[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

gocart

Xe cút kít
Đấy là đầu chó. Căn cứ đâu bảo rồng? Em ko quan tâm giễu cợt ai. Nhưng đặt làm tổ tiên người Việt ko chấp nhận dc, tổ tiên em cũng là tổ tiên các cụ đấy.
Đây là con Pikalong thần thánh của TP Hoa Cải thôi mừ, gì mà căng?

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đây là con Pikalong thần thánh của TP Hoa Cải thôi mừ, gì mà căng?
Các cụ phải hiểu, đầu các con vật nó rất nhiều nét tương đồng. Chỉ cần thêm bớt 1-2 yếu tố thành con vật khác.
Việc họa sĩ nào đó vẽ biếm họa là việc của họ, họ phản ánh vấn đề xã hội văn hóa khác.
Lợi dụng hình vẽ của họ để đưa vào hoàn cảnh khác, nội dung khác với dụng ý riêng hoàn toàn ko chấp nhận dc về mặt đạo đức.
Chưa kể nhân vật trong hình nó cố ý vẽ là đầu chó. Chỉ những người có vấn đề mới nói đầu lừa thành ngựa thôi.

heavyrain992

Xe hơi
Các cụ phải hiểu, đầu các con vật nó rất nhiều nét tương đồng. Chỉ cần thêm bớt 1-2 yếu tố thành con vật khác.
Việc họa sĩ nào đó vẽ biếm họa là việc của họ, họ phản ánh vấn đề xã hội văn hóa khác.
Lợi dụng hình vẽ của họ để đưa vào hoàn cảnh khác, nội dung khác với dụng ý riêng hoàn toàn ko chấp nhận dc về mặt đạo đức.
Chưa kể nhân vật trong hình nó cố ý vẽ là đầu chó. Chỉ những người có vấn đề mới nói đầu lừa thành ngựa thôi.
cụ ơi tranh biếm họa đấy là chính tay a họa sĩ đậy vẽ mà (
) có ai lợi dụng anh ấy mà vẽ đâu,

taplai2012

Xe trâu

darthvader

Xe điện
Nếu là chính tay đó vẽ cần lên án tay họa sĩ bổ báng đó, cả những người tung hô nó. Tổ tiên không phải trò đùa!
Mặc dù cùng chiến tuyến bên đỏ với cụ trong vụ bầu bán, nhưng việc này em đề nghị cụ dừng lại. Tất cả mọi người đều biết đó là họa sĩ vẽ con rồng, cụ không công nhận nó là con rồng là việc của cụ. Nhưng đừng lôi tổ tiên ra đây, quá giới hạn rồi đấy. Kính cụ.

gocart

Xe cút kít
Mọi người ở đây đều hiểu đức ông Pikalong kia là ai mà, bác xuất thân từ nền văn hoá khác, cách hiểu khác thì tùy bác thôi.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
May cho con rồng kia được vẽ ra ở nước Việt, chứ ở nước Tàu thời Cách mạng văn hóa là chúng nó treo cổ lên cây từ lâu rồi. Cái tội giống chó!

taplai2012

Xe trâu
Mặc dù cùng chiến tuyến bên đỏ với cụ trong vụ bầu bán, nhưng việc này em đề nghị cụ dừng lại. Tất cả mọi người đều biết đó là họa sĩ vẽ con rồng, cụ không công nhận nó là con rồng là việc của cụ. Nhưng đừng lôi tổ tiên ra đây, quá giới hạn rồi đấy. Kính cụ.
Em vẫn giữ quan điểm đó là con chó và tổ tiên không phải trò đùa.
Các cụ coi đó là con rồng em vẫn tôn trọng thôi.

heavyrain992

Xe hơi
Nếu là chính tay đó vẽ cần lên án tay họa sĩ bổ báng đó, cả những người tung hô nó. Tổ tiên không phải trò đùa!
Thế nên e đã đưa cái link FB trang của anh họa sĩ đấy cho cụ xem rồi đó, nếu cụ không hài lòng thì hoàn toàn có thể dân chủ post bài lên đó, hoặc là nhắn luôn FB của anh họa sĩ đó

taplai2012

Xe trâu
Thế nên e đã đưa cái link FB trang của anh họa sĩ đấy cho cụ xem rồi đó, nếu cụ không hài lòng thì hoàn toàn có thể dân chủ post bài lên đó, hoặc là nhắn luôn FB của anh họa sĩ đó
Cảm ơn cụ dẫn link.
Nói chung hoa sĩ đó em coi là rác cụ ạ.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Hoàng_Trần

Xe tăng
Chưa tính số phiếu này nên Biden mới thắng vào phút cuối. Tính số này vào thì biden thắng từ phút đầu rồi :))
Đó không phải là con số mà phe CH nhắm tới đâu bạn. Con số cuối cùng sẽ được xác định khi SCOTUS có phán quyết tòa án tối cao PA vi hiến hay không. Khi đó những lá phiếu đến sau ngày 3-11 sẽ không tính (Trừ những phiếu quân đội hoặc các trường hợp khác mà luật quy định).

gocart

Xe cút kít
Chưa tính số phiếu này nên Biden mới thắng vào phút cuối. Tính số này vào thì biden thắng từ phút đầu rồi :))
Nhưng mà chưa thấy lợi với răng cho ông Trump như bài báo nói.
Chưa kiểm số đó Bin đã thắng. Kiểm thêm thì vài ngàn phiếu cũng ko lật được.

heavyrain992

Xe hơi
Đó không phải là con số mà phe CH nhắm tới đâu bạn. Con số cuối cùng sẽ được xác định khi SCOTUS có phán quyết tòa án tối cao PA vi hiến hay không. Khi đó những lá phiếu đến sau ngày 3-11 sẽ không tính (Trừ những phiếu quân đội hoặc các trường hợp khác mà luật quy định).
Thì theo em hiểu là kết quả hiện h (54k) cũng đã không tính số phiếu sau hôm mùng 3 rồi , có kiện thắng nem đi mấy phiếu sau mùng 3 cũng không thay đổi kết quả

bearbie

Xe điện
Đơn giản là Binden lên thì năm nào cũng phải xem lễ hội ở biển đông rất là mệt mỏi. Việc bầu cử ở Mỹ chả có liên quan j đến VN mà sao toàn dân VN hóng làm j? Họ hy vọng có ai đó kiềm chế Khựa yếu 1 chút để họ đc yên ổn làm ăn, đừng như 2014 là đc. 4 năm Trump làm tổng thống Khựa chưa 1 lần mang 981 vào biển của VN. Ta cần hòa bình 20-30 năm nữa để phát triển đất nước đủ mạnh.
tàu Hải Dương gì đó vờn sâu trong biển của VN gần 2 tháng hồi 2018, 2019 gì đó, báo hải ngoại đăng hà rầm. Các bác nhà ta đã phải căng não đối phó nó. Không có tàu Mỹ nào ra vô bảo vệ gì đâu, bác đừng thần thánh họ quá. Được cái vụ 2014 khiến Tàu cũng chùn chân, nó cũng không muốn dân VN làm loạn, nên 2 anh đấu trí nhau 1 thời gian rồi thôi, ai về nhà nấy.

bearbie

Xe điện
Thì theo em hiểu là kết quả hiện h (54k) cũng đã không tính số phiếu sau hôm mùng 3 rồi , có kiện thắng nem đi mấy phiếu sau mùng 3 cũng không thay đổi kết quả
đúng rồi bác. Pensylvania đã chủ động để riêng phiếu sau 3/11 để dễ bề kiểm tra, mà mới vậy Biden đã thắng xa rồi. Giờ loại hẳn mớ đó ra cũng vô nghĩa với Trump.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Sau mùng 9 mà bạn. Hiện tại thông tin giả tràn lan. Có tờ báo thì nói sau ngày mùng 3 là 20k, tờ thì 10k... Chúng ta sẽ chỉ biết chính xác khi các kết quả đã được xác nhận.

heavyrain992

Xe hơi
Sau mùng 9 mà bạn. Hiện tại thông tin giả tràn lan. Có tờ báo thì nói sau ngày mùng 3 là 20k, tờ thì 10k... Chúng ta sẽ chỉ biết chính xác khi các kết quả đã được xác nhận.
Ah vâng đúng là sau mùng 9, nhưng ý em bảo là kết quả hiện giờ cũng đã không tính những số phiếu đấy rồi. Bang PA lúc đếm phiếu đã tách những phiếu như thế sang 1 bên và chưa đếm. Nếu số phiếu Biden hơn tận 54K sẽ không bị ảnh hưởng gì bởi vụ kiện này

Hoàng_Trần

Xe tăng
Ngoài những vụ kiện của chiến dịch Trump ở tiểu bang PA. Tiểu bang này còn tiếp nhận một vụ kiện do Public Interest Legal Foundation đệ đơn kiện. Nội dung cáo buộc PA không thể duy trì hợp lý hồ sơ đăng ký cử tri của họ theo luật liên bang và tiểu bang trong cuộc bầu cử 2020. Có ít nhất 21k người chết trên danh sách cử tri của tiểu bang PA.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Ah vâng đúng là sau mùng 9, nhưng ý em bảo là kết quả hiện giờ cũng đã không tính những số phiếu đấy rồi. Bang PA lúc đếm phiếu đã tách những phiếu như thế sang 1 bên và chưa đếm. Nếu số phiếu Biden hơn tận 54K sẽ không bị ảnh hưởng gì bởi vụ kiện này

Vụ kiện của họ đệ trình lên SCOTUS là nhắm vào những lá phiếu đến sau ngày 3/11 bạn ơi. Nếu SCOTUS phán quyết tòa án tối cao PA vi hiến thì sẽ có hàng ngàn lá phiếu nữa bị loại bỏ. Hiện tại tin giả đang rất nhiều, có tờ thì nói sau ngày đó 10k, tờ thì nói 20k.... Hãy đợi kết quả cuối cùng.

Trạng thái
Thớt đang đóng