[Funland] Các cụ thường mua điện thoại với chi phí bao nhiêu so với thu nhập, và bao lâu đổi 1 lần

ubisapro

Xe trâu
Tính ra các cụ ở đây thua em hết
Đập hộp con Iphone 6 plus 16gb 10 củ từ 2017, giờ vẫn dùng và chưa có ý nâng đời.
E dùng iphone hơn 10 năm rồi nhưng giật mình nhận ra chưa mua mới bao giờ. Gấu nhà e thì bóc tem mấy con rồi :((

Gionam72

Xe lăn
Cụ mua ở đâu và giá bao nhiêu, em cũng đang tính đổi vì điện thoại của em cũng 4 năm rồi.
Em mua ở đây.

barca6996

Xe container
Mấy mợ có tiền lại k thích vậy đâu cụ, thích bỏ tiền nuôi zai trẻ cơ. Kiểu thích được chăm sóc nâng niu người khác ấy, mợ toét thích kiểu vậy cơ ^#(^
Sao hôm trước toét bẩu less :D các mợ less kiểu các chã 2tạ anh Zu nhiều kinh nhề :))

barca6996

Xe container

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Em gái kia là sugar baby nên thu nhập một tháng là 6 + 20x2= 46 (lịch ngày chẵn lẻ, có hai daddy sugar chung nhau một cái nồn).
Ông Phó Tổng thì đang nằm trong chuyên án tham nhũng nên dùng khổ nhục kế, cũng là một trong hai daddy của em bán di động nên dùng Vinsmart- cam mờ để nếu lộ clip nóng cũng ko sợ.

Thiên cơ là vậy.

Tính e cũng hay đổi đt, thường 1 năm đổi 1 hoặc 2 lần, và mỗi lần đổi thì thường bán con dùng cũ đi, nay e bán con vsmart giá 2.5tr cho 1 cụ, lúc ngồi nc với cụ ý mới biết cụ ý là phó tổng tập đoàn lớn, xe đưa đón, và em bất ngờ là cụ ý vẫn dùng 2 con đt vin cũ, mà 2 con này e đã dùng và tặng người thân cũng đôi năm rồi, nhưng cụ ý vẫn dùng,lý do thi trước cụ ý từng làm ở đây, và lý do nữa là cụ ý k quan trọng đt, nên cái đt em nhìn nó cũ, lại còn sứt cả góc màn luôn hic
Nhìn lại mình tự dưng thấy m bỏ mấy chục củ mua cái đt dùng, tính ra cũng k quá vượt trội cái cũ, nhưng thấy lãng phí thật.
Tuần trước đi cùng thằng e ra mua cái iphone 11 ở hoangha, thấy cô bé nv tư vấn dùng đt xịn , e hỏi lương bảo 6tr ( chả biết đúng không) mà dùng con đt cũng mấy chục củ, e cũng thắc mắc chút, nay thấy cụ phó tổng chắc chắn thu nhập tốt hơn mà dùng đt vậy, lại tính sang tháng có 14 đang tính rước 1 e về cho gấu mà thấy lăn tăn phết, gấu e thì chả bao giờ đòi, hôm trước hỏi cái đt đang dùng bảo ngon lắm, chả phải đổi đâu
Vậy các cụ thường bao lâu đổi đt và chi phí cho đt chiếm đến 1 tháng lương không ạ?
Như em thì thường 1 năm e đổi 1 lần, chi phí dành cho đt chiếm tầm 1/3 tháng lương.

barca6996

Xe container
Tình thế của mình giống các khoản chi phí đầu năm của hội PHHS đấy. Cụ suy nghĩ chín chắn rồi hẵng tham gia nhá. Bảo trọng! :((
Vụ phụ huynh em chưa biết, vậy điếc không sợ súng thoai :))

DaDieuchienxu

Xe container
Vụ phụ huynh em chưa biết, vậy điếc không sợ súng thoai :))
Vậy cụ mần sẵn lá "Đơn xin...vào chảo" rồi gửi vào chỗ kín, mình sẽ chuyển đến đúng người - mà - cụ - cũng - biết -là -ai - rồi - đấy. :D

hondahanoi.net

Xe hơi
Website
hondahanoi.net
Em chưa đến 40, nhưng cũng không có nhu cầu đổi điện thoại nữa cụ ạ. Xét thấy thì nếu nhu cầu cần phải sử dụng điện thoại về chụp ảnh, cấu hình cao để phục vụ công việc thì nên mua. Còn chỉ để nghe gọi, facebook, zalo cơ bản thì chỉ cần điện thoại ổn định và bền là được ạ !
Cụ đúng ý em định comment
Điện thoại em cũng rất ít đổi - và chỉ mua flagship - dùng 5 năm mới nghĩ đến đổi - NHƯNG công việc dùng chụp ảnh - quay video nhiều - và đặc biệt SMS của iphone free ( Khách dùng quá trời Iphone hiihi ) - và sự ổn định - không đơ - giật lag - phục vụ tốt cho công việc
CỤ NÀO CỨ NGÀY NGHE 50 cuộc điện thoại - nhắn tin - quay phim - chụp ảnh - mới thấy mua đt thoại flagship phục vụ tốt công việc cần - Ý kiến cá nhân e

barca6996

Xe container
Vậy cụ mần sẵn lá "Đơn xin...vào chảo" rồi gửi vào chỗ kín, mình sẽ chuyển đến đúng người - mà - cụ - cũng - biết -là -ai - rồi - đấy. :D
Em đã biết ai là ai đâu cụ xù >:D<

hamcuare!

Xe container
E vẫn dùng ip7.
Đồ dùng cơ bản là bình dân vs đủ tốt, từ quần áo đến đồ công nghệ.

XanhTeA

Xe tải
Dùng điện thoại cũ hoặc rẻ ko quan trọng, nhưng em phải update lên đời vì tính bảo mật. :(

Davidlead

Xe tải
Em ngoài lề chút: nhiều người vẫn có suy nghĩ: người giàu có/ người vị thế/ sao hạng A này kia, tài sản thu nhập như thế, mà họ vẫn dùng điện thoại đời cũ, đời sâu, sao ko dùng đời mới, đắt tiền nhỉ? rồi quay sang có ý chê trách những người khác mà lương vài đồng nhưng vẫn cứ phải cố mua điện thoại vài chục triệu

Em nghĩ ntn: nhóm người giàu có kia chẳng hạn, cái họ để tâm nào có phải cái điện thoại, nên họ thấy tiện cái gì thì họ dùng, chưa hỏng thì cứ xài, chứ họ để tâm: đồng hồ, xe, du thuyền, máy bay chẳng hạn, thì 1 năm họ đổi/mua thêm vài cái ấy

Nên là: mọi người thích sử dụng, mua sắm ntn thì tuỳ, có thể chia sẻ cách chi tiêu/mua sắm của bản thân, nhưng xin đừng thêm cái vế chê trách người khác, dạy bảo người khác nếu họ có cách chi tiêu khác mình. Họ lương 5 đồng nhưng họ thích và tự mua đc cái điện thoại 20 đồng thì chỉ có họ mới hiểu dc thôi!
Em chốt cùng cụ, nói chung mỗi người có 1 thú vui, và họ chi tiền cho cái thú vui của họ cũng không biết thế nào là chuẩn mực.

Tóm lại điện thoại là tiêu sản.
Đốt ít tiền vào nó thôi. Sang chảnh gì cái iphone 30 triệu.

Davidlead

Xe tải
Em gái kia là sugar baby nên thu nhập một tháng là 6 + 20x2= 46 (lịch ngày chẵn lẻ, có hai daddy sugar chung nhau một cái nồn).
Ông Phó Tổng thì đang nằm trong chuyên án tham nhũng nên dùng khổ nhục kế, cũng là một trong hai daddy của em bán di động nên dùng Vinsmart- cam mờ để nếu lộ clip nóng cũng ko sợ.

Thiên cơ là vậy.
Cụ thật là lợi hại

--Lamborghini--

Xe cút kít
Sếp mà vẫn ở tầm dùng cái điện thoại để làm hình ảnh thì dạng sếp xó hay sếp phông bạt cụ ạ.
Sếp em hàng tổng ở tập đoàn trước em làm (nick em, chân ngoại giao chứ ko phải back office) dùng Nokia ơ kìa nghe gọi phe phé, được cái chữ to.
Công ty cũ e làm, ông sếp tổng bàn còn chả có bộ máy tính cơ cụ ạ, đt thì chỉ nghe gọi :)

--Lamborghini--

Xe cút kít