[Funland] Các cụ tham khảo quy trình sang thành phố thông minh

shopphuongminh

Xe hơi
Website
shopphuongminh.com
cụ vào group cư dân xem dân họ than mấy chỗ để xe mấy cái chỗ đợi xe bus hay sảnh đợi thang máy ấy. Mùa mát thì k nói. Mùa hè đứng đợi xe bus vã hết mồ hôi. Đấy còn đi bộ thì ra đến nơi đánh xe về tắm cái rồi đi tiếp là vừa :D
dần dần cũng thành quen cụ ạ🤪

Nghiant96

Xe buýt
dần dần cũng thành quen cụ ạ🤪
thì biết kêu cái gì nữa bây giờ cụ. Chọn mua ở đấy biết nó ngay từ đâu như thế rồi vẫn mua thì phải chấp nhận chứ sao nữa. Xong dân mình đc cái tính sĩ, rõ là có vấn đề nhưng vì mình cố chấp mua rồi nên đành phải giấu mấy cái không tốt đi khoe mấy cái đẹp ra =))

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Hôm trc, em có sang nhà bạn ở thành phố thông minh chơi, miêu tả lại quy trình như sau để các cụ tham khảo:
- Nhà bạn em ở tòa GS1, tất nhiên là vỉa hè, hầm không có chỗ để oto cho khách rồi. Em đón chủ nhà, chủ nhà dẫn em ra nhà để xe zone 3 để gửi. Cách gần 2km (cùng trong thành phố thông minh)
- Gửi xe lên nhà trên cao, có 4 phương án để di chuyển về toàn GS1
+ đi bộ (hơi xa, lại có con nhỏ) - không khả thi
+ đi xe bus: phải bắt 2 tuyến, chờ cũng hơi lâu
+ đi xe đạp điện công cộng: tải ap, đăng ký mãi k đc, mà 30k/lượt đi 30p, đk app không thành công, nên thôi.
+ gọi xe điện (kiểu xe điện nhỏ nhỏ như đi sân golf) -> nhà e chọn phương án này, nhưng cũng phải chờ hơi lâu, 15k/người lớn.
- ăn nhậu xong, lại gọi xe điện ra lấy oto, oto gửi trên đó cũng tính theo giờ....

Đến nhà bạn chơi mà em thấy đi lại vất vả như nhà trong ngõ, cất xe, lấy xe vất vả quá các cụ ak, trời không mưa còn đỡ, k biết trời mưa, gió lạnh thì làm sao các cụ nhỉ :D

Thông tin bên lề của chú lái xe điện còn bảo cả khu đô thị thông minh còn 22 tòa chưa xây nữa :D lúc xây xong thì nút giao Bigc có mở rộng ra k các cụ nhỉ?

Tòa GS1 có 30 căn/sàn. 39 tầng và 8 thang máy lên xuống chờ hơi lâu xíu các cụ ak
Lần sau bác đến chơi nhà bạn ở GS1 thì đừng gửi xe trong Vin Smart City, bác chạy qua Geleximco (đỗ xe thoải mái không mất tiền), rồi đi bộ mấy trăm mét là đến GS1 (phía trên ảnh là Geleximco, phía dưới ảnh là Vin Smart City, hai bên thông nhau).

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Giờ dân sang hàng xóm Geleximco để sử dụng dịch vụ hết. Gần, tiện, sạch, rẻ, để xe thoải mái.
Shop mà cấm để xe, chỗ để xe dưới hầm cũng không có thì chỉ có chết sặc, chưa kể cộng đồng bán hàng online, bán từ cái tăm tới băng vệ sinh luôn
2 năm trước cháu bán bớt 1 cái nhà ở Geleximco A (10.5 củ to), sau khi thông đường lại phải mua lại ngay (11 củ to).

Trà Lý

Xe tăng
Dù bạn có ở túp lều rách bìa làng, bạn đã mời đến chơi, thì cũng nên biết cư xử cho có văn hoá. Nếu cảm thấy nhà người ta không xứng với mình thì thôi, lên mạng chê bai thế này tự cho thiên hạ thấy nhân cách ko ổn.
còn Vin Smart là nhà ở xã hội hay nhà gì , cháu không quan tâm.
Cụ nặng lời, bạn bè thân thiết đến mức có mời cả gia đình đến nhà ăn nhậu là quý hóa lắm.

shopphuongminh

Xe hơi
Website
shopphuongminh.com
Dù bạn có ở túp lều rách bìa làng, bạn đã mời đến chơi, thì cũng nên biết cư xử cho có văn hoá. Nếu cảm thấy nhà người ta không xứng với mình thì thôi, lên mạng chê bai thế này tự cho thiên hạ thấy nhân cách ko ổn.
Chuẩn cụ ạ

TN1805

Xe điện
Nhà khôn trong KĐT khôn không có hầm để xe à ? Lạ nhỉ, thế thì không khôn rồi....:D

coquay

Xe container
Sao cụ ko thả gd ở cửa nhà rồi 1 mình ra bãi gửi xe thôi đi 1 mình thì đỡ lằng nhằng hơn

Chỗ để ô tô là vấn đề lớn với CC. H xe rẻ nên nhà nào cũng có 1, 2 cái trong khi chỗ để không đủ. Ông nào vào sau không có lot, phải để ở rất xa, y chang nhà phố

TTXVH

Xe hơi
Khu này bực mình nhất là cư dân đỗ xe láo. Đường bé tí , xe đỗ bậy ngoài đường rất nhiều. Mua được cái nhà cao cấp ở khu đô thị văn minh lịch sự mà tiếc vài đồng gửi xe đi đỗ bậy thì thật hèn hạ không xứng làm giới tinh hoa....

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trc, em có sang nhà bạn ở thành phố thông minh chơi, miêu tả lại quy trình như sau để các cụ tham khảo:
- Nhà bạn em ở tòa GS1, tất nhiên là vỉa hè, hầm không có chỗ để oto cho khách rồi. Em đón chủ nhà, chủ nhà dẫn em ra nhà để xe zone 3 để gửi. Cách gần 2km (cùng trong thành phố thông minh)
- Gửi xe lên nhà trên cao, có 4 phương án để di chuyển về toàn GS1
+ đi bộ (hơi xa, lại có con nhỏ) - không khả thi
+ đi xe bus: phải bắt 2 tuyến, chờ cũng hơi lâu
+ đi xe đạp điện công cộng: tải ap, đăng ký mãi k đc, mà 30k/lượt đi 30p, đk app không thành công, nên thôi.
+ gọi xe điện (kiểu xe điện nhỏ nhỏ như đi sân golf) -> nhà e chọn phương án này, nhưng cũng phải chờ hơi lâu, 15k/người lớn.
- ăn nhậu xong, lại gọi xe điện ra lấy oto, oto gửi trên đó cũng tính theo giờ....

Đến nhà bạn chơi mà em thấy đi lại vất vả như nhà trong ngõ, cất xe, lấy xe vất vả quá các cụ ak, trời không mưa còn đỡ, k biết trời mưa, gió lạnh thì làm sao các cụ nhỉ :D

Thông tin bên lề của chú lái xe điện còn bảo cả khu đô thị thông minh còn 22 tòa chưa xây nữa :D lúc xây xong thì nút giao Bigc có mở rộng ra k các cụ nhỉ?

Tòa GS1 có 30 căn/sàn. 39 tầng và 8 thang máy lên xuống chờ hơi lâu xíu các cụ ak
Thôi! Tôi lỡ vào rồi nên ủn thớt cho bác chủ. Cá nhân tôi chả tin méo gì cái đẳng cấp,cái nhất nhì thế giới,cái thông minh,cái mãnh liệt.
Với tôi nó như trà chiều vậy,vừa nhạt vừa có mùi.
Giá kể nó được như nước ốc thì cũng còn chấp nhận.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Khu này bực mình nhất là cư dân đỗ xe láo. Đường bé tí , xe đỗ bậy ngoài đường rất nhiều. Mua được cái nhà cao cấp ở khu đô thị văn minh lịch sự mà tiếc vài đồng gửi xe đi đỗ bậy thì thật hèn hạ không xứng làm giới tinh hoa....
Ha....ha....tôi quá nửa đời rồi mà chửa thấy ( giới tinh hoa ) nó ra sao cả.
Phải chăng có tí tiền ,ăn ngập mồm,xe đẹp ,khệnh khạng, lên MXH chém tung giời,cúng face,lễ zalo.... là tinh hoa chăng?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
2 năm trước cháu bán bớt 1 cái nhà ở Geleximco A (10.5 củ to), sau khi thông đường lại phải mua lại ngay (11 củ to).
Thật là ngưỡng mộ bác quá.
Tôi hỏi chút là ( củ to) là gì? tính theo đơn vị nào? Nó tương đương bao nhiêu lượng vàng? Tôi hỏi thật lòng vì tôi không biết.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy bác đọc,hiểu thế nào mà ra sự (chê bai). Tôi thì đang hiểu là chủ thớt kể lại sự việc đã trải qua và chia sẻ,cũng như có ý thắc mắc chứ có câu,từ nào là (chê bai) đâu?

TN1805

Xe điện
KLQ, chứ bên Tây khi mua căn hộ chung cư là có 2 lot đỗ xe, và BQL chung cư chỉ thu phí dịch vụ căn chung cư chứ không thu phí gửi xe. Bọn Tây luật nhà chung cư của nó là 1 căn hộ Chung cư phải có 2 chỗ đỗ xe ô tô cho hộ gia đình, và tiền dịch vụ Chung cư là đã bao gồm phí để 2 xe ô tô rồi, không được thu thêm phí đỗ xe như ởVN ta.
Bọn Tây nó coi 2 lot đỗ xe ô tô là 1 phần của căn hộ chung cư, phsi dịch vụ căn chung cư tính theo m2, thì cứ nhân tổng cổng cả tổng diện tích nhà + diện tích 2 lot đỗ xe ô tô + diện tích nhà kho chứa đồ (nếu có, cũng có khu chung cư không có kho chứa đồ).

Trà Lý

Xe tăng
VMC là cái cc bình thường tiện ích có tý nọ kia, cũng có cái bất cập cái dở, giá có căn đắt rẻ, có người khen kẻ chê như bao chung cư khác.
Chuyện chẳng có gì, thế mà tại OF hiện tại có mấy thớt tranh luận khá nóng về nó, gộp hết sang box BĐS đi Mod ơi.

Loe_hờ lú

Xe điện
Nhà cháu ở khu The Golden An Khánh đây, dân Vin ra mặt đường Lê Trọng Tấn ăn uống nhiều dã man. Mấy quán ăn sáng và cà phê giờ kiếm ác lắm. Nên nhà mặt đường đó chắc chắn vẫn lên giá ầm ầm.
Có hôm cho bọn trẻ con vào Vin ăn cơm Tấm gì đó vợ em được giới thiệu trên mạng, vào quán rồi vứt mẹ con nó xuống, em vòng xe đi cất, thì vãi đái, đi lòng vòng 20p chưa tìm ra phương án khả thi, để dưới đường thì sợ nó khóa bánh. Thế là lại quay lại bốc mẹ con nó đi ra chỗ khác ăn. Bọn trẻ con tưởng k cho đi ăn nữa khóc ầm ĩ cả lên, đến bực mình.

QD092000

Xe điện
Kiên nhẫn đi. Muốn văn minh thì nên bỏ thói bạ đâu vứt đó.