pole Star

Xe hơi
Bọn tây uống cafe làm một hơi hết cả cốc luôn,có cụ nào uống vậy ko

clover88

Xe hơi
hehe e thì toàn bạc sỉu cho giống teen bây giờ

ekichi04

Xe tăng
Em uống như vậy cụ ạ, nhưng cafe phải nhạt thôi.
Đúng rồi anh, em uống espresso cũng chỉ 2 ngụm thôi, vừa còn ấm và crema vẫn chưa ngả mầu sẫm.
Đợt tới em lấy mẫu catimor etiophia hôm nào rảnh qua anh em mình cùng test thử nhé.

ekichi04

Xe tăng
Cháu mấy hôm nay bận quá, uống nhiều Cafe để tỉnh mà mi mắt trái cứ giật giật. Hay dạo này thời tiết như vậy các cụ nhỉ?
Giờ mới đọc đoạn này, dạo này mí mắt trái cháu cũng hay giật liên tục, rất khó chịu, chẵng nhẽ bị tăng nhãn áp như cụ QAZ nói nhỉ, không hiểu có phải do uống coffee nhiều và làm việc nhiều quá, ngày ngủ có 4,5h nên bị vậy không ạ ?

suboong

Xe hơi
Cụ chất quá, cứ cafe pha sẵn

quanghuy190

Xe tải
em pha phim được mấy lân rùi bỏ chay ra quán ngồi tu duy ngắm đường phố

Patriots

Xe lăn
em pha phim được mấy lân rùi bỏ chay ra quán ngồi tu duy ngắm đường phố

Đôi khi ngồi quán tự kỷ một mình cũng hay cụ ạ, nhưng ra quán giờ cháu chỉ uống trà. Cảm giác một mình không bị làm phiền cũng hay mà cụ.

Bắc Âu

Xe điện
Sáng em uống 1 cốc rồi, giờ đang uống cốc nữa.

thaonguyen_car

Xe tăng
Khác hăn cụ ạ, nhưng em không cầu kì lắm. Có tg thì pha fin nhâm nhi. Vội phải đi thì pha cà phê tan cho nhanh. Thường em chỉ uống 2 lần, sáng ăn sáng xong, nếu ăn ở nhà thì tự pha uống, trưa ngủ dậy thường pha cà phê tan cho nhanh. Trước em hay mua cà phê Mai, gần đây thấy uống của nó không ngon, chuyển sang cà phê chồn của monaco có vẻ ngon hơn.
Cà phê Trung Nguyên em mới uống Sáng tạo các số 3,4,5 thấy ko thích bằng monaco. Tuy thế, em cũng chưa thực sự kiếm được loại cà phê ưng ý như em từng được uống. Cách đây hơn 10 năm, em đi Tây nguyên được biếu 2 kg, uống rồi nhớ mãi, vừa bùi vừa thơm. Sau này em lên Tây nguyên, đi dọc mấy tỉnh, không sao kiếm được loại cà phê ngon như thế nữa.
Cụ uống tận 2kg và nhớ mãi mà Cụ không biết nó thương hiệu gì? Phân phối ở đâu thì quả là có các tình huống sau :
- Hãng cafe đó làm công tác thương hiệu kém
- Khi đó Cụ chưa có cái thú thưởng thúc cafe.
- Cụ chẳng nhớ và quan tâm gì người tặng Cụ cả

Patriots

Xe lăn
Cháu nghĩ với tình trạng hiện nay các thương hiệu cafe cứ loạn hết cả lên, và lại có rất nhiêu bài báo viết về cafe sạch, cafe bẩn, chúng ta nên tự làm người tiêu dùng thông minh, bằng cách mua cafe ở những cửa hàng hay những chuỗi cửa hàng bán cafe hạt và xay tại chỗ rồi mang về, có cái hay ở đây là các cụ có thể tự trộn tỷ lệ Arabica và Robusta theo vị giác và khứu giác của mình. Nếu uống tại chỗ thì các cụ cũng nên tìm những nơi xay cafe hạt tại chỗ. Các chuỗi cung cấp hay các cửa hàng uy tín sẽ không ngần ngại để khẳng định mình. Khi các chế tài khôn đủ bảo vệ người tiêu dùng thì chúng ta phải tự bảo vệ mình và đó cũng là bảo vệ một nền cafe Việt Nam, minh bạch có sức cạnh tranh, trả lại quyền lợi cho người nông dân, sản lượng cafe của ta quá đủ để cung cấp cho thi trường. Khi uống một ly cafe nguyên chất các cụ sẽ thấy sự khác nhau với cafe mà chúng ta thường uống. Cháu độ này cũng mua cafe của VN mình rang tại VN chứ cũng không mua từ "bển về nữa rồi ạ.

Sơn Lê

Xe hơi
yEm thì khoái ra Quán vừa uống vừa... ngắm Thiên Hạ cho nhã cáy thằng người! :>
À quên... Sở Thích là cà-phê "thuần" không đường, không đá mà chỉ có nước lã đun sôi châm vào phin thôi ợ! Chứ đầu tư như Cụ Chủ thì độ nhã nó tăng theo tầm tiền mất rồi! :))

Rolland
E uống cf thì cũng cứ ra quán cho nó khí thế :D