[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

nhuataiche

Xe container
Cụ nên nhớ hành vi tội phạm (nếu có) sẽ rất tinh vi vì nó được bao bọc từ nhiều phía.
Ở đây cụ phải hiểu những trường hợp này chỉ là bước đầu, thể hiện lỗi cơ chế bầu cử ở bang đó.
Về logic nếu cơ chế quản lý giám sát tốt ko thể có chuyện người chết đi bầu cử.
Công cụ quản lý tốt nhất và tinh vi nhất hiện nay theo như em biết là Six Sigma, nghĩa là hướng đến mục tiêu sai sót là 6 phần triệu. Hướng đến, nghĩa là ko dễ mà đạt được.

4 phần 150 triệu mà kết luận được là có gian lận theo hệ thống thì chả ai dám nói gì đâu !

ngoc.ht09

Xe buýt
Tôi có tham khảo hết những gì một tổng thống được xem như người chiến thắng. Đầu tiên ông ta phải được chứng nhận tại tiểu bang. Sau đó được GSA chứng nhận. Việc tôi nói ông ta chưa đủ tư cách là báo Mỹ viết nhé bạn. Ông ta chưa có quyền gì để có thể tiếp nhận quá trình chuyển giao. Nếu ông Trump làm sai ông ta hãy đi kiện.
Nếu ông ta được truyền thông dự đoán chiến thắng và đối thủ chấp nhận thua. Quá trình chuyển giao sẽ được kích hoạt rất nhanh.
Cụ không đủ sức nghiên cứu hết hệ thống của nó đâu (cụ kêu truyền thông thổ tả mà cụ lại dựa vào có vài bài báo để nhận định?), nếu sai thì bao nhiêu lãnh đạo thế giới đã ko lên tiếng chúc mừng, và người ta sẽ ko nhận đt của ông ấy, các Tổng Thống phe cộng hòa và dân chủ đều ra tuyên bố (thậm chí bằng văn bản như ông Bush) ... và có vẻ như là ông ấy cũng chưa thúc giục quá trình chuyển giao thì phải?

DIT

Xe điện
Bài báo không dám nhắc đến GA như là một tiền lệ.

Vì nếu GA và AZ ngã qua Trump thì hai tiểu bang nhỏ WI và NV sẽ rất dễ "bay màu ".
Và không có hai bang nầy thì Biden sẽ hút gió không kêu he he.

Nên câu chuyện GA ngã ngũ the huớng Trump dẫn trước và có bằng chứng sai lệch về phiếu bầu rõ ràng thì cơ hội bước vào nhà trắng của Biden rất thấp.
Hiện tại biden đang dẫn trước tại ga nhé cụ(az finish lượng rồi, biden thắng (báo nói)). Kiểm đi kiểm lại mấy lần biden vẫn thắng, giờ chơi chiêu cuối cùng đếm bằng tay. Khá là nực cười , máy móc làm ra để giảm sai sót của con người, giờ ko tin máy móc luôn. Ko biết có gì hot ko.hy vọng có để có chuyện để hóng. Nếu như vẫn như cũ thì chắc đóng pic này đc rồi

NGC

Xe tăng
Giờ cứ hóng. Tuy nhiên kiểm lại phiếu ko có nghĩa kiểm định lại tính hợp pháp của phiếu bầu. Cái này cần cơ chế khác cụ ạ.
Nó có hai vấn đề chính trong vụ lùm xùm bầu cử nầy cụ ạ.
- Lá phiếu hợp lệ = Kiểm phiếu bằng tay ở GA nhằm đến mục đích nầy.
- Lá phiếu hợp pháp = Thưa kiện ở PA là tìm ra điểm Closed .

Hoàng_Trần

Xe tăng
Cụ không đủ sức nghiên cứu hết hệ thống của nó đâu (cụ kêu truyền thông thổ tả mà cụ lại dựa vào có vài bài báo để nhận định?), nếu sai thì bao nhiêu lãnh đạo thế giới đã ko lên tiếng chúc mừng, và người ta sẽ ko nhận đt của ông ấy, các Tổng Thống phe cộng hòa và dân chủ đều ra tuyên bố (thậm chí bằng văn bản như ông Bush) ... và có vẻ như là ông ấy cũng chưa thúc giục quá trình chuyển giao thì phải?
Sao các bạn tin vào những tờ báo đó mà không tin vào các tờ báo lớn khác của Mỹ? Và tôi cũng đã nói nếu ông Trump làm sai bên DC hoàn toàn có thể kiện. Bạn thấy họ đã làm được gì và đã thắng được chưa?

NGC

Xe tăng
Công cụ quản lý tốt nhất và tinh vi nhất hiện nay theo như em biết là Six Sigma, nghĩa là hướng đến mục tiêu sai sót là 6 phần triệu. Hướng đến, nghĩa là ko dễ mà đạt được.

4 phần 150 triệu mà kết luận được là có gian lận theo hệ thống thì chả ai dám nói gì đâu !
Cụ là black belt hay green belt? he he

DIT

Xe điện
Vậy kiểm bằng máy thì sẽ có nhiều phiếu ko hợp lệ à, cụ vui tính quá. Máy móc chính xác hơn con người gấp trăm lần.

darthvader

Xe điện
Chắc phải đợi đến 20 tháng 1 năm sau nếu TT Trump kiên quyết theo đuổi đến cùng :)

According to the Twentieth Amendment to the Constitution, the candidate with the most electoral votes becomes president at 12:00 p.m. on January 20. The current president’s term is therefore over on that day, just before noon. And all of the allegiance of the government, of the military, of the civil service, switches to the winner of the November 3 election.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Kết luận thì phải để cơ quan chức năng bên đó chốt. Đến giờ phe Trump có bằng chứng nào thì lôi dần ra, chuyện ngay từ đầu khui ra hàng núi chứng cứ là hoang tưởng. Ngay như VN, rất nhiều quan chức vô tù, án nặng chỉ từ những thứ nghe chừng vặt vãnh.
Còn chuyện người chết bầu cử thì 0 phần của ti tỉ cụ nhé. Đó là điều không thể xảy ra trong thế giới thực.

gocart

Xe cút kít
Phút 90+3 trận Sài gòn FC vs Viettel tỷ số đang là 0-1 mà các bình luận viên đã kêu Viettel vô địch.
Ơ hay, cúp đã trao đâu? Nhỡ có đứa nào ăn cắp cúp thì sao? :))

DIT

Xe điện
Sao các bạn tin vào những tờ báo đó mà không tin vào các tờ báo lớn khác của Mỹ? Và tôi cũng đã nói nếu ông Trump làm sai bên DC hoàn toàn có thể kiện. Bạn thấy họ đã làm được gì và đã thắng được chưa?
Đang thắng thì bỏ tiền ra kiện làm gì, cụ hỏi vui thiệt, trump có kiện bằng ổng thằng đâu.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Chết, cụ nói phải có sách, mách phải có chứng cụ nhé. Kể cả khi có tin có vaccine, Biden vẫn cảnh giác người dân rằng vaccine nhanh nhất sẽ được công nhận bởi FDA vào cuối tháng 11 này, và một số người dân Mỹ có thể được tiêm vaccine trong năm nay, nhưng phải nhờ nhiều tháng nữa mới có thể có vaccine trong diện rộng cho nước Mỹ. Biden vẫn tiếp tục khuyến khích người dân đeo khẩu trang, giãn cách xã hội, rửa tay, và các biện pháp khác trong thời điểm hiện tại. Ông nói "đây là tin tốt, nhưng không thay đổi được sự thực đó" (rằng người dân vẫn cần giãn cách). Kể cả khi 99% thắng như hiện nay Biden vẫn kêu gọi giãn cách xã hội, người ủng hộ ông khi ra đường nhảy múa đa phần vẫn đeo kín khẩu trang (mà Biden cũng không kêu gọi người dân ra đường ăn mừng), vậy điểm nào ở đây là "mị dân" trong việc giãn cách xã hội ạ? :)

Lời Biden nói trong hình dưới:

View attachment 5640467
Tôi nói ông ta là người đạo đức giả vì cách đây hai tháng ông ta nói ông ta chỉ tuyên bố chiến thắng khi ông ta được xác nhận. Nhưng điều này cho tới bây giờ hoàn toàn ngược lại. Miệng ông ta luôn khuyên mọi người giãn cách xã hội nhưng những người biểu tình chúc mừng ông ta thì ông ta hoàn toàn không lên tiếng.
Bạn cần tôi tìm video ông ta hứa sẽ không tuyên bố chiến thắng khi chưa được xác nhận không?

taplai2012

Xe trâu
Em đọc thì việc kiểm phiếu bằng tay nhằm mục6duy nhất loại trừ lỗi máy đọc. Tất nhiên những phiếu phô quá sẽ bị loại.
Còn xác định phiếu hợp lệ lại là việc khác cụ ạ.

Lam__Phương

Xe điện
A Biden giờ cũng kêu mấy bang còn lại dừng đếm phiếu đi tao đủ rồi chốt hạ cho tao là xong phim. Nhiều thư quá cũng mệt đếm mãi k xong.

nhuataiche

Xe container
Kết luận thì phải để cơ quan chức năng bên đó chốt. Đến giờ phe Trump có bằng chứng nào thì lôi dần ra, chuyện ngay từ đầu khui ra hàng núi chứng cứ là hoang tưởng. Ngay như VN, rất nhiều quan chức vô tù, án nặng chỉ từ những thứ nghe chừng vặt vãnh.
Còn chuyện người chết bầu cử thì 0 phần của ti tỉ cụ nhé. Đó là điều không thể xảy ra trong thế giới thực.
Với tốc độ khởi đầu là 4 phần 150 triệu thì khả năng lật ngược thế cờ cũng nằm ở mức đó. Phía DC chắc hẳn là đang mong chờ Trump giữ vững tốc độ này cho đến kỳ bầu cử 2024.

ngoc.ht09

Xe buýt
Ông Trump cần phải chứng minh là ông đúng để có thể lật ngược thế cờ, còn bên kia họ trên thế thắng thì họ cần làm gì nữa nhỉ? Giờ chỉ là chờ thời gian thôi. Tôi đọc báo để biết sự kiện thôi, tôi tin vào hệ thống công quyền của nước Mĩ, nó xây dựng và giám sát một cách hoàn hảo đến mức tôi tin là có thể có sai sót, nhưng ko thể là hệ thống. Chứ còn người Mĩ chọn ai là quyền của họ, ko phải quyền của tôi, hai ông này tôi thấy đều hay cả, ko hay sao được làm ứng viên tổng thống Mĩ chứ.

taplai2012

Xe trâu
Với tốc độ khởi đầu là 4 phần 150 triệu thì khả năng lật ngược thế cờ cũng nằm ở mức đó. Phía DC chắc hẳn là đang mong chờ Trump giữ vững tốc độ này cho đến kỳ bầu cử 2024.
Em không nói lật dc thế cờ, ngay cả ông trưởng ủy ban tranh cử Trump cũng nói rất khó khăn.
Tuy nhiên làm rõ đc lỗi cơ chế để mọi người biết sự thật nó ntn. Có gian lận hay không.
Thua hay thắng không quá quan trọng! Quan trọng là minh bạch.

taplai2012

Xe trâu
Chúng em bỏ qua để cứ đi rồi mà cụ nán lại chơi đùa làm gì.
Cụ nói dc người này, họ nói thắng r kiện làm gì, dở à. Nhưng người khác sẵn sàng vào búa bồi, sao Trump ko kiện bang thắng? :))
Mất thời gian lắm, đi tiếp thôi cụ ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng