Các cụ kiến trúc sư thiết kế xây dựng phong thủy địa lý vào giúp em gấp với.

GLK2012_4Matic

Xe tải
làm dầm bẹt cụ ah, khẩu độ 7m ngang này em hay làm dầm bẹt tiết diện khoảng 40x40cm sau đó làm thạch cao trang trí che đi. Góc khuyết cụ chủ làm giếng trời rồi tầng 1 làm sân vườn quá đẹp, ở góc khuyết này bên tầng trên đua ra khoảng 1,5m làm khu vc khép kín cho phòng tiếp giáp cũng rất hợp lý
Cụ ơi dầm bẹt nghĩa là thế nào ạ?

Phập

Xe điện
làm dầm bẹt cụ ah, khẩu độ 7m ngang này em hay làm dầm bẹt tiết diện khoảng 40x40cm sau đó làm thạch cao trang trí che đi. Góc khuyết cụ chủ làm giếng trời rồi tầng 1 làm sân vườn quá đẹp, ở góc khuyết này bên tầng trên đua ra khoảng 1,5m làm khu vc khép kín cho phòng tiếp giáp cũng rất hợp lý
Dầm bẹt 40x40 là sao hả cụ?

GLK2012_4Matic

Xe tải
Cụ Phập lưu ý, với diện tích mặt bằng này thiết kế đẹp thì rất dễ nhưng không hề tiện dụng lắm đâu.
Giao thông rất khó bố trí, phòng khó đẹp.

(chém = đt nên khó nói quá!)

ivannnn

Xe tải
Cụ Phập lưu ý, với diện tích mặt bằng này thiết kế đẹp thì rất dễ nhưng không hề tiện dụng lắm đâu.

Cụ Phập cứ bỏ 20 củ lên đây tổ chức quộc thi ý tưởng, đẹp ngay

Phập

Xe điện
Cụ làm em hoang mang rồi đấy, cụ thử phác qua dùm em xem sao.

noithatkientruc

Xe điện
Dầm bẹt 40x40 là sao hả cụ?
Dầm bẹt là những dầm chiều cao thấp hơn so với dầm thông thường ( do thấp hơn lên phải tăng cường sắt ). Dầm thông thường là dầm tiết diện hình chữ nhật làm chiều cao dầm lớn dẫn đến chiếm không gian bên trên - không gian sát trần ( nhưng bù lại chi phí cho phần cốt săt ở bên trong dầm là nhỏ nhất ) . Dầm thông thường này tiêu chuẩn là chiều cao dầm =1/8 đến 1/12 so với chiều dài dầm . Nếu tính theo dầm thông thường khẩu độ nhà cụ thì dầm phải cao ~ 70cm. Khi chiều cao này bên kết cấu càng làm thấp đi bao nhiêu thì cần tăng số lượng thép tương ứng. Nhà cụ còn làm sàn không dầm đc ( nó là sàn cao khoảng 20-25cm có gia cố sắt to tại vị trí nối các cột với nhau ở trong sàn ) .

Chỉnh sửa cuối:

AQ.

Xe tăng
Đất quá đẹp nếu không đặt vấn đề kinh doanh.
Cụ ở Hoàng Mai thì gần chỗ em rồi.
Rảnh cụ qua Linh Đàm, cho em cốc cà phê em phác tại chỗ cho cụ. Có đủ vườn tược, để xe, chơi bời các kiểu.
Món này pahir gặp nhau, vừa vẽ vừa thuyết trình nó mới ngấm và mới sát ý. Chém qua bàn phím khó lắm.

GLK2012_4Matic

Xe tải
Cụ làm em hoang mang rồi đấy, cụ thử phác qua dùm em xem sao.
Cháu chỉ làm được kết cấu và dự toán thôi
Khi nào cụ ưng ý phương án kiến trúc thì cháu sẽ giúp phần kết cấu.

Qua mấy trang cháu thấy các cụ kia chỉ chém gió và “vẽ” bằng mồm là giỏi, cụ nên thuê Kts để có cái nhìn toàn diện và chuyên nghiệp. Chỉ cần thuê phần kiến trúc thôi, chắc không quá 3 củ đâu.

Làm nhà là chấp nhận đẽo cày giữa đường, tuy nhiên cụ chỉ cần nêu rõ yêu cầu về công năng, mong muốn và khả năng tài chính, việc còn lại là của tay chuyên nghiệp.

Nhắc lại: nếu cần cháu sẽ giúp cụ free phần kết cấu và dự toán.

xepxo

Xe hơi
Cháu chỉ làm được kết cấu và dự toán thôi
Khi nào cụ ưng ý phương án kiến trúc thì cháu sẽ giúp phần kết cấu.

Qua mấy trang cháu thấy các cụ kia chỉ chém gió và “vẽ” bằng mồm là giỏi, cụ nên thuê Kts để có cái nhìn toàn diện và chuyên nghiệp. Chỉ cần thuê phần kiến trúc thôi, chắc không quá 3 củ đâu.

Làm nhà là chấp nhận đẽo cày giữa đường, tuy nhiên cụ chỉ cần nêu rõ yêu cầu về công năng, mong muốn và khả năng tài chính, việc còn lại là của tay chuyên nghiệp.

Lạy cụ, cụ chả biết gì về kiến trúc đừng có chém bừa. Làm như cụ cái chức danh chủ trì cho ch ó nó ăn à. Rồi râu ông nọ lại cắm cằm bà kia thôi.

AQ.

Xe tăng
Làm KT 3 củ, chắc cụ GLK2012_4Matic nói đến sơ phác ý tưởng.
Khoản này nhiều cụ giúp nhau không lấy phí được mà. Chứ ra bản thiết kế đàng hoàng ......
.... em cũng muốn đập máy xé bằng đi cho rồi.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Dành trọn tầng 2 cho phòng khách và bếp, tầng 3 là 3 phòng ngủ có ban công, một phần tầng 4 là phòng thờ phòng giặt thì có hợp lý không <- hợp lý, tầng 1 để 2 oto, hoặc kinh doanh đều ổn
Phòng khách em muốn thật rộng và không có cột giữa phòng (trốn cột) có được không <- được, bay 7,5m thoải mái.
Em định xuống tay phang <- phang đi cụ
Mảnh đất khá đẹp, 2 mặt thoáng. Theo em:
Tầng 1: Để xe hoặc bán hàng
Tầng 2: Khách + Bếp
Tầng 3: 2 phòng ngủ + 1 phòng sách nhỏ
Tầng 4: 1 phòng ngủ + 1 phòng thờ + sân phơi, máy giặt.
Góc khuyết: Cầu thang và giếng trời nhỏ.

Cụ nên thuê thiết kế cho đẹp. Giải pháp kết cấu cho dầm nhịp lớn không khó, vấn đề chính cụ đầu tư đến đâu thôi.

Phập

Xe điện
Vâng chắc chắn em phải thuê thiết kế rồi, giờ em đang cân nhắc về tổng thể về công nằng và mỹ kỹ thuật để quyết sớm ạ, sắp chồng tiền rồi.

ivannnn

Xe tải
Chú em GLK2012 lưu ý khi phát ngôn kẻo vạ mồm có ngày
Haizzz, có một miếng đất chưa mua, vậy mà gần chục ông kts xúm vào tư vấn nhiệt cứ như ngày mai giác móng đến nơi, cuối cùng được ông kễnh kc nó vo viên vứt mợ vào sọt rác hết, thật chả biết đường nào mờ lần,

Đất đã mua éo âu

GLK2012_4Matic

Xe tải
Mấy ông con giời khua môi múa mép làm gì? Đưa ra cái mặt bằng hợp lý đi rồi nói đến tiền nong chứ? Múa mép thì bao nhiêu tiền cho đủ?

nhq.arch

Xe container
Cụ phập hỏi gì các cụ trả nhời đấy thôi, mặt bằng bố trí thế nào cho hợp lý là đủ. Còn đất đẹp hay cột hay trốn cột, tất cả phải có khảo sát tới thiết kế mới đưa ra phưong án cụ thể.
Đất này có vẻ oằn tà vằn chưa chắc đã đẹp. Túm lại ưng với giá tiền thì mua, sau đó mới tính đến thiết kế. Còn chưa tự tin cụ chủ kéo ngay một cụ đến xem đất góp ý giúp.

GLK đang phải vạ rượu, liên thiên quá

GLK2012_4Matic

Xe tải
Làm KT 3 củ, chắc cụ GLK2012_4Matic nói đến sơ phác ý tưởng.
Khoản này nhiều cụ giúp nhau không lấy phí được mà. Chứ ra bản thiết kế đàng hoàng ......
.... em cũng muốn đập máy xé bằng đi cho rồi.
Đúng là ý em nói về phần sơ bộ ý tường, nếu là bản chi tiết thì ko có con số em nói ở trên đâu cụ.
Gớm chưa gì mấy cụ kia đã nhảy dựng lên, như em lấy cắp tiền trong ví không bằng.
Khiếp quá. Mỗi người 1 ý tư vấn cho cụ chủ thớt để cụ ý còn quyết mua hay không.
, đằng đây là cố tình gạch đá em cho chết thì thôi.

0906021102

Xe tải
90K/m2 em làm tư vấn thiết kế bản vẽ thi công cho cụ trọn gói đến khi nào ưng thì thôi !

GLK2012_4Matic

Xe tải
Chú em GLK2012 lưu ý khi phát ngôn kẻo vạ mồm có ngày
Haizzz, có một miếng đất chưa mua, vậy mà gần chục ông kts xúm vào tư vấn nhiệt cứ như ngày mai giác móng đến nơi, cuối cùng được ông kễnh kc nó vo viên vứt mợ vào sọt rác hết, thật chả biết đường nào mờ lần,

Đất đã mua éo âu
Khổ, em hay mắc bệnh nhiệt tình, ai cần j em giúp.
Em xin rút kinh nghiệm lần sau. Thank cụ

xepxo

Xe hơi