[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

isak

Xe tăng
Đọc qua em cứ tưởng Hoàng Cầu

chuot08

Xe lăn
0

Công nhận cụ thổ công Hoàng Mike thật, trong đầu cụ biết mỗi cái bệnh viện Bạch Mai ở cái thành phố này.
Hoàng Mai vị trí đắc địa, ở giữa giời đất, tả Bạch Mai hữu Văn Điển, tiền hô hậu ủng, núi tụ sông chầu: các sông Tô, sông Lừ, sông Sét, Kim Ngưu đưa tài lộc tích tụ về. Thật đúng là nơi đáng sống bực nhất đấy cụ!

fundraiser

Xe container
Hoàng Mai vị trí đắc địa, ở giữa giời đất, tả Bạch Mai hữu Văn Điển, tiền hô hậu ủng, núi tụ sông chầu: các sông Tô, sông Lừ, sông Sét, Kim Ngưu đưa tài lộc tích tụ về. Thật đúng là nơi đáng sống bực nhất đấy cụ!
Nhất rồi.

đùa chứ nói về Sông thì em thấy Sông Hồng và Sông Đuống là dòng nước sạch và chảy đều. E thi thoảng theo vợ với mấy bà đi thuyền ra giữa sông Đuống thả cá phóng sinh mả thấy nước sông sạch. Mấy sông kia theo trí nhớ của em thì ko được sạch lắm thì phải?
Long Biên theo kiểu hiện đại nửa nông thôn. 1 bên là Vinhome riversides nhưng đi 1 đoạn thì có cả ruộng lúa, ruộng sen rộng rãi. Tới mùa lúa chín đạp xe ngắm lúa chín hoặc tới mùa sen cũng rứa. Vẫn có vịt chạy đồng. Gần nhà em có khá nhiều đàn vịt chạy đồng khá ngon. Mẹ em kể cho người nhà ở quê ko ai tin, ở Hn lại có những hình ảnh tương phản nhau như thế. Mẹ vợ gốc sông nước thì thích chiêud chiều ra chợ gần sông mua các mẻ tôm cá lẫn lộn mới đánh từ sông lên. Làm 1 mẻ đủ loại về nấu ăn rõ hay. Hơn cả quê. Đó là Việt Hưng, LB nhé.

Chỉnh sửa cuối:

xuanhieu7292

Tháo bánh
Sống ở quận nào không quan trọng bằng chỗ nào của quận.

Hoàng Mai có Gamuda xanh sạch, xịn hơn khối chỗ!

Bắc Từ Liêm có Starlake VIP top 5 HN, chắc gì Cầu Giấy, Ba Đình đã hơn? :))

phuongmit

Xe cút kít
Nhất rồi.

đùa chứ nói về Sông thì em thấy Sông Hồng và Sông Đuống là dòng nước sạch và chảy đều. E thi thoảng theo vợ với mấy bà đi thuyền ra giữa sông Đuống thả cá phóng sinh mả thấy nước sông sạch. Mấy sông kia theo trí nhớ của em thì ko được sạch lắm thì phải?
Long Biên theo kiểu hiện đại nửa nông thôn. 1 bên là Vinhome riversides nhưng đi 1 đoạn thì có cả ruộng lúa, ruộng sen rộng rãi. Tới mùa lúa chín đạp xe ngắm lúa chín hoặc tới mùa sen cũng rứa. Vẫn có vịt chạy đồng. Gần nhà em có khá nhiều đàn vịt chạy đồng khá ngon. Mẹ em kể cho người nhà ở quê ko ai tin, ở Hn lại có những hình ảnh tương phản nhau như thế. Mẹ vợ gốc sông nước thì thích chiêud chiều ra chợ gần sông mua các mẻ tôm cá lẫn lộn mới đánh từ sông lên. Làm 1 mẻ đủ loại về nấu ăn rõ hay. Hơn cả quê. Đó là Việt Hưng, LB nhé.
Cụ sang mạn Mễ Trì còn có cả đàn bò vừa đi vừa ỉa luôn :))

DurexXL

Xe lăn

Hanoi1919

Xe tăng
Các tỉnh khác chẳng bao giờ có thớt chê nhau giữa các quận, huyện khác nhau.
Thủ đô chắc phải vài chục thớt như này rồi. Vì một người ở đâu đến ngụ cư cà khịa để mọi người công kích HM như vậy thật ko đáng.
Đề nghị Chã tháo bánh làm gương ạ!

CafeHoangmai

[Tịch thu bằng lái]
Liên tục có những bài viết với nội dung không phù hợp: không theo chủ đề; vô nghĩa; lặp lại; gây hấn,...
- Xoá các nội dung vi pham
- Dừng viết bài trong thớt
- Xem xét việc ban nick vĩnh viễn nếu tiếp tục lặp lại các lỗi trên

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
  • Vodka
Reactions: BKG

thanhlam171

Xe tăng
Em tin là đợt này làm thật ạ. Chợ MĐ đập xong rồi, nhiều đoạn cũng GPMB rồi
Nếu chỉ có mỗi thế mà mợ tin thì cùng chờ vậy? Em e là khó đấy, HM riêng món hạ tầng với giáo dục thì top dưới của HN rồi.

MuathuHN252

Xe cút kít

duonglamkhoa

Xe tăng
Em có 2 bà chị gái đang ở HN.

Bà chị lớn ở Giảng Võ, BĐ (ngay gần Bộ Y tế). Nhà đất bé tí, đất được ~30 m2, 2 tầng, cũ, nhà khá chật, muốn mua cái máy thể dục trong nhà nhưng không dám vì nhà chật; trong ngõ nhỏ, mật độ dân số cao, khá ồn ào. Nhưng mọi dịch vụ, nhất là ăn uống lại rất thuận tiện và khá ngon.

Bà chị kế em trước ở Thanh Xuân, gần Cống Mọc. Từ Cống Mọc vào đến nhà khoảng 500m nhưng toàn bộ ngõ, ngách rất nhỏ, ngoằn nghoèo. Giờ cho thuê, sang KĐT Việt Hưng, Long Biên mua chung cư tại CT9C. Đường rộng, khá thoáng, chỗ đậu xe ngay dưới hầm nhưng dịch vụ khá ít. Em ra chơi, đơn giản là muốn làm cái kẹo lạc, cốc trà nóng, bắn điếu thuốc (lúc em còn hút) cũng phải đi khá xa nên mất hết cả hứng.

Túm lại, đâu chả có cái hay, cái chưa hay.

Cavoinhoo

Xe máy
Vào đọc toàn thấy các cụ tỉa tót HM mà tủi. Nhưng đúng là HM chán nhất trong các quận thổ đu luôn, từ đường xá hạ tầng đến dân cư, điểm sáng nhất chắc là khu Gamuda và cv Yên Sở nhưng lại đi cái trục đường khá là mệt với những ng đi xe máy.
Cái góc Tam Trinh Vĩnh Hưng thì đúng là điểm tối bao năm ko sáng nổi dù đường đóng thẳng lên Bờ Hồ. Nhìn sang Nam Từ Liêm mà tủi thân, tầm 20 năm trước chắc same same nhau mà giờ HM như thằng nhà lá so với biệt thự :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Vào đọc toàn thấy các cụ tỉa tót HM mà tủi. Nhưng đúng là HM chán nhất trong các quận thổ đu luôn, từ đường xá hạ tầng đến dân cư, điểm sáng nhất chắc là khu Gamuda và cv Yên Sở nhưng lại đi cái trục đường khá là mệt với những ng đi xe máy.
Cái góc Tam Trinh Vĩnh Hưng thì đúng là điểm tối bao năm ko sáng nổi dù đường đóng thẳng lên Bờ Hồ. Nhìn sang Nam Từ Liêm mà tủi thân, tầm 20 năm trước chắc same same nhau mà giờ HM như thằng nhà lá so với biệt thự :))
nam từ liêm có quả vin sờ mát chứ không cũng hơi đuối
đường 70 với đường 3.5 rồi cả đường lê quang đạo kéo dài làm ăn dây dưa quá
dù sao cũng khá hơn HM, HM không có vinhome nào nhỉ 😅

Cavoinhoo

Xe máy
Em cũng chuyển về HM (87 Lĩnh Nam) được 4 năm rồi. Công nhận là HM nát thật (so với nơi trc đây e ở là HĐ), đông đúc, chật chội, đg phố thì ko có vỉa hè,... Đc cái chỗ em ở gần trường (Mai Động), gần chợ (5 tầng), gần hồ (Vĩnh Hưng), gần bờ hồ HK (hơn 4km). Đi làm, về quê đều tiện nên em vẫn thấy yêu nơi em ở các bác ạ.
Cái khu 5 tầng ấy bị sụt lún bỏ hoang sao bao nhiêu năm ko phá dỡ cụ nhỉ? Về nhìn nhếch nhác quá thể, e cũng có nhà đang cho thuê khu này.
Giờ đỡ chứ 20 năm trước khu cạnh bờ sông ko khác gì xóm liều, toàn nghiện trộm vặt.
Ngày xưa bên kia sông Lừ là hồ nước và cánh đồng mát mẻ lắm, giờ là Kđt rồi, giá ngày xưa khu ĐT Vĩnh Hoàng kia là của A Vượng làm thì chắc đường Tam Trinh đã ngon rồi 😄

Cavoinhoo

Xe máy
nam từ liêm có quả vin sờ mát chứ không cũng hơi đuối
đường 70 với đường 3.5 rồi cả đường lê quang đạo kéo dài làm ăn dây dưa quá
dù sao cũng khá hơn HM, HM không có vinhome nào nhỉ 😅
Time ko thuộc HM cụ nhỉ. Hình như có Park thuộc HM.
NTL e thấy nhiều khu đô thị đẹp xịn, trường học cũng rất nhiều, đường LQĐ dây dưa nhưng tương lai vẫn cứ là rộng đẹp. Chứ Tam Trinh Vĩnh Hưng bé tí mà 15 năm nay ko thay đổi, cả khu Giáp Bát Tân Mai Tương Mai đường xá cũng bé tí teo, đúng kiểu vùng trũng của thủ đô.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Đâu có đâu Cụ

Có 1 cụ ở Hoàng Mai miệt mài tôn vinh liên tục cả tuần nay, vừa bị chọc lốp thì phải