[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

DurexXL

Xe lăn
Riêng cá chim trắng với rau củ quả thì Nghĩa Tân vô địch.
Riêng về thực phẩm tươi sống rau củ quả truyền thống ngon tươi thì chợ tại các khu tập thể cũ (30 năm trở lên) hiện vẫn hơn hẳn các khu chung cư mới: Trung Tự, Kim Liên, Vĩnh Hồ, Khương Thượng, Thành Công, Giảng Võ, Nghĩa Tân ...Cụ nhể

QMintech

Xe tăng
Riêng về thực phẩm tươi sống rau củ quả truyền thống ngon tươi thì chợ tại các khu tập thể cũ (30 năm trở lên) hiện vẫn hơn hẳn các khu chung cư mới: Trung Tự, Kim Liên, Vĩnh Hồ, Khương Thượng, Thành Công, Giảng Võ, Nghĩa Tân ...Cụ nhể
Thực phẩm thì HM lại rẻ Vô dịch vì có cái chợ đầu mối :)

DurexXL

Xe lăn
Thực phẩm thì HM lại rẻ Vô dịch vì có cái chợ đầu mối :)
Em đang nói đến ngon, tươi

Rẻ thì em không care, vì từ các chợ đầu mối, tiểu thương sẽ lọc chọn hàng theo phẩm cấp, nhu cầu của chợ mình và mang về

Giá sẽ cao hơn

pokeking

Xe tải
Sống ở quận nào không quan trọng bằng chỗ nào của quận.

Hoàng Mai có Gamuda xanh sạch, xịn hơn khối chỗ!

Bắc Từ Liêm có Starlake VIP top 5 HN, chắc gì Cầu Giấy, Ba Đình đã hơn? :))
Nhà em trước cũng thuộc HBT bị cắt về HM
Trước các thủ tục hay trường phía HBT đang ngon trớn rõ gần, sang HM thì phải xuống tít ủy ban quận dưới gần khu Linh Đàm
Mấy lần đi làm thủ tục giấy tờ thì xoay như chong chóng

HM chỗ giáp ranh với HBT với DD, TX còn đỡ, chứ càng đổ vào trong như cửu long thành trại HH Linh Đàm hay mê cung Định Công thì thôi rồi :))

Nhưng nhờ ở quận HM thì cũng có dịp giao lưu với mấy trường phía dưới, làm thay đổi nhận thức chung tốt hơn (nói thật là hồi bé có hơi xem các trường ở dưới như trường quê, chả có gì hay ho. Đi thi là phải thì các trường khu trung tâm, chứ sang mấy trường ở dưới chẳng khác gì ở phố lại về trường làng)

son.nguyen.1979

Xe tăng
cụ có nhớ vụ phường văn miếu mà ra xin giấy khai tử còn phải đợi chủ tịt bận họp cách đây mấy năm không?
Cái trò này mấy chục năm nay rồi cụ ạ. Có lần em có việc phải ra phường xin xác nhận, cũng cái bài ct đi họp chưa ký được, em phi cmn lên phòng ct thì thấy lão đang ngồi lù lù ở đấy , em điên tiết xuống chửi ầm lên cả ct lẫn nhân viên ngồi câm như phỗng.

tieunhilang

Xe điện
Cò đất Hoàng Mai mới kinh.

Hồi quy hoạch hồ Yên Sở, có bác cò chào em:"Nhà cấp 4, view hồ". Dẫn em ra xem, nhà cấp 4 mái tôn, hướng ra hồ thật. Em định liều mình đánh bạc.
Nhưng, đêm về nghĩ quẩn, làm gì ăn dễ thế!
Em quay lại vị trí đó ngắm nghía thì ... không thấy "nhà cấp 4" đâu ... 😳😳😳😱 em hoảng quá! gọi cho cò. Cò bảo làm gì mà cuống lên!
Hôm sau, 2 thằng đến lại thấy "nhà cấp 4". Em bấn loạn luôn.
Cò ôn tồn giải thích: "Thỉnh thoảng, quận có trát, thì trật tự đến dỡ nhà thôi, dỡ xong, tối mình lại dựng lên, không sao đâu"

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lồng lộng thế không nhẽ :)))))))))))))).

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
Hoàng mai được khu Yên sở hiện giờ là khá thoáng đãng
còn cụ vào khu định công, đại kim xem nhé, còn không bằng ở quê, đường đất ổ voi luôn chứ không phải ổ gà nữa
nước sông lừ thì chỉ sông tô lịch dám sánh ngang

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Đâu chả có chỗ tốt chỗ dở. Các cụ cá chê làm gì, tuy nhiên có cụ nói Hoàng Mai là vùng trũng nhất, là rốn nước thải của HN cũng tương đối chính xác.
Cá nhân em không đánh giá cao môi trường ở quận này. Em chọn LB.

Tuongtien1977

Xe điện
Hoàng mai được khu Yên sở hiện giờ là khá thoáng đãng
còn cụ vào khu định công, đại kim xem nhé, còn không bằng ở quê, đường đất ổ voi luôn chứ không phải ổ gà nữa
nước sông lừ thì chỉ sông tô lịch dám sánh ngang
Định công đại kim mà cụ vào mấy khu bùi xương trạch thì toàn nhà làm trên đất nông nghiệp nên có được chính quyền đầu tư làm hạ tầng đâu

To Reng

Xe tải
Hoàng Mai e ở ngay đầu Lĩnh Nam, thấy hạ tầng cũng chán nhưng nếu đường Tam Trinh làm ại có khi sẽ như Minh Khai thay đổi bộ mặt :D nói chung e thấy ổn: lên bờ hồ 3 4 km, gần Time city, gần các viện lớn (ốm đau cũng tiện), về quê ra bến xe hay gửi đồ gì ra bến xe cũng tiện, nói chung đối em khá ok với nhu cầu của em.

Cavoinhoo

Xe máy
Hoàng Mai e ở ngay đầu Lĩnh Nam, thấy hạ tầng cũng chán nhưng nếu đường Tam Trinh làm ại có khi sẽ như Minh Khai thay đổi bộ mặt :D nói chung e thấy ổn: lên bờ hồ 3 4 km, gần Time city, gần các viện lớn (ốm đau cũng tiện), về quê ra bến xe hay gửi đồ gì ra bến xe cũng tiện, nói chung đối em khá ok với nhu cầu của em.
Cụ nói mà em khấp khởi hi vọng quá. Tam Trinh mà làm đẹp như Minh Khai thì hết nước chấm. Sông lừ mà kè rồi đậy nắp bê tông lại làm công viên, chỗ đỗ xe như đoạn Thái Hà gần rạp Quốc Gia thì còn gì bằng 😜

kienthuc

Xe máy
Hoàng Mai em thấy được khu Linh Đàm, Yên Sở. Rất xanh mát, nhiều hồ, hiện đại, ko tắc đường bao giờ.

Pilota

Xe điện
Cụ nói em mới để ý, lâu nay em cứ tưởng Starlake thuộc Tây Hồ :)))). Mà khu này em nghĩ tương lai xây xong 100% chắc Vip nhất HN vì nó quy hoạch đỉnh thật.

Hoàn thành DA, bàn giao hạ tầng cho CQ thì nó lại nát bươm ngay. Cụ tin em đi.

MuathuHN252

Xe cút kít
1góc HM, ảnh vừa chụp xong. Mưa quá cc ah

lamhaha191

Xe điện
Em thấy đường Tam Trinh nhiều nhà đang giao mặt bằng rồi, máy ủi đang làm