[Funland] Các cụ nên ra rạp xem phim này luôn và ngay đi ạ

Ớt xanh

Xe điện
Cả nhà vào rạp.
3 bố con xem, mẹ ngủ.

vstock

Xe tải
Em không tiêu hóa được phim Hàn Quốc.
công nhận Hàn xẻng mà làm phim hành động thì chán lắm, xem cứ ngô nghê gượng ép từ kịch bản đến diễn xuất.
mấy chàng và nàng trông dặt dẹo chỉ hợp với phim tâm lý, đóng action nó cứ hài hài

Đông Gioăng

Xe buýt
công nhận Hàn xẻng mà làm phim hành động thì chán lắm, xem cứ ngô nghê gượng ép từ kịch bản đến diễn xuất.
mấy chàng và nàng trông dặt dẹo chỉ hợp với phim tâm lý, đóng action nó cứ hài hài
Cụ xem phim hành động Hàn nào hài hài thế?

tranmanhha

Xe điện
Em không thích xem phim HQ vì không thích kiểu diễn xuất của diễn viên HQ. Nội dung thì không bàn.

thudoll88

Xe tăng
Em xem rồi ko hay như kỳ vọng ko ám ảnh như xem the Platform

nvk155

Xe điện
Hình như phim "Không phải Hollywood" duy nhất mà tôi xem là Tân tam quốc.
Anyway, các đối thủ càng ngày càng xuất sắc hơn, không phủ nhận được.

Anh Korea thì tôi chưa xem bao giờ.
Có bà già tôi hay xem cái phim gì, phần 3 rồi, mỗi phần hình như có 80 tập thôi.
Đa phần phim hàn cháu không ưa. Nhưng nhiều phim đc phết đó cụ, tâm lý nó tương đồng với mình hơn là phim tây.

OTFKuso

Xe đạp
Đọc những còm thượng đẳng kiểu: "chỉ xem phim Âu Mỹ" hay "Không bao giờ xem phim HQ" mà em thấy buồn cười.
Em xem phim điện ảnh gần 30 năm nay, từ cái thời chẳng có Internet hay băng đĩa toàn hóng chương trình phim đặc sắc vào tối CN trên VTV1 đến sau này là mem cứng của Hdvietnam.com, mua cả cái ổ 500Gb chỉ để chứa phim xem. Những phim thuộc hàng kinh điển của Mỹ như The God father, Forrest Gump, The Shawshank Redemtion, Benjamin Bhuton, The legend of the fall, The silent of the lambs, Basic Instinct... hay những phim nước ngoaid đoạt giải Oscar như La vita e Bella, Slumdog Millionaire... đều đã xem. Âu Mỹ đúng là cái nôi và là nơi điện ảnh phát triển nhất nhưng hiện tại thì Ấn Độ, Trung Quốc hay Hàn đều có những tiến bộ rất dài.
Với em 1 bộ phim hay không phải là những bom tấn với kinh phí khổng lồ mà nó phải có 1 kịch bản hay và diễn viên diễn xuất tốt còn do quốc gia nào sản xuất không quá quan trọng.
Chuẩn rồi, cái motif ung thư rồi khóc lóc sướt mướt nó qua 2 chục năm rồi, phim truyền hình Hàn xẻng thì em ko xem nhiều nên ko đánh giá, chứ điện ảnh Hàn thì nhiều phim quá hay, đặc biệt là về mặt nội dung biên kịch được thả phanh tự do sáng tác bất kể đề tài gì về xã hội, lịch sử hay chính trị, thích chửi tổng thống hay bọn Chaebol thoải mái ko bị cấm đoán thuần phong mỹ tục gì hết. Em rất thích xem mấy phim Hàn xẻng mà nội dung có quan hệ với bọn Bắc Triều, nhiều phim hay thặc :D

Hieumos

Xe container
Phim điện ảnh Hàn mà cứ có một số cái tên dưới đây thì rất chất lượng.
Lee Byung Hun
Ma Dong Seok
Ha Jung Woo
Jung Woo Sung
Đặc biệt là Song Kang Ho, chuyên gia các phim bom tấn của Hàn (chính là diễn viên đóng vai ông bố trong Ký sinh trùng). Các cụ nên tìm các phim do anh này đóng, rất hay.

Trong số các diễn viên nói trên, chả có anh nào "ẻo lả", "mai mái" như nhiều cụ trong thớt này tưởng tượng về điện ảnh Hàn Quốc.

haiyen1012

Xe điện
Lee Byung Hun
Ma Dong Seok
Ha Jung Woo
Jung Woo Sung
Đặc biệt là Song Kang Ho, chuyên gia các phim bom tấn của Hàn (chính là diễn viên đóng vai ông bố trong Ký sinh trùng). Các cụ nên tìm các phim do anh này đóng, rất hay.

Trong số các diễn viên nói trên, chả có anh nào "ẻo lả", "mai mái" như nhiều cụ trong thớt này tưởng tượng về điện ảnh Hàn Quốc.
Thiện, Ác, Quái có cả 3: Jung Woo Sung, Lee Byung Hun và Song Kang Ho :))

BMW X10

Xe điện
Đa phần phim hàn cháu không ưa. Nhưng nhiều phim đc phết đó cụ, tâm lý nó tương đồng với mình hơn là phim tây.
Tôi đâu dám chê tụi đó, dù nó có hơi ngắn thật.
Tôi thích xem những phim ùng oàng đấm đá hơn.

vinhnd.vdm

Xe máy
nghe cụ kể ám ảnh thì em lại ko giám xem ,hihi

vihali

Xe container
Em tưởng ra xem Openheimer ấy chứ. Thấy các cô các bà khen hay, cuốn hút, muốn rụng trứng trước vẻ đẹp khoa học của nhân vật chính.

Đông Gioăng

Xe buýt
Lee Byung Hun
Ma Dong Seok
Ha Jung Woo
Jung Woo Sung

Cụ quên anh cu Hwang Jung Min rồi

Viên Mỡ

Xe tải
Lee Byung Hun
Ma Dong Seok
Ha Jung Woo
Jung Woo Sung

Thiện, Ác, Quái có cả 3: Jung Woo Sung, Lee Byung Hun và Song Kang Ho :))
Em mới xem lại bộ Masquerade do anh Lee Byung Hun đóng. Trong các diễn viên điện ảnh nam Hàn thì anh này em thấy tuyệt đỉnh nhất, chính hay phản đều ngọt vai.
Các cụ có định kiến với phim Hàn chắc cũng già rồi nên hay bảo thủ :)). Em thấy phim Mỹ lâu nay chả có bộ nào ra hồn. Mô típ anh hùng khai thác hết phim này tới phim khác đến nhàm chán.

Chỉnh sửa cuối:

QMintech

Xe tăng
Em thichs xem film Mĩ vì có câu" Dựa trên sự kiện có thật" chứ Film Hàn đnag xem nghĩ kịch bản hư cấu lại chán :)

TN1805

Xe điện
Ẩn chứa bên trong mỗi con người là 1 tâm hồn thiện lương thì em còn xem, chứ quỷ dữ thì thôi vậy.
Trong mỗi con người luôn có cả quỷ dữ và thiên thần. Nếu trong con người chỉ có thiện lương thì người đó sẽ không tồn tại được trên TG này. Quan trọng nhất là trí não phải kiểm soát được 2 nhân cách này.
Dù gì thì con người đã, đang và sẽ vẫn là loài động vật cao cấp ăn thịt....giống tổ tiên chúng ta từ xa xưa....nên phải có hành động "giết" rồi....không thể tránh được.

=)) =))=))

Viên Mỡ

Xe tải
Em thichs xem film Mĩ vì có câu" Dựa trên sự kiện có thật" chứ Film Hàn đnag xem nghĩ kịch bản hư cấu lại chán :)
Mỹ có bao nhiêu phim có câu "dựa trên sự kiện có thật' thế cụ ơi???