Các cụ tài già tài non có hay bị xước xát xe không?

Hanoi84

Xe tăng
Đi xe trong phố k tránh được va chạm đâu cụ ạ.

kamat

Xe hơi
Cụ mua bảo hiểm thân vỏ đủ cả 5 năm à? hay cách năm mới mua. em ít đi trả mua năm nào cả. Cả trước sước cũng nhiều, đang tính mua 1 năm rồi cho đi bảo hiểm luôn, có nên không nhỉ? sơn lại hết có 1 triệu thui

Xe em KIA - vào chính hãng sơn thì có khác với sơn cũ của xe ko cụ ? Em cũng có vài vết nhìn hơi xấu muốn sửa lại cho đẹp. NHưng cũng ngại vì khi bán xe các cụ lại kêu là này nọ
Em cũng lăn tăn vụ vào hãng KIA sơn lại thì chất lượng so với sơn cũ thế nào? Cụ nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ thì tốt quá.

Còn về xước xát khi lái xe thì cũng khó tránh khỏi, nhiều khi cố tránh mà thằng khác nó vẫn cứ đâm vào :)

minhthuc79

Xe hơi
chia buồn cùng cụ, cái này chắc là các bác già có kinh nghiệm chia sẻ, em cũng mới có bằng vài tháng nên ngóng xem sao

hieubui

Xe tải
Em cũng lăn tăn vụ vào hãng KIA sơn lại thì chất lượng so với sơn cũ thế nào? Cụ nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ thì tốt quá.

Còn về xước xát khi lái xe thì cũng khó tránh khỏi, nhiều khi cố tránh mà thằng khác nó vẫn cứ đâm vào :)
Thông thường thì hãng sơn sẽ không khác sơn cũ đâu ạ

hle3personal

Xe hơi
Sơn bây giờ quá rẻ và nhanh, cứ lái cho thoải mái theo sở thích và khả năng tài chính của mình các cụ a. Được lái theo tính cách mình thích sướng lắm chứ. Hay ho gì mấy ông ra đường lái quá rón rén để tránh xước xe, đi xe cỏ mà cẩn thận còn quá lái Bentley. Lắm lúc nhìn rất hèn, giống như ngày xưa mua cái xe máy rốt đa tỷ mỷ, xước chẳng dám sơn vì sợ khi bán thợ chê mất zin. Hay cũng giống mua đôi giày xịn đi rón ra rón rén sợ bẩn. Tiền xăng 2 tháng của nhiều bác có thể sơn được toàn bộ xe đấy chứ. Kiếm đủ thóc và bắt cái xe phục vụ mình cho sướng các bác ạ.

anhtho

Xe ngựa
Sơn bây giờ quá rẻ và nhanh, cứ lái cho thoải mái theo sở thích và khả năng tài chính của mình các cụ a. Được lái theo tính cách mình thích sướng lắm chứ. Hay ho gì mấy ông ra đường lái quá rón rén để tránh xước xe, đi xe cỏ mà cẩn thận còn quá lái Bentley. Lắm lúc nhìn rất hèn, giống như ngày xưa mua cái xe máy rốt đa tỷ mỷ, xước chẳng dám sơn vì sợ khi bán thợ chê mất zin. Hay cũng giống mua đôi giày xịn đi rón ra rón rén sợ bẩn. Tiền xăng 2 tháng của nhiều bác có thể sơn được toàn bộ xe đấy chứ. Kiếm đủ thóc và bắt cái xe phục vụ mình cho sướng các bác ạ.
Nói như cụ thì chỉ có về miền núi lái xe. Dù rằng xước xát là ko tránh khỏi, nhưng cũng nên cẩn thận, cụ va chạm với xe khác đâu chỉ xước mỗi xe cụ, trên phố đầy 2b và 4b, mình xước, họ cũng xước? Quệt phải anh Benly thì có khi lại bằng nửa con xe mất ! Nói như cụ, không lẽ vòng vào 1 ngõ hẹp, chạm phải góc tường hay cột điện là sướng hay sao ?

kamat

Xe hơi
Thông thường thì hãng sơn sẽ không khác sơn cũ đâu ạ
Vâng để đợt tới em sẽ vào hãng chuột bạch thử xem chất lượng thế nào. Hôm trước bảo dưỡng ở KIA giải phóng em có ngó qua mấy cái phòng sơn tút nhìn có vẻ cũng khá chuyên nghiệp.

khoand26

Xe hơi
Lái xe ở Hà Nội mà không bị hành răm thì em bái phục làm sư phụ!

Ngo nho

Xe tăng
Cứ chạy 3 vạn và 3 năm thì gần như ko bị xước sát nữa :D

4banhxequay

Xe điện
Đi qua chợ cháu cứ phải lạy chúa suốt đất các cụ ạ. Bò qua chợ ko nhìn xe mà nhìn mặt mấy ông xe máy, xe thồ, hàng rong vỉa hè cụ ạ. Thấy ổn thì bò, còn mặt họ biểu cảm x-( thì phải lựa mà đi thôi

hololulu

Xe hơi
Có cụ tài đi không bị xước tí nào đâu ( vì cụ ấy để xe ở nhà không đi).

Karenvnn

Xe đạp
làm j có ai k bị quẹt khi ở đường vn đâu cụ, may ra chỉ có xe của các bác mà có mấy a dẫn đường là k bị xước :))

thichxeoto

Xe điện
Đúng là thứ sáu ngày 13 vừa bị dính lùi vào cổng, lại xước cmn rùi:D

rgvmen

Xe container
Xước xe nhiều khi chả kể tài già hay non được, thứ sáu ngày 13 hôm qua em cũng bị hai thằng chọi đi xe đạp điện phi vào mít, xước mất tý, may mà hai thằng đó cũng không sao :(

Dungcaanj

Xe tải
Em dừng xe đợi đèn đỏ, một chú ẹo ẹo luồn luồn rồi làm đánh soạt một cái, một đường dài dọc 2 cửa, chán chả buồn đi sơn lại nữa, mà xe mới có 4 tháng.
Đầu tháng trước mới rồ chứ, em đưa bà già đi Yên Kỳ viếng mộ. Phi xe cẩn thận vào tận mộ, đứng rung rinh ca hát, yên tâm là chả có chuyện gì vì cả Bất Bạt có 2 cái ô tô đi thăm mộ. Thế nào tính thiếu, bị ông công nông đầu ngang ghẹo gái dọn mộ oánh võng phang *** nó vào tai xe, rồi dính luôn vào đấy. Điên hết cả người lên, thằng ôn còn phải thò đầu ra nhờ em lùi lại để nó tách ra, lùi xong nó lủi mất, còn quay lại nhe răng ra cười mới lộn ruột chứ. Cái ông giữ mộ cho nhà em điên lên đuổi theo lôi lại tí nữa đập cho một trận, bà già em bảo thôi. Em nghĩ em cũng có bảo hiểm nên cũng bỏ qua. Nói chung, chán cái văn hóa làng lắm!

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Xây xước là chuyện thường mà.

nông^_^dân

Xe tăng
Cụ quẹt thì nhiều mà thiên hạ quẹt vào cụ cũng không ít. Đi đường ở đất chỉ trồng lúa như em còn bị liên tục nữa là đi đường phố. :)

tone

Xe tải
Tài già bị nhiều hơn tài non, e dự thế vì già thì mắt kém he he

coolpix8700

Xe ngựa
Tài già hay tài non đi trong phố còn phụ thuộc cả vào tính nết người lái nữa!
Biết đi trên đường chỗ hay tắc mà để khoảng trống với xe trước rộng thì hay bị 2B luồn qua rồi những thứ cài xung quanh 2B của họ (chẳng cần phải là xe thồ hàng) làm xước phía trước xe mình (và đuôi xe đứng trước). Nhưng nhiều khi gí sát quá chặn họ vẫn cảm thấy "bủn xỉn, bẩn tướng" không đành nên chỉ gí lên khi thấy ông xe thồ. Nhưng hay gây xước nhất lại là chị em, họ chỉ cốt lách được cái ghi đông qua, còn lại phía sau xe có khi chạm vào xe mình họ vẫn ga kéo xe lên cho qua với tiếng xe cọ nhau nghe rợn người!
Ông anh vợ mới về, giao cho cái xe sạch sẽ tinh tươm thế mà chỉ chạy có sau mấy tháng từ Ciputra về đế lăng Bác (BNG - mà hướng ông ấy đi vào buổi sáng, ra buổi chiều thường xuyên đông) mà mũi xe xước chằng chịt!