[Funland] Các cụ hay mua giày ở đâu? Formal shoes nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Maxo_hn

Xe hơi
Website
www.maxohn.com.vn
Chọn những đôi ghi rõ Buy It Now thì việc gì phải rình bid, cứ thế mà múc. Rating của người bán cứ 97-98% trở lên là yên tâm rồi.

Nói chung các bác thích đôi nào thì gửi link cho các bạn chuyên nhận đặt hàng web Mỹ (hoặc nước khác) có uy tín rồi họ order hộ & ship về tận tay cho. Thường thì giá rao trên link + thuế ở Mỹ + tiền ship nội địa bên Mỹ đến địa chỉ của người nhận đặt hàng bên Mỹ + tiền phí cà thẻ & công mua hàng (tùy vào giá trị hàng, thông thường 10-15% trị giá) + tiền ship về Việt Nam (thường là 6usd/pound) = giá giầy đến tận chân bác.

Trước khi xuống xèng thì các bác nên tìm hiểu kỹ size giầy kẻo về lại rộng chật :D.
Rình bid thì mới đc rẻ, còn Buy it now thì cũng chả rẻ gì, hỳ hỳ :D nếu cụ tự mua lấy thì kiết kiệm đc cái khoản công mua nữa.
Còn ko biết gì thì cứ giao phó cho các bạn chuyên đặt hàng thôi :)) tự mua cũng là 1 cái thú, hehehe :))

Chỉnh sửa cuối:

Hết nhớt

Xe hơi
Có người bán đứt và có người bán đấu giá nên bác không thể nói rình bid thì rẻ hơn được. Giầy size 8-9-10 nhiều khi bid giá cao vẫn hịt như thường, hị hị.

Tự mua thì sẽ phải chịu rủi ro nếu hàng hoá bị hư hỏng thất lạc trong quá trình ship hàng, chưa kể mình không kinh doanh chuyên nghiệp nên về đây còn bị hải quan đánh thuế hoặc gây khó dễ. Riêng em thì luôn sẵn sàng trả tiền dịch vụ rồi gửi link để những người chuyên nghiệp mua đồ cho mình. Em cứ toàn nhận hàng rồi mới phải trả tiền chứ không phải đặt cọc hay trả trước.

Tầm này lọ mọ lên mạng mua đồ thì ai chả biết cách tự đặt hàng & thanh toán qua paypal, em thật.

Maxo_hn

Xe hơi
Website
www.maxohn.com.vn
Mỗi ng 1 quan niệm về việc tự mua hay mua qua dịch vụ, và mua bid hay buy it now. Tuy nhiên cụ bảo ai cũng biết cách tự đặt hàng và thanh toán thì CỤ NHẦM TO RỒI =))

c3df32ea

Tháo bánh
trước e hay mua của Giày Hải Phòng ở dốc Bà Triệu. Nhưng giờ nó chuyển đâu rồi ý.. có cụ nào biết ko ạ??

honsute

Đi bộ
bác doomsday ơi, bác cho e xin nick yahoo của bác e hỏi về giầy chút đc ko a? bác nhắn inbox cho e cũng đc a. cảm ơn bác nhìu ^^

Hết nhớt

Xe hơi
Mỗi ng 1 quan niệm về việc tự mua hay mua qua dịch vụ, và mua bid hay buy it now. Tuy nhiên cụ bảo ai cũng biết cách tự đặt hàng và thanh toán thì CỤ NHẦM TO RỒI =))
Xin nhỗi cụ, cụ kdcn nhưng vẫn còn gì và này nọ lắm. Thuốc đắng dã tật...

Maxo_hn

Xe hơi
Website
www.maxohn.com.vn
Xin nhỗi cụ, cụ kdcn nhưng vẫn còn gì và này nọ lắm. Thuốc đắng dã tật...
Em cứ toàn nhận hàng rồi mới phải trả tiền chứ không phải đặt cọc hay trả trước.

Tầm này lọ mọ lên mạng mua đồ thì ai chả biết cách tự đặt hàng & thanh toán qua paypal, em thật.

Cụ phân tích cho em cái gì và này nọ nó là cái gì, em nói thẳng nhá, cụ ở cái giếng nào đấy, để em còn biết đg bảo các cụ khác tránh cái giếng của cụ ra =)) cụ thích tỏ ra nguy hiểm quá nhỉ, em phục cụ nhất caí khoản nguy hiểm đới :>
Đơn giản thôi, cụ chỉ ra đây những nhà nào đặt hàng mà ko thu tiền khách xu nào ra em học hỏi để lần sau em đặt cái gì em còn chạy sang đấy. ?? Xem có nổi 1 vài cái nhà như thế ko nào. Tự dưng bỏ ra đống tiền mua đồ rồi nhỡ khách ko lấy, cụ có biết return và đợi back money nó lâu và phức tạp như nào ko mà cụ bảo bây h có nhà bỏ ra tiền mua rồi về mới thanh toán, vài $ 1 món thì e ko thèm nói, chứ ở đây ai chả có nhu cầu mua đồ vài trăm vài nghìn $.
Tiếp nhé, nếu ai cũng biết tự mua tự thanh toán qua mạng như cụ nói, thì xin thưa với cụ, những cái nhà đặt hàng qua mạng mua nc ngoài về bây h cũng chả như nấm mọc sau mưa nhiều như thế đc, vì chả ai thèm dùng dịch vụ ấy.
1 cách cực kỳ đơn giản khác, cụ có tự tin mở 1 topic "hỏi các cụ nào biết thanh toán paypal" trên ngay mục cafe otofun này xem có bao nhiêu cụ vào bảo các cụ í biết mua, xem có bao nhiêu ng bảo ko biết, có AI CŨNG BIẾT như cụ nói ko nào.. Thật đúng là lắm kẻ nguy hiểm thật

NTH

Xe điện
Nhà cháu thì thích đủ các thể loại, từ boots, derby, oxfoxd, monkstraps, loafer đến moccasin cụ ạ.
Mỗi tội chả có nhiều tiền mua để thỏa lòng mơ ước.
Boots thì cháu thích: Chelsea boots, Chukka boots, balmoral boots, jodhpurs boots, đủ màu sắc thì càng tốt
Derby: cháu thích không bằng oxford, có thể là đế dainite và mặc với Khaki, Jeans
Oxford: cháu thích whole cut, wingtip hoặc là U-last
Monstraps: cháu cực kỳ yêu thích monkstraps vì tính versatile của nó, hiện cháu hay đi loại này, double monk ạ.
Đấy là thích thế thôi, chứ hiện cháu chỉ có 1 đôi monkstraps, 1 đôi wingtip, 1 đôi oxford whole cut, 2 đôi derby, 2 đôi desert boot, 1 đôi chukka boots, 1 đôi moc.
Giầy cháu mua ở chỗ cổng đại học xây dựng, mua linh tinh ở cả trỏng và cả trên mạng.
Em lại hay mua vỉa hè chỗ Chợ Sinh viên - cầu vượt Xuân Thủy. Hịn cực.

alexandra

Xe điện
Nhà cháu hay mặc Jean nên thường chọn giày như này:

Chỉnh sửa cuối:

bướm_xinh

Xe máy
Công nhận là cụ ý nguy hiểm thật ;))
Có người bán đứt và có người bán đấu giá nên bác không thể nói rình bid thì rẻ hơn được. Giầy size 8-9-10 nhiều khi bid giá cao vẫn hịt như thường, hị hị.

Tự mua thì sẽ phải chịu rủi ro nếu hàng hoá bị hư hỏng thất lạc trong quá trình ship hàng, chưa kể mình không kinh doanh chuyên nghiệp nên về đây còn bị hải quan đánh thuế hoặc gây khó dễ. Riêng em thì luôn sẵn sàng trả tiền dịch vụ rồi gửi link để những người chuyên nghiệp mua đồ cho mình. Em cứ toàn nhận hàng rồi mới phải trả tiền chứ không phải đặt cọc hay trả trước.

Maxo_hn

Xe hơi
Website
www.maxohn.com.vn
Công nhận là cụ ý nguy hiểm thật ;))
haha ..... cụ Nhớt đấy phát biểu đăt hàng ko cần cọc xu nào.. sau cả tháng nửa tháng hàng về nhân hàng mới phải thanh toân. Rủi ro 111% thằng nhận mua phải chịu ...làm e hâm mộ khoản chém văng cả nhớt lắm cơ. Giờ có cái shop nào nhận mua hàng vãi pro thế nhề.... xin cụ ấy cái địa chỉ, đưa vào dang sách vàng

Be Grace

Xe điện
haha ..... cụ Nhớt đấy phát biểu đăt hàng ko cần cọc xu nào.. sau cả tháng nửa tháng hàng về nhân hàng mới phải thanh toân. Rủi ro 111% thằng nhận mua phải chịu ...làm e hâm mộ khoản chém văng cả nhớt lắm cơ. Giờ có cái shop nào nhận mua hàng vãi pro thế nhề.... xin cụ ấy cái địa chỉ, đưa vào dang sách vàng
theo em dự thì ý cụ ấy bảo cụ í là khách hàng quen , thân thiết , mua nhiều đến nỗi người order chắc cũng order chán chê cho rồi nên mới ko cần phải cọc hay trả trước mợ ah . Chứ ko phải như ý của mợ nghĩ đâu .Như bản thân em order đồ mỹ phẩm cũng ko cần cọc gì hết , khi nào có hàng thì nhận rồi mới trả tiền .

Chỉnh sửa cuối:

Maxo_hn

Xe hơi
Website
www.maxohn.com.vn
theo em dự thì ý cụ ấy bảo cụ í là khách hàng quen , thân thiết , mua nhiều đến nỗi người order chắc cũng order chán chê cho rồi nên mới ko cần phải cọc hay trả trước mợ ah . Chứ ko phải như ý của mợ nghĩ đâu .Như bản thân em order đồ mỹ phẩm cũng ko cần cọc gì hết , khi nào có hàng thì nhận rồi mới trả tiền .
Em hi vọng cụ dự đúng. Vodka cụ ^^ Vì đúng là bây h cái vụ thân quen tương tự như các vụ con ông cháu cha hay nhà anh giầu v..v.. rồi tự vênh mỏ lên chém thì nhìu như lợn con :D
Nhưng còn vụ "tầm nay ai chả biết thanh toán trên mạng và xài paypal", thì cụ dự như lào cho thông :D ????
Cá nhân em thấy cụ ấy nguy hiểm vô đối :) mà vẫn phải đi mua hàng thông qua ng khác đới :D

Maxo_hn

Xe hơi
Website
www.maxohn.com.vn
Àhh mà với giá trị hàng nhỏ thì e nghĩ việc thân thiết mua nhìu chán chê cũng ko phải là vấn đề quá lớn, nhưng với những order khủng thì, hì hì, như nhà e mua xe đạp cho ông xã từ bển về, giá trị hàng khủng + thuế khủng (hàng hạn chế nhập khẩu) + ship cũng khủng ko kém (hàng cồng kềnh phải đóng thùng gỗ to phạc) , nếu như các nhà order nó tính công cán rồi còn bôi ra thêm thuế này phụ phí kia phụ thu này nọ nữa thì em có mà phải trả gần gấp đôi so với việc tự mua :) có thân quen đến mấy đi nữa trừ phi là anh chị em ng trong nhà , chứ thách ai bỏ ra cả hơn trăm triệu để mà mua cho món hàng này ko cần cọc cạch gì :D

Chỉnh sửa cuối:
B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Giày thì khuyên các cụ đừng có mua ebay, amazon, em mua 3 đôi rồi, nhìn ảnh nhưng lúc nhận nó lại ko đúng kiểu mình nghĩ, chưa kể size cũng khác, ko chỉ size dài, mà còn size ngang nữa nên về chưa chắc đã vừa. Nói chung em cạch, mặc dù giá khá rẻ, tầm $100 thì quá nhiều lựa chọn.
Cụ mua đồng hồ trên Amazon bao giờ chưa ạ, em đang định liều mình 1 em Tss thí nghiệm :(

Suzz

Xe điện

Mua tặng em đôi tất đê

Trạng thái
Thớt đang đóng