[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Loại hết phiếu sai luật ra đếm lại. Thắng thua cho đàng hoàng. Có mỗi việc đơn giản thế thôi mấy cụ DC sao lắm lời thế không biết. Trong tình thế này nhìn mặt cụ Bi Đen cứ thấy tội tội 😁😁😁
Những người khẳng định bầu cử minh bạch lại không muuốn chứng minh. Giờ đang dùng mỹ từ vỗ...về mọi người phải công nhận mọi việc rất dân chủ. Vâng, bởi vì tên anh ấy là Dân chủ :))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua có đứa hỏi Trump (trên Twitter Trump) là sao ko có lời nào đề cập đến 6 người Mĩ chết vì tai nạn trực thăng ở Sinai, Ai cập, làm Tổng thống kiểu gì vậy. Câu hỏi đó vẫn chưa được Trump trả lời.

Còn đây là lời chia buồn của Biden tới thân nhân 6 người Mĩ vừa chết.

hunggal

Xe tăng
Loại hết phiếu sai luật ra đếm lại. Thắng thua cho đàng hoàng. Có mỗi việc đơn giản thế thôi mấy cụ DC sao lắm lời thế không biết. Trong tình thế này nhìn mặt cụ Bi Đen cứ thấy tội tội 😁😁😁
Đúng rồi, trước mắt thì thấy thằng thua đang không đàng hoàng :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Biết đâu anh Trump sẽ là Gooc Ba Chốp của Hợp Chủng Quốc Hoa Kỳ và anh sẽ biết USA thành 50 nước nhể
Khoảng tầm 30 chục thôi cụ. Ít nhất là 13 bang đầu tiên sẽ không ly khai. Các bang bị thôn tính sau này thì tùy. :D

bearbie

Xe điện
Vụ này mà hố hàng thì 1 loạt lãnh đạo Canada, Đức... sẽ ngồi khóc với Trump...chứ chắc chắn thua thì Trump cương dữ vậy làm gì cho mất uy tín...
Trump làm gì có uy tín mà sợ mất. Thua rồi ảnh vẫn quyết tâm quay lại vào 2024 và theo CNN thì GOP vẫn phải đầu hàng nếu Trump muốn ứng cử lần nữa dưới cờ GOP. Kiểu như nô lệ suốt đời với Trump, rồi ổng die không biết fan base có chuyển qua Ivanka không, thì GOP tiếp tục dưới trướng Ivanka thêm 50 năm. May mà còn có phe DC đối trọng được với fan base của Trump, không thì độc tài ở Mỹ là có thật.

NGC

Xe tăng
Có gia hạn thời gian nhận phiếu thì cử tri cả 2 bên đều gửi mail.
Biden đang dẫn 49.000 phiếu nên dừng kiểm 10.000 phiếu thì vẫn dẫn trước.
Trump chả được lợi lộc gì.
Nếu cả hai đều gởi mail một cách "hợp pháp" thì đã không có chuyện rùm beng nầy hì hì.

Và em đã nói rõ phán quyết của tòa PA là tiền đề để tối cao pháp viện xem xét PA vi hiến- đó mới là mấu chốt.

Và Khi tối cao pháp viện phán có lợi cho Trump trong vụ kiện PA thì lúc đó ta mới thấy được chuyện gì xảy ra- kịch còn dài lắm.

NGC

Xe tăng
Thế phiếu phút cuối đó coi như bỏ hả cụ
Ở một bài viết trước em có nói vụ kiện PA là tìm điểm closed. hì hì.
Cái nầy rất thú vị vì sẽ làm mọi chuyện đảo lộn.
Vấn đề là tòa tối cao sẽ ra phán quyết thế nào.
Nếu phán " PA vi hiến " thì hàng loạt phương án hai bên sẽ đưa ra long trời lở đất.
Vì trên nguyên tắc " vi hiến " đồng nghĩa một phần hay toàn bộ kết quả ở PA là vô giá trị.

Điểm closed rơi vào đâu mới là chuyện để hóng he he.

heavyrain992

Xe hơi
Nếu phán " PA vi hiến " thì hàng loạt phương án hai bên sẽ đưa ra long trời lở đất.
Vì trên nguyên tắc " vi hiến " đồng nghĩa một phần hay toàn bộ kết quả ở PA là vô giá trị.

Caí này mà em chưa hiểu rõ bác giải thích dẫn nguồn cho em với, thua kiện liên tục, mà không phải thua mà là tóa án bang trả lại không xét thì làm sao mang lên được toán án tối cao ?

Mà sao bác lại nghĩ là 4 năm tưới, dưới thời Dân chủ thì lại lạc loạn, chả nhẽ 4 năm qua dưới thời cộng hòa chửa đủ lạc loạn sao

NGC

Xe tăng
Cầu chúa là cụ đúng, vì chúa đang cầm tiền của e:))
Em đoán mò theo thực tế diễn ra cụ ạ. Nói chắc cụ không tin, tới thời điểm nầy em cũng không mong Trump lật ngược thế cờ.

Em rồ Trump, chắc trên otofun ai cũng biết. Nhưng viễn cảnh xã hội loạn lạc trong 4 năm nữa làm em ngao ngán. Và cũng nói cho rõ , cái sự loạn lạc nầy là do âm binh của DEM gây ra nhé he he.

Và cũng nhân tiện để cho phe tả thế giới trở mình , China vùng lên , sáng mắt các quốc gia ủng hộ DEM chút ha ha ha.

NGC

Xe tăng
Caí này mà em chưa hiểu rõ bác giải thích dẫn nguồn cho em với, thua kiện liên tục, mà không phải thua mà là tóa án bang trả lại không xét thì làm sao mang lên được toán án tối cao ?

Mà sao bác lại nghĩ là 4 năm tưới, dưới thời Dân chủ thì lại lạc loạn, chả nhẽ 4 năm qua dưới thời cộng hòa chửa đủ lạc loạn sao
Cụ phải đọc bài trước của em nữa- phán quyết của tòa PA nghiêng về Trump- đó là tiền đề để lên tối cao pháp viện.

Em chưa bao giờ nói " 4 năm tới, dưới thời Dân chủ thì lại lạc loạn" hì hì.

provtc

Xe container
Em đoán mò theo thực tế diễn ra cụ ạ. Nói chắc cụ không tin, tới thời điểm nầy em cũng không mong Trump lật ngược thế cờ.

Em rồ Trump, chắc trên otofun ai cũng biết. Nhưng viễn cảnh xã hội loạn lạc trong 4 năm nữa làm em ngao ngán. Và cũng nói cho rõ , cái sự loạn lạc nầy là do âm binh của DEM gây ra nhé he he.

Và cũng nhân tiện để cho phe tả thế giới trở mình , China vùng lên , sáng mắt các quốc gia ủng hộ DEM chút ha ha ha.
Thực sự khi trump lên làm tổng thống VN yên ổn hơn bao giờ hết, chả hiểu sao các bạn VN mình trên Of này lại ghét trump đến vậy

hunggal

Xe tăng
Cái này có đáng tin hơn mấy dòng tweet của bác Trump không nhỉ

heavyrain992

Xe hơi
Cái này có đáng tin hơn mấy dòng tweet của bác Trump không nhỉ
Em tin , toàn những người làm việc lâu năm trong ngành rồi, danh tiếng tiền tài của họ dựa vào việc bảo vệ cuộc bầu cử ,chứ em không nghĩ họ trả lời vì thiên hướng chính trị cá nhân

Hoàng A Mã

Xe điện
Tin bây giờ loạn cả lên, é.o biết đường nào mà lần. :D:D:D

NGC

Xe tăng
Thực sự khi trump lên làm tổng thống VN yên ổn hơn bao giờ hết, chả hiểu sao các bạn VN mình trên Of này lại ghét trump đến vậy
Theo em nghĩ thì ta nên chia ra : người Việt và người nói tiếng Việt he he.
Người Việt thì không ghét Trump đâu- đơn giản là vì họ yêu nước Việt.

heavyrain992

Xe hơi
Yên ổn gì bác, chính quyển Trump vẫn đang điều tra nước mình ,cáo buộc nước mình lũng đoạn đồng tiền https://www.nytimes.com/2020/10/02/business/economy/trump-vietnam-trade-investigation.html

Mà nước VN bé tí ah, có khi anh ấy còn chả biết nó ở đâu ấy chứ. Em không ưa Trump bởi ông ấy một là cách nói chuyện thiếu logic, hay tweet tin 1 chiều không có kiểm chứng, hay nói dỗi , phân biệt đối xử các chùng tộc khác.

heavyrain992

Xe hơi
Theo em nghĩ thì ta nên chia ra : người Việt và người nói tiếng Việt he he.
Người Việt thì không ghét Trump đâu- đơn giản là vì họ yêu nước Việt.
Bác đừng công kích mọi người thế chứ, em yêu nước việt và em tin là Trump là mối hiểm họa của thế giới chứ không chỉ riêng VN.

Nhưng em vẫn tôn trong ý kiến của mọi người, chứ ai lại mất đoạn kết công kích nhau không phải người Việt thế, cũng ăn cơm uống chè với nhau cả mà. Mà sao bác thấy nước Mĩ dân nó chia rẽ vậy thì dân Việt mình phải đoàn kết hơn chứ. Không đồng tình quan điểm nhưng ít nhất cũng phải coi như người 1 nhà.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Tối cao pháp viện chỉ can thiệp nếu số phiếu bị nghi gian lận lớn hơn số phiếu chênh lệch hiện có giữa 2 ứng cử viên, khiến kết quả bầu cử bị ảnh hưởng. Ở đây, chênh lệch PA là 55.000 và Trump chưa có bất kì cơ sở nào để chứng minh số phiếu gian lận có thể lớn hơn 55.000 phiếu.

Alex.N

Xe buýt

Phán quyết ở Pa mới xem xét thẩm quyền ra qđ, k đúng thẩm quyền thì huỷ, chứ nội dung qđ (gia hạn time nhận bổ sung thông tin) có sai hay k thì chưa thấy nói gì.
Đơn cử, là phán quyết của toà Pa gia hạn time nhận phiếu vẫn còn hiệu lực chưa bị huỷ, để xem cái phán quyết này có bị lật hay k đã. Nói chung nên tiếp tục hóng thôi :P

heavyrain992

Xe hơi
Tối cao pháp viện chỉ can thiệp nếu số phiếu bị nghi gian lận lớn hơn số phiếu chênh lệch hiện có giữa 2 ứng cử viên, khiến kết quả bầu cử bị ảnh hưởng. Ở đây, chênh lệch PA là 55.000 và Trump chưa có bất kì cơ sở nào để chứng minh số phiếu gian lận có thể lớn hơn 55.000 phiếu.

Thế nên em mới tò mò muốn hỏi bác NGC ở trên là bác ấy đọc nguồn ở đâu, em tò mò là chiến thuật của Trump là gì , tại dù có thắng 1 cái kiện bé này thì cơ sở tiếp theo để kiện lên tòa tối cao là ở đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng