[Thảo luận] Các cụ đề phòng.Lại 1 chiêu ăn bẩn của xxx?

mrto0ms

Xe buýt
Chả là thế này, chiều nay gấu nhà cháu có đi 2b từ hướng Tây Sơn sang Chùa Bộc. Gấu nhà cháu biết rõ chỗ này có biển cấm rẽ trái nên sau khi chờ xong đèn đỏ đã định đi thẳng nhưng ngay giữa ngã tư, chỗ gầm cái cầu vừa xây được 1 ít có 1 chú xxx (em dự là học viên của trường CA,vì chú này chưa có quân hàm gì, đeo cái quân hàm màu đỏ của mấy chú học viên) cầm cạp nong vẫy vẫy theo hướng sang chùa bộc ( ý là cho phép rẽ đây ). Vậy là gấu nhà em cùng khoảng hơn 20 xe 2b khác cùng rẽ sang chùa Bộc luôn.Nhưng đến chỗ anh xxx này thì bị dí ngay cạp nong vào. Lúc đấy cùng với gấu nhà em còn có 1 cụ tầm 50... chú xxx chặn cả 2 xe và bảo với bác kia " đường này cấm rẽ trái bác ạ", cụ kia à ừm rồi...đi tiếp,còn gấu nhà em thì đã bị "xin" cái chìa khóa xe rồi.Gấu nhà em có trình bày luôn là em biết đường này cấm rẽ trái, nhưng do em thấy a vẫy gậy cho rẽ nên em mới rẽ và thực tế có hơn 20 người rẽ thì xxx này bảo rằng " anh vẫy...đi thẳng mà em"..Tsb nó chứ nó làm như người ta bị mù hay sao mà không phân biệt được.
Lúc này gấu nhà em gọi và em đã đến.Vào đến bốt xxx học viên đưa chìa khóa cho 1 xxx cũng trẻ khác.Em có trình bày và gấu nhà em cũng trình bày như vậy nhưng xxx này nói rằng "chả ai ăn cướp lại đi la làng cả"..tsb nó chứ em lạ gì nhiều trò của bọn nó nữa.
Trình bày lí lẽ không xong (vì 2b thì làm gì có X-driven, em thấy 2b của cụ bes hình như có :), nên có nói cũng không được,chúng nó chối ngay) thì em chuyển sang màn nhẹ nhàng. Em cũng có bảo là chắc do đông người lại đừng chéo góc có thể gấu nhà em nhìn nhầm tín hiệu của xxx, mà theo luật thì phải theo tín hiệu của người điều khiển giao thông. thì được trả lời là lỗi này 400k giữ bằng 30 ngày...nhưng mà em xin thì a giải quyết cho cái lỗi 400k không phải giữ bằng..Lúc này thì em điên lắm rồi móc cái alo ra sử dụng phương án gọi điện thoại cho người thân..sau khoảng 20s nói chuyện với "người thân" của em thì xxx trả chìa khóa xe và cho đi.
Thực ra thì em cũng không muốn phải dùng đến phương án cuối cùng nhưng có lẽ không còn cách nào khác. Em đứng ở đấy 20p mà không biết có bao nhiêu người từ sinh viên đến người đi làm đều "ngoan ngoãn" rút 400k giao nộp cho xxx.Rõ ràng là xxx chỉ được xử phạt tại chỗ tối đa 200k.3:-O Thậm chí có em gái khóc lóc chú ơi cháu còn 200k thôi thì xxx bảo cũng được.Và điều đáng ngạc nhiên nữa là chả có cái BB nào được lập =)).
Qua việc này em cũng muốn hỏi cao kiến của các cụ lão làng về việc cãi với xxx khi mình đi 2b không có X-driven :P
Điên quá đúng lúc cái đt ghẻ của em nó hết pin không ghi âm được hầu các cụ

Chỉnh sửa cuối:

vutamhoan

Xe tăng
Trước khi rẽ thì tới gần chỗ thằng vẫy hỏi "anh cho em rẽ phải không?" - Nhớ ghi âm nhá

Ngựa hoang.66

Xe tải
Thiện tai! Chúng không nghĩ là chúng đang tạo nghiệp sao?

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chắc XXX nhìn mặt mà bắt,thấy Phụ nữ nên bắt nạt !

hungbm

Xe điện
Hành động của XXX khi thu chìa khóa xe máy là vi phạm pháp luật, khi người tham gia GT vi phạm thì chỉ đc yêu cầu dừng xe để kiểm tra và lập BB vi phạm GT chứ k có quyền thu giữ chìa khóa xe.

yeswrong

Xe buýt
Em bị như thế 1 lần tưởng nó vẫy cho đi hóa ra nó bẩu vẫy đến để phạt cụ ạ vì nó ngại đi bộ đến chỗ em đang đỗ...

Emchaien

Xe buýt
xxx vừa dọa phạt 400.000 giữ bằng 30 ngày mà cụ đã ... ra hết quần rồi còn cãi nhau gì nữa, chán.Nếu nó bảo nó có vẫy đâu thì sao cụ không cãi luôn là tôi cũng có rẽ đâu (tôi đi vòng vào rồi vòng ra đấy chứ :)) ), nếu nó mà cãi cùn thì thua rồi, tưởng đưa ra lý lẽ sắc bén thì còn thua chứ cái kiểu cùn đấy thì còn lâu mới dọa được em, với cả xe máy thì e cho nó giữ cả năm luôn chứ sợ gì 30 ngày của chúng nó :)), cần gì phải có x-driven, nó cũng đâu có quay được phim cụ rẽ trái đâu.Túm lại là cụ phải không sợ và chiến đấu đến cùng cơ :P

Em thấy anh # cứ hô hào mọi người dân chấp hành giao thông, rồi văn hóa giao thông, rồi nào là tắc đường do ô tô, xe máy, rồi TNGT ... Nhưng có một thực tế mà anh # không để ý là đội ngũ xxx này cũng là một trong những nguyên nhân cơ bản và quan trọng gián tiếp gây nên các vấn đề nêu trên. Hành động đi thôi anh # ơi.

mrto0ms

Xe buýt
xxx vừa dọa phạt 400.000 giữ bằng 30 ngày mà cụ đã ... ra hết quần rồi còn cãi nhau gì nữa, chán.Nếu nó bảo nó có vẫy đâu thì sao cụ không cãi luôn là tôi cũng có rẽ đâu (tôi đi vòng vào rồi vòng ra đấy chứ :)) ), nếu nó mà cãi cùn thì thua rồi, tưởng đưa ra lý lẽ sắc bén thì còn thua chứ cái kiểu cùn đấy thì còn lâu mới dọa được em, với cả xe máy thì e cho nó giữ cả năm luôn chứ sợ gì 30 ngày của chúng nó :)), cần gì phải có x-driven, nó cũng đâu có quay được phim cụ rẽ trái đâu.Túm lại là cụ phải không sợ và chiến đấu đến cùng cơ :P
bẩm cụ là em sợ gì chúng nó đâu ạ, em cũng không lạ gì mấy trò dọa nạt của bọn nó nên cũng không sợ.Nếu cần cứ lập BB và em ghi ý kiến của em.Nhưng em chưa có kinh nghiệm chiến đấu nhiều nên cũng chưa biết phải làm gì. thế mới bảo đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn.cảm ơn cụ :)

minck

Xe container
Iem thấy các cụ rất dở, Để C ho ăn bẩn rồi kêu ầm lên. Luật thì hiểu mơ màng nên bị nó đớp. Ở chỗ đó iem nhiều lần chứng kiến nó đứng ở chỗ khuất trụ cầu giữa đường. Như vậy nó có vẫy các cụ, mợ đến ( Kể cả nó ko vẫy ) thì các cụ, các mợ cũng đã vào đến làn bên kia đâu. Khi đó bla...bla là tao dừng xe tạm thời ở đây để gãi d ái đấy chứ... Bị hắc lào ngứa quá...Iem đã cãi với c hó 1 lần tại Láng hạ+Thái hà. 4b TH->LH rẽ trái. Gần vào LH thì xxx phi ra... Sinhan Phải bẻ lái...xxx chạy lại đòi kiểm tra giấy tờ...Iem bảo tôi đã vào nhà ông léo đâu mà ông bảo tôi ăn trộn Hi.hi... XXX nhe răng ch...ó luộc ra cười

cwise

Xe container
Trước khi rẽ thì tới gần chỗ thằng vẫy hỏi "anh cho em rẽ phải không?" - Nhớ ghi âm nhá
Em thấy chính xác nhất là câu này đây ạ. Nhưng dù sao đó cũng là một bài học kinh nghiệm, mà lúc đó có 20 xe liền mà mỗi nhà bác chủ dính? Quan điểm của em là thôi cứ đi thẳng cho lành.

mrto0ms

Xe buýt
Em thấy chính xác nhất là câu này đây ạ. Nhưng dù sao đó cũng là một bài học kinh nghiệm, mà lúc đó có 20 xe liền mà mỗi nhà bác chủ dính? Quan điểm của em là thôi cứ đi thẳng cho lành.
thế mới đau cụ ạ.em để ý sau đấy nó vẫn giở bài cũ.cho đi 1 đàn và túm lại 1 vài chú. thế là béo

cwise

Xe container
thế mới đau cụ ạ.em để ý sau đấy nó vẫn giở bài cũ.cho đi 1 đàn và túm lại 1 vài chú. thế là béo
Rất nhiều anh em trong diễn đàn phải thực sự cảm ơn bác vì thông tin quý này. Em vote bác cái nhé.

newescape

Xe máy
theo quan điểm của e thì thế này các bác ợ, vì thực tế e cũng bị vài lần rồi, có lần papa mang 2b của e lên hàng bông k dám chèo lên vỉa hè mà vứt xe ở lòng đường chạy vào mua tí hàng linh tinh, mấy a phường ra thu xe, papa e chẳng mang giấy tờ gì bảo cho xxx 5 chục mua bao thuốc hút k thèm tha 2b của e về phường, papa e già rùi k chống cự được gọi cho e mang giấy tờ ra, e nói thẳng là xe e có lỗi viết biên bản đi e đi nộp rùi e mang về, vì xe đầy đủ giấy tờ có trộm cắp gì đâu mà phải sợ, nên các bác mà bị tóm theo e cứ cho thu giấy tờ rùi đi cẩn thận tới ngày đi lấy, tội gì cho mấy thằng ngu tiền =))

cwise

Xe container
Em cũng xin bổ sung thế này cho khách quan: nhiều lần em đi qua đây, xe máy cả ô tô cũng luôn có ý đồ rẽ trái đấy, trừ những người như vợ bác chủ, còn lại em thấy xe máy rẽ trái luôn, một là họ cố tình hai là không để ý biển cấm, nhưng quan điểm của em là phải bắt để nhận được bài hoc.

cwise

Xe container
theo quan điểm của e thì thế này các bác ợ, vì thực tế e cũng bị vài lần rồi, có lần papa mang 2b của e lên hàng bông k dám chèo lên vỉa hè mà vứt xe ở lòng đường chạy vào mua tí hàng linh tinh, mấy a phường ra thu xe, papa e chẳng mang giấy tờ gì bảo cho xxx 5 chục mua bao thuốc hút k thèm tha 2b của e về phường, papa e già rùi k chống cự được gọi cho e mang giấy tờ ra, e nói thẳng là xe e có lỗi viết biên bản đi e đi nộp rùi e mang về, vì xe đầy đủ giấy tờ có trộm cắp gì đâu mà phải sợ, nên các bác mà bị tóm theo e cứ cho thu giấy tờ rùi đi cẩn thận tới ngày đi lấy, tội gì cho mấy thằng ngu tiền =))
Không phải ai cũng có điều kiện như bác đâu ạ, chuốc lấy cái mệt vào người cũng phải tính toán tí.

mrto0ms

Xe buýt
Em cũng xin bổ sung thế này cho khách quan: nhiều lần em đi qua đây, xe máy cả ô tô cũng luôn có ý đồ rẽ trái đấy, trừ những người như vợ bác chủ, còn lại em thấy xe máy rẽ trái luôn, một là họ cố tình hai là không để ý biển cấm, nhưng quan điểm của em là phải bắt để nhận được bài hoc.
Đúng là đoạn này nhiều người cố tình rẽ trái, ngại phải đi lên rồi vòng lại. Dân mình thế này hỏi sao xxx không béo?

cwise

Xe container
Đúng là đoạn này nhiều người cố tình rẽ trái, ngại phải đi lên rồi vòng lại. Dân mình thế này hỏi sao xxx không béo?
Công bằng xã hội cả, phân chia cho đều. Sai những vẫn cứ kêu, rồi bảo ghét nhất CSGT trên cõi đời này.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Ở đời nhiều cái bẫy vô hình lắm, tránh cũng không hết được.