[Funland] Các cụ nên ra rạp xem phim này luôn và ngay đi ạ

tt0812us

Xe điện
Chỗ nào Võ Chí Công bác nhỉ? Đi từ nội thành thì đã đến Xuân La hoặc Khu liên cơ chưa bác?
Còn vé mỗi 300K thì cũng nên sang xịn mịn 1 tẹo.
Chỗ trung tâm thương mại Lotte mới mở cửa mấy hôm rồi đó cụ! Nó có 2 mặt đường Võ Chí Công và Lạc Long Quân cụ ạ.

BMW X10

Xe điện
Chỗ trung tâm thương mại Lotte mới mở cửa mấy hôm rồi đó cụ! Nó có 2 mặt đường Võ Chí Công và Lạc Long Quân cụ ạ.

Ah, cảm ơn bác.
Tôi biết chỗ này.

Chỉ chưa biết là trong đó có thêm cái rạp cinema xịn xò vậy thôi.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Đọc những còm thượng đẳng kiểu: "chỉ xem phim Âu Mỹ" hay "Không bao giờ xem phim HQ" mà em thấy buồn cười.
Em xem phim điện ảnh gần 30 năm nay, từ cái thời chẳng có Internet hay băng đĩa toàn hóng chương trình phim đặc sắc vào tối CN trên VTV1 đến sau này là mem cứng của Hdvietnam.com, mua cả cái ổ 500Gb chỉ để chứa phim xem. Những phim thuộc hàng kinh điển của Mỹ như The God father, Forrest Gump, The Shawshank Redemtion, Benjamin Bhuton, The legend of the fall, The silent of the lambs, Basic Instinct... hay những phim nước ngoaid đoạt giải Oscar như La vita e Bella, Slumdog Millionaire... đều đã xem. Âu Mỹ đúng là cái nôi và là nơi điện ảnh phát triển nhất nhưng hiện tại thì Ấn Độ, Trung Quốc hay Hàn đều có những tiến bộ rất dài.
Với em 1 bộ phim hay không phải là những bom tấn với kinh phí khổng lồ mà nó phải có 1 kịch bản hay và diễn viên diễn xuất tốt còn do quốc gia nào sản xuất không quá quan trọng.
Em trước giờ cũng toàn xem phim Mỹ, nhưng đúng là khoảng 2-3 năm trở lại đây thấy phim Mỹ nhàm và sáo mòn quá. Trước giờ cũng như nhiều cụ ở đây, em khá định kiến với phim Hàn. Nhưng sau khi xem Ký sinh trùng và Squid game thì em bắt đầu thay đổi đổi quan niệm. Tuy nhiên em cũng chưa xem phim Hàn nhiều lắm.
Cụ nhón tay cho em xin 1 list khoảng 10-20 phim Hàn mà cụ cho là hay nhất từ xưa tới nay để em cày dịp lễ này với ạ.
Với lại cụ cho em hỏi bọn Hàn nó có làm phim kiểu bí hiểm như serie Lost (https://m.imdb.com/title/tt0411008) hay hack não kiểu Inception, Memento... của Nolan không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

thudoll88

Xe tăng
Phim Mỹ sau dịch Như kiểu là bị cạn ý tưởng nên không thấy hay mấy ngày xưa xem phim nào cũng chất lừ. Phim hàn hai năm đổ lại đây rất hay nhé các cụ có nhiều bộ phim xem còn hay và cuốn hút hơn cả phim Mỹ

thudoll88

Xe tăng
Phim The Moon Nhiệm vụ cuối cùng chiếu cách đây một hai tuần ngoài rap cũng rất hay khi xem có thể còn khóc nữa cơ mà cảm động một cách rất tự nhiên nhé

haiyen1012

Xe điện
Đây là nam diễn viên chính của "Địa đàng sụp đổ"
Không biết cái "ẻo lả" như mấy ông thượng đẳng ở trên nó là như thế nào :))

Đây là nam diễn viên chính của "Địa đàng sụp đổ"
Không biết cái "ẻo lả" như mấy ông thượng đẳng ở trên nó là như thế nào :))
Tôi cũng thần tượng ông này. Tôi cũng mê phim điện ảnh Hàn từ thời Old boy.
Cơ mà bác mở thớt thì ý kiến trái chiều là bt, bác phản ứng hơi quá.

L.C.D

Xe container
Tuần sau e sẽ xem. E thích diễn xuất của anh Lee lắm.

trasuanong

Xe tải
Em vừa bước từ trong rạp ra, một bộ phim mà theo em thì nó hay hơn cả "Ký sinh trùng" đình đám của Hàn Quốc cách đây vài năm.
Lấy đề tài thảm họa nhưng phim không trình diễn kỹ xảo mà bằng kịch bản độc lạ đầy ám ảnh và diễn xuất đỉnh cao của Lee Byung Hun đã mang đến 1 tác phẩm xuất sắc.
Xem xong phim thấy bản chất con người luôn ẩn chứa bên trong là 1 con quỷ dữ.

Cụ xem rạp nào đó, sao e sớt mãi ko thấy bán vé (Hà Nội), đang định hôm nay đi xem

Thắng Formosa

Xe tăng
Từ khi xem One Piece thì e thấy toàn bộ các phim điện ảnh khác đều nhạt toẹt

haiyen1012

Xe điện

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

diboduoimua

Xe tăng
Đọc những còm thượng đẳng kiểu: "chỉ xem phim Âu Mỹ" hay "Không bao giờ xem phim HQ" mà em thấy buồn cười.
Em xem phim điện ảnh gần 30 năm nay, từ cái thời chẳng có Internet hay băng đĩa toàn hóng chương trình phim đặc sắc vào tối CN trên VTV1 đến sau này là mem cứng của Hdvietnam.com, mua cả cái ổ 500Gb chỉ để chứa phim xem. Những phim thuộc hàng kinh điển của Mỹ như The God father, Forrest Gump, The Shawshank Redemtion, Benjamin Bhuton, The legend of the fall, The silent of the lambs, Basic Instinct... hay những phim nước ngoaid đoạt giải Oscar như La vita e Bella, Slumdog Millionaire... đều đã xem. Âu Mỹ đúng là cái nôi và là nơi điện ảnh phát triển nhất nhưng hiện tại thì Ấn Độ, Trung Quốc hay Hàn đều có những tiến bộ rất dài.
Với em 1 bộ phim hay không phải là những bom tấn với kinh phí khổng lồ mà nó phải có 1 kịch bản hay và diễn viên diễn xuất tốt còn do quốc gia nào sản xuất không quá quan trọng.
Em như bác, trước còn có lúc đề cao fim Mỹ, nhưng giờ những fim bom tấn về Mavel, Dc hay gần đây nhất là John Wick em cố xem được 10 phút rồi cũng phải next..
Hàn giờ khá nhiều fim hay

haiyen1012

Xe điện
Em như bác, trước còn có lúc đề cao fim Mỹ, nhưng giờ những fim bom tấn về Mavel, Dc hay gần đây nhất là John Wick em cố xem được 10 phút rồi cũng phải next..
Hàn giờ khá nhiều fim hay
Film Mĩ có những phim rất hay nhưng từ lâu rồi, đó là những tác phẩm kinh điển. Film Mĩ giờ thì hướng đến giải trí nhiều nên kịch bản khá hời hợt, chủ yếu trình diễn kỹ xảo hành động thôi

diboduoimua

Xe tăng
Em trước giờ cũng toàn xem phim Mỹ, nhưng đúng là khoảng 2-3 năm trở lại đây thấy phim Mỹ nhàm và sáo mòn quá. Trước giờ cũng như nhiều cụ ở đây, em khá định kiến với phim Hàn. Nhưng sau khi xem Ký sinh trùng và Squid game thì em bắt đầu thay đổi đổi quan niệm. Tuy nhiên em cũng chưa xem phim Hàn nhiều lắm.
Cụ nhón tay cho em xin 1 list khoảng 10-20 phim Hàn mà cụ cho là hay nhất từ xưa tới nay để em cày dịp lễ này với ạ.
Với lại cụ cho em hỏi bọn Hàn nó có làm phim kiểu bí hiểm như serie Lost (https://m.imdb.com/title/tt0411008) hay hack não kiểu Inception, Memento... của Nolan không ạ?
Trước em không thích fim Hàn do dị ứng với mấy bộ fim truyền hình sướt mướt trên Tv những năm 200x nên hầu như thấy fim Hàn là em cho qua, 1 lần đợt dịch em xem đại fim "Sứ mệnh truy sát" trên Netflix, và đã thay đổi cách nhìn với fim Hàn từ đó. Phải công nhận là điện ảnh Hàn tiến bộ quá nhanh, giờ rất nhiều fim hay, cụ cứ sởt GG là chiến thôi...

sskkb

Xe điện
Lần đầu em xem 1 phim điện ảnh Hàn Quốc là cách đây hơn 20 năm, 1 bộ phim võ thuật , chỉ nhớ có đoạn 1 viên tướng chặn đường 1 đội quân triều đình cứu 1 cô gái (hoặc công chúa gì đó). Nội dung rất khá, nhưng điều ấn tượng nhất là kỹ xảo, các cảnh đánh đấm không thua gì phim TQ và Mỹ. Từ đó em mới biết HQ cũng có các phim điện ảnh chất lượng, chứ ko phải toàn ung thư con nhà nghèo như trên truyền hình :))
Updated: là phim Musa năm 2001
Mà không thấy cụ/mợ nhắc tới Nhật nhỉ? Ngoài JAV ra thì Nhật còn có Akira Kurosawa, 1 đạo diễn lừng danh mà các tác phẩm của ông là niềm cảm hứng để các đạo diễn Hollywood đạo nhái ý tưởng.

Chỉnh sửa cuối: