[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

Dân miền núi TM

Xe điện
Ở đâu quen đó ạ. E chọn HM vì gần BX Nước Ngầm, về quê tiện, đúng là cũng gần BV BM nữa, vì thi thoảng lại có ng nhà ra nhờ dẫn đi khám bệnh.
Và qt nhất là ở quen từ ngày sinh viên nên giờ ko muốn thay đổi, mặc dù có thể nhiều nơi khác tốt hơn.
Đồng ý với cụ / mợ.
E ở ngót nghét mấy chục năm vì nó tiện giao thông, đi ra Bắc vào Nam đều tiện. Vậy thôi!
Làm chạy quanh mấy tỉnh Bắc Ninh, Bắc Giang, Hưng Yên, Hải Phòng, Hà Nam, Hải Dương thì sáng đi chiều về nhẹ nhàng. Bớt 1 tiếng bò vào phố.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em ở Vệ Hồ, Xuân La. Bước qua đường cái xuống hồ. Con cháu thì học Nguyễn Bỉnh Khiêm, có xe trường đón, không thì xe bus ngay đầu nhà. Cần gì thì đi bộ xuống mấy cái siêu thị con con gần nhà. Cách nhà 200m có quán bia hơi. Đời cứ túc tắc thế thôi.

angkorwat

Xe container
Người OF
Ở đâu quen đó. Trước em ở HBT giờ thì cắt sang HM. Hơn 60 năm cứ từ đầu phố BM đến Trương Định nên cũng quen rồi. Chỉ ghét nhất các loại cán bộ hành chính phường, quận mỗi khi có việc phải ra phường, quận thì thật là trần ai lai khổ. Ra làm cái khai tử cho ông bà già là đơn giản nhất mà vẫn bị gây khó.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Ở đâu quen đó. Trước em ở HBT giờ thì cắt sang HM. Hơn 60 năm cứ từ đầu phố BM đến Trương Định nên cũng quen rồi. Chỉ ghét nhất các loại cán bộ hành chính phường, quận mỗi khi có việc phải ra phường, quận thì thật là trần ai lai khổ. Ra làm cái khai tử cho ông bà già là đơn giản nhất mà vẫn bị gây khó.
Em Tây Hồ chắc quận mới nên máy nó cũng tàm tạm. Hành chính phường quận em thấy trôi chảy.

tunglam2806

Xe tăng
Em xin cái giấy xác nhận lý lịch đảng thôi cũng bị gây khó củ hành. Quả thực đi khắp các quận nội thành không 1 quận nào bộ phận hành chính, xxx nó nát như cái Quận này.

angkorwat

Xe container
Người OF
Em xin cái giấy xác nhận lý lịch đảng thôi cũng bị gây khó củ hành. Quả thực đi khắp các quận nội thành không 1 quận nào bộ phận hành chính, xxx nó nát như cái Quận này.
Nói chúng dính dáng đến thủ tục hành chính ở quận HM này thì khổ. Trừ những thủ tục buộc phải làm. Còn không thì bỏ. Mấy đợt kê khai CCB, lính Tây Nam... Để nhận trợ cấp các đợt như Hun Sen sang thăm, trợ cấp những năm ở chiến trường... Em bỏ sạch. Được vài triệu nhưng đi lại, chờ đợi mất thời gian lắm.

QMintech

Xe tăng
Nói chúng dính dáng đến thủ tục hành chính ở quận HM này thì khổ. Trừ những thủ tục buộc phải làm. Còn không thì bỏ. Mấy đợt kê khai CCB, lính Tây Nam... Để nhận trợ cấp các đợt như Hun Sen sang thăm, trợ cấp những năm ở chiến trường... Em bỏ sạch. Được vài triệu nhưng đi lại, chờ đợi mất thời gian lắm.
Em thì chán cái thủ tục HM, dù là từ cấp phường cũng hoạnh họe đủ kiểu cho đến Quận. Sau em quyết định chuyển sang HBT thấy nó khác hẳn :).

chuot08

Xe lăn
Time ko thuộc HM cụ nhỉ. Hình như có Park thuộc HM.
NTL e thấy nhiều khu đô thị đẹp xịn, trường học cũng rất nhiều, đường LQĐ dây dưa nhưng tương lai vẫn cứ là rộng đẹp. Chứ Tam Trinh Vĩnh Hưng bé tí mà 15 năm nay ko thay đổi, cả khu Giáp Bát Tân Mai Tương Mai đường xá cũng bé tí teo, đúng kiểu vùng trũng của thủ đô.
LQĐ kéo dài về Dương Nội sẽ thông xe vào tháng 10 tới đấy cụ. Ngoài ra có 1 con đường kéo dài từ phía Greenbay qua Miếu Đầm, cắt qua đầu The Manor, song song Lê Quang Đạo và kéo về Trần Hữu Dực cũng khá hay.
Mỹ Đình sắp có thêm công viên khu Cung Thiếu nhi mới, chung với quận Cầu Giấy rồi.

Chỉnh sửa cuối:

angkorwat

Xe container
Người OF
Em thì chán cái thủ tục HM, dù là từ cấp phường cũng hoạnh họe đủ kiểu cho đến Quận. Sau em quyết định chuyển sang HBT thấy nó khác hẳn :).
Số mình cứ HM mãi. Trước ở HBT sau bị cắt về HM. Chuyển sang Lê Trọng Tấn thì lại ở giữa ranh giới HM và TX, nhưng vẫn thuộc HM.😥

son.nguyen.1979

Xe tăng
Sống ở quận nào không quan trọng bằng chỗ nào của quận.

Hoàng Mai có Gamuda xanh sạch, xịn hơn khối chỗ!

Bắc Từ Liêm có Starlake VIP top 5 HN, chắc gì Cầu Giấy, Ba Đình đã hơn? :))
Cụ nói em mới để ý, lâu nay em cứ tưởng Starlake thuộc Tây Hồ :)))). Mà khu này em nghĩ tương lai xây xong 100% chắc Vip nhất HN vì nó quy hoạch đỉnh thật.

khong phanh

Xe buýt
Em Hoàng Mai nhưng khẩu ở HBT xác nhận với cục cái khổ khó của cụ.

phuongmit

Xe cút kít
Có những thứ ở HM kém, kém rất nhiều so với quận khác và mang tính cố hữu chưa biết bao giờ mới khắc phục dc. Người ta ở trong quận còn dám nói ra mà nhiều cụ lại tự ái vặt kể cũng lạ đời :))

Tuongtien1977

Xe điện
cụ có nhớ vụ phường văn miếu mà ra xin giấy khai tử còn phải đợi chủ tịt bận họp cách đây mấy năm không?

phuongmit

Xe cút kít
Thiếu cụ đấy cũng thấy kém vui hẳn. Hay là tí lão nhẻm chục bìa rồi vào đây chém cho xôm đê!
Em ở HĐ, đậu mer mua ở nhà e ăn cả phản cũng k đủ trình chém như vậy, thôi mình lắng nghe thôi cụ ạ :-$

DurexXL

Xe lăn
Em ở HĐ, đậu mer mua ở nhà e ăn cả phản cũng k đủ trình chém như vậy, thôi mình lắng nghe thôi cụ ạ :-$
Đậu phụ không đủ tầm kíck thík IQ như vậy đâu, phải tầm bã đậu mới đạt level này Lão êy

Cavoinhoo

Xe máy
LQĐ kéo dài về Dương Nội sẽ thông xe vào tháng 10 tới đấy cụ. Ngoài ra có 1 con đường kéo dài từ phía Greenbay qua Miếu Đầm, cắt qua đầu The Manor, song song Lê Quang Đạo và kéo về Trần Hữu Dực cũng khá hay.
Mỹ Đình sắp có thêm công viên khu Cung Thiếu nhi mới, chung với quận Cầu Giấy rồi.
Em thấy NTL phát triển quá tốt mà, 20 năm trước cũng như Hoàng Mai toàn chuối với lau, giờ đường rộng thênh thang, KĐT xịn, quy hoạch đường xá đẹp chứ HM nhếch nhác tủn mủn quá dù ngay sát Hồ Gươm.
Cơ quan hành chính của HM thì lởm rồi, hết đời ct này đến ct nọ chưa thấy khá khẩm hơn.
Năm nay nghe bảo quyết liệt làm đường Tam Trinh hơn nên hi vọng chút.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quên mất khu Nghĩa Tân rồi, khu này đầy đủ các yếu tố cụ nói chưa kể bonus thêm bệnh viện E, khu dân cư lâu đời nên văn hóa và ẩm thực khá ổn.
Riêng cá chim trắng với rau củ quả thì Nghĩa Tân vô địch.