[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

DIT

Xe điện
Trump sẽ lật kèo bằng cách bang bố tình trạng khẩn cấp quốc gia?????
Chờ xem tuồng hay

View attachment 5643533

Tòa án ở mỹ chưa chết đâu cụ, vả lại bang có quyền bác bỏ lệnh TT.

Voi đi bộ

Xe buýt
Vậy mà bị lộ đấy cụ.

Mỹ thì mạng lưới gian điệp khắp nơi, nghe trộm cả từ thủ tướng Đức trở đi.

Thế mà để DC nó âm mưu thoán đoạt trên diện rộng trong khi quyền hành nắm hết trong tay, bủa lưới chăng dây từ bưu điện tới toà mà chúng vẫn gian dc. Âm mưu của chúng lại không thu được bằng chứng chúng bàn bạc, tang vật chúng sử dụng, chứng cứ chúng ngụy tạo.

D@%’ams cay quá!

Chỉ thương thay fan, cứ chê cười người già cuồng tín mua hàng đa cấp, người trí thức theo Pháp luân công này kia. Ngẫm lại fan chum có hơn gì haha.
Sướng !
Cụ ơi, trong vụ này thì tín đồ PLC cùng chung vai sát cánh với tín đồ Trump nhé. Cụ có thấy mấy cụ pro Trump lấy nguồn từ epoctimes (ở VN là đại kỷ nguyên) đấy.
Bác Trump hồi còn làm truyền hình cũng dụ dân đi mua hàng đa cấp, vụ kiện đang bị hoãn vì anh ấy lên làm TT.

bearbie

Xe điện
Hình này bang Wisconsin đã giải thích là thật ra đường đỏ của Trump cũng dựng ngược như biden, nhưng nó nằm dưới đường xanh nên người ta tưởng Trump tới đó là dừng. Tất nhiên biden vẫn nhảy cao hơn, nhưng giải thích được, là do mail đổ vào.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Đó là một trong những lý do Trump đang quyên góp tiền. Theo luật của Wisconsin, nếu cách biệt dưới 0.25%, tiểu bang sẽ tự đếm lại. Nếu cách biệt trên 0.25% nhưng dưới 1% (hiện tại 0.7%) , người thua cuộc có quyền yêu cầu đếm lại, nhưng phải trả toàn bộ chi phí.

Như đề cập đến trong bài báo của cụ, sau khi tổng kết, Trump có 24 tiếng đồng hồ để yêu cầu đếm lại và phải trả trước toàn bộ chi phí,

Thêm một chút. Cũng trong bài báo đó, trong quá trình rà soát / tổng kết, Biden được gian lận thêm 118 phiếu, và Trump bị mất 5 phiếu.
Ông nào vang cụ cái post này cũng nể, đúng nghĩa bịt tai chộm chuông.
Chỉ nghe cái thứ mình muốn nghe, mọi thông tin trái chiều là bịa đặt hết.
Kỹ năng suy luận phân tích ( critical thinking skill) của Fan chum rất hạn chế, làm case study trong khoa học tâm lý hành vi dc đó.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ ơi, trong vụ này thì tín đồ PLC cùng chung vai sát cánh với tín đồ Trump nhé. Cụ có thấy mấy cụ pro Trump lấy nguồn từ epoctimes (ở VN là đại kỷ nguyên) đấy.
Bác Trump hồi còn làm truyền hình cũng dụ dân đi mua hàng đa cấp, vụ kiện đang bị hoãn vì anh ấy lên làm TT.
PLC ở VN chưa có nhiều vấn đề. Ở TQ họ là nạn nhân.
Cá nhân em ko ủng hộ PLC, cảm giác hơi có tính chính trị trong tôn giáo (cảm giác thôi chứ ko có bằng chứng)
Nhưng em chưa thấy lý do gì để miệt thị họ cả.

heavyrain992

Xe hơi
Đó là một trong những lý do Trump đang quyên góp tiền. Theo luật của Wisconsin, nếu cách biệt dưới 0.25%, tiểu bang sẽ tự đếm lại. Nếu cách biệt trên 0.25% nhưng dưới 1% (hiện tại 0.7%) , người thua cuộc có quyền yêu cầu đếm lại, nhưng phải trả toàn bộ chi phí.

Như đề cập đến trong bài báo của cụ, sau khi tổng kết, Trump có 24 tiếng đồng hồ để yêu cầu đếm lại và phải trả trước toàn bộ chi phí,

Thêm một chút. Cũng trong bài báo đó, trong quá trình rà soát / tổng kết, Biden được gian lận thêm 118 phiếu, và Trump bị mất 5 phiếu.
Sao bác dịch phiến diện bẻ lái dự luận thế. Ngta tiếng anh dùng chữ gain nghĩa là nhận được mà bác lại áp đặt chủ ý cá nhận là gian lận, bác có bằng chứng không.

Bác Trump đang đi quyên tiền để kiện nhé, nhưng bang WI đòi là đội bác ấy phải trả tiền trước thì với tính hay ăn quỵt của bác Trump không biết có chi không. Mấy cái email quyên góp toàn có 1 dòng chữ bé xinh ở dưới là 1 phần trăm nhất định tiền quyên góp sẽ đem đi trả nợ khác của bác Trump, chưa chắc là để cho việc xin đếm phiếu lại

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Sao bác dịch phiến diện bẻ lái dự luận thế. Ngta tiếng anh dùng chữ gain nghĩa là nhận được mà bác lại áp đặt chủ ý cá nhận là gian lận, bác có bằng chứng không.

Bác Trump đang đi quyên tiền để kiện nhé, nhưng bang WI đòi là đội bác ấy phải trả tiền trước thì với tính hay ăn quỵt của bác Trump không biết có chi không. Mấy cái email quyên góp toàn có 1 dòng chữ bé xinh ở dưới là 1 phần trăm nhất định tiền quyên góp sẽ đem đi trả nợ khác của bác Trump, chưa chắc là để cho việc xin đếm phiếu lại
Cụ ấy trêu fan Trump mà. Mấy cụ có vẻ hơi nhạy cảm quá đấy.

heavyrain992

Xe hơi
Cụ ấy trêu fan Trump mà. Mấy cụ có vẻ hơi nhạy cảm quá đấy.
ấy chết thế ạ, hề hề các bác thông cảm tính e hơi bị nghiêm túc quá. Em sợ cái kiểu bẻ lái dự luận của báo chí 2 bên mĩ nên thỉnh thoảng bị nhạy cảm quá

tieuyeu

Xe buýt
Ngay cả luật sư của Trump cũng thừa nhận rằng không có gian lận bầu cử
Tổng thống Donald Trump có hơn một chục vụ kiện được đưa ra tòa để tranh cãi về việc kiểm phiếu. Nhưng các luật sư của Trump cho đến nay vẫn không thể đưa ra bất kỳ bằng chứng nào về gian lận bầu cử - một số người trong số họ thậm chí còn ngoan ngoãn thừa nhận rằng không có sự giả mạo.
Như tờ "Wall Street Journal" đưa tin, luật sư Jonathan Goldstein của Trump đã nói tại một phiên tòa ở Pennsylvania rằng ông không thấy bằng chứng về gian lận bầu cử. Và tại Arizona, luật sư Kory Langhofer đã tự nhận rằng ông không buộc tội ai muốn ăn cắp cuộc bầu cử. Đó chỉ là về những phiếu bầu có thể được ghi sai mà sau đó không được tính. Ở Pennsylvania, Trump hiện đứng sau người chiến thắng cuộc bầu cử Joe Biden với 59.000 phiếu bầu và ở Arizona với 11.000.
( các cụ pro 100 lấy tin từ facebook,lá cải , báo pháp luân công .... toàn tin giả ).

Voi đi bộ

Xe buýt

Cụ kia nói kháy mà cụ, ý cụ ấy là phe Trump tố cáo gian lận đòi kiểm lại, hoá ra bọn kiểm lại nó "lận" cho Biden 78 phiếu, Trump thì mất 5 phiếu.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Cả cụ Voi lẫn cụ Von đều hiểu nhầm ông heavyrain. Lão này hiểu ý của post gốc nhưng nói đểu.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Wisconsin nhiều khả năng tiến hành kiểm lại phiếu bầu cử

Các cụ bắt bẻ nhau ghê quá!

Wisconsin chưa đếm lại phiếu (recount) mà mới đang rà soát/kiểm tra lại (canvass) kết quả kiểm phiếu. Việc rà soát (canvass) có phát hiện có vài lỗi nhỏ theo đó ông Biden có thêm 118 phiếu và ông Trump mất đi 5 phiếu.

Sau khi tiểu bang rà soát xong, trong vòng 24h nếu các ứng viên yêu cầu đếm lại phiếu thì tiểu bang sẽ làm - theo các quy định của tiểu bang (mức chênh lệch thắng thua, chi phí, thanh toán...)

Việc đếm lại phiếu phải làm xong trong vòng 13 ngày

Reinhard

Xe buýt
Từ trưa nay đến giờ em không vào OF, nhưng tình hình có vẻ êm ắng rồi, chưa có phốt gì lớn nên không cãi nhau nữa ạ? :D

ftts

Xe buýt
Phe Trumpet hôm nay yên ắng quá. Làm em không có bài mới để đọc nên phải mò vào fb. Đọc trang của luật sư Luân Lê buồn cười quá các cụ ạ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Khi bầu cử chưa ngã ngũ và Tổng thống thứ 46 là ai thì cũng sẽ chịu áp lực ghê gớm về điều hành kinh tế Mỹ - liệu có giữ được đà tăng trưởng của thị trường như trong suốt 12 năm qua hay không? Nhiệm vụ rất khó khăn!

fightstinger

Xe tăng
Năm 2024, Còn em còn cụ, lão này không bao giờ có thể làm chủ nhà trắng được nữa. Thậm chí chân ứng cử viên của CH.
CH sẽ tìm mọi cách để gạt lão ra. Nên nếu muốn yên thân thì tốt nhất đừng có thò đầu ra chặn đường tiến than của các ông CH khác. Nó dìm chết hẳn luôn để tẩy uế hình ảnh CH.
CH sau quả bầu cử năm nay cũng mất uy tín luôn. Mấy kỳ sau khó giành phiếu lắm. Cái tội đưa tay thần chém gió làm ứng cử viên. Lão ấy càng quậy thì phe DC càng thích. Sau này có gì đổ tội lên đầu Trump và CH.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Khi bầu cử chưa ngã ngũ và Tổng thống thứ 46 là ai thì cũng sẽ chịu áp lực ghê gớm về điều hành kinh tế Mỹ - liệu có giữ được đà tăng trưởng của thị trường như trong suốt 12 năm qua hay không? Nhiệm vụ rất khó khăn!

View attachment 5643900
View attachment 5643904
Riêng DJ cụ yên tâm, những con to nặng như Raytheon, Boeing, hàng không, du lịch khách sạn dịch vụ đều giảm cỡ 60-70% so với trước dịch. Nên chỉ cần ra tin vaccine dc lưu hành và tiêm chủng. Thì bọn này sẽ kéo DJ lên ác.
Thời gian vừa rồi toàn tech lead.
Market đang xoay trục và chờ tin.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Thứ 5 tuần sau mới có tin tức lớn nha các bác. Gồm 3 tiểu bang: Mi, PA, GA.
Hôm nay chỉ thấy ông Trump tuyên bố một câu xanh rờn với báo chí: "Đừng bao giờ đặt cược chống lại tôi".

Trạng thái
Thớt đang đóng