[Funland] Các cụ tham khảo quy trình sang thành phố thông minh

KeanuR

Xe tăng
chê thì nó vẫn bán ầm ầm thôi
Xưa thì các cụ chê làm nhà giá ngáo, k phù hợp ng tiêu dùng lđ phổ thông.
Giờ họ ra tây mỗ, làm nhà giá hợp lý thì chê k có chỗ đỗ xe, trong khi đại đa số các căn mua trc 2021 đều dưới 2.2 tỷ lại còn dc vay ưu đãi, có nghĩa là như mấy đứa cty em mua cơ bản 3-500 tr là có nhà ở, ở đâu có dc vậy ?
Cụ nào so vs cc a Thản thì có thể tham khảo mua ở Thanh Hà, đang đầy căn bán cắt lỗ đấy, mỗi cái xách nước nó hơi lâu thôi

Nghiant96

Xe buýt
chê thì nó vẫn bán ầm ầm thôi
Xưa thì các cụ chê làm nhà giá ngáo, k phù hợp ng tiêu dùng lđ phổ thông.
Giờ họ ra tây mỗ, làm nhà giá hợp lý thì chê k có chỗ đỗ xe, trong khi đại đa số các căn mua trc 2021 đều dưới 2.2 tỷ lại còn dc vay ưu đãi, có nghĩa là như mấy đứa cty em mua cơ bản 3-500 tr là có nhà ở, ở đâu có dc vậy ?
Cụ nào so vs cc a Thản thì có thể tham khảo mua ở Thanh Hà, đang đầy căn bán cắt lỗ đấy, mỗi cái xách nước nó hơi lâu thôi
cụ biết ưu đãi bên này nó ntn k. đc có 2 năm đầu ưu đãi 8% hay 9% năm. sau đó thả nổi. Thì đúng là đeo cái gông vào cổ cụ ạ. Chưa nói đến các khoản phí đi kèm. Như phí dịch vụ với giá cắt cổ. Cho thuê shop house thì mấy cửa hàng phải chạy bạt mạng. Cho thuê với giá cắt cổ. Bán đắt thì dân chê, bán rẻ thì lỗ. Thế nên bây giờ dân nó chạy hết. Quán cắt tóc, quán ăn dân đến cắt, ăn thì không cho để xe vỉa hè. Ít ra HH nhà cụ Thản còn không o ép đến mức ntn

KeanuR

Xe tăng
cụ biết ưu đãi bên này nó ntn k. đc có 2 năm đầu ưu đãi 8% hay 9% năm. sau đó thả nổi. Thì đúng là đeo cái gông vào cổ cụ ạ. Chưa nói đến các khoản phí đi kèm. Như phí dịch vụ với giá cắt cổ. Cho thuê shop house thì mấy cửa hàng phải chạy bạt mạng. Cho thuê với giá cắt cổ. Bán đắt thì dân chê, bán rẻ thì lỗ. Thế nên bây giờ dân nó chạy hết. Quán cắt tóc, quán ăn dân đến cắt, ăn thì không cho để xe vỉa hè. Ít ra HH nhà cụ Thản còn không o ép đến mức ntn
Thằng e e nó nghe e mua căn bên gs3 2n1wc đâu gần 2 tỷ, tuy đóng phí đúng như cụ nói trên 54m2 nhưng giá nhà hiện tại nó khoảng 2.5-2.8 tỷ căn đó rồi. Chỉ còn nợ 1 ít và nó bảo xưa nó thuê trọ thì cũng tháng 5-6 tr ở Cầu Giấy
Theo cụ đó là lỗ hay lãi? Chưa kể giờ bố mẹ xg có chỗ ở, mấy anh em đi bơi đi chạy suốt ngày, tâm lý có nhà riêng k gì thay thế dc

vkthang

Xe container
còn lâu mới bớt lợi nhuận cụ ạ. Hầm ở dưới chung cư còn chịu sự quản lý của BQT. Giờ hầm ở riêng rồi thì ông BQL cầm trong tay hết. Cụ thấy mức giá quy định gửi xe ở ngoài vành đai 3 là dưới 1tr1/1tháng nhưng ở vin stupid là 1250k/1 tháng đó cụ
Khu em ngoài VD3 vẫn 1350k/ tháng đây, nhiều tòa ở Mỹ Đình cũng không có giá 1,1tr trở xuống đâu cụ :P

hieukon

Xe container
Không có giá 15k/1m2 đâu cụ ơi.
Khu S là thấp nhất cũng 32K/1m2 nhé gồm 16k nội khu và 16k ngoại khu.
Có một số tòa được miễn hoặc giảm 50% trong mấy năm đầu.
Cái NOXH của V cũng không đơn giản đâu
phí thế này khác j thuê nhà cụ nhỉ?

TungThoc

Xe điện
phí thế này khác j thuê nhà cụ nhỉ?
Thành thật xin lỗi cụ, phí sau khi đã được giảm 50% trong 5 năm đầu là 8k8/1m2, sau này hết giảm thì nộp 17k6/1m2.
Em đang cho thuê ở đấy, người thuê phải tự trả phí dịch vụ, riêng giá thuê m thu về chừng 180k-250k/1m2 tùy theo căn to, nhỏ, đẹp, xấu

buicongchuc

Xe ba gác
Chưa kể S căn hộ xé nhỏ nên mật độ dân cũng rất cao. Ko rõ h cao điểm chờ thang đến 10-15p ko? Cc trc e ở 40 tầng, 10 thang máy, 12 căn/sàn mà còn đợi thang lòi m
ắt ra. Hầm 3 tầng liên thông 2 toà rộng mênh mông để xe thoải mái mà e ko ở quen dc. Đợi chờ thang máy, lê lết bê đồ trong hầm, làm éo j cũng phải xin... lại phi xuống đất.
Nhà cao > 30t mà mật độ thang như trên thì chỉ là mức TB.

Nghiant96

Xe buýt
Thằng e e nó nghe e mua căn bên gs3 2n1wc đâu gần 2 tỷ, tuy đóng phí đúng như cụ nói trên 54m2 nhưng giá nhà hiện tại nó khoảng 2.5-2.8 tỷ căn đó rồi. Chỉ còn nợ 1 ít và nó bảo xưa nó thuê trọ thì cũng tháng 5-6 tr ở Cầu Giấy
Theo cụ đó là lỗ hay lãi? Chưa kể giờ bố mẹ xg có chỗ ở, mấy anh em đi bơi đi chạy suốt ngày, tâm lý có nhà riêng k gì thay thế dc
giá chung cư đang lên chung. Cụ mua ở đâu giờ cũng lên chứ k riêng gì bên vin sờ mát cụ nhé. :D Nhiều nơi còn lên hơn cái vin mà cụ bảo em cụ mua nhiều. Như đợt 2021 cụ mua terra an hứng hoặc anland lake view căn 74m2 với giá 1t8 thì bây giờ cụ đã có hơn 3t rồi đó :v.Nhưng cái quan trọng là cụ bán đi liệu cụ có mua đc chỗ nào với tầm tiền cụ bán không mới là vấn đề. Cụ thử tìm chung cư với giá 2t5 bây giờ xem đố cụ tìm đc đấy

Nghiant96

Xe buýt
Khu em ngoài VD3 vẫn 1350k/ tháng đây, nhiều tòa ở Mỹ Đình cũng không có giá 1,1tr trở xuống đâu cụ :P
Mỹ Đình thì không nói rồi cụ. Còn kia là tận tây mỗ. lại còn nhà để xe riêng chứ k phải nằm trong hầm :D

vkthang

Xe container
Mỹ Đình thì không nói rồi cụ. Còn kia là tận tây mỗ. lại còn nhà để xe riêng chứ k phải nằm trong hầm :D
Thì vẫn ngoài VĐ 3 mà, nên không thể mang cái vị trí ra nói được, mật độ dân cao thì nhiều cái phải chịu thiệt thôi. Có cái mức phí dịch vụ ở đây thì hơi kinh hoàng thật. Khu em ở cạnh The Manor tiện ích chả thiếu gì, mật độ 56 căn / thang mà có 11k/ tháng. :D

Nghiant96

Xe buýt
Thì vẫn ngoài VĐ 3 mà, nên không thể mang cái vị trí ra nói được, mật độ dân cao thì nhiều cái phải chịu thiệt thôi. Có cái mức phí dịch vụ ở đây thì hơi kinh hoàng thật. Khu em ở cạnh The Manor tiện ích chả thiếu gì, mật độ 56 căn / thang mà có 11k/ tháng. :D
Phí vụ như vậy nhân lên 1 sàn rồi số tầng + thêm 58 toà. Đúng là 1 số tiền k nhỏ hàng tháng. Ntn bảo sao con nghiện vinfast vẫn sống tốt

AcidS

Xe điện
Giờ dân sang hàng xóm Geleximco để sử dụng dịch vụ hết. Gần, tiện, sạch, rẻ, để xe thoải mái.
Shop mà cấm để xe, chỗ để xe dưới hầm cũng không có thì chỉ có chết sặc, chưa kể cộng đồng bán hàng online, bán từ cái tăm tới băng vệ sinh luôn

cantona

[Tịch thu bằng lái]
ai bảo cụ cư dân ở đây k kêu đấy. Kêu khản cả cổ rồi nhưng có ý kiến gì đc đâu. Lùa vào được rồi thì cứ thế mà thịt thôi. Chưa nói đến tiền phí dịch vụ rẻ nhất 15k/m2 thì đúng là kiếm bội tiền :D
Là trên này có cụ mua 1 căn cụ ấy bảo thế. Cụ ấy mua đâu 42/m². Nhà ngay tầng 3 hay 4 gì đó. Cụ ấy bảo cư dân ở đó hài lòng, cụ ấy hài lòng. Hở căn nào có người mua căn đó. Gửi xe 1 nơi, ở 1 nơi đầy văn minh đi bộ 1 tí khỏe người. Cụ ấy còn chụp ảnh ban công nhìn ra ngoài. Phí thì em ko bàn vì dịch vụ 5 sao giá cũng 5 sao là đúng rồi. Toàn người thông minh mới ở tp thông minh chứ. Toàn người có tiền, có tầm nhìn thì mới mua Vin ở. Tầm như em nhận xét lại ko được.

babeo

Xe điện
Khổ thân cụ chủ nhà, có ông bạn quý hóa quá. Đã vất vả làm cơm mời bạn ăn cho đẫy , pha trà mời thuốc, mà ăn xong bạn đưa lên mạng cho thiên hạ chê bai 😂. Quý hóa quá cơ !

Nghiant96

Xe buýt
Là trên này có cụ mua 1 căn cụ ấy bảo thế. Cụ ấy mua đâu 42/m². Nhà ngay tầng 3 hay 4 gì đó. Cụ ấy bảo cư dân ở đó hài lòng, cụ ấy hài lòng. Hở căn nào có người mua căn đó. Gửi xe 1 nơi, ở 1 nơi đầy văn minh đi bộ 1 tí khỏe người. Cụ ấy còn chụp ảnh ban công nhìn ra ngoài. Phí thì em ko bàn vì dịch vụ 5 sao giá cũng 5 sao là đúng rồi. Toàn người thông minh mới ở tp thông minh chứ. Toàn người có tiền, có tầm nhìn thì mới mua Vin ở. Tầm như em nhận xét lại ko được.
cụ vào group cư dân xem dân họ than mấy chỗ để xe mấy cái chỗ đợi xe bus hay sảnh đợi thang máy ấy. Mùa mát thì k nói. Mùa hè đứng đợi xe bus vã hết mồ hôi. Đấy còn đi bộ thì ra đến nơi đánh xe về tắm cái rồi đi tiếp là vừa :D

caisua

Xe lăn
Mà chẳng hiểu sao cứ đòi hỏi NƠXH phải thật ngon thế nhỉ
Khổ thân cụ chủ nhà, có ông bạn quý hóa quá. Đã vất vả làm cơm mời bạn ăn cho đẫy , pha trà mời thuốc, mà ăn xong bạn đưa lên mạng cho thiên hạ chê bai 😂. Quý hóa quá cơ !

babeo

Xe điện
Mà chẳng hiểu sao cứ đòi hỏi NƠXH phải thật ngon thế nhỉ
Dù bạn có ở túp lều rách bìa làng, bạn đã mời đến chơi, thì cũng nên biết cư xử cho có văn hoá. Nếu cảm thấy nhà người ta không xứng với mình thì thôi, lên mạng chê bai thế này tự cho thiên hạ thấy nhân cách ko ổn.
còn Vin Smart là nhà ở xã hội hay nhà gì , cháu không quan tâm.