[Funland] Các cụ giờ ai còn quan trọng con gái con trai?

Matnautq

Xe tải
Khi các con còn nhỏ thì không quan trọng trai gái, con nào cũng yêu thương. Nhưng khi các con lớn rồi, đi học đi làm rồi, mấy cụ có điều kiện thường sẽ muốn kiếm thêm đứa con trai.
Em biết trường hợp 2 vợ chồng giỏi giang, đi du học cùng nhau, được 2 cô con gái xinh đẹp giỏi giang. Khi 2 cháu đi nước ngoài du học thì bố ở nhà cũng có vợ bé con riêng, cưng chiều hết mực, tiểu tam đẻ đc đứa con trai 1 bước lên tiên luôn.
Vừa rồi con gái 1 bác cũng có chức vụ ở HN lên mạng tố ca sĩ LPA cặp kè với bố cô ấy sắp đẻ đấy. Ông kia sắp có con trai giờ con gái nói gì cũng ko vào tai, vợ bé con trai là nhất. Mà buồn cười là cô ca sĩ kia có 2 đứa con ko cha rồi, ông này giờ cung phụng cho mấy mẹ con nhà đấy.

Nắng nhạt

Xe điện
Khi các con còn nhỏ thì không quan trọng trai gái, con nào cũng yêu thương. Nhưng khi các con lớn rồi, đi học đi làm rồi, mấy cụ có điều kiện thường sẽ muốn kiếm thêm đứa con trai.
Em biết trường hợp 2 vợ chồng giỏi giang, đi du học cùng nhau, được 2 cô con gái xinh đẹp giỏi giang. Khi 2 cháu đi nước ngoài du học thì bố ở nhà cũng có vợ bé con riêng, cưng chiều hết mực, tiểu tam đẻ đc đứa con trai 1 bước lên tiên luôn.
Vừa rồi con gái 1 bác cũng có chức vụ ở HN lên mạng tố ca sĩ LPA cặp kè với bố cô ấy sắp đẻ đấy. Ông kia sắp có con trai giờ con gái nói gì cũng ko vào tai, vợ bé con trai là nhất. Mà buồn cười là cô ca sĩ kia có 2 đứa con ko cha rồi, ông này giờ cung phụng cho mấy mẹ con nhà đấy.
Con cái lớn và đã trưởng thành rồi thì thoải mái. Xong trách nhiệm với con cái rồi là lúc sống cho bản thân. Ông chồng thì được vui vẻ với vợ trẻ, con thơ. Bà vợ thì được thoải mái cùng bạn tung tăng đi du lịch khắp nơi, đỡ phải ở nhà cơm nước hầu hạ ông chồng già nhỉ :)

axuanve

[Tịch thu bằng lái]
Con trai phải sinh lúc trẻ chứ già sau dạy khó cụ ab

thngaylangthang

Xe ngựa
Hàng xóm nhà em xưa cũng thế này. Nói chung ai rất mong muốn có con trai thì nên đi tìm người có thể thoả mãn nhu cầu đó cho mình. Ai cũng có quyền mưu cầu hạnh phúc, mà hạnh phúc với mỗi người lại mỗi khác.

Còn nhiều người không quan trọng chuyện thờ cúng lắm. Để tránh vào tình huống éo le thì lấy vợ lấy chồng nên tìm người có cùng quan điểm sống với mình.
Em chết rồi thì cũng đếch wan trọng chuyện thờ cúng ah :)

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Ô hay, các cụ muốn có con trai thì cứ để các cụ đẻ, sao con cháu lại ngăn cản nhỉ?
Lạ thật!
>:D<

phu.hkvn

Xe máy
Cũng tuỳ văn hoá mỗi nơi, nhưng nhà cháu thấy cứ có nếp có tẻ là vui nhất, con cái là Lộc trời cho. Nhà cháu thấy nhiều gia đình có 2 con gái gia đình 1 là giàu, 2 là hạnh phúc lắm.

Đại Ba

Xe điện
Em thì nghĩ là cần có con trai.

Nhưng đó chỉ là quan điểm cá nhân, và quan điểm theo truyền thống. Không nên áp đặt quan điểm của mình cho người khác.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Có đk có sức khỏe thì 3 đứa là vui. Nhà em 1 trai 1 gái rồi mà gấu vẫn cứ dọa kiếm thêm 1 đứa nữa.

lodudu

Xe điện
Cố được thì vẫn nên cố

anhquannatural

Xe hơi
Haizzzz đứa bạn em 2 v ck làm thụ tinh mãi mới có con, được 2 gái, giờ được 1 lại bảo chuẩn bị tiếp.

sao phải khổ thế nhỉ? Đầy nhà 1 con gái kia ngta chả quan tâm, hẳn 2 con rồi vẫn còn thêm làm gì? Mà nó ốm đau suốt.
e nghĩ trong snghi nhiều người vẫn còn đấy ah, thôi thì trời cho con nào đc con đó là may rồi ah!

Nha Trang@

Xe điện
Vợ em mới sinh thằng con trai, hai bên nội ngoại mừng như bắt được vàng dù đã có đủ trai gái rồi. Em nghĩ nếu sinh con gái chắc sẽ không được như vậy.

cưỡi chổi

Xe lăn
Người ta tán gia bại sản, tù tội cũng vì con trai. Chả nhẽ họ ngu đần u mê cả à?

Có con trai là điều cực kỳ quan trọng mà ai cũng muốn có. Điều này ko cần bàn cãi. Chỉ có điều chúng ta phải biết chấp nhận số phận, bạn bác sk yếu thì phải chịu thôi.
Còn ai nói “con nào cũng như nhau” là suy nghĩ chủ quan cá nhân, cố tình ko chịu hiểu vấn đề.
Nói thế tự an ủi thôi chứ trong thâm tâm hoặc khoảnh khắc nào đó trong cuộc sống vẫn mong có con trai. Không đẻ được thì phải chịu

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Putin 2 con gái
Obama cũng thế
Chắc 2 anh này mải mê chính trị quá ko sính zai như VN gì cả.
Với e trời cho con nào nhận con ấy, chăm sóc con khoa học và bằng những gì mình có + tình yêu thương vô bờ của cha mẹ, sau này chỉ mong con sống hạnh phúc và bình thường, không mong trở thành ông nọ bà kia;
Bill Clinton 2 gái.
Tập Cận Bình mỗi 1 gái.

Kim Đa

Xe máy
Em có 2 cô bạn, chồng đều là con một, lúc sinh 2 cô con gái đầu thì nói nhất định không sinh thêm nữa, thế mà chỉ 5 năm sau thì có thêm 3 mặt con nữa, đứa thứ 5 là con trai. Thế hệ 8x đời cuối đấy ah. Cũng chỉ vì muốn có người nối dõi mà nhiều khi cũng mệt mỏi quá.

VCHDHN

Xe container
Bên em toàn Đ. viên khát con trai. Thực tế toàn Đ. viên sinh con thứ 3 nếu 2 đứa đầu con gái:))

Súng hơi HD

Xe tải
Các cụ có điều kiện thì lên đẻ sớm, em biết trường hợp cựu lãnh đạo đẻ toàn vịt, lúc bác mất sớm, thằng rể tay chống gậy tay lướt of, nhìn mặt không thấy tí cảm xúc nào cả.

Mũi tên bạc

Xe container
Em nghĩ có con thì mình đã vui đến 99% rồi vì với người Việt thì đã lấy nhau thì họ luôn xác định có con chung và không có con chung thì nó dễ chia tay như Tây thôi. Con đủ nếp đủ tẻ thì vui 100% vì con trai; con gái mỗi đứa có một tính cách khác nhau. TRai thì mạnh mẽ, gái thì nhẹ nhàng và chăm chút cho tổ ấm hơn. Còn hai trai hoặc hai gái thì như nhau vì nó thiếu một điều như em nói trên. Trước công ty em có vài ông toàn con gái nhưng trong thâm tâm em chả bao giờ ngồi nói kháy; nói tỉa kiểu đó cả.

tieunhupha

Xe điện
Nhà em có cả trai và gái nên em cũng chả quan trọng việc này.:-"