[Funland] Các cụ hay mua giày ở đâu? Formal shoes nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Saclo

Xe tăng
Nhà em cũng mê giày lắm . Cái cảm giác đi giày Tây chính hãng nó sướng lắm các cụ à,đáng đồng tiền bát gạo . Nhưng em dính 1 quả buberry , về đi đươc 1 tháng thì hở mõ m. Giờ đang đi 2 đôi Gucci, nói chung là mãn nguyện .

3_banh

Xe điện
Hôm nay lượn dọc Tôn Đức Thắng mà ko khuôn được đôi nào, vào BH tầng 2 thấy có đôi liên doanh Ý da cực thích, dáng ôm, mỗi tội đế cao su và giá hơi chát, 3,98 củ.

Cụ nào đi giày của kstore chưa? Chất lượng ngon ko? Em tìm đôi da phải dày và mềm, đi êm. Nhìn trên web form có vẻ ổn. Macro thì mấy cụ khảo sát bảo kém nên em ko mò lên đấy nữa.

hoxuantu

Xe buýt
Đã cụ nào đi giày da Camper của Spain chưa nhỉ, không biết hãng này chất lượng thế nào ?

kattyEmily

Xe tải
Cái thời trang của các cụ cũng phức tạp khác gì của mợ đâu nhỉ, Gấu nhà em thì thích made in italy

Spike

Xe tăng
Đã cụ nào đi giày da Camper của Spain chưa nhỉ, không biết hãng này chất lượng thế nào ?
Em chưa đi bao giờ nhưng cái này thì là casual thì phải. Chỉ nhớ một lần đi HK, vào store của nó ở City Gate Outlet, sờ vào cảm nhận đi sẽ rất sướng chân. Chấm hết

hoxuantu

Xe buýt
Các bác cho hỏi là các bác thường dùng tất hãng nào đi sướng nhỉ, và địa chỉ cửa hàng để mua ạ ?

classicmen

Xe hơi
nhà cháu mê giày nên thể loại nào gần như cũng có :D nhưng tập trung chủ yêu là mấy thương hiệu tầm tầm như Pedro hoặc Bata dòng công sở và Dr martens,lacoste để đi chơi,hehe

CR-Vic

Xe container
Em thì dùng giầy đi với đồ công sở là hàng của Bally, Salvatore Ferragamo, Vina Giầy (đôi này chuyên để đi lúc cần kín đáo và tế nhị) còn giầy đi với đồ casual thì của Gucci, Dolce, Bally, Timberland, Aldo. Nói chung là em cũng thích giầy dép loại tốt tốt một tý. :)

tqppmpc

Xe buýt

CR-Vic

Xe container
Lâu lắm mới thấy cụ này :) đợt trước mấy nick bán hàng đong đưa trên này ghét cụ lắm đấy :))

e có đôi cao cổ Lacoste, mua ở Maycys, size 42 - số 9 US, link đây, đúng màu này, còn nguyên nhãn mác, e bán để đổi sang màu đen, e mua 160 đô. cụ nào thích e để lại 3 củ, mời các cụ ngó qua link.
http://www1.macys.com/shop/product/lacoste-shoes-sherbrooke-hi-5-boots?ID=697714&PseudoCat=se-xx-xx-xx.esn_results

Spike

Xe tăng
shoes.com, ebay, amazon cụ ợ, nhà e tuyền mua ở mấy trang í :)
cụ làm bài về kinh nghiệm mua từ mấy trang ấy đi, các bác xoành điệu bên Tathy toàn mua được giày xịn qua ebay với giá không bao giờ có thể nghĩ tới

Maxo_hn

Xe hơi
Website
www.maxohn.com.vn
cụ làm bài về kinh nghiệm mua từ mấy trang ấy đi, các bác xoành điệu bên Tathy toàn mua được giày xịn qua ebay với giá không bao giờ có thể nghĩ tới
Kinh nghiệm thì cũng hơi vất vả cụ ợ, đầu tiên cơ bản cũng phải có thẻ ngân hàng kết nối paypal, sau đó nếu mua ebay như các cụ kia thì phải ngồi đợi bid (Đấu giá) , trước đó phải nghiên cứu kỹ ng bán như nào , hàng họ xịn hay là ko. Sau khi ngồi rình bid cạnh tranh đc với những ng khác và may mắn chién thắng, thi sẽ phải lo khâu vận chuyển về VN (chưa kể có những món chỉ ship nội địa, nghĩa là cụ phải có địa chỉ ở nước sở tại, tạm gọi là cái kho, và 1 ng trung gian ở cái kho đó, hoặc là 1 dịch vụ tương tự, rôi từ kho đó mới ship về VN) , hàng đến VN lo việc nhập khẩu hàng hóa với hải quan (nếu mua với số lượng nhiều hơn 2 , và nhất là nếu hàng thuộc các mặt hàng hạn chế nhập khẩu, thuế má cung khá là căng .. Chưa kể, hàng họ có thể bị thát lạc trên đg vân chuyển khiến rất lâu mới về, hàng họ có thể bị Hải Quan móc mất vài món , hàng họ có thể méo mó xẹo xọ hỏng trong quá trình ...v...v...

Hết nhớt

Xe hơi
Kinh nghiệm thì cũng hơi vất vả cụ ợ, đầu tiên cơ bản cũng phải có thẻ ngân hàng kết nối paypal, sau đó nếu mua ebay như các cụ kia thì phải ngồi đợi bid (Đấu giá) , trước đó phải nghiên cứu kỹ ng bán như nào , hàng họ xịn hay là ko. Sau khi ngồi rình bid cạnh tranh đc với những ng khác và may mắn chién thắng, thi sẽ phải lo khâu vận chuyển về VN (chưa kể có những món chỉ ship nội địa, nghĩa là cụ phải có địa chỉ ở nước sở tại, tạm gọi là cái kho, và 1 ng trung gian ở cái kho đó, hoặc là 1 dịch vụ tương tự, rôi từ kho đó mới ship về VN) , hàng đến VN lo việc nhập khẩu hàng hóa với hải quan (nếu mua với số lượng nhiều hơn 2 , và nhất là nếu hàng thuộc các mặt hàng hạn chế nhập khẩu, thuế má cung khá là căng .. Chưa kể, hàng họ có thể bị thát lạc trên đg vân chuyển khiến rất lâu mới về, hàng họ có thể bị Hải Quan móc mất vài món , hàng họ có thể méo mó xẹo xọ hỏng trong quá trình ...v...v...
Chọn những đôi ghi rõ Buy It Now thì việc gì phải rình bid, cứ thế mà múc. Rating của người bán cứ 97-98% trở lên là yên tâm rồi.

Nói chung các bác thích đôi nào thì gửi link cho các bạn chuyên nhận đặt hàng web Mỹ (hoặc nước khác) có uy tín rồi họ order hộ & ship về tận tay cho. Thường thì giá rao trên link + thuế ở Mỹ + tiền ship nội địa bên Mỹ đến địa chỉ của người nhận đặt hàng bên Mỹ + tiền phí cà thẻ & công mua hàng (tùy vào giá trị hàng, thông thường 10-15% trị giá) + tiền ship về Việt Nam (thường là 6usd/pound) = giá giầy đến tận chân bác.

Trước khi xuống xèng thì các bác nên tìm hiểu kỹ size giầy kẻo về lại rộng chật :D.

3_banh

Xe điện
Giày thì khuyên các cụ đừng có mua ebay, amazon, em mua 3 đôi rồi, nhìn ảnh nhưng lúc nhận nó lại ko đúng kiểu mình nghĩ, chưa kể size cũng khác, ko chỉ size dài, mà còn size ngang nữa nên về chưa chắc đã vừa. Nói chung em cạch, mặc dù giá khá rẻ, tầm $100 thì quá nhiều lựa chọn.

donkihote78

Xe tải
Nhà cháu thì cứ hàng thùng thẳng tiến ! có những đôi nhà cháu mua đi được 2 năm rồi mà chạ thấy họng !

long_tuanpham

Xe tải
Giày thì khuyên các cụ đừng có mua ebay, amazon, em mua 3 đôi rồi, nhìn ảnh nhưng lúc nhận nó lại ko đúng kiểu mình nghĩ, chưa kể size cũng khác, ko chỉ size dài, mà còn size ngang nữa nên về chưa chắc đã vừa. Nói chung em cạch, mặc dù giá khá rẻ, tầm $100 thì quá nhiều lựa chọn.
em cũng đồng ý mới cụ,em mua giầy thì toàn vào trang chủ của hãng rồi đặt ở đó chứ không mua mấy trang kia,

Trạng thái
Thớt đang đóng