[Funland] Các cụ tham khảo quy trình sang thành phố thông minh

ndkhoiits

Xe tải
Em chưa sang smartcity, nhưng đi đến oceanpark nhiều rồi, thì thấy chỗ để xe rộng rãi, kể cả hầm hay nhà nổi đều có chỗ để, tất nhiên là mất tiền 10k/h chứ không free. Thế nhưng không hiểu sao xe cứ đỗ bậy bạ đầy đường, xong khóa bánh thì kêu um lên

lowschool

Xe tải
Đấy, các cụ cứ chê HH Linh Đàm chứ khu HH có 20 căn/tầng thôi :D.
Thường nhắc tới HH hay các toà nhà cụ Thản thì hay chê chờ thang máy lâu, công nhận là đông thật, như HH 120căn/thang.
Nhưng khu V s mát vẫn còn xếp chiếu trên với gần 150căn/thang, chờ thang ối dời ôi lâu chấp hết các loại chung cư khác.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thường nhắc tới HH hay các toà nhà cụ Thản thì hay chê chờ thang máy lâu, công nhận là đông thật, như HH 120căn/thang.
Nhưng khu V s mát vẫn còn xếp chiếu trên với gần 150căn/thang, chờ thang ối dời ôi lâu chấp hết các loại chung cư khác.
30 căn/tầng x 41 tầng, vị chi hơn 153 căn/thang cụ ạ. Giờ cao điểm sáng tối thì...em lại nghĩ đến tình huống oái ăm cụ rachfan gặp hôm trước X_X

Trà Lý

Xe tăng
30 căn/tầng x 41 tầng, vị chi hơn 153 căn/thang cụ ạ. Giờ cao điểm sáng tối thì...em lại nghĩ đến tình huống oái ăm cụ rachfan gặp hôm trước X_X
Thực tế là những tòa 40 tầng thì chỉ ở 37 tầng và 19 căn/ tầng. Tổng là 703 căn/tòa, 3 tầng ko ở gồm tầng 1 shop, tầng 20 trú ẩn PCCC, tầng 40 dịch vụ.
Số thang thường xuyên là 6 thang, trung bình 117 căn/thang. Thang máy khá to và chạy tốc độ cao.
Có thêm 2 thang PCCC và 2 thang bộ.
Riêng những tòa rộng hơn có 29 căn/tầng thì đều là tòa cao cấp với 12 thang.
2 cụ chê ẩu người ta rồi.
Còn cụ chủ thớt nữa, đến chơi GS1 mà đánh xe vào Zone3 thì hoặc là bạn ở GS1 nó ứ muốn cho đến nhà nó chơi mà nó lừa hành hạ cho khổ cả nhà cụ. GS1 xung quanh vô vàn chỗ để free mà chỉ đi bộ mấy trăm mét dọc đường sắt, gầm cầu vượt, ... và cạnh hàng chục bãi đỗ xe 24/24 tư nhân Geleximco.
Muốn té nước cống vào thằng tự nhận là Smart cũng phải có hiểu biết mới được.

nguyenducuong

Xe tải
Ng ta o đấy đi hàng ngày ko kêu, cụ cả đời đến 1 lần kêu lam gi.

motthoidongbim

Xe điện
Ng ta o đấy đi hàng ngày ko kêu, cụ cả đời đến 1 lần kêu lam gi.
Kêu thì bán cho ai?
Bạn e rủ xuống đấy cf. E trêu bảo : éo ai tp xuống qê đi uống cf. E trêu thôi nhé. Nhưng thấy giá cc lên phết đấy. Sau nhiều cơ quan di dời lên Hoà lạc thì khu đấy lại hót

Dan du an

Xe ba gác
Bà nào đang muốn về nhà đi tè hay đi nặng mà chờ thang mãi không xuống chắc vào thang nó toé ra luôn

TTXVH

Xe hơi
Bà nào đang muốn về nhà đi tè hay đi nặng mà chờ thang mãi không xuống chắc vào thang nó toé ra luôn
Tầng 1 có nhà vệ sinh rất sạch cụ ạ. Nói chung là đông và phí dịch vụ cao nhưng phải công nhận Vin quản lý đội ngũ vệ sinh tuyệt vời. Chỉ ghét cái dân mình ý thức quá kém, cứ ngày lễ là xả rác và đậu xe bậy khắp nơi. Lẽ thường người có thu nhập cao chắc phải được ăn học tốt . Nhưng ở đây không có cảm giác ấy. Nếu ko có sự quản lý của Vin thì lại nhếch nhác như Linh Đàm...

caisua

Xe lăn
Thô nhưng thật, lúc đã buồn thì tính toán từng giây mà đến đoạn cuối còn gặp rủi ro thì dễ quá sức chịu đựng lắm. Nhiều ông són ra lúc đứng đợi cửa toilet chờ ông ở trong rồi

hieukon

Xe container
Tôi thấy bác đọc,hiểu thế nào mà ra sự (chê bai). Tôi thì đang hiểu là chủ thớt kể lại sự việc đã trải qua và chia sẻ,cũng như có ý thắc mắc chứ có câu,từ nào là (chê bai) đâu?
cụ ý nghĩ theo hướng tích cực thì nó là tích cực, hiểu theo nghĩa tiêu cực là tiêu cực :) e cũng k reply làm j, ý kiến cá nhân cụ ý ý mà,

AcidS

Xe điện
Cái này cụ khỏi lo, khu vệ sinh tầng một, tầng 2 cũng là phòng chơi cho trẻ, phòng sinh hoạt cộng đồng khá là ổn, cái này các khu Vin hơn hẳn nhà xã hội.
Như cụ Trà LýTTXVH nói đúng, các khu chữ U nhiều căn trên sàn ( từ 30 căn) thì có 8 thang, khu chữ Z (19 căn) thì 4 thang cộng thêm 1 thang PCCC, vận tải thang.

Tầng cao trên 20 là phải có tầng cứu hộ, tầng 1,2 đa số là shophouse, khu sinh hoạt cộng đồng nên phải trừ bớt 2 tầng đó không có dân sinh sống.

Nói chung về đi lại thang máy thì đúng là phải chờ nhưng không đến nỗi kể cả giờ cao điểm.

Phí thu cao thì ngược lại vệ sinh và an ninh khá ổn, chắc chắn rằng khu các bác mang so sánh là HH không đọ được ở khoản đó, an ninh bao gồm nhận dạng khuôn mặt, phân tầng lên xuống…

Trà Lý

Xe tăng
cụ ý nghĩ theo hướng tích cực thì nó là tích cực, hiểu theo nghĩa tiêu cực là tiêu cực :) e cũng k reply làm j, ý kiến cá nhân cụ ý ý mà,
Quy trình "đến chơi" của cụ nó có vấn đề ngược hết mọi điều kiện thực tế thông thường nên bị ném đá là phải thôi. Cụ đọc còm #165 sẽ thấy.

3077

Xe container
KLQ, chứ bên Tây khi mua căn hộ chung cư là có 2 lot đỗ xe, và BQL chung cư chỉ thu phí dịch vụ căn chung cư chứ không thu phí gửi xe. Bọn Tây luật nhà chung cư của nó là 1 căn hộ Chung cư phải có 2 chỗ đỗ xe ô tô cho hộ gia đình, và tiền dịch vụ Chung cư là đã bao gồm phí để 2 xe ô tô rồi, không được thu thêm phí đỗ xe như ởVN ta.
Bọn Tây nó coi 2 lot đỗ xe ô tô là 1 phần của căn hộ chung cư, phsi dịch vụ căn chung cư tính theo m2, thì cứ nhân tổng cổng cả tổng diện tích nhà + diện tích 2 lot đỗ xe ô tô + diện tích nhà kho chứa đồ (nếu có, cũng có khu chung cư không có kho chứa đồ).
Tây nào mà xịn thế cụ? Cc nào cũng được thế á?

TTXVH

Xe hơi
Cái này cụ khỏi lo, khu vệ sinh tầng một, tầng 2 cũng là phòng chơi cho trẻ, phòng sinh hoạt cộng đồng khá là ổn, cái này các khu Vin hơn hẳn nhà xã hội.
Như cụ Trà LýTTXVH nói đúng, các khu chữ U nhiều căn trên sàn ( từ 30 căn) thì có 8 thang, khu chữ Z (19 căn) thì 4 thang cộng thêm 1 thang PCCC, vận tải thang.

Tầng cao trên 20 là phải có tầng cứu hộ, tầng 1,2 đa số là shophouse, khu sinh hoạt cộng đồng nên phải trừ bớt 2 tầng đó không có dân sinh sống.

Nói chung về đi lại thang máy thì đúng là phải chờ nhưng không đến nỗi kể cả giờ cao điểm.

Phí thu cao thì ngược lại vệ sinh và an ninh khá ổn, chắc chắn rằng khu các bác mang so sánh là HH không đọ được ở khoản đó, an ninh bao gồm nhận dạng khuôn mặt, phân tầng lên xuống…
So sánh giữa Linh Đàm và SMC thì quá chênh lệch cụ ạ. Từ cảnh quan đến thiết bị , nội thất đến các tiện ích khác thì Linh Đàm ko có cửa....

Trà Lý

Xe tăng
So sánh giữa Linh Đàm và SMC thì quá chênh lệch cụ ạ. Từ cảnh quan đến thiết bị , nội thất đến các tiện ích khác thì Linh Đàm ko có cửa....
HH Linh đàm có khoảng 35.000 người trên diện tích 4 ha
SMC khi full có khoảng 120.000 người trên diện tích 280 ha
Mật độ của Linh đàm đông gấp 20 lần SMC,
Dịch vụ hạ tầng kèm theo, vệ sinh, cảnh quan, an ninh, nội ngoại thất.
Mang ra so sánh thì đúng thật là điên rồ.

Trà Lý

Xe tăng
Qua đây mới thấy rằng việc học rất là quan trọng.

TN1805

Xe điện
Tây nào mà xịn thế cụ? Cc nào cũng được thế á?
Tây Âu và Bắc Âu: Pháp, Anh, Đức, Thụy Điển, Phần Lan ....(trừ các nước Đông Âu tôi không chắc)

lowschool

Xe tải
Chuẩn đấy cụ, dễ nhất là so sánh cái giá mua nhà với phí dịch vụ hàng tháng đã thấy chênh lệch quá nhiều rồi, chứ dân ở V s mát chưa hâm đến mức bỏ đống tiền ra mua nhà ngoại thành, mật độ dân cao, bất tiện gửi xe, thiết bị căn hộ nhanh hỏng, chi phí hàng tháng cái gì cũng đắt mà lại không được nhận về cái gì.

TTXVH

Xe hơi
HH Linh đàm có khoảng 35.000 người trên diện tích 4 ha
SMC khi full có khoảng 120.000 người trên diện tích 280 ha
Mật độ của Linh đàm đông gấp 20 lần SMC,
Dịch vụ hạ tầng kèm theo, vệ sinh, cảnh quan, an ninh, nội ngoại thất.
Mang ra so sánh thì đúng thật là điên rồ.
Phải công nhận anh Vin quản lý tốt thật. Nhân viên vệ sinh luôn tay luôn chân chả bù cho văn phòng bọn em mấy con vệ sinh làm thì như mứt , suốt ngày ngồi buôn chuyện. Em đi cũng nhiều nơi, so sánh các KĐT thì Vin không hoành tráng bằng Ecopark nhưng về quản lý thì phải thừa nhận họ là số 1