[Funland] Các Cụ/Mợ có bao giờ không còn đồng tiền nào trong túi không????

cháu lên 3

Xe container
Cháu cũng nhiều lần như thế ạ

miwon

Xe tăng
mấy năm nay e tuyền hết tiền - có lần phải cầu viện thằng bạn trong SG bắn cho 2k để đủ trên 50k rùi rút ra tiêu tạm - hic đời đúng là :((

dunghud

Xe tăng
mợ ham vui tốt quá, mai chuyển vào túi e ít xèng, e xin cảm ơn và hầu cụ cả đời, cụ muốn làm gì e thì làm

TVPL

Xe container
Ngày trước em đi con wave rách, mấy vụ thay săm giữa đường (em nhớ lần nhiều nhất là 65k) toàn phải gọi mấy đứa em đến trả tiền.
Vật đổi sao dời, bể cạn thành nương dâu, 3 năm sau em nâng được thành 4b, nhưng rồi tiền vẫn chả dư rả lúc nào Gấu túm hết roài còn đâu :)

Sau cơn bĩ cực tới hồi thới lai, miễn là cụ luôn kiên cường phấn đấu cho mục tiêu của mình. Nếu nhà cụ không ngại, cụ PM cho nhà cháu số tk của cụ, cháu cho cụ vay tạm một ít vào tk, khi nào nhà cụ thầu giầu thì gửi lại cho nhà cháu cũng được ạ.
Cụ hamvui tốt quá, vodka cụ !

Chỉnh sửa cuối:

The Killer

Xe điện
Cóa em ạ. Thời cấp 2 :P.
Em Fun đấy đôi khi thế cũng có những cảm giác rất Yomost ý chứ :x

emhamvui

Xe tăng
mợ ham vui tốt quá, mai chuyển vào túi e ít xèng, e xin cảm ơn và hầu cụ cả đời, cụ muốn làm gì e thì làm
Cụ lang thang vào chỗ này làm giè. ớ ờ, vậy hả. nhà iem thì chả rám cho cụ hầu đâu, dưng mờ nhà iem có pà cô năm nay đang tuổi hồi xuân, cụ dự xem có làm được cái rì không thì báo lại cho nhà iem biết với ná ná ná.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Em tuyền đi ăn rồi mới nhớ là trong túi hông có xiền:P

nikita24480

Xe tăng
Hiện tại trong túi em chỉ còn có đúng 32.500 đồng. Buổi chiều chơi sang, oánh 1 lúc 4 đôi bốt hết những 8 chục. May mà vay kịp bà chị hàng xóm....

mondeo1186

Xe tăng
haha. Cụ này giống mình. Mới đấy mà đã cách đây máy năm òi. Tự dưng thấy nhớ cái thời sinh viên quá!:)
Ngày xưa em với 1 chú nữa ở trọ với nhau, tiền ăn Mỳ tôm cũng không có nhưng lô thì vẫn ghi nợ đựoc 10 điểm. Tối xịt lô đi vay được 5000 đồng ra làm 1 cọc xèng ngồi cày 1 hồi lại kiếm được 2 đĩa cơm rang với 2 cốc bia vi sinh ngay. giờ nghĩ lại thấy thú vị thật

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bình thường mà bác ơi, e đi Mer mà có những lúc vào đổ xăng có 100k đây này. Cuộc sống nó thế mà, cứ lạc quan lên bác ạ:)

Habuon89

Xe buýt
Em tuyền đi ăn rồi mới nhớ là trong túi hông có xiền:P
Cụ này,giỏi quá nhỉ!
@Em thì chả bao giờ bi đát như cụ,dưng mà theo em tình hình rất là tình hình của cụ bây giờ là phải vay tạm người quen mà chi tiêu thôi :"sông có khúc,người có lúc" mà cụ!
Mà cụ quê ở đâu?Đang ở HN à?Cho em ít thông tin đi.

Chỉnh sửa cuối:

olala9x

Xe tải
Cháu đag sinh viên ở nhà, cũg nhiều nhiều lúc thế :-B
Nhưg h cháu giầu hơn cụ.còn hơn 400k.keke.

mondeo1186

Xe tăng
Kê các cụ nghe chuyện này.

Đận ấy mới ra trường, hết tiền cả tháng, phải gọi là chạy ăn từng bữa toát mồ hôi. Đến ngày thứ n thì thực sự ko thể quay đâu vài ngàn lẻ để ăn bữa cơm. Trước đó dăm ngày thì toàn mua nợ mỳ tôm, đến hôm đó cái quán bán mỳ nợ cho mình nó nghỉ bán. Đói và thèm cơm vãi cả lái. Cái cảm giác thèm cơm (vì ăn mỳ quá lâu) nó day dứt, khắc khoải ko bút nào tả xiết.

Em bèn đeo cái cặp giả da màu đen, bên trong tuyền báo cũ, ghé bừa vào cái quán cơm trên phố gần chỗ trọ. Lúc ấy đói làm liều, chen chân gọi một suất cơm tương đối hoành (nhớ mấy món: nem rán, thịt bò kho và đĩa cần xào). Nghĩ bụng, đằng nào cũng éo có tiền, gọi rau dưa thì cũng là gọi, mà thịt cá cũng là gọi... em choén một mạch đẫy bụng. Oánh chén xong mới bắt đầu lo tìm cách thương thuyết với chủ quán, vì là quán lạ. Run vãi cả ái. Liếc mắt nhìn cái cặp giả da một hồi, cuối cùng quyết định đứng dậy mang cặp tiến tới bàn ...thanh toán (có éo tiền mà thanh). Chìa cái cặp trước mặt chủ quán, hỏi của cháu hết bao tiền (để bỏ cặp lại làm tin, quay lại chuộc sau).

Bà chủ quá béo tốt ngó ngó rồi bảo " À, của chú có người trả hộ rồi nhá!"

Ối giời ôi!!! Tim em muốn vỡ tung ra 3 mảnh đỏ tươi. Líu hết cả lưỡi " Ai trả thế bác?" Bà chủ quán: " Cái con bé gì mặc áo vàng vàng í!"

Té ra là em bán hoa quả trọ gần chỗ em, nó ngồi góc trong cùng, lúc nhà cháu vào cũng chỉ gật đầu chào qua loa.

Kể từ đó em trở nên yêu màu vàng...
Cái này cụ viết thêm hồi kết nữa là có thể in thành truyện ngắn hay đấy. thời SV em cũng được trả hộ tiền bánh rán mấy lần rồi

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Tiền thì e ko thiếu..........

Nhưng chủ yếu là em đi vay :))

Dạo này em cũng bi đát lém, chờ mãi chưa nhận đc hợp đồng nào :((