[Funland] Các cụ nghĩ gì về cây cầu này

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đi bộ 100 - 200 m mà kêu xa thì đến bao giờ mới phổ cập được cái văn hóa sử dụng phương tiện công cộng hả cụ?
Em đi buýt khắp nơi. Con nhà em đi buýt đi học đi choi. Em hàng tuần đi làm 2 - buổi xe buýt nhé. Xe oto chỉ đi cuối tuần và công tác xa.Đọc hiểu đi. Các cháu học sinh giờ tan học nó ùa ra phải thuận tiện giải toả nhanh nhất để chúng nó duy trì cái mà cụ nói là văn hoá giao thông. Tinh tướng vừa thôi cụ.

Chỉnh sửa cuối:

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Nên chuyển bến xe bus sang gần cầu mới, xóa bỏ vạch sang đường ở cổng trường Am. Thì bắt buộc phải dừng ở bến mới và đi cầu vượt sang đường.
Đi bộ 300m ko xa.

Cụ nói tuyên truyền thì ngây thơ quá.
Chứ tuyên truyền thì ko tác dụng.
Xứ mình vẫn cần chuyên chế
Cổng trường Ams làm gì có vạch sang đường hả cụ. Chỉ có vạch đi bộ đầu Hoàng Ngân và Trần Duy Hưng. Chẳng cần tuyên truyền, học sinh Ams nó ý thức lắm.
Sang 2022 có thêm liên cấp Thăng Long đối diện đi vào hoạt động nên lượng học sinh rất đông.
Do vậy, cầu đi bộ đưa về góc Hoàng Minh Giám - Hoàng Ngân là đáp ứng đủ các nhu cầu: cư dân, học sinh.

lehiep109

Xe hơi
Mở một thớt đã thấy 9 người 10 ý :D.

Em tổng hợp ý kiến các cụ:
1. Làm ở đây hợp lý, cho dân đi bộ sang tập thể dục, tôi không quan tâm trường Ams
2. Chưa hợp lý, làm gần trường Ams cho các cháu sử dụng, tôi không quan dân đi tập thể dục
3. Đặt đâu chả được, có là tốt rồi kêu cái gì
4. Dân mình có làm cũng chả dùng, chả có tác dụng gì cả.
5. Có biết chuyên ngành không mà góp ý.

Mời các cụ khác chém tiếp :D

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

1. Làm ở đây hợp lý, cho dân đi bộ sang tập thể dục, tôi không quan tâm trường Ams
2. Chưa hợp lý, làm gần trường Ams cho các cháu sử dụng, tôi không quan dân đi tập thể dục

Để em chống mắt xem mấy người chịu đi cầu này, hay toàn phi sang đường cho nhanh 🤣 Nói về cầu vượt và hầm vượt thì em thấy quá ít so với nhu cầu nếu dân đi đúng. Dân Việt Nam mình qua đường bất kể ở đâu. Dù cái vạch kẻ đường cách 5m còn mặc kệ nói gì đến xây cầu vượt 🤣

hungtt

[Tịch thu bằng lái]

Đặt chỗ Hoàng Ngân cả học sinh 2 trường Ams, Thăng Long và dân tập thể dục đều sử dụng thuận tiện chứ cụ?

Quy Lão

Xe tăng
Em thường xuyên đi qua khu vực này. Chỗ này vừa có đèn giao thông, vừa có vạch đi bộ sang đường. Không cần thiết phải làm cầu.
Nếu làm ở khu vực này thì nên làm ở đoạn cổng trường Ams có phải hơn không ạ, tiện cho các cháu sang đường nếu đi bus, lại đơn giản làm 1 cầu vắt qua đường là xong.
Cây cầu này ngoài yếu tố thẩm mỹ và giải ngân thì em thấy thực dụng kém quá.
Các cụ góp ý xem ạ
Em lại thấy làm chỗ này là hợp lý ấy chứ. Lưu lượng người đi bộ sang công viên rất đông. Thiết kế chữ Y đảm bảo được việc đi từ cả 2 phía sang công viên đều được mà không phải qua đường.
Cả đoạn Hoàng minh Giám thì lưu lượng qua đường ở chỗ này là lớn nhất, lại là ở giữa nên người đi bộ không phải đi quá xa chứ trường Ams rất ít học sinh qua đường.

troc

Xe tăng
Cái cầu này khi nào hết dịch covi cho đấu thầu để lên bán Trà Chanh- Trà Đá thì tuyệt.
Ban ngày thì để đi bộ. Ban đêm thì bán Trà Đá :)
Những lúc chứng đảo điên còn có chỗ nhảy cầu nữa chứ

asset19

Xe buýt
Để em chống mắt xem mấy người chịu đi cầu này, hay toàn phi sang đường cho nhanh 🤣 Nói về cầu vượt và hầm vượt thì em thấy quá ít so với nhu cầu nếu dân đi đúng. Dân Việt Nam mình qua đường bất kể ở đâu. Dù cái vạch kẻ đường cách 5m còn mặc kệ nói gì đến xây cầu vượt 🤣
Cụ cứ bình từ.
Để dân mình có thói quen đi cầu vượt và hầm, qua đường có vạch trắng cũng phải mất ít nhất 1 thế hệ.
Cụ xem vụ đội mũ bảo hiểm thì rõ.
2 đời thủ tướng mới xong.
Và phải thiết quân luật.
Dân mình dễ dãi là nhờn.

Chỉnh sửa cuối:

lang thang48

Xe buýt
Chỉ không hiểu sao cầu vượt lại phải có mái che.

bau67

Xe container
Xưa, chỗ Clifford Pier (Singapore) có mấy cây cầu vượt như mình bây giờ. Chỗ này khá đông người từ khu tài chính sang khu du lịch Clifford Pier nên người ta làm cầu vượt rộng ra, 1 bên là các kiot bán đồ lưu niệm.....
Minh có thể áp dụng kiểu này ở những chỗ đông người qua để giảm bớt chi phí dựng cầu bộ hành.

202

Xe container
Cụ làm xd k mà phán yếu thế?nước ngoài họ làm mẫu này đầy ra.mà cầu đi bộ chứ cầu đi oto đâu
E thì ko à XD nhưng bm e học xd. Cầu này mà cong thì sẽ khỏe và đẹp còn phẳng thì ko khỏe hoặc tốn hơn

asset19

Xe buýt
E thì ko à XD nhưng bm e học xd. Cầu này mà cong thì sẽ khỏe và đẹp còn phẳng thì ko khỏe hoặc tốn hơn
Thiết kế thi công họ tính dầm cả rồi.
Phải đảm bảo an toàn.
Cụ cứ yên tâm.

202

Xe container

RAVA

Xe ba gác
Ui, nhảy chỗ này không chết được mà chỉ gãy chân thì đau lắm :)
-Để đáp ứng nhu cầu của các công dân chán sống thì hầu hết các tp đều đã chuẩn bị trc cả rồi, Đà Nẵng có cầu Thuận Phước, Quảng Ninh có cầu Bãi Cháy, HN có cầu Thăng Long, Vinh có cầu Bến Thuỷ…? :((

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Cảm giác như cố làm rắc rối thêm một việc vốn đơn giản.

TÔN

Xe container
Cầu view đẹp quá, chắc cũng phải có hop hành nghiên cứu rồi mới làm
Cái gì cũng đều phải họp hành nghiên cứu rồi mới làm chứ mợ.làm gì có cái gì làm từ bộc phát sướng lên là làm đâu

TÔN

Xe container
-Để đáp ứng nhu cầu của các công dân chán sống thì hầu hết các tp đều đã chuẩn bị trc cả rồi, Đà Nẵng có cầu Thuận Phước, Quảng Ninh có cầu Bãi Cháy, HN có cầu Thăng Long, Vinh có cầu Bến Thuỷ…? :((
Cầu thăng long nhảy đếch chết đc đâu cụ ơi
Còn cầu bãi cháy e mới thấy có 1 trường hợp nhảy ko chết nhưng cũng tàn phế