[Funland] Các cụ thường mua điện thoại với chi phí bao nhiêu so với thu nhập, và bao lâu đổi 1 lần

Những đứa ko tiền, vay mượn mua đt thì thôi chứ lắm ông khoe có tiền mà xài cái đt nát dăm bảy năm ra chiều tự hào đúng là hề hước ;))

BVTL

Xe điện
Người OF
Em dùng iphone nhưng đợt nó hạ giá rồi mua. Loanh quanh 10tr cho đỡ xót :D

burjkhalifa

Xe hơi
Ai thích dùng đt nào thì dùng cái đó, trong tầm tài chính của họ là ok. Với người giàu thì mua cái điện thoại giá bao nhiêu cũng có ảnh hưởng gì đâu.

Nhưng thường họ mua xong dùng, ngại thay đổi nên phải cũ, chán, hoặc hỏng thì đổi. Chứ ít khi đi mua đồ 2nd hand, mà lại chỉ vài triệu. Nên ông nào bảo giàu đi mua cái đt 2-3 triệu 2nd hand kể cũng lạ & khác người.

hissteria

Xe hơi
Tầm này ai khoe mẽ bằng cái điện thoại nữa đâu. Thời trước Vertu, Mobiado hay thấp hơn thì Tag Heuer, 8800 mới là để thể hiện hình ảnh. Chứ giờ iphone 13 pro max cũng có là gì đâu. E thì 1,2 năm lại mua mới toàn iphone flagship vì e thích trải nghiệm cái mới.

E gặp nhiều VIP dùng điện thoại cũng cũ do họ ngại đổi thôi. Mua mới phải copy dữ liệu, đồng bộ tài khoản các thứ nên ngại chứ ko phải giản dị gì cả. Còn phó tổng mà đi mua đt second hand 2 củ, lại toàn dùng đt cùi, sứt màn hình thì hơi lẩm cẩm :D.

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
ơ nó nhiều mà cụ, rất nhiều cháu trẻ, còn chưa đi làm đang đi học mà toàn dùng đt xịn lắm, mà dùng đt xịn thì phụ kiện nó cũng tốn, hôm e đi dán cái màn với ốp hết hơn 240k thôi mà nghĩ chúng nó lãi thật, thế mà chị gái vào làm phát ốp iếc , dán đủ kiểu gần 1tr cho con iphone mới, chẹp chẹp, đúng là thích là mua dùng, miễn có tiền, nhưng ở đây e chỉ nêu 2 TH là mấy tháng lương mới đủ tiền mua đt và hôm nay thì có vị trí lớn như vậy mà túi chỉ có 2 con vin cũ, 1 con vỡ góc thì e thấy lạ thôi,
kệ người ta thôi, tuy nhiên em chì thấy lạ khi trẻ con nài ép mẹ buôn thúng bán mẹt vay lãi họ cho mua bằng đc cái xe máy hay cái đt đời
mới, chứ em ko thấy lạ khi 1 người em biết rõ là tiền ông ý kiểu nói hài "mở tủ ko khéo sập tủ chết mẹ", nhà vài cái biệt thự nhưng ô tô ổng 15 năm chả đổi, đt thì con éo gì Phillip ngu fone vẫn gọi ầm ầm, ip đời mới ai biếu thì bố ý đem cho

Entropy

Xe tăng
Những đứa ko tiền, vay mượn mua đt thì thôi chứ lắm ông khoe có tiền mà xài cái đt nát dăm bảy năm ra chiều tự hào đúng là hề hước ;))
Cái đấy nhiều khi làm màu là chính thôi cụ ơi. Chứ mấy con 5-7 năm tuổi màn thì HD, pin thì hẻo so sao đc với mấy con Oled hiện tại. Riêng các màn mới đã tốt hơn cho mắt đã.

toyennha

Xe lăn
Em dùng điện thoại từ hồi thuê bao trả sau thời starstac x( ko phải mua)" ông chú "cho và công ty ông chú trả tiền cước. Và đến giờ này em có khoảng 6 cái đ.t và cũng chưa mua cái nào trừ 1 cái lúc tán vợ bây giờ mua tặng iem( dại gái). Còn lại bà con cô bác dùng chán gọi em qua lấy đ.t về nghịch hay vợ mua đ.t thì cho em dùng đ.t cũ của vợ

mmxhung

Xe điện
Hồi trước lương cháu 4 củ cháu toàn dùng điện thoại 8 củ trở lên. Thiếu đã có FE sẵn sàng tài trợ nên cứ xoã

Entropy

Xe tăng
kệ người ta thôi, tuy nhiên em chì thấy lạ khi trẻ con nài ép mẹ buôn thúng bán mẹt vay lãi họ cho mua bằng đc cái xe máy hay cái đt đời
mới, chứ em ko thấy lạ khi 1 người em biết rõ là tiền ông ý kiểu nói hài "mở tủ ko khéo sập tủ chết mẹ", nhà vài cái biệt thự nhưng ô tô ổng 15 năm chả đổi, đt thì con éo gì Phillip ngu fone vẫn gọi ầm ầm, ip đời mới ai biếu thì bố ý đem cho
Cái đấy phụ thuộc nhu cầu bản thân thôi cụ ơi. Cái ông giàu nứt kia chắc chắn ko dùng đt đọc báo hay check maill rồi bank các kiểu. Chứ nếu mà vẫn dùng con đt cùi để giải trí thì hâm mịa nó rồi.

toyennha

Xe lăn
ơ nó nhiều mà cụ, rất nhiều cháu trẻ, còn chưa đi làm đang đi học mà toàn dùng đt xịn lắm, mà dùng đt xịn thì phụ kiện nó cũng tốn, hôm e đi dán cái màn với ốp hết hơn 240k thôi mà nghĩ chúng nó lãi thật, thế mà chị gái vào làm phát ốp iếc , dán đủ kiểu gần 1tr cho con iphone mới, chẹp chẹp, đúng là thích là mua dùng, miễn có tiền, nhưng ở đây e chỉ nêu 2 TH là mấy tháng lương mới đủ tiền mua đt và hôm nay thì có vị trí lớn như vậy mà túi chỉ có 2 con vin cũ, 1 con vỡ góc thì e thấy lạ thôi,
Do bố mẹ chiều quá thôi cụ. Như con em lúc học online mua samsung bảng em nói mua cái 5tr trở xuống được rồi mà mẹ nó lại đòi mua có "bút"( hổng lẻ em nói bút ba nó hết mực thì lâu rồi) và cuối cùng là ngoài cái bảng có bút mẹ hắn khuyến mãi thêm con s22 cho hắn oánh game :(

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Entropy

Xe tăng
Do bố mẹ chiều quá thôi cụ. Như con em lúc học online mua samsung bảng em nói mua cái 5tr trở xuống được rồi mà mẹ nó lại đòi mua có "bút"( hổng lẻ em nói bút ba nó hết mực thì lâu rồi) và cuối cùng là ngoài cái bảng có bút mẹ hắn khuyến mãi thêm con s22 cho hắn oánh game :(
Cụ quá sai lầm khi mua đồ cho con học online, liên quan tới mắt và tương lai của con cái mà cun tiếc khi mua cái máy dưới 5tr. Hàng đắt tiền nó ko phải để làm màu mà nó chất lượng thật.

Crocodile Post

Xe hơi
Em bao giờ hỏng nặng thì đổi. Cũng khoảng 4-5 năm đổi 1 lần hoặc lâu hơn.

namelis

Xe hơi
Em cũng ngại phải thay điện thoại nên thường mua loại tương đối tốt.
2007 v3i, 2012 SS S3, 2015 IP6s, 2020 IP X.
Chả hư hỏng gì, lúc thay vẫn chạy ổn, có điều xài thấy hơi chậm, pin chai thì em đổi.
Không riêng gì điện thoại, đa số đồ dùng của em đều khá bền, dùng lâu. Bạn bè em hay trêu em xài đồ như thế các công ty nó đóng cửa mất.

tausuot

Xe buýt
Các cụ cứ chê ông phó tổng chứ biết đâu ông ấy mua đt cùi để cắm sim rác, chuyên chỉ gọi các cuộc đt nhạy cảm thì sao ?

caisua

Xe lăn
Nhà em 9 người, cứ xếp hàng oánh số từ 1 đến hết, 1 người mua con mới thì cả 9 người được đổi. Con cuối thải ra vứt ngăn kéo làm dự phòng, bán con dự phòng đi mua kem cả nhà ăn.
Em 4 năm thì đổi 1 lần, toàn mua con đắt nhất, con cũ cho vào hàng đợi

Trongxanh2022

Xe buýt
Em chả quan tâm lắm. Đt cũng là đồ dùng bt thôi mà.