[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

gocart

Xe cút kít
Nếu cả hai đều gởi mail một cách "hợp pháp" thì đã không có chuyện rùm beng nầy hì hì.

Và em đã nói rõ phán quyết của tòa PA là tiền đề để tối cao pháp viện xem xét PA vi hiến- đó mới là mấu chốt.

Và Khi tối cao pháp viện phán có lợi cho Trump trong vụ kiện PA thì lúc đó ta mới thấy được chuyện gì xảy ra- kịch còn dài lắm.
"Nếu" là cách suy đoán, không phải bằng chứng. Với suy đoán vậy sẽ không khách quan. Không ai có thể biết trong 10.000 phiếu có bao nhiêu bầu cho Trump, bao nhiêu bầu cho Biden.
Phía Trump không đưa đc bằng chứng PA thiên lệch gây bất lợi cho CH. Điều Trump làm chỉ là để cuộc kiểm phiếu tại PA kéo dài hơn hạn định để vụ việc đưa lên toà.

NGC

Xe tăng
Bác đừng công kích mọi người thế chứ, em yêu nước việt và em tin là Trump là mối hiểm họa của thế giới chứ không chỉ riêng VN.

Nhưng em vẫn tôn trong ý kiến của mọi người, chứ ai lại mất đoạn kết công kích nhau không phải người Việt thế, cũng ăn cơm uống chè với nhau cả mà. Mà sao bác thấy nước Mĩ dân nó chia rẽ vậy thì dân Việt mình phải đoàn kết hơn chứ. Không đồng tình quan điểm nhưng ít nhất cũng phải coi như người 1 nhà.
Em chỉ nói suy nghĩ của cá nhân em thôi- nếu có làm cụ chạnh lòng thì em xin lỗi vậy.
Chúng ta có góc nhìn khác nhau nên cách nhìn thế sự nó cũng lệch pha hì hì.

Cụ yêu nước Việt bằng cân đo đong đếm , hơn thiệt trong làm ăn cơm áo gạo tiền.

Em yêu nước Việt bằng giá trị trường tồn , non song gấm vóc vẹn toàn và người Việt muôn đời no ấm trong hòa bình thịnh vượng.

Khác nhau quá cụ ạ nên không có tiếng nói chung cũng là điều dễ hiễu, cụ đừng trách nhé.

Son Dakao

Xe hơi

Cổ phiếu 31 công ty này sắp lên mạnh ( lên thiên đàng).
Thế này bọn chệt (china) còn chửi Trump nguyên cả năm sau.
Bravo.

NGC

Xe tăng
"Nếu" là cách suy đoán, không phải bằng chứng. Với suy đoán vậy sẽ không khách quan. Không ai có thể biết trong 10.000 phiếu có bao nhiêu bầu cho Trump, bao nhiêu bầu cho Biden.
Phía Trump không đưa đc bằng chứng PA thiên lệch gây bất lợi cho CH. Điều Trump làm chỉ là để cuộc kiểm phiếu tại PA kéo dài hơn hạn định để vụ việc đưa lên toà.
Để biết suy đoán đúng hay sai thì " full- by hand recount " sẽ là công cụ đắc lực he he . Và GA đang làm đấy.

Chỉ cần tòa phán PA vi hiến- thì công cụ nầy sẽ được tung ra- PA chấp nhận hay không lại là chuyện khác.

Nhưng nếu đã " vi hiến " thì PA không có nhiều lựa chọn.

Cho nên hiện nay phe Trump đang cố gắng đẩy vụ án lên tòa tối cao. Phe Biden thì mới là phe đang câu giờ.

bearbie

Xe điện
Mà sao bác lại nghĩ là 4 năm tưới, dưới thời Dân chủ thì lại lạc loạn, chả nhẽ 4 năm qua dưới thời cộng hòa chửa đủ lạc loạn sao
Theo tui hiểu ý bác ấy thì 4 năm qua GOP nắm thế thượng phong nhưng DEM nằm dưới quậy, thậm chí nằm dưới mà vẫn chỉ đạo gian lận bầu cử toàn quốc được ==> lỗi DEM
4 năm tới DEM lên thế trên nhưng vẫn không bóp nổi GOP, do dân vẫn ủng hộ GOP ==> TT Biden chả làm được cái tích sự gì do GOP cản đường ==> loạn lạc là do DEM hết, lỗi DEM.

hunggal

Xe tăng
Thế nên em mới tò mò muốn hỏi bác NGC ở trên là bác ấy đọc nguồn ở đâu, em tò mò là chiến thuật của Trump là gì , tại dù có thắng 1 cái kiện bé này thì cơ sở tiếp theo để kiện lên tòa tối cao là ở đâu
Chiến thuật là huy động tiền đóng góp rồi phắn thôi. Đây này, từ 2016 Trump đã bảo tụi DC như thế rồi, ngờ đâu 4 năm sau lại vận vào minh

Son Dakao

Xe hơi
Cụ nào không ngại rủi ro, tin tưởng vào Bin, thì nên mua các cổ phiếu trên.
Biết đâu Bin lên ( khả năng ) lại tìm cách bỏ sắc lệnh trên.

Son Dakao

Xe hơi
Nhớ là bang này Bin dành chiến thắng vào phút cuối :

Voi đi bộ

Xe buýt
Theo em nghĩ thì ta nên chia ra : người Việt và người nói tiếng Việt he he.
Người Việt thì không ghét Trump đâu- đơn giản là vì họ yêu nước Việt.
Kinh quá, giờ lại có cả yêu Trump là yêu nước (Việt, Mỹ).
Trình độ ný nuận trính chị xiêu cấp vũ chụ zồi.
Em còm trên điện thoại sửa không tiện, cụ nào copy cái "cẩm nang ngũ mao đảng" đưa lên để đối chiếu với còm và phản còm của rồ Trump xem độ tương đồng là bao nhiêu phần trăm.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái này có đáng tin hơn mấy dòng tweet của bác Trump không nhỉ
Gay cấn như phim Game of Thrones :))
Hy vọng kết thúc ko hụt hẫng như phim ;))

kienndt

Xe máy
Theo tui hiểu ý bác ấy thì 4 năm qua GOP nắm thế thượng phong nhưng DEM nằm dưới quậy, thậm chí nằm dưới mà vẫn chỉ đạo gian lận bầu cử toàn quốc được ==> lỗi DEM
4 năm tới DEM lên thế trên nhưng vẫn không bóp nổi GOP, do dân vẫn ủng hộ GOP ==> TT Biden chả làm được cái tích sự gì do GOP cản đường ==> loạn lạc là do DEM hết, lỗi DEM.
Chả hiểu sao nhiều bác cuồng Trump thế. Trong khi những việc bác ý đang làm chỉ có hại cho nước mỹ và cũng chưa từng làm gì có lợi gì cho VN cả.

poiuy

Xe ba gác
Thực sự khi trump lên làm tổng thống VN yên ổn hơn bao giờ hết, chả hiểu sao các bạn VN mình trên Of này lại ghét trump đến vậy
Cũng 50/50 thôi chứ có phải toàn bộ ghét Trump đâu? Lại nghĩ đến các TT khác, như Obama chẳng hạn, hồi đương chức thì chắc đến 90% là không ghét, nhưng từ khi có Trump thì pro Trump lại quay sang chửi.

poiuy

Xe ba gác
Chả hiểu sao nhiều bác cuồng Trump thế. Trong khi những việc bác ý đang làm chỉ có hại cho nước mỹ và cũng chưa từng làm gì có lợi gì cho VN cả.
Trump không làm gì chính là có lợi cho VN rồi. Còn nhớ ngược về trước thì liên tục bị kiện chống bán phá giá, bị ủy ban này nọ ra nghị quyết nhân quyền, số lượng nhà dân chủ cũng đông đảo hơn.

taplai2012

Xe trâu

IP man

Xe lăn
Vâng cụ, ngày càng kịch tính.
Quan tòa PA đã ra phán quyết " PA đẵ vượt quá thẩm quyền " khi gia hạn thời gian nhận phiếu- phát súng đầu tiên đã nổ.

Điều nầy có nghĩa một phần lớn số phiếu nhồi vào phút cuối sẽ bị vô hiệu hóa.

Và nó là tiền đề để tối cao pháp viện nhìn vào " vấn đề vi hiến " của PA.

Cắt đuôi phiếu bầu trễ qua thư- recount loại bỏ phiếu bất hợp lệ thì Biden có win được PA bằng mắt he he.

Mất PA thì Biden xem như ghế bị cưa mất một chân. Trong toàn bộ các bang " có vấn đề" còn lại MI, WI, AZ. NV...chỉ cần mất 1 thì xem như Biden gãy ghế he he
Thế này chính quyền bang PA bị tội “cố ý làm trái” hay là “thiếu trách nhiệm” hở cụ ;))

taplai2012

Xe trâu
À, cụ không hiểu style của họa sỹ châm biếm này rồi, open minded một chút đi cụ :)
Cái gì cũng có ranh giới, giới hạn cụ ạ. Cụ xem nó vẽ tổ tiên ng Việt đầu chó như thế kia mà nghĩ là hài hước biếm họa à?

darthvader

Xe điện
Cụ nhìn hình đầu nhân vật đi, có phải là người không? Trong đó có cả cụ đấy.
Em đính chính giúp cụ kia là đầu đó là đầu con rồng , pikalong , họa sĩ Thăng vẽ để giễu cợt cái con rồng đợt Tết dưới HP thì phải.. Chắc cụ nghĩ giống đầu con chó..

Trạng thái
Thớt đang đóng