[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

selfer

Xe buýt
Gió có đổi chiều không các cụ?

Phần mềm bầu cử DOMiNiOn bị hắc à??

heavyrain992

Xe hơi
Vụ kiện của họ đệ trình lên SCOTUS là nhắm vào những lá phiếu đến sau ngày 3/11 bạn ơi. Nếu SCOTUS phán quyết tòa án tối cao PA vi hiến thì sẽ có hàng ngàn lá phiếu nữa bị loại bỏ. Hiện tại tin giả đang rất nhiều, có tờ thì nói sau ngày đó 10k, tờ thì nói 20k.... Hãy đợi kết quả cuối cùng.
Ah em hiểu ý bác rồi, vụ đấy thì còn phải xem SCOTUS có nhận không đã, nói chung là lại ngồi hóng tiếp thôi

Ga_son

Xe điện
tàu Hải Dương gì đó vờn sâu trong biển của VN gần 2 tháng hồi 2018, 2019 gì đó, báo hải ngoại đăng hà rầm. Các bác nhà ta đã phải căng não đối phó nó. Không có tàu Mỹ nào ra vô bảo vệ gì đâu, bác đừng thần thánh họ quá. Được cái vụ 2014 khiến Tàu cũng chùn chân, nó cũng không muốn dân VN làm loạn, nên 2 anh đấu trí nhau 1 thời gian rồi thôi, ai về nhà nấy.
Mình chả thần thánh j nước Mỹ vì họ chả cho mình cái j cả năm 2014 khác hẳn 2018,2019 cụ có thể đọc báo nhưng mọi thứ từ khi Trump lên có lợi cho VN rất nhiều kể cả về kinh tế. Riêng đầu tư FDI vào VN giai đoạn 18,19,20 là khá sôi động. Họ không quan tâm đến ta vì ta chả là cái j để họ phải quan tâm. ta quan tâm đến họ ko phải chờ họ vất cho miếng ăn mà họ đánh nhau làm mình dễ làm ăn thôi.

vo nho

Xe điện
Vụ kiện của họ đệ trình lên SCOTUS là nhắm vào những lá phiếu đến sau ngày 3/11 bạn ơi. Nếu SCOTUS phán quyết tòa án tối cao PA vi hiến thì sẽ có hàng ngàn lá phiếu nữa bị loại bỏ. Hiện tại tin giả đang rất nhiều, có tờ thì nói sau ngày đó 10k, tờ thì nói 20k.... Hãy đợi kết quả cuối cùng.
Em nói thế này kiện vậy biết chắc là thua.
Như mình thanh toán tiền qua ngân hàng ấy... Bên tòa nó tính ngày bấm nút gửi chứ ngày tới nó đếch quan tâm vì ngày đó mình thể hiện cái ý chí của mình. Còn đến nhanh hay chậm thì là của ngân hàng với nhau.

gocart

Xe cút kít
Mình chả thần thánh j nước Mỹ vì họ chả cho mình cái j cả năm 2014 khác hẳn 2018,2019 cụ có thể đọc báo nhưng mọi thứ từ khi Trump lên có lợi cho VN rất nhiều kể cả về kinh tế. Riêng đầu tư FDI vào VN giai đoạn 18,19,20 là khá sôi động. Họ không quan tâm đến ta vì ta chả là cái j để họ phải quan tâm. ta quan tâm đến họ ko phải chờ họ vất cho miếng ăn mà họ đánh nhau làm mình dễ làm ăn thôi.
FDI tụt nhiều đấy. Lên TV mà đầu tư.

bearbie

Xe điện
nói chung phe ủng hộ Biden cho rằng những việc có lợi cho VN trong thời Trump nó đi theo dòng chảy từ thời Obama để lại, và bây giờ Biden có lên thì nó vẫn đi tiếp như thế, không có lý do gì để dừng. Mỹ mà đã xoay trục ngoại giao thì nó nghiên cứu kỹ lắm rồi bác, không phải cứ lên rồi muốn xoay là xoay đại đâu.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Như mình thanh toán tiền qua ngân hàng ấy... Bên tòa nó tính ngày bấm nút gửi chứ ngày tới nó đếch quan tâm vì ngày đó mình thể hiện cái ý chí của mình. Còn đến nhanh hay chậm thì là của ngân hàng với nhau.
Bạn đã đọc phân tích của các luật sư sừng sỏ của Mỹ chưa mà bạn nói họ sẽ thua? Rất nhiều luật sư khẳng định tòa tối cao PA vi hiến. Họ còn trích dẫn những điều trong hiến pháp Mỹ ra và chỉ rõ điều đó.

vo nho

Xe điện
Bạn đã đọc phân tích của các luật sư sừng sỏ của Mỹ chưa mà bạn nói họ sẽ thua? Rất nhiều luật sư khẳng định tòa tối cao PA vi hiến. Họ còn trích dẫn những điều trong hiến pháp Mỹ ra và chỉ rõ điều đó.
Cụ cứ đợi đi xem em nói đúng không...

Jangmi

Xe buýt
Đúng thế cụ, nếu đã chấp nhận bỏ phiếu qua thư thì người ta quan tâm cái ngày họ bỏ phiếu vào hòm thư ấy tức là ngày 3/11 hoặc trước đó, còn nó đến tay người nhận vào 6,7 hay thậm chí 20/11 đều được vì vấn đề ở bưu điện chứ có phải do người dân đâu mà tước bỏ quyền lợi của họ

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kể tên thử 4-5 ông luật sư sừng sỏ trong số "rất nhiều" ấy em xem nào. Để em tìm hiểu xem mấy ông ấy nói gì.

thangtrung015

Xe buýt
Sau khi kiểm bổ sung ở Arizona, Mr Biden vẫn thắng ở bang này, khoảng cách được rút ngắn, rất sít sao

nhuataiche

Xe container
Xin thưa nếu phải chọn ai là người bầu cử minh bạch hơn giữa Trump và Biden thì chắc chắn đó là Trump. Lý do:
- Mail-in voting và signature verification là 1 cơ chế lỏng lẻo và dễ bị lợi dụng hơn in-person voting rất nhiều. Điều này là không phải tranh cãi. Người chết đi bầu, người ko quốc tịch, ko register được gửi ballot, xác minh chữ ký thì không có quy trình, standard chuẩn, election officials không được training đủ...
- Với tất cả những bất cập đó mà vẫn có những đ.ảng phái, cá nhân cổ vũ hình thức ấy. Ở chiều ngược lại có bên cực lực lên án. Chưa nói đến những khía cạnh khác, nhưng riêng về sự minh bạch thì chắc chắn bên cổ vũ hình thức bỏ phiếu trực tiếp là bên minh bạch hơn trong cuộc bầu cử này. 71tr phiếu có Trump chắn chắn có giá trị hơn 71tr phiếu của Biden.
Mời bác xem còm #11 của bác Enita Ami để thấy là lý lẽ của Trump nực cười như thế nào !

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi kiểm bổ sung ở Arizona, Mr Biden vẫn thắng ở bang này, khoảng cách được rút ngắn, rất sít sao
Bọn nó thống kê là trong 72 năm qua, Biden là người đầu tiên của Dân chủ thắng cử ở quận Maricopa bang AZ (mà Trump đang đâm đơn kiện), thành trì của phe Cộng hòa. Và kể từ năm 48 với chiến thắng của Truman thì mới chỉ có Bill Cliton và Biden thuộc phe Dân chủ chiến thắng ở AZ trong một cuộc bầu cử Tổng thống.

Biden ko thắng Az, chính Trump trao nó vào tay ông ta.

nhuataiche

Xe container
Câu trả lời của cụ đã thể hiện rõ điều đó rồi, khà khà!
Em ko hiểu ý bác lắm, nhưng chắc chắn là Trump đã thua đau đớn trên thế thắng, và Biden sẽ tiếp quản nhà trắng.
Em vốn ko thích Biden, nhưng cách cư xử của Trump khiến em tin rằng Biden vốn khá tệ, nhưng Trump đang trở nên tệ hơn.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Bọn nó thống kê là trong 72 năm qua, Biden là người đầu tiên của Dân chủ thắng cử ở quận Maricopa bang AZ (mà Trump đang đâm đơn kiện), thành trì của phe Cộng hòa. Và kể từ năm 48 với chiến thắng của Truman thì mới chỉ có Bill Cliton và Biden thuộc phe Dân chủ chiến thắng ở AZ trong một cuộc bầu cử Tổng thống.

Biden ko thắng Az, chính Trump trao nó vào tay ông ta.

Còn đây là phản ứng của người theo dõi vụ kiện Trump ở quận Maricopa bang AZ

nhuataiche

Xe container
Khà khà, người chết vẫn đi bầu thì không thể gọi là “sai sót”, từ diễn đạt đúng phải là “gian lận”. “Sai sót” là 1 cách bẻ lái dạng lươn:))
Nếu có gian lận, chắc chắn là nhờ tài năng phi thường của Trump và cả đảng CH, nắm ghế TT, Thượng Viện, rồi ban này ngành nọ mà ko phát hiện và ngăn chặn được.

Cho nên phải tuyệt vọng lắm hoặc trơ tráo lắm mới kêu gào là có gian lận bầu cử khi mình đang ngồi ở ghế TT !

Trạng thái
Thớt đang đóng