[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

BigC

Xe tăng
Em ở LONG BIÊN, cụ nào ở cùng đánh giá đi ạ. Em thì thấy tuyệt vời.
Long Biên sướng nhất khoản đỗ xe, đỗ khắp nơi nơi đều dễ và không mấy khi bị tuýt còi!
Em hộ khẩu Long Biên nhưng giờ ở giáp ranh HBT và Hoàng Mai, cũng tiện ra cao tốc 5B về quê và nếu có việc đi lên phố cũng không quá xa.

danleduc

Xe điện
Em chào các cụ, em lâu lắm rồi không buôn bán gì trên OFF, em mở 1 thớt để cùng nhau bàn về đất đai khu vực mình đang sống.
Em phọt đầu tiên, em chọn Hoàng Mai bởi giá đất nền khá hợp ví, và tiện về quê ( em Nam Định ) nó k tắc đường bao giờ khi ra Cao Tốc: Pháp Vân- Cầu Dẽ.
À Hoàng Mai là Lá Phổi của TP Hà Nội, Phỏng các cụ?
Mời các cụ, nói về tiện ích khu các cụ đang sinh sống.
Nhà cụ có 5 con cơ à....đáng nể thật. :D

Euro2CityStar

Xe lăn
để tiến thoái về sống và thanh khoản đất thì long biên ok hơn .

chỗ trâu vàng ấy khác gì công viên trung tâm . chạy đâu cũng khác gì kiến bò cành cụt

fun4u

Xe tăng
Giá rổ khu này thế nào cụ nhỉ, e thấy từ dạo làm con đường sau Luis City thì thấy cũng dễ đi lại hơn chút rồi

Em chào các cụ, em lâu lắm rồi không buôn bán gì trên OFF, em mở 1 thớt để cùng nhau bàn về đất đai khu vực mình đang sống.
Em phọt đầu tiên, em chọn Hoàng Mai bởi giá đất nền khá hợp ví, và tiện về quê ( em Nam Định ) nó k tắc đường bao giờ khi ra Cao Tốc: Pháp Vân- Cầu Dẽ.

HnA

Xe tăng

bigman95

Xe điện
. Hoàng mai là quận thấp nhất của thành phố , nơi thoát lũ cho thủ đô (sang hà nam) , nhưng cái này chỉ còn ở những thập niên 80-90 của thế kỷ trước.
. Nhưng em vẫn thích Ba đình , Đống đa , Cầu giấy hơn.
Thế hệ U60 bọn em sinh ra và lớn lên ở đâu là thích ở đó! quen rồi.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nhà cháu ở 2 bà Trưng, thấy dân xh thâm, hổ báo cáo chồn, xì ke ma tuý, trộm cắp đĩ điếm trước đây ở lân cận xung quanh khu vực mình thì giờ đây dạt hết về Hoàng Mai.
Em năm 2016 thuê 1 cái nhà ở Trần Đại Nghĩa, thấy trên này nhiều thành phần xã hội và phức tạp, em chuyển về Tam Trinh năm 2019 thấy dễ thảo hơn rất nhiều, vì phần đa dưới này con người hàng xóm đối xử với nhau: Như ở Quê em.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Giá rổ khu này thế nào cụ nhỉ, e thấy từ dạo làm con đường sau Luis City thì thấy cũng dễ đi lại hơn chút rồi
Em thấy mặt Tam Trinh nhà em giờ tầm 250tr/m cụ ạ.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đúng ,... đúng còn nhiều thứ lớm lắm. Hạ tầng giao thông nát, nhiều dự án đắp chăn vài 3 chục niên..... Nhà ở lụp xụp do từ làng xã lên chả quy hoạch gì... Giờ như đống xà bần đúng nghĩa. Và thêm là cái rốn chứa chất thải của cư dân đầu nguồn. Thối lắm ccccm ....
ChẮc em nghĩ tầm 3-5 năm nữa cái này không còn trong tiềm thức cụ ah

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nghe dân đồn Hoàng Mike là quận có hệ thống hành chính lởm nhất HN, ngoài ra giáo dục ở quận này cũng lờ mờ nên con cái đang tuổi đi học thì e k chọn toạ độ này
Úi, ở đâu em thấy cũng thế thôi, na ná nhau cụ anh ah. Còn học tốt hay không cũng phụ thuộc chính vào: Học sinh tự học thôi cụ ah.

Dxttb

Xe tải
Theo e thì nên chỉnh cái câu "đáng sống nhất" thành cái cầu "phù hợp nhất với mình".
- Thứ nhất: hợp với túi tiền
- Thứ nhì: hợp với công việc
- Thứ ba: tiện con cái học hành
- Thứ tư: tiện gia đình, bạn bè, quê quán.
Nên là không có cái nơi nào gọi là "đáng sống nhất" mà chỉ có nơi "phù hợp nhất"...
Như cụ chủ chả hạn, nếu cụ bán máy nén khí, máy móc xây dựng.. thì ở bên mạn chợ cá Yên Sở, kho bãi nhiều để chứa hàng, giá thuê mềm mại, đi lại thuận tiện thì lại là quá hợp.

phuongmit

Xe cút kít
ChẮc em nghĩ tầm 3-5 năm nữa cái này không còn trong tiềm thức cụ ah
Mạnh dạn thêm số 1 phía trc, hoặc số 0 phía sau tuỳ độ hên xui :)) nói về giáo dục: hs tự học nghe là đúng đấy, nhưng môi trường, động lực và cả áp lực nó phải tổng hoà cộng hưởng mới tạo nên giá trị dc. Còn thì sống đâu âu đấy thôi, so thì so cả ngày