[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

To Reng

Xe tải
Nhà e cũng ở HM, xưa e chọn HM vì em ở quanh khu Gốc Đề từ hồi sinh viên 2009), giá nhà hợp lý :D con e học bên Time ngay sát vách, gần bến xe đi lại hay lấy đồ cũng dễ, gần công ty vợ em ở Lò Đúc cách 2km, gần cty em (hồi đó e làm bên Time luôn) :)

HeoQuay66

Xe tăng
E cũng chê Hoàng Mai, điện đường trường trạm không thẩm nổi

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ và những NYC của cụ đúng là Mũi mạ nhôm mới ra cái hồ đó tòm tem đc.
Câu chuyện của gần 20 năm trước rồi cụ ạ, lâu lắm rồi em ko quay lại. Giờ ôi nhiễm lắm hả cụ
Mà lúc đó tập trung chuyên môn ... Cái khác kệ nhá

knedi1

Xe tăng
Hoàng Mai thì tiêu chí giao thông mới đạt 2/10 so với tiêu chí của Quận. gọi là huyện Hoàng Mai thì đúng hơn, lãnh đạo chính quyền thì thôi rồi. Cụ làm các thủ tục hành chính thì thấy ngay, làm luật thì cái gì cũng đắt hơn chỗ khác.

dannongthon

Xe tăng
Hôi là hôi ở khu Hồ Điều hoà cụ ạ.
Hồ điều hoà thì không có nước thải do đó mùi hôi chỉ tương tự những hồ khác! Sông Sét và Sông Kim Ngưu đã được nhà máy xử lý nước thải Yên Sở gần như giải quyết xong! Hạ nguồn các dòng sông này cá sống rất nhiều! Nếu nước không đạt yêu cầu như sông tô lịch thì cá chết hết! Chỉ có một phần phía Nam hồ Yên Sở tiếp xúc với sông Tô Lịch thì có thể bị nước sông Tô Lịch xâm nhập gây ô nhiễm

motthoidongbim

Xe điện
Ở đâu thì quen đấy thôi. Trước e ở Khâm thiên, về ở Thanh xuân cũng không quen. Chỗ e ngõ cụt, lại toàn giáo dục nên 21h là đường vắng, muốn làm cốc trà đá phải đi xa. Rồi ở cũng thành quen.
Htrc e qa nhà ông a ở Hàm Tử Quan, ngõ dâu vcđ + hẹp 2 xm tránh nhau còn khó. Thế mà ôba ý ở 30 năm rồi. Cũng thành quen thôi.
Quan trọng nhất vẫn là môi trường, hàng xóm, tiện trẻ con đi học, người lớn đi làm là ok.

phamhungbs

Xe điện
Cái nhìn chủ quan của em thì em thấy quận HM này là một trong những quận kém nhất Hà Nội.
Năm 2016, có bài báo: Những "con đường đau khổ" ở quận Hoàng Mai, link: https://nhandan.vn/nhung-con-duong-dau-kho-o-quan-hoang-mai-post259405.html
Vậy mà đến năm 2024, vẫn y nguyên, link: https://vovgiaothong.vn/newsaudio/duong-nguyen-canh-di-10-nam-van-chua-het-kho-d38915.html
Đi sâu vào các ngõ, các khu phố của quận này thấy không có sự thông thoáng và thật sự quận này không có điểm nhấn nào đặc sắc cả.
Tuy nhiên, mình cảm thấy nơi ở và làm việc của mình thuận tiện thì vẫn là tốt.

dheIa

Xì hơi lốp
Cụ ở quê ko biết rồi
HM là vùng trũng theo nghĩa đen của HN, xin ko nói thêm kẻo cụ buồn
Em thấy bẩu, nếu ví HN là cô gái đẹp, với Tây Hồ là cái thủ cùng mái tóc suôn mềm, Ba Đình - Hoàn Kiếm là vùng núi đôi... thì HM là khu chạc ba vẻ đẹp tiềm ẩn ạ :">

Boyngoan

Xe tải
Em chào các cụ, em lâu lắm rồi không buôn bán gì trên OFF, em mở 1 thớt để cùng nhau bàn về đất đai khu vực mình đang sống.
Em phọt đầu tiên, em chọn Hoàng Mai bởi giá đất nền khá hợp ví, và tiện về quê ( em Nam Định ) nó k tắc đường bao giờ khi ra Cao Tốc: Pháp Vân- Cầu Dẽ.
À Hoàng Mai là Lá Phổi của TP Hà Nội, Phỏng các cụ?
Mời các cụ, nói về tiện ích khu các cụ đang sinh sống.
Quận Hoàng Mai là quận có bộ sậu BLĐ lởm nhất HN này.

Đến cái trường học cho các cháu (kể cả tư nhân) mà cũng ko có nổi cho các cháu học thì mới hiểu được tư duy phục vụ trăm họ của các ông ấy như thế nào.

Năm 2024 này em ko rõ nhưng 2023 thì người thân và bạn bè em cho con đi học luân phiên cụ ạ.

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em ở Ba Đình, đi bộ 5p ra lăng Bác, bv Saint Paul
con cái học CVA cũng gần, an ninh đảm bảo, nhà tuy nhỏ nhưng đủ vườn cây ăn quả ( trước có cả ao cá)

TungC

Xe tải
E cũng đang làm trên quận HM đây, nhưng lần đầu tiên trên OF e thấy có Cụ khen HM. Quận HM diện tích cũng lớn, mật độ dân số nhất Tp. HN, con người thì tứ xứ, riêng trong Khu đô thị kiểu mẫu LĐ phường Hoàng Liệt giờ dân số có khi gần bằng 1 huyện ngoại thành, cộng với chung cư của bác điếu cày cũng hơi phức tạp

beSuSu

Xe điện
em ở Ba Đình, đi bộ 5p ra lăng Bác, bv Saint Paul
con cái học CVA cũng gần, an ninh đảm bảo, nhà tuy nhỏ nhưng đủ vườn cây ăn quả ( trước có cả ao cá)
Cụ là nhất long ở tràng thi cạnh việt đức đây à. Có phải hàng có chiếc xe náy bmw, trong hàng 1 quầy cha 1 quầy con bán ko

fun4u

Xe tăng
Cụ cho ít ảnh chứng minh vụ điều hòa thị giác e mới tin

Em ở 3 Đình, cách Ao Tây khoảng 5 phút đạp xe thủng thẳng
Nhà riêng, xe quẳng trước cửa qua đêm chẳng sao, an ninh ok
Vài phút đi bộ là Lotte, Vincom: Tiện ích ok
Trường làng chỗ em có: Phan Đình Phùng, Chu Văn An: Giáo dục ok
Cafe, Chụp ảnh chek in nhiều chỗ ok

Đạp xe Ao Tây ngắm các mợ rất điều hòa thị giác: rèn luyện skhoe ok

Nhưng chắc không VIP được bằng nơi cụ thớt ở đâu

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Úi, ở đâu em thấy cũng thế thôi, na ná nhau cụ anh ah. Còn học tốt hay không cũng phụ thuộc chính vào: Học sinh tự học thôi cụ ah.
Quan điểm này sai nhé, trẻ em thì môi trường là rất rất quan trọng, trẻ em mà đòi tự học, ý thức.....thì nó k còn là trẻ em nữa rồi. Cụ đừng lấy mấy cái gương học tập của một vài cá nhân ở đâu đó k phải Hn, HCm.....để làm gương vì nhìn nhận vấn đề nên nhìn đa chiều, nếu so sánh thì nên đưa về cùng hệ quy chiếu. Nói về quận mới thì Hoàng Mai gọi LB bằng .......cụ về quy hoạch, định hướng.............

tieunhupha

Xe điện
Bọn sửu nhi nhà em con bé (cấp 1-2) nên ưu tiên của em là ở các quận ko bị bùng nổ chung cư để ko bị quá tải điện, trường.. Nhà ông bà nội nhà em ở HK, gấu mẹ làm cách nhà ông bà 1km nên tất lẽ dĩ ngẫu là ở gần đó là tiện. Giờ bọn sửu nhi nhà em đi học sướng vì gần nhà, ông bà đưa đón giúp mà lúc đột xuất thì mẹ chạy ra cũng tiện, năm tới em rèn cho đi bus nữa là xong. Nhìn các trung tâm mới của giáo dục mà các cháu chen nhau vào học, ngồi 5 cháu/ bàn to, 2 cháu/ bàn nhỏ mà khiếp hãi. Thôi cứ học đơn giản đã rồi lớn cho tự bơi.

tieunhilang

Xe điện
Ý kiến cụ chủ mang tính chủ quan quá.
Về học hành thì Cầu Giấy là quận tốt nhất bây giờ, tất cả các trường tốt của C1, C2, C3 đều là ở CG
Về đáng sống ở HN chắc quanh Hồ Tây là thích nhất
Còn về giao thông để đi về Nam Định Thái Bình, với tình trạng tắc của Pháp Vân thì đi từ Long Biên Gia Lâm còn thích hơn :))))))

Đánh giá quận HM là quận có bộ máy HC hãm nhất :D
Em vừa đọc bài viết về đất Tây Hồ đây cụ!

Politeboy

Xe tăng
Em thấy bẩu, nếu ví HN là cô gái đẹp, với Tây Hồ là cái thủ cùng mái tóc suôn mềm, Ba Đình - Hoàn Kiếm là vùng núi đôi... thì HM là khu chạc ba vẻ đẹp tiềm ẩn ạ :">
Ý mợ là khu giải trí liền với khu vệ sinh ợ?

xuanhieu7292

Tháo bánh
E cũng đang làm trên quận HM đây, nhưng lần đầu tiên trên OF e thấy có Cụ khen HM. Quận HM diện tích cũng lớn, mật độ dân số nhất Tp. HN, con người thì tứ xứ, riêng trong Khu đô thị kiểu mẫu LĐ phường Hoàng Liệt giờ dân số có khi gần bằng 1 huyện ngoại thành, cộng với chung cư của bác điếu cày cũng hơi phức tạp
Con nhà ai chả đẹp hơn người khác hả cụ? :))

Cái khác không bàn, chứ về công viên, Thanh Xuân, Hà Đông.. được dăm cái công viên bé như mắt muỗi. Cũng dám chê công viên Hoàng Mai.
trong khi nó to nhất cả thành phố, nhiều cây nhiều hồ nhất nhì thành phố. :))