[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

nhuataiche

Xe container
Kiểm phiếu lại cũng tốt, một cách kiểm tra xem cỗ máy tổ chức bầu cử của Mỹ có vấn đề gì hay ko.

Nhưng nếu kết quả là ko có vấn đề thì e là bác Trump mất toi uy tín chính trị cho kỳ bầu cử 2024 !

Burke

Xe tăng
Chú đại sứ này giỏi thật. Trump đã thất bại nhục nhã vì bản chất là moitj thằng bất tài.

Một quan chức chính phủ Anh hôm 6/7 xác nhận Đại sứ Anh tại Mỹ Kim Darroch đã chỉ trích Tổng thống Donald Trump trong các điện tín ngoại giao bí mật và ghi chú tóm tắt gửi về London. Theo đó, Darroch mô tả Trump là một người "không có kỹ năng, thiếu chắc chắn và bất tài", đồng thời cảnh báo chính quyền Anh rằng "sự nghiệp của Trump có thể kết thúc trong nhục nhã".

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kiểm phiếu lại cũng tốt, một cách kiểm tra xem cỗ máy tổ chức bầu cử của Mỹ có vấn đề gì hay ko.

Nhưng nếu kết quả là ko có vấn đề thì e là bác Trump mất toi uy tín chính trị cho kỳ bầu cử 2024 !
Em nghĩ ko mất. Thậm chí là ghi điểm đấy cụ ạ. Những ng ủng hộ Trump có quyền biết bầu bán có minh bạch hay không.
Sau khi kết quả rõ ràng, phản ứng của Trump mới là vấn đề. Mất điểm hay ko là giai đoạn đó.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Ngay từ mấy thớt đã khóa, em nhận định Trump ko có khả năng lật kèo. Nếu chỉ thắng dc 1 bang đã quá thành công rồi. Còm phân tích em đăng ở thớt trước :

Trump sẽ lật kèo bằng cách bang bố tình trạng khẩn cấp quốc gia?????
Chờ xem tuồng hay

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Cặp đôi người VN trên Phố Bolsa TV cũng đăng ký trc hả cụ? Ngoài ra thì còn bao nhiêu người như vậy nữa?
Quy tắc bầu cử mỗi bang được thông qua ở Quốc hội bang. Bất cứ một ai thấy sai sót đều có quyền khiếu nại. Họ có thể gọi điện đến các đường dây nóng mà luật sư Trump cung cấp để được giúp đỡ.

Tố cáo gian lận trên mạng, trên truyền hình thì dễ, chứ đứng trước tòa để tuyên thệ thì em sợ các bạn ấy rụt ngay vòi lại ấy chứ. Tội khai man trước tòa sẽ xơi tối đa 10 năm tù và nộp phạt mấy chục ngàn đô (em ko nhớ chính xác). Ví dụ nóng hổi nhất là thằng cu gì làm ở USPS.

nhuataiche

Xe container
Em nghĩ ko mất. Thậm chí là ghi điểm đấy cụ ạ. Những ng ủng hộ Trump có quyền biết bầu bán có minh bạch hay không.
Sau khi kết quả rõ ràng, phản ứng của Trump mới là vấn đề. Mất điểm hay ko là giai đoạn đó.
Kiểm phiếu lại mà ko thấy vấn đề gì đáng kể, thì phe DC đâu có dại gì mà ngậm miệng ? Họ chả lẽ không biết kêu gào ầm cả lên là Trump tung tin giả, ăn vạ, hay gì gì nữa ? Từ đó liên đới qua đảng CH, thiếu gì cách quy kết này nọ ? Trump ngồi trên ghế TT thì tiếng nói của bên DC còn nhẹ cân tí, nhưng khi Biden ngồi ghế TT thì thiếu gì người sẽ trở cờ ?

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Chú đại sứ này giỏi thật. Trump đã thất bại nhục nhã vì bản chất là moitj thằng bất tài.

Một quan chức chính phủ Anh hôm 6/7 xác nhận Đại sứ Anh tại Mỹ Kim Darroch đã chỉ trích Tổng thống Donald Trump trong các điện tín ngoại giao bí mật và ghi chú tóm tắt gửi về London. Theo đó, Darroch mô tả Trump là một người "không có kỹ năng, thiếu chắc chắn và bất tài", đồng thời cảnh báo chính quyền Anh rằng "sự nghiệp của Trump có thể kết thúc trong nhục nhã".
Vậy mà bị lộ đấy cụ.

Mỹ thì mạng lưới gian điệp khắp nơi, nghe trộm cả từ thủ tướng Đức trở đi.

Thế mà để DC nó âm mưu thoán đoạt trên diện rộng trong khi quyền hành nắm hết trong tay, bủa lưới chăng dây từ bưu điện tới toà mà chúng vẫn gian dc. Âm mưu của chúng lại không thu được bằng chứng chúng bàn bạc, tang vật chúng sử dụng, chứng cứ chúng ngụy tạo.

D@%’ams cay quá!

Chỉ thương thay fan, cứ chê cười người già cuồng tín mua hàng đa cấp, người trí thức theo Pháp luân công này kia. Ngẫm lại fan chum có hơn gì haha.
Sướng !

Alex.N

Xe buýt

Tình hình này thì anh Trump thích công việc này rồi, chỉ cần kỳ sau dân non-fan lơ là k đi vote là fan base sẽ đưa anh ấy quay lại ngay.
Khổ thân hội dem và friends lại p hò nhau đi vote thêm bn kỳ nữa để đảm bảo anh ấy k quay lại ghế #:-s
Khổ thân hội Rep biết thua mà vẫn p ủng hộ anh ấy tranh cử, k ủng hộ vẫn thua vì a ấy tự ứng cử share vote :))
Em vẫn quý anh Trump lắm, chúc anh nhiều sức khoẻ, ứng cử tổng thống thêm 1-2 kỳ nữa anh nhé. Xem bọn dem chật vật giữ goal thế nào!

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình này thì anh Trump thích công việc này rồi, chỉ cần kỳ sau dân non-fan lơ là k đi vote là fan base sẽ đưa anh ấy quay lại ngay.
Khổ thân hội dem và friends lại p hò nhau đi vote thêm bn kỳ nữa để đảm bảo anh ấy k quay lại ghế #:-s
Khổ thân hội Rep biết thua mà vẫn p ủng hộ anh ấy tranh cử, k ủng hộ vẫn thua vì a ấy tự ứng cử share vote :))
Em vẫn quý anh Trump lắm, chúc anh nhiều sức khoẻ, ứng cử tổng thống thêm 1-2 kỳ nữa anh nhé. Xem bọn dem chật vật giữ goal thế nào!
Năm 2024, Còn em còn cụ, lão này không bao giờ có thể làm chủ nhà trắng được nữa. Thậm chí chân ứng cử viên của CH.
CH sẽ tìm mọi cách để gạt lão ra. Nên nếu muốn yên thân thì tốt nhất đừng có thò đầu ra chặn đường tiến than của các ông CH khác. Nó dìm chết hẳn luôn để tẩy uế hình ảnh CH.

av78

Xe tải
Wisconsin nhiều khả năng tiến hành kiểm lại phiếu bầu cử

Đó là một trong những lý do Trump đang quyên góp tiền. Theo luật của Wisconsin, nếu cách biệt dưới 0.25%, tiểu bang sẽ tự đếm lại. Nếu cách biệt trên 0.25% nhưng dưới 1% (hiện tại 0.7%) , người thua cuộc có quyền yêu cầu đếm lại, nhưng phải trả toàn bộ chi phí.

Như đề cập đến trong bài báo của cụ, sau khi tổng kết, Trump có 24 tiếng đồng hồ để yêu cầu đếm lại và phải trả trước toàn bộ chi phí,
Once all the canvasses are finished, a candidate then has 24 hours to request a recount and it also must be paid for before it can start.
Thêm một chút. Cũng trong bài báo đó, trong quá trình rà soát / tổng kết, Biden được gian lận thêm 118 phiếu, và Trump bị mất 5 phiếu.
It resulted in slight changes to the overall unofficial vote total in the state so far. Since canvassing began, President-Elect Joe Biden gained 118 votes. President Donald Trump lost 5 votes overall.

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Em ko tin là tầng lớp siêu giàu ở Mỹ thích anh Trump. Dự là đám này sẽ tìm mọi cách ngăn anh tranh cử lần nữa.

Mà 4 năm nữa thì tuổi tác của anh lại là vấn đề lớn rất khó giải quyết rồi !

Anita Emi

Xe điện
Trên đây em thấy khá là lành. Trên FB em thấy toàn là những lời lẽ thù hận hằn học. Phổ biến hay ko em ko rõ, nhưng điều lạ là em toàn thấy share của các người / nhóm pro Trump. Lần duy nhất em biết đến sự tồn tại của một nhóm pro Biden là... do nhóm pro Trump lôi ra chửi cái tội dám cầm cờ vàng thần thánh đi ủng hộ Biden.
Thực ra thì cũng có chỗ đáng yêu đấy chứ:

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Chờ xem tuồng hay

View attachment 5643533

taplai2012

Xe trâu
Chờ xem tuồng hay

View attachment 5643533

Lẽ nào lời tiên tri tổng thống Mỹ thứ 45 là tổng thống cuối cùng???
Chơi kèo này gớm quá. Sau dễ bị truy tố...

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đó là một trong những lý do Trump đang quyên góp tiền. Theo luật của Wisconsin, nếu cách biệt dưới 0.25%, tiểu bang sẽ tự đếm lại. Nếu cách biệt trên 0.25% nhưng dưới 1% (hiện tại 0.7%) , người thua cuộc có quyền yêu cầu đếm lại, nhưng phải trả toàn bộ chi phí.

Như đề cập đến trong bài báo của cụ, sau khi tổng kết, Trump có 24 tiếng đồng hồ để yêu cầu đếm lại và phải trả trước toàn bộ chi phí,
Vâng cụ. Rất rõ ràng. Cái gì thuộc về trách nhiệm của bang thì bang làm. Cái gì phát sinh theo quy định thì mời Anh trả tiền.

taplai2012

Xe trâu
Kiểm phiếu lại mà ko thấy vấn đề gì đáng kể, thì phe DC đâu có dại gì mà ngậm miệng ? Họ chả lẽ không biết kêu gào ầm cả lên là Trump tung tin giả, ăn vạ, hay gì gì nữa ? Từ đó liên đới qua đảng CH, thiếu gì cách quy kết này nọ ? Trump ngồi trên ghế TT thì tiếng nói của bên DC còn nhẹ cân tí, nhưng khi Biden ngồi ghế TT thì thiếu gì người sẽ trở cờ ?
Kết quả tin cậy, theo em sẽ có phàn nàn. Chứ kêu gào ko có. Bởi vì tất cả vẫn trong khuôn khổ pháp luật cho phép.
Nhưng chắc chắn họ lấy đó để rao giảng đạo lý và hình mẫu cho các kỳ bầu cử sau.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Từ sáng đến giờ chưa thấy Chum twit phát nào các cụ ạ, chỉ thấy con zai vật vã thôi, hơi lạ :))

Alex.N

Xe buýt
Năm 2024, Còn em còn cụ, lão này không bao giờ có thể làm chủ nhà trắng được nữa. Thậm chí chân ứng cử viên của CH.
CH sẽ tìm mọi cách để gạt lão ra. Nên nếu muốn yên thân thì tốt nhất đừng có thò đầu ra chặn đường tiến than của các ông CH khác. Nó dìm chết hẳn luôn để tẩy uế hình ảnh CH.
Kkk k ứng cử cho Rep thì về đội khác, thậm chí tự lập đội maga để ứng cử mấy hồi bác à. Còn rừng lo j k có củi, fan base hùng hậu như thế, bỏ đi cũng phí, anh ấy ứng cử 1-2 mùa xong nâng em ivanka ứng cử tiếp, bài dân tuý của anh ấy vẫn còn hiệu quả thì nc Mỹ còn mệt dài.
À, trừ case hội thuế và toà quần anh ấy tơi tả đến mức k còn tâm trí đâu lo việc khác.
Chúng ta cùng chờ xem kịch bản nào sẽ xảy ra :))

Trạng thái
Thớt đang đóng