Các cụ tài già tài non có hay bị xước xát xe không?

Ducsuper

Xe máy
Em lái cũng 2 năm rồi mà sao thỉnh thoảng vẫn hay cọ quẹt quá.
Không cọ mít một tý thì cũng có chú xe máy lách lách rồi làm kịch cái vào đầu... lại xước.
Nhìn cái xe có tý sẹo cũng rầu...
Không biết các bác có thế không.

:)) hóa ra k phải mình mình

Ducsuper

Xe máy
Em lái cũng 2 năm rồi mà sao thỉnh thoảng vẫn hay cọ quẹt quá.
Không cọ mít một tý thì cũng có chú xe máy lách lách rồi làm kịch cái vào đầu... lại xước.
Nhìn cái xe có tý sẹo cũng rầu...

Đồng cảnh ngộ

lvtuan

Xe tải
Xe em mới hôm nọ đậu bên đường đúng luật còn bị xe máy nó cào cho xước hết cả 2 cánh cửa, vỡ cả bavolet :(

biahoihanoi

Xe lăn
Chả kể già hay non đâu cụ, nhiều khi xước do người khác mà.

thichxeoto

Xe điện
Xe em không bao giờ xước, nhưng đã xước thì phải bằng bàn tay trở lên:D

Hoành

Xe tăng
Nhà em ra đường phải đi qua một chợ cóc, đường hẹp. Cách đây 6-7 năm, xe em cứ khoảng 2 năm phải đi sơn tút lại 1 lần vì xước quanh xe, giờ vẫn thế :D

smarterp.vn

Xe tải
Cảm ơn cụ, xXe em để hầm sáng ra thấy lõm giữa cánh
Nói là khách quan cũng đúng, mà chủ quan có thể hạn chế được cũng không sai:
- Cụ đỗ xe ở đúng góc cua => khả năng dính trấu cao hơn
- Cụ đõ xe quá sát với xe khác => khả năng bị xước sát cũng cao hơn
- Cụ đỗ xe ở xa quá với xe khác => cũng có khả năng bị xước khi mà người xuống xe bất cẩn mở cánh hết cỡ. Cái này cháu đã dính, đỗ 2 xe nhà mình cạnh nhau rộng cho mọi người mở cửa thoải mái, ai ngờ đúng tầm cánh cửa mở hết cỡ nên bà con xuống xe đạp cửa xông ra, 2 xe cùng đau :))

Có cụ nói lái xe có 2 trình độ: không đâm vào người khác và không để người khác đâm vào mình - ngẫm ra thấy rất đúng. Trừ những trường hợp quá đặc biệt, bất ngờ toàn tập, còn nếu lái xe tốt, tập trung, điềm đạm sẽ hạn chế việc xước xát va chạm rất nhiều

vagabond guy

Xe hơi
Em có một kinh nghiệm như này:

- Ở các tỉnh, xe nào cũng bóng lộn, không có lấy một vết xước vì không khí sạch, không bụi, lượng xe lưu thông ít nên không có va quệt. Bảo hiểm thân vỏ ở đây chắc rất lãi.

- Ở Hà Nội: lượng xe lưu thông đông nên có điềm đạm mấy cũng bị mấy chú 2B tạt đầu, luồn lách va quệt vào sườn xe, gương xe, húc m.ít, cà biển số vào hai bên tai xe. Ngoài ra, đường phố đang trong thời kỳ đô thị hóa cao nên nhiều bụi dẫn đến xe nhanh bẩn.

Kesan Ruoi

Xe máy
Xe em 4 góc đều có vết tích đánh dấu hết kụ chủ ah

Oioto

Xe hơi
Em đi 5 năm rùi mà vẫn bị cọ quẹt suốt. Kể cả lúc dừng đèn đỏ cũng bị xe máy quệt vào
Nhưng toàn xước ngoài da thôi nên mỗi năm em đi sơn sửa một lần cho mới :D

h_mdc

Xe điện
Bà 2 nhà em sau 6 năm sử dụng (từ lúc bóc tem) lãnh đủ mọi loại xước, từ sượt vào tường gara nhà đến cột điện do tránh nhau lối hẹp đến xe máy tông vào khi em phanh gấp, xe thồ chó chen vào khi qua chợ... nhưng toàn là ngoài da, nhìn lâu thành quen ... như cái xe máy í mà. Em tiếc nước sơn gin nên cứ để vậy, lúc nào sang tên cho chủ mới thì họ tút tát lại gì tùy thích.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Em bị liên tục. lúc đầu còn chịu khó làm, nhưng bây giờ nhìn quen mắt rồi. Kệ nó, làm xong lại bị đó mà

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em là lái mới, cũng khá tự tin khi đi đường chưa "cọ" hay "hôn" gì cả nhưng...chém (phang) vỡ lốp phải đi thay :(

anhtho

Xe ngựa
Bà 2 nhà em sau 6 năm sử dụng (từ lúc bóc tem) lãnh đủ mọi loại xước, từ sượt vào tường gara nhà đến cột điện do tránh nhau lối hẹp đến xe máy tông vào khi em phanh gấp, xe thồ chó chen vào khi qua chợ... nhưng toàn là ngoài da, nhìn lâu thành quen ... như cái xe máy í mà. Em tiếc nước sơn gin nên cứ để vậy, lúc nào sang tên cho chủ mới thì họ tút tát lại gì tùy thích.
Cụ giống em. Hai ba chỗ lẻ tẻ, em cứ để nguyên. Mà công nhận nước sơn zin cũng khác ạ. Hôm rồi vào rửa xe, gặp 2 chú nữa đều xe Getz, cùng cỡ tuổi, nhưng trông xỉn hơn hẳn. Chắc chắn bị sơn lại !

VuaBanRe.vn

Xe hơi
Cụ mua bảo hiểm thân vỏ đủ cả 5 năm à? hay cách năm mới mua. em ít đi trả mua năm nào cả. Cả trước sước cũng nhiều, đang tính mua 1 năm rồi cho đi bảo hiểm luôn, có nên không nhỉ? sơn lại hết có 1 triệu thui

Em đi 5 năm rùi mà vẫn bị cọ quẹt suốt. Kể cả lúc dừng đèn đỏ cũng bị xe máy quệt vào
Nhưng toàn xước ngoài da thôi nên mỗi năm em đi sơn sửa một lần cho mới :D
Xe em KIA - vào chính hãng sơn thì có khác với sơn cũ của xe ko cụ ? Em cũng có vài vết nhìn hơi xấu muốn sửa lại cho đẹp. NHưng cũng ngại vì khi bán xe các cụ lại kêu là này nọ

Cụ giống em. Hai ba chỗ lẻ tẻ, em cứ để nguyên. Mà công nhận nước sơn zin cũng khác ạ. Hôm rồi vào rửa xe, gặp 2 chú nữa đều xe Getz, cùng cỡ tuổi, nhưng trông xỉn hơn hẳn. Chắc chắn bị sơn lại !

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cụ mua bảo hiểm thân vỏ đủ cả 5 năm à? hay cách năm mới mua. em ít đi trả mua năm nào cả. Cả trước sước cũng nhiều, đang tính mua 1 năm rồi cho đi bảo hiểm luôn, có nên không nhỉ? sơn lại hết có 1 triệu thui

Xe em KIA - vào chính hãng sơn thì có khác với sơn cũ của xe ko cụ ? Em cũng có vài vết nhìn hơi xấu muốn sửa lại cho đẹp. NHưng cũng ngại vì khi bán xe các cụ lại kêu là này nọ
Chắc sơn chính hãng thì uki thôi, dưng mà nhiều người vẫn thích rẻ, đi ra ngoài sơn, mà không phải gara nào cũng có xài sơn hịn (mà lại rẻ).

Mazda CX9

Xe điện
Xe cụ đi ko xước thì ko phải đường VN

Pumzen

Xe ba gác
Riêng vấn đề bảo hiểm thân vỏ thì nhà cháu ko bao giờ nghĩ mình sẽ bỏ tiền ra mua. Bây giờ là xe cũ,nhưng giả dụ mình có đổi xe mới đi nữa,chắc chắn là ko mua. Như cụ gì ở trên đã nói: nước sơn zin hơn hẳn là nước sơn tút lại! Khẳng định đúng luôn!
Nhớ lại hồi trước,nhà cháu để xe bên đường,bị bọn trông 2b chơi đểu( chỉ là nghi ngờ thôi) vạch cho 2 vạch dọc thân phía lái phụ. Sau đợt đấy,nhà cháu lại bị tiếp thêm một vết (đã cmt ở thớt này). Thế là nhà cháu đem ra Toy Hoàn Kiếm tút lại. Lúc làm xong trông rất đẹp,như zin. 5 năm đã qua,bây giờ vết tút khi có ánh nắng chiếu vào là nhận ra ngay. Một số điểm cũng bắt đầu có dấu hiệu nổ li ti.
Nhìn nhiều quen mắt. Cũng xác định xe chỉ là phương tiện nên cũng phào phào cho qua.

1.6gli

Xe container
Lái xe mà k cọ quẹt thì k phải lái xe cụ ạ. :))