[Funland] Các cụ thường mua điện thoại với chi phí bao nhiêu so với thu nhập, và bao lâu đổi 1 lần

HI_CLASS

Xe điện
E chưa mua cái nào quá 5tr. Cái trước là Sony có 4.8tr mà dùng 3.5 năm, cái dag dùng là Samsung A21 mua cũng 4.7tr mà dùng hơn 2 năm r. Chắc dùng tiếp 2 năm nữa. Sau có mua cái khác chắc cũng k quá 5tr.

canboxom.dt

Xe tăng
Đam mê cái mới những công nghệ mới cụ ơi. Tính ra mỗi năm bỏ ra tầm 10tr cho đam mê cũng ra gì mà cụ. Em lấy ví dụ nếu cụ mua iphone 13 giá 30tr thì tại thời điểm đó con 12 cũng bán đi đc tầm 20tr bù vào. Nói chung là nếu có khả năng ai chả thích dùng con điện thoại mới.
Oai là chính chứ như con 13pro max sắp dừng bán chỉ sau 1 năm trong khi công nghệ của nó vẫn quá tởm. Không cần thiết 1 năm thay 1 máy mới nhất như vậy cả. Sau tầm 3 năm trở lên thì còn được.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Em dùng con Ha oai P30 pro cỡ 2 năm nay. Lúc mua đâu hơn chục. Tính ra bằng 1/2 tháng lương bữa đó. Giờ dùng vẫn ngon và chưa có nhu cầu đổi 🤣

Grandis 2005

Xe điện
Nhiều người nặng hình thức, ko có tiền cũng cố mua, thế chấp tín chấp vay mua cái điện thoại chạy theo thời đại. Những người như thế nhà cháu đánh giá họ ko tự tin với bản thân nên cố đắp lên mình những thứ ấy.
Người có tiền và bản lĩnh làm chủ cuộc sống thì chỉ mua dùng khi thấy cần, đắt rẻ ko tiếc. Đơn cử Cậu em nhà cháu có cả vài k củ tỏi nó vẫn còn đang dùng cái ip5s chỉ để nghe gọi và nhắn tin. 😅

Website
noithatdogoviet.com
Cái đt thì tùy điều kiện tài chính, nhưng em thì vẫn chọn máy xịn tí, có dùng thì đỡ hại mắt, tiết kiệm được vài triệu chẳng bõ =))

landaumuaxe

Xe điện
E ý như cụ, lúc trẻ thì thích công nghệ, muốn trải nghiệm, có thể dồn tiền vay mượn mua để thỏa mãn.
Giờ thì không còn cái thú đó nữa nên cũng chả quan tâm lắm.
Phó tổng công ty lớn họ bận bỏ mẹ ra, trước em đi làm, mấy ông sếp thích cái gì toàn bảo đệ nó đi mua mang về settup hết cho chỉ việc dùng chứ thời gian rảnh làm đầy việc khác.
À nói phải tội, cụ ý gọi e báo sáng nay bận họp, em cho số tk cụ ý ck và cho lái xe qua lấy, em thì mua bán thích ng mua ktra xem thoải mái nên trưa chắc họp xong lái xe chở qua, em thấy cụ ý cũng rất vui vẻ, lịch sự, và tin cậy, có thể đt chỉ để cv đủ, e chỉ lăn tăn khi 1 trong 2 con đó sứt màn to ở góc, như e thì vứt luôn rồi
Chưa thấy các cụ mỗi năm lên đời 1 lần vào nhỉ
Như mấy sếp e thì đều năm có mới lại lên, toàn ng trẻ, quan điểm là đt cần , thích , có tiền thì mua dùng thôi,

cadan

Xe container
Đam mê cái mới những công nghệ mới cụ ơi. Tính ra mỗi năm bỏ ra tầm 10tr cho đam mê cũng ra gì mà cụ. Em lấy ví dụ nếu cụ mua iphone 13 giá 30tr thì tại thời điểm đó con 12 cũng bán đi đc tầm 20tr bù vào. Nói chung là nếu có khả năng ai chả thích dùng con điện thoại mới.
iphone 12 cũ bán đuọc 20 ấy ạ?

bản new cũng chỉ tầm đó

cái chính là bỏ ra hai tháng thu nhập để cho một đam mê thì kể ra …

e gặp lại toàn độinhânvien thường mà ngắm flagship

xedaprach

Xe điện
Em toàn mua 2nd dùng vì thói quen từ thời sinh viên, hồi đấy hay lùng mua dòng panasonic nắp gập vì mầu màn đẹp. Sau đi làm cũng ít đổi, thường dùng đến lúc hỏng do rơi vỡ. Mua 2nd dùng có cái thú là mua được đồ tốt mà tiền lại tiết kiệm được kha khá, tạo cho mình một niềm vui nho nhỏ. Phần nữa là dùng 2nd sẽ quăng quật thoải mái, ko phải lo giữ gìn, em thuộc trường phái đt không bao giờ dán màn hình hay dùng vỏ, cứ trần nguyên bản mà dùng.
Hiện tại con đang cầm trên tay là mì xào, mua mới gần 5tr, dùng tầm 3 năm rồi và rất hài lòng, chưa có kế hoạch mua

DaDieuchienxu

Xe container
nghe lói ,2023 là bỏ hẳn mấy cục này. thôi giữ làm đèn bin vậy.
Đang cắt dần đấy cụ.
Khổ nhất là mấy cụ ở quê vẫn quen xài cục gạch này. Vừa rồi về quê dự đám cưới, mình cũng có nói vấn đề này & khuyên các vị ấy nên mua để thích nghi dần vs công nghệ mới. Đưa ĐT cho họ dùng thử, thấy lóng ngóng quẹt để nhận cuộc gọi thôi mà tội. Nhưng rồi cũng phải cố mà học thôi.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn mua 2nd dùng vì thói quen từ thời sinh viên, hồi đấy hay lùng mua dòng panasonic nắp gập vì mầu màn đẹp. Sau đi làm cũng ít đổi, thường dùng đến lúc hỏng do rơi vỡ. Mua 2nd dùng có cái thú là mua được đồ tốt mà tiền lại tiết kiệm được kha khá, tạo cho mình một niềm vui nho nhỏ. Phần nữa là dùng 2nd sẽ quăng quật thoải mái, ko phải lo giữ gìn, em thuộc trường phái đt không bao giờ dán màn hình hay dùng vỏ, cứ trần nguyên bản mà dùng.
Hiện tại con đang cầm trên tay là mì xào, mua mới gần 5tr, dùng tầm 3 năm rồi và rất hài lòng, chưa có kế hoạch mua trong tương lai gần.
Hiện tại con đang cầm trên tay là mì xào, mua mới gần 5tr, dùng tầm 3 năm rồi và rất hài lòng, chưa có kế hoạch mua
Post xong vào tu cốc bia là quên cmnl, post phát nữa. Cụ xem lại xem còn quần trên người ko. :))

f1_hn

Xe container
Máy chính thì tầm 3-4 củ...hỏng thì đổi ;)

hai.tranhr

Xe container
Iem dùng iPhone ạ. Tầm trên 3 năm thì đổi ạ

xedaprach

Xe điện
Post xong vào tu cốc bia là quên cmnl, post phát nữa. Cụ xem lại xem còn quần trên người ko. :))
Hehe xin lỗi cụ, tốn tài nguyên diễn đàn quá, lúc nãy gửi rồi, giờ ngồi quán nước giở ra vẫn thấy tin chỗ đag soạn, tưởng chưa gửi lại ấn phát nữa.
Cụ mà lên Chã thì cccm đc nhờ :D

haivina

Xe điện
Em mua mất 1/5 lương, và dùng đến lúc hỏng thì thôi.

Entropy

Xe tăng

bản new cũng chỉ tầm đó

Em nói thời điểm 13 ra mắt thì con 12 bản G lớn giá cũ tầm 20 mà cụ. Chứ hiện tại 13 bản 64G cũng chỉ còn 20tr.

Dân Tổ

Xe container
Em 10 năm mới đổi, từ 6s plus, tuần trước vợ đổi cho pro max 13 :D thực ra em chả có nhu cầu :)

landaumuaxe

Xe điện
Nhiều người nặng hình thức, ko có tiền cũng cố mua, thế chấp tín chấp vay mua cái điện thoại chạy theo thời đại. Những người như thế nhà cháu đánh giá họ ko tự tin với bản thân nên cố đắp lên mình những thứ ấy.
Người có tiền và bản lĩnh làm chủ cuộc sống thì chỉ mua dùng khi thấy cần, đắt rẻ ko tiếc. Đơn cử Cậu em nhà cháu có cả vài k củ tỏi nó vẫn còn đang dùng cái ip5s chỉ để nghe gọi và nhắn tin. 😅
Em suốt mấy năm nay, toàn dùng hàng đủ dùng vsmart, ai cũng bảo sao dùng con này, e kệ thôi, bảo thích, họ cứ nghĩ e dùng vsm vì có nhà vin hehe. Thực ra thi thoảng có mua con xịn dùng trải nghiệm rồi lại bán lỗ tí, đợt này đú đởn mua con xịn tí để chụp ảnh đẹp hơn,

bản new cũng chỉ tầm đó

Không phải là 2, mà là 3 thậm chí 4 tháng, mỗi tháng lương được gần 10 củ, mà ăn uống, trừ đi mà mua cái đt gần 30 củ, rồi mua trả góp...
Cơ mà nói gì thì nói, em cod thể dùng đt lâu, ko đổi, nhưng vẫn thích mua cho vợ đt đẹp, xịn, vì gấu nhà e hay dùng chụp con cái,
Hóng các cụ đổi máy liên tục vào trả lời, chứ nếu đọc trong này, ss hay iphone họ bán sao được flag ship hàng năm😀