[Funland] Các cụ hay mua giày ở đâu? Formal shoes nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyenph

Xe tăng
Em chưa biết chất lượng của bọn này thế nào, chắc phải qua thời gian mới kiểm chứng được, nhưng thôi em chọn theo phong cách ăn mặc, các cửa hàng như em đi qua thì chất lượng đóng giày rất tốt nhưng mà kiểu dáng không hợp với em lắm, giá cũng cao nên em đành phải chọn giày ở đây, Kstore cũng có 1 đôi em khá ưng<br />
<a href="http://www.kstore.vn/p/187/giay-da-cong-so-karl-premier-km303" target="_blank" rel="nofollow">http://www.kstore.vn/p/187/giay-da-cong-so-karl-premier-km303</a><br />
Nhưng mà đôi này em đi vào thấy cứng chân quá, em nhân viên bảo đi vài hôm nó mềm ra nhưng em thấy đi vào cũng không được ôm chân nên đành thôi.
<br />
Chả hiểu nó ghi xuất xứ mâlay là ở đâu nhưng cháu tìm ko thấy mâlay có cái nhãn hiệu nào như thế này cả.

@ Cụ doom cho hỏi là nhìn giầy bên ngoài sao biết đc no đóng kiểu j hở cụ? cháu vốn lông rân nên nhìn chả hiểu nó đóng làm sao. hôm nay vào cái salvatore j j đó nhìn đắt lòi msf mẫu chả ưng cháu ngúng ngoẩy đi ra thằng quản lý cửa.nó còn lườm cháu. đinh quay lại hỏi mày có bíêt last này là chế nhào ko nhưng nhớ mãi đc mỗi cái last nên cháu lượn thẳng :D
<br />

doomsday

Xe tải
Lâu không vào đọc Otofun ở thread này mà thấy các cụ mợ cãi nhau ầm cả làng lên :), nhà cháu đọc dức hết cả đầu. Đọc topic giầy của đàn ông mà có mợ vào comment là y như rằng thành cái chợ ngay.
Báo cáo với các cụ là em đã mua ở ebay, chọn thằng nào nó nhận ship về VN được, thanh toán ở ebay phải có paypal nên các cụ/mợ nào muốn mua trên đó thì nên đăng ký 1 cái tài khoản paypal và tất nhiên phải có thẻ tín dụng (Visa, Master). Nói chung cũng dễ thôi chứ chả phải khó khăn gì đâu, cho nên cụ Hết nhớt nói theo ý này chứ chả phải khoe mẽ cái gì cả.
@ Cụ Winter: nhìn giầy nói chung là có thể biết được nó đóng theo kiểu gì được vì mỗi cách đóng nó có đặc trưng riêng chứ không hoàn toàn giống nhau đâu. Ví dụ như giầy đóng Goodyear thì thường nó có đường chỉ ở ngoài viền rất dễ nhận biết, nó chính là đường chỉ kết nối giữa outsole và welt, còn đường kết nối giữa insole và welt thì ta không nhìn thấy vì nó nằm sâu phía trong rồi. Trong cách đóng của Goodyear mà em thấy thì thường là đường chỉ giữa outsole và welt nó không hiện ở phần gót vì phần này người ta còn đóng đinh.
Còn nếu đóng theo kiểu Blake thì sẽ không nhìn thấy đường chỉ này, nó chỉ có 1 đường chỉ kết nối giữa upper, outsole và insole thôi. Nếu 1 đôi giầy đóng theo kiểu Blake mà lại closed channeled sole nữa thì đôi giầy ấy khá nhẹ, trông rất gọn gàng, sạch sẽ và đẹp đẽ (tất nhiên không bền bằng goodyear và cũng dễ thấm nước hơn- lý thuyết là thế còn em đi thì cũng chưa thấy thấm nước phát nào).
Ngoài ra, ở VN ta thì số lượng giầy đóng kiểu Norwegian Welted đếm trên đầu ngón tay, em cũng chưa nhìn thấy ai đi cả :). Nhận biết rất dễ bằng các đường chỉ riêng biệt, cụ đọc lại hình em post về kỹ thuật đóng này sẽ thấy, em minh họa lại 1 cái hình ở đây để cụ nhìn:

Riêng các thể loại giầy sản xuất hàng loạt made in VN thì em thấy còn có hẳn 1 đường chỉ khâu chạy vòng quanh giầy từ đầu tới gót :D, em chưa phán được là tác dụng nó thế nào vì chưa hiểu được cách đóng :D nhưng cá nhân em phỏng đoán có lẽ như vậy chỉ là cho vui thôi, nó hoàn toàn không giống như các kỹ thuật đóng em đã mô tả, mà em cũng chẳng hiểu khâu thế có tác dụng gì, nó gắn cái gì với cái gì :), tiếc là em không có 1 đôi giầy nào kiểu như vậy để bổ ra tìm hiểu xem nó đóng thế nào.

Maxo_hn

Xe hơi
Website
www.maxohn.com.vn
Nếu mua 1 đôi lẻ và giá trị ko cao thì chả có gì phải nghĩ, hơn nữa, style của cụ có thằng nó có ship về VN, chứ cụ muốn mua những đôi đắt tiền vài trăm đến cả ngàn $ , hoặc mua cho anh em bạn bè cùng lúc vài đôi lận, rồi hoặc cả cái style cụ thích thằng bán nó ứ ship về VN, thì lúc đó nó phức tạp hơn , vì phải động đến địa chỉ Mỹ, rồi hàng đắt tiền nó còn thêm phụ phí bảo hiểm, khi về VN hải quan nó ko cho về nhà cụ đâu, mà nó sẽ gọi cụ lên đóng thuế. Ai ko biết hoặc ko rành thì sẽ phải dùng dịch vụ, còn ai biết thì vẫn tự hoàn thành các thủ tục đc.
Ở đây là vấn đề share cho nhau thông tin cho nhiều ng quan tâm, và tôn trọng ý kiến của nhau, chứ ko phải đi khiêu khích ng khác cãi cọ bằng những hiểu biết cá nhân hạn hẹp của mình. Tóm lại, ko biết thì dựa cột mà nghe, núi này cao có núi khác cao hơn, đừng có cho mình là nhất, nên bao giờ khi nói chuyện cũng nên có tính cầu thị lắng nghe ng khác.
Có ng lắng nghe tôn trọng ý kiến của mình "tùy quan niệm mỗi ng về việc mua luôn hay bid..... (em nói rất cầu thị và nhã nhặn) " mà ng ta quái thai xách mé "chuyện này sang chuyện nọ" tự dưng lôi "kdcn này kia..." ra nghe mà hãm, thì em cũng huỵch toẹt luôn ko phải nghe cái loại ếch ngồi đáy giếng đấy nói nữa

Maxo_hn

Xe hơi
Website
www.maxohn.com.vn
Em cũng chưa thấy ở đây quy định, topic này chỉ dành cho đàn ông, cấm phụ nữ. Em thấy nội dung là mua giầy, em cũng đã từng mua giầy cho ông xã, và em vào share thông tin, nên giờ có cụ nào bảo phụ nữ vào nơi dành cho đàn ông, thì xin lỗi tình yêu nhé, em sẽ hầu chuyện tiếp cho ra ngô ra khoai. Giờ lại còn có cả cái quyền đàn áp giới tính ah :D

TSTA

Xe container
tự nhiên mọi chuyện loạn hết cả lên, ai cũng bày tỏ quan điểm riêng của mình mà ko quan tâm mọi ng vào đọc cần những gì.
Mâu thuẫn cá nhân thì pm riêng cho nhau, public ra làm gì.

Mọi ng quan tâm tới giày chứ quan tâm gì ai thắng ai thua, ai đúng ai sai.

Viva la vida

Xe tăng
Ra Hàng Dầu mà mua, có chuyện cái giày mà bôi đến 57 trang, đủ thứ kiến thức, chật hết cả não.

nguyenph

Xe tăng
Em cũng chưa thấy ở đây quy định, topic này chỉ dành cho đàn ông, cấm phụ nữ. Em thấy nội dung là mua giầy, em cũng đã từng mua giầy cho ông xã, và em vào share thông tin, nên giờ có cụ nào bảo phụ nữ vào nơi dành cho đàn ông, thì xin lỗi tình yêu nhé, em sẽ hầu chuyện tiếp cho ra ngô ra khoai. Giờ lại còn có cả cái quyền đàn áp giới tính ah :D
Cháu nghĩ mợ thôi đừng post nữa đi, có mỗi việc bé tí làm ầm ĩ cả lên, đục hết cả thớt :D. Mợ ko hài lòng có thể PM nói chuyện riêng theo cách lịch sự nhất có thể. Mợ post riếng này riếng nọ lên đây làm j, ai chả biết riếng của mợ lông rồi :P. Hôm lào cho e hỏi thăm ló cái nhóa :)). Ra đường nhà cháu sợ nhất to tiếng, lên chỗ ni cháu cũng sợ bị ném đá lém. Thôi đề nghị có j bức xúc thì ra chỗ lào riêng tư gặp nhau, vớ vẩn mai mợ lại post bài "Tư vấn tình cảm" chứ chả chơi, khú khú. Đề nghị chấm dứt đề cập đến riếng của nhau nhóa, cho nhà cháu tập trung ngâm cứu quả giầy đi tán gái cái, hị hị.

nguyenph

Xe tăng
Lâu không vào đọc Otofun ở thread này mà thấy các cụ mợ cãi nhau ầm cả làng lên :), nhà cháu đọc dức hết cả đầu. Đọc topic giầy của đàn ông mà có mợ vào comment là y như rằng thành cái chợ ngay.
Báo cáo với các cụ là em đã mua ở ebay, chọn thằng nào nó nhận ship về VN được, thanh toán ở ebay phải có paypal nên các cụ/mợ nào muốn mua trên đó thì nên đăng ký 1 cái tài khoản paypal và tất nhiên phải có thẻ tín dụng (Visa, Master). Nói chung cũng dễ thôi chứ chả phải khó khăn gì đâu, cho nên cụ Hết nhớt nói theo ý này chứ chả phải khoe mẽ cái gì cả.
@ Cụ Winter: nhìn giầy nói chung là có thể biết được nó đóng theo kiểu gì được vì mỗi cách đóng nó có đặc trưng riêng chứ không hoàn toàn giống nhau đâu. Ví dụ như giầy đóng Goodyear thì thường nó có đường chỉ ở ngoài viền rất dễ nhận biết, nó chính là đường chỉ kết nối giữa outsole và welt, còn đường kết nối giữa insole và welt thì ta không nhìn thấy vì nó nằm sâu phía trong rồi. Trong cách đóng của Goodyear mà em thấy thì thường là đường chỉ giữa outsole và welt nó không hiện ở phần gót vì phần này người ta còn đóng đinh.
Còn nếu đóng theo kiểu Blake thì sẽ không nhìn thấy đường chỉ này, nó chỉ có 1 đường chỉ kết nối giữa upper, outsole và insole thôi. Nếu 1 đôi giầy đóng theo kiểu Blake mà lại closed channeled sole nữa thì đôi giầy ấy khá nhẹ, trông rất gọn gàng, sạch sẽ và đẹp đẽ (tất nhiên không bền bằng goodyear và cũng dễ thấm nước hơn- lý thuyết là thế còn em đi thì cũng chưa thấy thấm nước phát nào).
Ngoài ra, ở VN ta thì số lượng giầy đóng kiểu Norwegian Welted đếm trên đầu ngón tay, em cũng chưa nhìn thấy ai đi cả :). Nhận biết rất dễ bằng các đường chỉ riêng biệt, cụ đọc lại hình em post về kỹ thuật đóng này sẽ thấy, em minh họa lại 1 cái hình ở đây để cụ nhìn:

Riêng các thể loại giầy sản xuất hàng loạt made in VN thì em thấy còn có hẳn 1 đường chỉ khâu chạy vòng quanh giầy từ đầu tới gót :D, em chưa phán được là tác dụng nó thế nào vì chưa hiểu được cách đóng :D nhưng cá nhân em phỏng đoán có lẽ như vậy chỉ là cho vui thôi, nó hoàn toàn không giống như các kỹ thuật đóng em đã mô tả, mà em cũng chẳng hiểu khâu thế có tác dụng gì, nó gắn cái gì với cái gì :), tiếc là em không có 1 đôi giầy nào kiểu như vậy để bổ ra tìm hiểu xem nó đóng thế nào.
Mệt quá cụ ợ :(. Mỗi nần cụ lói từ chuyên môn nhà cháu nại phải mở mấy cái thùy nink cụ gửi ra để tra. Rà rồi nhanh quên chế. Cháu đi ngó thấy cái giầy ở salvatore j j đó trông chả khác j mấy cái đang sales của bọn a-lanh đầy lông cả cụ ợ~X(. Hỏi thằng bán nó còn mù về giầy hơn cả mình :((.

doomsday

Xe tải
Mệt quá cụ ợ :(. Mỗi nần cụ lói từ chuyên môn nhà cháu nại phải mở mấy cái thùy nink cụ gửi ra để tra. Rà rồi nhanh quên chế. Cháu đi ngó thấy cái giầy ở salvatore j j đó trông chả khác j mấy cái đang sales của bọn a-lanh đầy lông cả cụ ợ~X(. Hỏi thằng bán nó còn mù về giầy hơn cả mình :((.
Vầng, em cũng thấy mệt. Em đã từng ước gì có quyển sách biết tuốt để em đốt rồi hòa vào nước, cụ ngại thì em vạch mồm cụ em đổ luôn vào mồm cụ cho cụ uống, uống xong rồi thì cụ cũng biết hết luôn, chả cần phải đọc và nghe người khác giải thích.
Nói thế mong cụ đừng giận mà tha lỗi cho em, cái gì không biết thì mình tìm hiểu, giờ phương tiện công cụ đầy ra, cụ thích thì có thể tra cứu được ngay.

3_banh

Xe điện
Thớt chia sẻ kiến thức giày mà các cụ mợ chém loạn xới, đề nghị các cụ tập trung chuyên môn đi.
Da giày của mình cũng toàn phải nhập nhưng sao mỏng và cứng thế, tìm đôi nào đúng kiểu dáng, da dày và mềm quả là khó.

TSTA

Xe container
các cụ ơi giày đế da đi có thích ko, có bền ko.
em đang nhắm đôi Melluso, hàng này có ổn ko :)

nguyenph

Xe tăng
Vầng, em cũng thấy mệt. Em đã từng ước gì có quyển sách biết tuốt để em đốt rồi hòa vào nước, cụ ngại thì em vạch mồm cụ em đổ luôn vào mồm cụ cho cụ uống, uống xong rồi thì cụ cũng biết hết luôn, chả cần phải đọc và nghe người khác giải thích.
Nói thế mong cụ đừng giận mà tha lỗi cho em, cái gì không biết thì mình tìm hiểu, giờ phương tiện công cụ đầy ra, cụ thích thì có thể tra cứu được ngay.
Nại tự ái òy :D. Vấn đề là cách cụ phổ biến kiến thức thôi cụ ợ, nói quá thì cụ bỏ qua chứ đừng như mợ j trên kia nhóa. Cụ da Xong làm cái thớt kính đọc xong là cơ bản có thể hiểu đc niền. Cụ có kiến thức, có thẩm mỹ tốt nhưng để chia sẻ thì phải lựa vì ở đây ko phải ai cũng tây học cả đâu. Nhà cháu tiếng anh cũng tàm tạm nhưng đúng là vì từ chuyên môn nhiều quá, cụ tọng vào họng nhà cháu nên nôn m.ịa nó hết ra :D. Quý là quý chỗ người đi trước có kn, kiến thức, tổng hợp chia sẻ với ng như đi sau mù thẩm mỹ như nhà cháu. Mà như cháu lói ở trên có tra lại thùy nink cụ gửi để đọc nhưng tí nại quên, toàn người rà hay nẫn, cụ chấp làm j cụ nhờ :P. Mà đúng là rà thật, có mỗi cái vodka cứ nhắc vod cụ mãi mà còn quên ;)). Nhà cháu vod rồi nhóa ;)

nguyenph

Xe tăng
các cụ ơi giày đế da đi có thích ko, có bền ko.
em đang nhắm đôi Melluso, hàng này có ổn ko :)
Rất thik cụ ợ. Nhà cháu mua bên Nhật đc 1 đôi đế da đi thích kinh hoàng, hàng Nhật đóng chả có tên tuổi j đâu nhưng cháu nhớ mua mất 2 chai rưởi thì phải. Đi cực thích nuôn. Còn cái Melluso kia thfi cháu ko bit nhá, hỏi cụ doom chắc cụ đó biết!

TSTA

Xe container
Rất thik cụ ợ. Nhà cháu mua bên Nhật đc 1 đôi đế da đi thích kinh hoàng, hàng Nhật đóng chả có tên tuổi j đâu nhưng cháu nhớ mua mất 2 chai rưởi thì phải. Đi cực thích nuôn. Còn cái Melluso kia thfi cháu ko bit nhá, hỏi cụ doom chắc cụ đó biết!
đôi này 1 cửa hàng xách tay về bán 4~4.5 củ cụ à, thấy bảo bên ngoài bán 7~8 củ, cháu ko dám chắc.
Nhưng thấy chất da thích lắm, mỗi tội nhìn quanh gót nhiều chỗ ko đc đẹp. Hỏi ra thì bảo là hàng handmade nó ko như máy, cháu chẳng biết tin đc ko nữa.

nguyenph

Xe tăng
đôi này 1 cửa hàng xách tay về bán 4~4.5 củ cụ à, thấy bảo bên ngoài bán 7~8 củ, cháu ko dám chắc.
Nhưng thấy chất da thích lắm, mỗi tội nhìn quanh gót nhiều chỗ ko đc đẹp. Hỏi ra thì bảo là hàng handmade nó ko như máy, cháu chẳng biết tin đc ko nữa.
Cụ nên gúc a gồ trước xem giá rổ nó thế lào. Cháu lói thật là hàng ở VN cháu ít khi tin là hịn lắm, trừ khi đặt theo kiểu quen biết thôi ợ. Giờ check giá dễ mà cụ. Chúc cụ sớm thơm chân :D

doomsday

Xe tải

hoxuantu

Xe buýt
Với tầm giá như này thì em thấy ngon cụ ạ. Kiểu dáng cũng ok, rất dễ đi và kết hợp quần áo, nó Made in Italy nên ngon cụ ạ.
Em thì lại nghĩ khác, với tầm giá đó mà đòi hỏi chất lượng tốt chắc là khó, chỉ có mỗi cái mình có thể nhận xét được là kiểu dáng thì ok, còn đi có sướng chân và bền ko thì chắc là phải trải nghiệm :D. Vote cho cụ trên làm chuột bạch :D

Trạng thái
Thớt đang đóng