[Thảo luận] Các cụ đề phòng.Lại 1 chiêu ăn bẩn của xxx?

newescape

Xe máy
Không phải ai cũng có điều kiện như bác đâu ạ, chuốc lấy cái mệt vào người cũng phải tính toán tí.
bác ơi mệt gì đâu ợ, ai muốn vậy đâu, quá đáng quá thì làm vậy thôi, bác khát k e mời bác ly vodka cho đỡ khát nha

CHIANTHI

Xe tăng
Chúng ta phải học cách tranh luận của cụ truongvk bên thớt "xxx bắt em sai làn...cầu Vĩnh tuy" , Khi xxx rut chìa khóa thì vận dụng câu của cụ ấy:" cậu đừng làm cái trò ăn cướp ấy" . Trước đây em cũng bị xxx rút chìa khóa, em nói chìa khóa là tài sản của tôi ,chú phải trả đã rồi muốn làm việc gì thì làm,xxx thấy quê nên nhắc nhở bla...bla rồi cho đi.

DuyThanhSNG

Xe tăng
XXX áp dụng chiến thuật đi câu : thả thính cho cá vào ăn sau đó thả câu bắt luôn một vài chú! Chẳng hiểu XXX học được các võ này ở đâu mà hay thế!!!!!

viet1988

Xe hơi
Đúng là 1 chiêu bẩn nữa của xxx, cảm ơn cụ đã cảnh báo

cupidangel3112

Xe tải
XXX áp dụng chiến thuật đi câu : thả thính cho cá vào ăn sau đó thả câu bắt luôn một vài chú! Chẳng hiểu XXX học được các võ này ở đâu mà hay thế!!!!!
xxx học được từ mấy anh THanh hóa ạ, các bác thanh hóa chỉ quăng lưới thôi, truyền lại nghề thả thính cho cá cắn câu cho mấy anh xxx khác để anh em cùng có cái ăn. ^^.
còn em thấy việc xxx vẫy cho đi rồi mà lại còn bắt thì em thấy nhục không để đâu cho hết nhục cả.

LiemBlue

Xe lăn
Em hàng ngày hay đi 2b qua đây và em cũng chứng kiến rất nhiều trường hợp bi bắt vô lý ạ,ngay bản thân em cũng bị 1 lần đúng như cụ chủ nói ạ.Em thấy mình chả sai thì chả bao giờ được phép rút khóa xe,em thấy rất bất bình ở ngã 4 này vì hầu như đầu giờ sáng nào cũng có vài cái 4b và vô vàn 2b bị dính ở ngã 4 này ạ.

billnantes

Xe container
xxx vừa dọa phạt 400.000 giữ bằng 30 ngày mà cụ đã ... ra hết quần rồi còn cãi nhau gì nữa, chán.Nếu nó bảo nó có vẫy đâu thì sao cụ không cãi luôn là tôi cũng có rẽ đâu (tôi đi vòng vào rồi vòng ra đấy chứ :)) ), nếu nó mà cãi cùn thì thua rồi, tưởng đưa ra lý lẽ sắc bén thì còn thua chứ cái kiểu cùn đấy thì còn lâu mới dọa được em, với cả xe máy thì e cho nó giữ cả năm luôn chứ sợ gì 30 ngày của chúng nó :)), cần gì phải có x-driven, nó cũng đâu có quay được phim cụ rẽ trái đâu.Túm lại là cụ phải không sợ và chiến đấu đến cùng cơ :P
em thích kụ rồi đấy nhé .

Matizcoi

Xe cút kít
Chắc XXX nhìn mặt mà bắt,thấy Phụ nữ nên bắt nạt !
Mà em cũng phải nói thật là em chán cho cái trình độ mấy vị bị bắt, đã ko hiểu luật thì chớ (nghe doạ phạt bao nhiêu, lỗi nài nặng lắm ... là chân tay xoắn lại với nhau, và làm hư xxx luôn, đặc biệt mấy em SV, mệ, chủ nhân tương lai của đất nước, thi lấy bằng lái chắc bằng xiền thì hy vọng jì ở ý thức giao thông?). Có bà cơ quan em đi bị xxx túm lỗi ko xi nhan trái, doạ lỗi nài phạt 300K, mệ sợ quá rút phắt 2 loét bẩu em chỉ có thế, tay xxx còn lên lớp cho 1 bài zùi thả, về em bảo ngu thì chết bệnh tật éo jì, mở nghị định ra mà đọc, thấy lỗi nài phạt có mấy chục thì mẹt đần thối.

Tungbin

Xe buýt
xxx bj loạn quá rồi, như phương án cụ đầu tiên post dừng lại hỏi xxx có được rẽ ko rồi ghi âm cho chắc cú khéo cứu bn người...

dungbuocgiangho

Xe máy
Đã có lệnh cấm kg cho xxx rút chìa khóa xe của dân .Cụ quay cái lúc nó trả chìa khóa lại cho cụ rồi đưa lên báo đài cho nó chít . KInh nhỉ chỉ trong vòng mấy phút mà tiền vào như nước thảo nào bọn nó giàu thế.
Cái quy định 100 ngàn trong túi nói chính xác là như thế này
"xxx kg được chỉ có 100 ngàn trong túi mà phải có trên 100 triệu" nên bọn nó phải ra sức vơ vét cho đủ .

inovavgj

Xe container
cụ quá hiền, mình đúng thì phải cãi cật lực , phải em cho luôn nó cái bằng 2B làm kỷ niệm

TL_Vietnam

Xe lăn
Đi Tây Sơn rẽ Thái Hà mới không được chứ kụ nhỉ? Nếu rẽ Chùa Bộc thì đi vào làn trong mà

pbinh979

Xe tăng
Mà em cũng phải nói thật là em chán cho cái trình độ mấy vị bị bắt, đã ko hiểu luật thì chớ (nghe doạ phạt bao nhiêu, lỗi nài nặng lắm ... là chân tay xoắn lại với nhau, và làm hư xxx luôn, đặc biệt mấy em SV, mệ, chủ nhân tương lai của đất nước, thi lấy bằng lái chắc bằng xiền thì hy vọng jì ở ý thức giao thông?). Có bà cơ quan em đi bị xxx túm lỗi ko xi nhan trái, doạ lỗi nài phạt 300K, mệ sợ quá rút phắt 2 loét bẩu em chỉ có thế, tay xxx còn lên lớp cho 1 bài zùi thả, về em bảo ngu thì chết bệnh tật éo jì, mở nghị định ra mà đọc, thấy lỗi nài phạt có mấy chục thì mẹt đần thối.
đúng là ngờ.. uuu thì chết, bệnh tật éo jì. Haizzzz thật

868

Xe máy
Nhân chuyện em cũng kể câu chuyện của em cách đây lâu lâu rôi (2008). Chuyện này cũng làm em áy náy nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy mình phải làm gì đó để cho bọn dân phòng nó đỡ bắt láo toét.
Lần đó chở vợ đi mua quần áo, giầy dép ở Hàng Dầu. Lúc về lòng vóng thế nào đi mẹ vào đường 1 chiều. Thế là có một chú dân phòng khoảng 40 tuổi phi ra chặn đầu xe lại rồi rút chìa khóa xe của em. Em là em biết cái vụ cấm không được rút chìa khóa của người vi phạm giao thông và dân phòng thì không có quyền bắt. Vừa rút được chìa khóa của em em phi vào túm cổ, bẻ quặt tay đằng sau rồi quát to luôn: mày là thằng nào giữa ban ngày ban mặt đi cướp xe thế này vậy (chả là chú ý mặc quần áo dân phòng, không có mũ, gậy, băng....chắc chạy ra bắt quên đội mũ và mang theo đồ nghề). Mấy bà bán hàng sợ quá không dám ra ngoài chỉ nói vọng ra: ông ấy là dân phòng. Em bỏ tay ra và bắt cắm lại chìa khóa xe em đồng thời chú ý gọi điện cho công an và bọn khác hỗ trợ. Mà hôm đó sao thằng đó ngu thế không biết, nó trả chìa khóa rồi hỏi giấy tờ em. Em đưa luôn giấy tờ tùy thân của em và chú đó cũng đi luôn. Đợi dân phòng đi một đoạn em bảo vợ em đưa xe máy đi chỗ khác uống cafe để em giải quyết. Sau đó đuổi theo chú dân phòng kia, lại bài cũ, túm cổ đòi giấy tờ. Em đòi được giấy tờ thì bốn phía có khoảng 4-5 chú dân phòng trẻ măng và một chú đại úy xxxx đi xe phi tới hỏi. Lúc đó cũng hoảng vì chúng nó quây tròn xung quanh em, nhưng mà trấn tĩnh lại em thấy chẳng ngại vì giữa đường, ngày cạnh Bờ Hồ thì chũng nó cũng chả dám đánh em.
Chú dân phòng: bô lô, ba la một lúc đại để là em đi đường một chiều, bắt lại còn còn chống đối, rồi suýt đâm vào chân (tiên sư, nó phi ra nhanh quá nên tý nữa phi vào chân nó thật các cụ ợ).
XXX: Anh cho tôi kiểm tra giấy tờ xe.
Em: (giả vờ ngạc nhiên): Ơ, tôi đang đi bộ, anh này ra kiểm tra giấy tờ, tôi cho kiểm tra rồi, bây giờ anh cần kiểm tra nữa làm gì?
Dân phòng: nhẩy cẫng lên như chuẩn bị xung trận (chắc cú lắm, nhưng mờ em đang đi bộ mờ, xe em thì vợ nó đi mất hút con mẹ Hàng Lươn roài).
Em: (chỉ mặt luôn): Ông là cái gì mà đòi kiểm tra giấy tờ tôi? Tối nói cho biết nhé, chức trách và nhiệm vụ của ông là gì ông có cần tôi phải nói lại hay không? Ở đây có đại úy này giải quyết, ông ra chỗ khác.
Mấy dân phòng trẻ nhìn em căm thù lắm, chắc chỉ muồn phang em thôi nhưng mà trước đó cũng biết em là ai rồi nên đêk dám.
Đại úy xxx: (Lịch sự phết): Mời anh lên xe đi với chúng tôi ra chỗ khác giải quyết, ở đây dân người ta nhìn thấy không hay.
EM: lên luôn và chỉ đi ra quán cafe mà em bảo vợ em ngồi.
Đến nơi em mời đại úy vào uống cafe, chú ý không vào. Đưa 50K, chú ý không lấy. Chỉ nhắc nhõi câu: lần sau bác chú ý đi đường cho đúng chiều nhé.
EM: cảm ơn chú. Em vào đây đợi vợ đến đón.
Gặp vợ, vợ hỏi: anh có sao không?
EM: chả sao cả.
Vợ em: vào đây uống nước với mấy anh xxx Hoàn Kiếm. Hóa ra vợ em sợ em nóng lên là chiến đấu nên đã gọi mấy chú đến để xin cho em. Chưa kịp xin thì em đã giải quyết xong rồi.

khoavq

Xe điện
Đúng là có những đồng chí CSGT rất tốt và đáng noi gương. Dân ngưỡng mộ.

Cũng có rất nhiều con sâu, kể cả không vi phạm thì chúng nó cũng bảo là vi phạm. Với những trường hợp đó thì cháu tin rằng phương án gọi điện thoại cho hotline của Thanh Tra Cục CSGT là hợp lý. Còn nếu là cháu thì chửi chết mựa thằng nào cùn và bố láo luôn.

cincin

Xe tải
Theo em bác nên làm thật rõ việc CSGT hướng dẫn đi vào đường cấm rồi bắt, có đầy đủ chứng cớ, chứ nếu mà gấu nhà em, em tin là chưa chắc CSGT dám ăn không nói có. Fun tý

quocchim

Xe buýt
ĐẠM CÀ MAU từ thằng lớn tới thằng bé cái bọn xxx này >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:)

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Theo em, có thể Gấu nhà bác hiểu sai cái vẫy tay của xxx và hơn nữa nhiều bác lên đây quá bức xúc xxx nên em thấy có nhiều com chưa chuẩn.
Qua mỗi câu chuyện trên OF, tốt nhất chúng ta cần phân tích, rút kinh nghiệm về sự việc chứ không nên lấy chỗ để chửi bởi vì em thấy có nhiều cụ chỉ lên đây để mắng chửi thôi nên đã bị mắc lại lỗi mà người khác đã bị đới:((