[Funland] các Cụ Mợ có con gái mới lớn kiểm soát thế nào ?

just for fun

Xe lăn
Nhà có 3 ông con trai thì phải lo cho mỗi ông 1 cái nhà, mệt đầu phết. Bảo sao mấy ông đẻ con gái giàu là vậy.
Thường thì bọn con zai nó hay chơi ngoo hơn con gái, do đó trông nom bảo ban chúng nó mệt hơn. Chứ giờ con giai con gái như nhau, nhà nào cháu thấy cũng gần như chia ts đều cho các con cả. Có ít có nhiều đều chia đều hoặc gần đều.
cháu có 2 trai nhưng chưa nghĩ đến việc phải lo cho mỗi đứa 1 cái nhà bao giờ luôn. Nuôi ăn học đến lúc nào chán học thì thôi. Còn nhà cửa chắc ko có ạ

Roman

Xe điện
Vụ trên mạng thì mẹ nạn nhân cũng bảo cháu nó ở nhà ngoan lắm. Cũng xin phép đi chơi sinh Nhật bạn. Cũng gọi điện xin phép về muộn tí (tí là 1-2h sáng). Chỉ có điều yêu dân chắc làm tài chính mùa bóng. :(

Thanhdream

Xe hơi
Nhà em 1 trai 1 gái. Nhiều khi em thắc mắc tại sao cứ phải con gái là lo nhỉ. Có phải do chúng ta cứ áp đặt việc "con gái là thiệt thòi ..... Ko biết nhà các cụ thế nào, nhà em thi thoảng hay tranh luận việc thằng con jai bị em tẩn suốt còn con gái em chiều hơn, vk thì kiểu "Người ta có con trai thì cưng chiều, đây động tý là xuất chiêu"

tunglam2806

Xe tăng
Em 21 tuổi có ng yêu, một tuần được đi chơi 1 buổi về trước 10h, còn các buổi khác thì hầu như ng yêu em đến nhà em chơi ăn cơm xong 9h30 xin phép về, em tiễn về muộn phát bà già alo gọi lên, có hôm còn ra ngõ gọi😅. Sau chồng em thấy bất tiện quá xin cưới năm em 23. Cưới xong đúng là sổ lồng chồng chở đi chơi khắp nơi🥰. Ôi nhanh quá giờ đã 20 năm theo chồng. Giờ em có con trai 18, con gái 11 cũng đang luyện công cho các cháu vào quy củ được như ba mẹ ngày xưa thì tốt🥰
Vợ em 18t có ngừoi yêu. Tuần được đi chơi 0 buổi. Ngừoi yêu cũng không đến nhà vì bị cấm yêu. Đi chơi với ngừoi yêu toàn vào ban ngày và phải về đúng sau giờ học. Tối chỉ đi được trong những trường hợp như đi sinh nhật bạn hay phải nhờ bạn gái thân qua đón. Mà đi thế không thoải mái nên cũng không đi. Đi làm thì được thả hơn tẹo. Quả lấy chồng đc sổ lồng thì giống hệt nhau đấy:))

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Cháu bé bị bắn có lịch trình chơi đêm cũng khiếp.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em có đợt vợ cầm điện thoại về bảo cài phần mềm hộ đồng nghiệp. Em xem máy thì phát hiện truy cập cả đống truyện sex loại khá nặng của nữ dạng truyện teen.
Đồng nghiệp nhà chả có gì ngoài tiền, đổi lại chồng đi vắng suốt. Con gái lớn mới lớp 7, máy này là của cháu.
Em thì có con gái lớp 6. Vẫn kiểm tra lịch sử truyâps cập, theo dõi nội dung sử dụng, thấy đọc các truyện yêu đương ảo mộng, em đã cấm dùng máy.
Sau khi phát hiện thấy cháu kia đọc các truyện này em đưa vợ xem rồi bảo luôn: từ giờ không cho con dùng điện thoại thông mình cho đến cấp 3. Đọc tiếp xúc mấy cái này rất gây ảnh hưởng tâm lý, cảm xúc, suy nghĩ, chỉ một lần là ám ảnh còn học hành gì nữa.
Con đường học thì bố mẹ phải chọn trường và đồng hành thôi!

otothanglong

Xe điện
Cháu bé bị bắn có lịch trình chơi đêm cũng khiếp.
Vâng em xem xong nên mới lập thớt này hỏi các cụ mợ, dự sn xong lại tụ tập về bên long biên, rồi ở đó mới xảy ra xich mích, mà nhìn mặt mấy thành phần bị bắt trên báo đúng là nhìn mặt bắt hình dong, trông chúng chẳng phải là người tử tế gì.

Giáo dục tích cực phải là kiểu tiêm vác xin phòng bệnh, các cách phòng tránh nhiễm bệnh, hay là khi bị bệnh thì phải làm sao chứ ko phải nhốt cách ly với bệnh tật.

Chưa kể tính cách của những đứa có ông bố bà mẹ kiểu ra lệnh phải nọ kia, chúng nó có nhiều khác biệt lắm.

Với 1 đứa con gái tuổi lớn và cả sau này, 1 trong những cái tệ nhất có thể xảy ra là nó yêu 1 thằng chả ra gì hoặc bị 1 thằng mất dạy yêu, theo đuổi.
Chắc cụ làm đa cấp? Em nghe giống lắm.

Ishilt

Xe máy
Em theo trường phái kỷ luật và rắn.

Bọn em 1 đoàn 4 xe đi chơi 12 ngày. Nhưng chỉ duy nhất 1 ngày xuất phát chậm 5p vì lý do một bạn nhỏ bị đau bụng.
Em có quy trình rất rõ ràng cho từng đứa: xếp đồ, khuân vác vali xuống xe, check phòng lần cuối... có lỗi ở công đoạn nào em quy trách nhiệm đc ngay và xử ngay lập tức.

Tối hôm trước thông báo 7h mai xuất phát. Chúng nó phải lo hết chuyện đồ đạc, xếp lên xe và ngồi đợi em xuống. Ăn uống, ỉa đái phải tự lo liệu trước. Việc của em là đi tay không xuống xe, chuẩn đét 7h xe em di chuyển (dẫn đoàn). Xe nào cũng phải chấp hành theo giờ của xe trưởng đoàn.

Ngày thường ở nhà đúng 6h30 em xuất phát. Thằng nào chậm cho rớt ngay. Em nói rõ "các ông đi nhờ xe tôi, nên ko có chuyện tôi đợi các ông". Vài lần bị rớt nó phải nghỉ học, em kệ cho nghỉ học vì học cả đời nghỉ vài buổi chả sao hết. Báo với giáo viên phạt tội vô kỷ luật. Nó hạnh kiểm khá cũng đc em ko quan trọng.

Nhà em nói không với game. Nhà không có tivi. Không wifi. Không cho dùng điện thoại toàn thời gian.
Cụ đúng kỷ luật quân đội đấy

xommai

Xe tải
2 năm bố mẹ mợ phải nuôi ông con rể tương lai tuần 6 bữa cơm tối. Chậc chậc! Em đề nghị truy thu tiền cơm ạ :)).
3 bữa ạ. Cơ mà cũng đáng mợ ạ. Đến giờ bà Ngoại vẫn hài lòng ông con rể này lắm

kobietdatlagi

Xe tải
2 F1 nhà cháu nó lại ngoan quá. Hầu như chúng nó chả ra khỏi nhà nếu ko phải đi học. Cháu muốn đuổi chúng nó đi chơi nó cũng ko đi cho :((

Wall1

Xe buýt
Cái này e hỏi nghiêm túc, là chuyện ko để BG có bầu, cụ có chia sẻ với con các biện pháp ko ạ? Em sợ nhiều bạn trẻ lạm dụng thuốc tránh thai khẩn cấp khéo sau này tịt xừ luôn
F1 nhà e đi học ĐH, cũng thây có bạn gái, e mua cho 1 lố BCS và tránh thai khẩn cấp, nhắc nhở lớn rồi, chơi gì thì chơi đừng chơi ngu.
Đừng để bg có bầu rồi ảnh hưởng đến cuộc sống sau này của cả 2 đứa.
Thấy gật gù ghê lắm mà cũng ko biết thế nào.

MuathuHN252

Xe cút kít
F1 nhà e đi học ĐH, cũng thây có bạn gái, e mua cho 1 lố BCS và tránh thai khẩn cấp, nhắc nhở lớn rồi, chơi gì thì chơi đừng chơi ngu.
Đừng để bg có bầu rồi ảnh hưởng đến cuộc sống sau này của cả 2 đứa.
Thấy gật gù ghê lắm mà cũng ko biết thế nào.
TTKC thì ko nên cụ ơi. Giữ để ko có bầu là 1 chuyện nhưng còn giữ cho sức khỏe sinh sản của bạn gái nữa ạ.
Nếu đứa nào nó đi đá phò thì chắc nó cũng sẵn sàng dùng BCS thôi, nhưng nếu bạn gái của nó, 2 đứa tìm hiểu quen nhau cả hằng tháng hàng năm và tin tưởng nhau thì chúng nó ko chịu dùng BCS đâu ạ. Các cụ lớn tuổi, đủ lý trí và lường trước dc hậu quả còn chả thích dùng nữa là mấy cái đứa mới lớn.
Cụ mua TTKC và BCS đưa nó, khéo nó toàn xài TTKC thì hỏng đấy

Bopbi_hsgs

Xe container
TTKC thì ko nên cụ ơi. Giữ để ko có bầu là 1 chuyện nhưng còn giữ cho sức khỏe sinh sản của bạn gái nữa ạ.
Nếu đứa nào nó đi đá phò thì chắc nó cũng sẵn sàng dùng BCS thôi, nhưng nếu bạn gái của nó, 2 đứa tìm hiểu quen nhau cả hằng tháng hàng năm và tin tưởng nhau thì chúng nó ko chịu dùng BCS đâu ạ. Các cụ lớn tuổi, đủ lý trí và lường trước dc hậu quả còn chả thích dùng nữa là mấy cái đứa mới lớn.
Cụ mua TTKC và BCS đưa nó, khéo nó toàn xài TTKC thì hỏng đấy
Đúng chuyên môn của mợ nhé
Bẩu chúng nó dùng bcs mà bg chúng nó ko thích thì cũng chịu. E thấy hồi trc nhiều nữ đã ko thích dùng bcs rồi

tunglam2806

Xe tăng
Đúng chuyên môn của mợ nhé
Bẩu chúng nó dùng bcs mà bg chúng nó ko thích thì cũng chịu. E thấy hồi trc nhiều nữ đã ko thích dùng bcs rồi
Em đồ rằng chả mấy cụ xxx với bạn gái mà dùng bcs. Ngay cả các nàng cũng thế. Nhiều nàng không thích. Kêu mất cảm giác. Nói tóm lại vẫn do các bố hết. Bố nào vô trách nhiệm thả vào trong sướng cái thân thì chỉ khổ chị em.