[Funland] Các cụ nghĩ gì về cây cầu này

agrimeco

Xe lăn
Cái cầu này khi nào hết dịch covi cho đấu thầu để lên bán Trà Chanh- Trà Đá thì tuyệt.
Ban ngày thì để đi bộ. Ban đêm thì bán Trà Đá :)
Lúc đó em dự là cụ mà đi xe máy dưới gầm dễ ăn cả nửa cốc trà đá uống dở lắm đấy:))

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Không biết có cụ nào nhìn giống cái e đang nghĩ không?
Cầu em không có ý kiến về độ ... lãng phí hay giải ngân hay kết cấu yếu mềm gì gì đó
Em chỉ xin có ý kiến: Chữ Y như này thì các cán bộ nhà ta nên đặt một cái ... cột ... cờ to ở chính giữa,
Chỗ đó vừa làm nơi cờ đỏ bay phấp phới trong nắng vàng rực rỡ vừa làm nơi căng khẩu hiệu tuyên truyền ... toẹt zời luôn

Dân Tổ

Xe container
Nên làm thât nhiều cầu vượt nữa ví dụ chỗ Giải Phóng đầu rẽ vào Phương Mai. Chỗ này cực kỳ cần vì sinh viên đi qua đường rất nhiều.
Chuẩn luôn cụ ạ, đoạn cầu đi bộ sang đường từ Phương Mai sang bên Xây Dựng và cổng Parabon Bách Khoa là rất cần thiết và nên làm từ rất rất lâu rồi mới phải. Đoạn từ cổng Bạch Mai sang thì xa quá.

Có quá nhiều tai nạn trước đây khi chưa có đèn giao thông ở điểm này.

captain81

Xe tải
[/URL]
Cái cầu vượt ở viện K hầu như chả ai đi, toàn người nhà bệnh nhân lên ngắm đường, còn lại vẫn len lỏi phi qua đường cho nhanh.

Được gửi từ from captain - Otofun

siêu cao thủ

Xe hơi
Cầu hợp lý. Sao không bỏ luôn cái vạch kẻ đi bộ cho gọn.
Nhiều ngã 4 đã có cầu vượt đi bộ. Nhưng vẫn kẻ vạch đi bộ, rất nhiều người vẫn đi bộ qua đường bên dưới, k chịu đi lên càu vượt.
Xe lăn xe đạp... vẫn phải có chỗ qua đường chứ cụ

• Vodka
Reactions: edc

Hieumos

Xe container
Vị trí này là chuẩn nhất rồi, các cụ nhìn hình sẽ thấy cầu vượt phục vụ cho lượng dân cư rất lớn đi tập thể dục. Dịch lên phía trường Ams thì bất hợp lý vì được mấy cháu học sinh phổ thông đi xe buýt đâu, toàn 4 bánh đến đón thôi.

Dan du an

Xe ba gác
Cái cầu vượt ở viện K hầu như chả ai đi, toàn người nhà bệnh nhân lên ngắm đường, còn lại vẫn len lỏi phi qua đường cho nhanh.

Được gửi từ from captain - Otofun
Nên làm rào chắn giữa 2 làn đường thì họ phải lên cầu vượt

vneseman

Xe lăn
Em thấy đẹp, có phần hơi xa trường Ams nên tuyên truyền để các cháu chịu khó dùng cầu đi bộ không là lại đại tiện sang đường ở cổng trường luôn.

Hieumos

Xe container
Em thấy đẹp, có phần hơi xa trường Ams nên tuyên truyền để các cháu chịu khó dùng cầu đi bộ không là lại đại tiện sang đường ở cổng trường luôn.
Toàn các cháu thập thò chuẩn bị đi tây đi tàu du học mà vẫn hay đại tiện cổng trường thế hả cụ?

Hieumos

Xe container
Em thấy mấy cầu đi bộ này tác dụng ở mình kém,toàn theo tiện đâu thì băng qua đường sang luôn.Như ngay chỗ trường luật hay kí túc giao thông mới làm cái cầu vượt giúp đi lại dễ và an toàn,vậy mà toàn thấy băng qua đường trong khi chỉ cần thêm mấy bước chân lên xuống cầu.
Cụ ở cùng khu với em rồi, rất hài là toàn luật sư tương lai suốt ngày vi phạm luật giao thông.

search

Xe điện
Dân chỗ trường Ams cũng phát biểu như mợ, thay mỗi tên gọi vị tri :-ss
Trường Ams chân cầu vượt làm làm sao được, còn đi dịch 1 tí đến gầm cầu vượt thì xe thưa đi bộ thoải mái. Làm chỗ này phục vụ dân sinh qua công viên là chuẩn còn kêu cái gì. Ở mình hay cực, ko làm thì chửi rát mặt, mà làm thì chửi cũng rát mặt luôn :)) vì ai cũng nghĩ mình giỏi và mình nghĩ là đúng nhất. Nguyên tắc việc ai người đấy làm, bên quy hoạch cầu vượt đi bộ là chuyên ngành của họ, họ tính toán dù gì cũng hơn ai đó phát biểu bâng quơ chẳng nghiên cứu gì.

Laixe80

Xe tăng
Em thường xuyên đi qua khu vực này. Chỗ này vừa có đèn giao thông, vừa có vạch đi bộ sang đường. Không cần thiết phải làm cầu.
Nếu làm ở khu vực này thì nên làm ở đoạn cổng trường Ams có phải hơn không ạ, tiện cho các cháu sang đường nếu đi bus, lại đơn giản làm 1 cầu vắt qua đường là xong.
Cây cầu này ngoài yếu tố thẩm mỹ và giải ngân thì em thấy thực dụng kém quá.
Các cụ góp ý xem ạ
Cây cầu này đúng là...cây cầu

hxduong

Xe lăn
Trường Ams chân cầu vượt làm làm sao được, còn đi dịch 1 tí đến gầm cầu vượt thì xe thưa đi bộ thoải mái. Làm chỗ này phục vụ dân sinh qua công viên là chuẩn còn kêu cái gì. Ở mình hay cực, ko làm thì chửi rát mặt, mà làm thì chửi cũng rát mặt luôn :)) vì ai cũng nghĩ mình giỏi và mình nghĩ là đúng nhất. Nguyên tắc việc ai người đấy làm, bên quy hoạch cầu vượt đi bộ là chuyên ngành của họ, họ tính toán dù gì cũng hơn ai đó phát biểu bâng quơ chẳng nghiên cứu gì.
Và làm xong cũng ít đc sử dụng :(

search

Xe điện
Và làm xong cũng ít đc sử dụng :(
Xong cụ ra đếm nhé, e đảm bảo dân xung quanh dùng sẽ nhiều. Hơn nữa việc quy hoạch các cầu này là theo tính toán mật độ dân, còn làm rồi, dân ko dùng thì xem lại luật, tại sao để đi bộ lăng xăng cản trở gt thì ko sao. Chẳng nhẽ dân vượt đèn đỏ nhiều thì bỏ ko làm đèn đỏ nữa :D

Mưa tháng 11

Xe tăng
Có cầu đi lại an toàn hơn. Các cụ chịu khó leo và đi trên cầu cho yên tâm. Nhất là các cháu bé và cụ già đi qua cầu tốt hơn là đi ngang qua đường.

hxduong

Xe lăn
Chỗ đó có vp công chứng,nhiều xe gửi ở bên phía công viên,nhưng em thấy mấy cầu này ở mình chẳng tác dụng,toàn tiện gần thì băng qua đường luôn,dù cái cầu nó ngay trước và mất thêm vài bước chân.
Cầu vượt & hầm đi bộ bị bỏ quên nhiều mà cụ. Dân thì cứ đại tiện là băng đường.

asset19

Xe buýt
Nên chuyển bến xe bus sang gần cầu mới, xóa bỏ vạch sang đường ở cổng trường Am. Thì bắt buộc phải dừng ở bến mới và đi cầu vượt sang đường.
Đi bộ 300m ko xa.

Cụ nói tuyên truyền thì ngây thơ quá.
Chứ tuyên truyền thì ko tác dụng.
Xứ mình vẫn cần chuyên chế

Chỉnh sửa cuối: