[Funland] Các Cụ Mợ có tin vào các chỉ số cơ thể đo trên máy tại phòng tập không ạ?

Hiendai

Xe tăng
Trước đây thì em chẳng để ý lắm vì em tập tại một phòng tập nhỏ, chủ yếu anh em tự tập với nhau.
1 năm nay em chuyển sang TT mới to đẹp hơn nên mới để ý các chỉ số trên cơ thể khi được đo bằng máy.
Em thường tập từ 1 tiếng đến 1 tiếng 30 phút mỗi ngày, thường thì tập nhảy zumba cho người dẻo khoảng 45 phút. Thời gian còn lại em chạy bộ trên máy hoặc đạp xe. Một tuần cũng có tầm 2 buổi tập Core fit hoặc Shape up gì đó có huấn luyện viên tại lớp. Thỉnh thoảng cũng nghỉ tập để đi chơi nhưng 1 tuần chắc được 5/7 buổi. Ăn thì em ăn thoải mái lắm, mỗi tội không khoái cơm nên ăn ít. Chứ trà sữa, pizza em vẫn xơi.
TẬP ĐỂ MÀ ĂN - đó là khẩu hiệu của em!
Và đây là lần đầu tiên cái máy nó bảo em chẳng cần giảm kg, chẳng cần giảm mỡ đấy ạ. Thôi thì cứ tin và lấy đó làm động lực để tập tiếp.
Các Cụ Mợ hiểu biết về các chỉ số này thì chia sẻ thêm thông tin đi ạ. Em cám ơn. Hihi
Ký tên: Mợ Ngọc ;)
Nên dùng làm thước đo nhưng đừng thần thánh nó. Nói cách khác là dùng để so sánh tương đối chứ không phải con số tuyệt đối. Mợ thấy mỡ tăng, cơ giảm thì điều chỉnh lại tập, ăn. Còn chỉ số đó nó có đúng chuẩn chưa thì không cần quan tâm quá, soi gương thấy ngon là ok rồi.
Ps: xưa mợ có đi thi huê hậu không? Chỉ số của mợ còn ngon lắm 😂

Windy_Blue

Xe buýt
À. Em hay dùng cái máy mà đứng lên đạp đạp ý. Chọn chế độ Cadio. 20 phút được kết quả như sau ạ.

Windy_Blue

Xe buýt
Nên dùng làm thước đo nhưng đừng thần thánh nó. Nói cách khác là dùng để so sánh tương đối chứ không phải con số tuyệt đối. Mợ thấy mỡ tăng, cơ giảm thì điều chỉnh lại tập, ăn. Còn chỉ số đó nó có đúng chuẩn chưa thì không cần quan tâm quá, soi gương thấy ngon là ok rồi.
Ps: xưa mợ có đi thi huê hậu không? Chỉ số của mợ còn ngon lắm 😂
Hihi. Lại buôn chuyện về vụ thi Huê hậu ạ.
Xưa thi hoa hậu làm gì có tự đăng ký như ngày nay, mà thường đưa về Đoàn thanh niên Trường, rồi Trường cử đi. Sẽ có ng của Báo Tiền Phong xuống kiếm tra sơ khảo, chủ yếu là số đo và cân nặng. Và điều đặc biệt là em đủ chiều cao (lúc đó 1m67) nhưng cân nặng luôn 50 đến 51kg. Trong khi các Bạn toàn 42 và 43. Số đo cũng khủng do khung xương em to
Thế nên em tượt ngay từ vòng loại.
Sau này khôn hơn, thi cuộc thi về HS thanh lịch thì cũng kiếm được Giải 3 trường Kim Liên ạ.
Những kỷ niệm ko thể nào quên!

Windy_Blue

Xe buýt
Nghiêm túc nhá, em giận cả đời luôn đấy.

Không nghiêm túc, em cũng giận luôn nha

Năn nỉ, Ngọc nhớ em nói gì với Ngọc hơm;;)

Em nói thế thôi
Hihi. Ko em lại gọi cái lão gì gì mà hay up ảnh váy hoa nhá.

meotamthe

Xe cút kít

meotamthe

Xe cút kít