[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

Website
www.otofun.net
Em chào các cụ, em lâu lắm rồi không buôn bán gì trên OFF, em mở 1 thớt để cùng nhau bàn về đất đai khu vực mình đang sống.
Em phọt đầu tiên, em chọn Hoàng Mai bởi giá đất nền khá hợp ví, và tiện về quê ( em Nam Định ) nó k tắc đường bao giờ khi ra Cao Tốc: Pháp Vân- Cầu Dẽ.
À Hoàng Mai là Lá Phổi của TP Hà Nội, Phỏng các cụ?
Mời các cụ, nói về tiện ích khu các cụ đang sinh sống.
Chào cụ,

Lần sau cụ mở thớt đề nghị cụ không chèn dòng "hôm nay được sự nhất trí của BDH". Tránh những hiểu lầm không đáng có, em đã sửa, xóa dòng trên ở bài viết. Cảm ơn cụ!

nguyentoan.uct

Xe điện
Em chào các cụ, em lâu lắm rồi không buôn bán gì trên OFF, em mở 1 thớt để cùng nhau bàn về đất đai khu vực mình đang sống.
Em phọt đầu tiên, em chọn Hoàng Mai bởi giá đất nền khá hợp ví, và tiện về quê ( em Nam Định ) nó k tắc đường bao giờ khi ra Cao Tốc: Pháp Vân- Cầu Dẽ.
Nhà em cũng ở HM từ 2018 đến giờ, đang ở gần công viên lớn nhất HN.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chào cụ,

Lần sau cụ mở thớt đề nghị cụ không chèn dòng "hôm nay được sự nhất trí của BDH". Tránh những hiểu lầm không đáng có, em đã sửa, xóa dòng trên ở bài viết. Cảm ơn cụ!
Dạ. Em cảm ơn Cụ Mod ah.

hatinh5760

Xe điện
Đâu cũng là Bài toán tối ưu thôi.
Đâu cũng có chỗ này chỗ kia. Quận Hoàn Kiếm, khu phố cổ tản xuống mua Chung Cư Times khá nhiều. Trên phố cổ đông, chật.
Nhưng ở phố cũ kiểu Hàm Long, Trần Hưng Đạo, Lý Thường Kiệt ... cũng hay lắm.
Cùng là quận Ba Đình, nhưng đường La Thành cũng đông, ồn ào lắm.
Quận Hoàng Mai, e chưa nhìn thấy khúc phố nào hay hay.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cũng không cần nói gắt thế chứ cụ?
HM giá rẻ, hợp lý cho người đang có nhu cầu mua nhà trong khả năng tài chính của họ
Chả có tiêu chuẩn nào cụ thể đâu cụ. Chọn chỗ ở nó nhiều yếu tố.
- Thứ 1 là tài chính đến đâu.
- Thứ 2 là tiện đi làm, đi học của cả gia đình.
- Thứ 3 là tiện về quê, gần bố mẹ các kiểu.
- Và còn nhiều lý do nữa lắm cụ ạ. Nên chả có cái tiêu chuẩn cụ thể nào, mỗi nhà 1 kiểu thôi.
Thú thật Em cũng là cư dân Hoàng Mai.

Các cụ cho em hỏi "giá đất hợp lý là đất ở đâu? Và giá bao nhiêu mà các cụ bảo hợp lý được không? :-o

duongtver

Xe tăng
Thú thật Em cũng là cư dân Hoàng Mai.

Các cụ cho em hỏi "giá đất hợp lý là đất ở đâu? Và giá bao nhiêu mà các cụ bảo hợp lý được không? :-o
Giờ em thấy giá nhà đất đang quá ngáo, chỗ nào cũng tăng cao khủng khiếp. Nhà ngõ sâu hun hút cũng trên trăm /m2.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
nhà em Cầu Giấy, ưu điểm nhiều trường học. nhược điểm là tắc đường o:-)o:-)

Minhhalo1111

Xe tải
E ở Tây Hồ, ở thì rất thích nhưng tiện ích thì k dc bằng mấy quận trung tâm

HTlangtu

Xe điện
Kinh tế có hạn chọn HMai có vẻ phù hợp với nhiều người, không khí thoáng mát, chợ búa cũng rẻ, có cái chợ Lòng Thuyền chỗ Lĩnh Nam cũng đủ đồ, mua nhà, thuê nhà chịu khó ra khu Thúy Lĩnh, chỗ đó còn hoang sơ, giá cả còn thấp, chấp nhận được so với nhiều nơi. Điện, đường, trường, trạm cũng khá ổn, ngoài đó, toàn dân trông rau xanh nên thuần, an ninh tốt.
Nhưng ngoài đê thì nên chọn mua đất có sẵn nhà là tốt nhất, vì xây dựng hơi khó (do vướng hành lang thoát lũ) và đất thì chưa bị cò thổi giá
Từ vị trí này đi lên Trung tâm cũng k xa, còn về quê theo cao tốc hoặc quốc lộ 1 cũ, hoặc qua Cầu TT đi BGiang hoặc HPhòng cũng tiện
Có 1 cái công viên Yên Sở - lá phổi tạm xanh, to, rộng và nhiều hồ chứa xung quanh.
Còn hành chính, thì như 1 cụ nhận xét có nhiều vđề cũng có vẻ đúng phết :))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà cháu ở 2 bà Trưng, thấy dân xh thâm, hổ báo cáo chồn, xì ke ma tuý, trộm cắp đĩ điếm trước đây ở lân cận xung quanh khu vực mình thì giờ đây dạt hết về Hoàng Mai.
XH thâm tầm 6x,7x cũng tù tội, sốc thuốc..vãn hẳn.
Em nghĩ việc này giúp môi trường sống tốt hơn cho bọn trẻ.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Đâu cũng là Bài toán tối ưu thôi.
Đâu cũng có chỗ này chỗ kia. Quận Hoàn Kiếm, khu phố cổ tản xuống mua Chung Cư Times khá nhiều. Trên phố cổ đông, chật.
Nhưng ở phố cũ kiểu Hàm Long, Trần Hưng Đạo, Lý Thường Kiệt ... cũng hay lắm.
Cùng là quận Ba Đình, nhưng đường La Thành cũng đông, ồn ào lắm.
Quận Hoàng Mai, e chưa nhìn thấy khúc phố nào hay hay.
Giờ em thấy giá nhà đất đang quá ngáo, chỗ nào cũng tăng cao khủng khiếp. Nhà ngõ sâu hun hút cũng trên trăm /m2.
Vậy mà cụ làm em mừng hụt, đang định sang hỏi hàng xóm sao bán nhà đắt thế? :(

Z90

Xe tăng
Ở đâu cụ và gia đình thấy hạnh phúc là được. E thì bé ở HK, giờ có gia đình riêng rồi thì qua LB. Đâu cũng có hay dở cả, thấy phù hợp là được.

duongtver

Xe tăng
Ở đâu cụ và gia đình thấy hạnh phúc là được. E thì bé ở HK, giờ có gia đình riêng rồi thì qua LB. Đâu cũng có hay dở cả, thấy phù hợp là được.
Qua Long Biên cũng hay nhưng mà em cứ thấy ko thích qua cầu lắm.

coquay

Xe container
E thấy ở đâu quen đấy thôi và nơi ở phù hợp với hoàn cảnh gd con cái đi học thuận lợi là OK nhất

Roseday

Xe tải
em có 2 lựa chọn là 3 đình và LB. LB em thấy giờ đáng sống hơn Hồ tây: thoáng mát, rộng rãi, trường học cũng nhiều và ổn, quán xá nhiều, đồ Việt dễ ăn: Gì chứ riêng cái làng lệ mật là em thấy ngon hơn pizza với mỳ ý rồi. Nhưng sau đó e vẫn chọn 3 đình cho tiện đi lại. Chỗ e ở cũng chéo chéo cái cột cờ nên trvia ko bị đông đúc ngột ngạt quá. Bao giờ hưu hắt thì em về LB ở

tungnb

Xe máy
Em nhà riêng Q HBT, và cty ở Hoàng Mai. Thấy cũng ổn cả 2, em không phàn nàn gì về 2 Quận này, Hoàng Mai hiện đang mở đường nhiều (Kim Đồng, Tam Trinh...). Hạ tầng cũng ngon dần rồi các cụ ạ