[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

jazzzzz

Xe lăn
140 rồi ạ ☺ Nhà em mua BT7 năm 2011, từ lúc còn đồng cỏ. Sau sang ở 1 năm vắng quá lại về phố + 2 vc e ở bên này đi làm cũng ko tiện. Giờ em thất nghiệp, ck em lại gạ hay sang đấy ở
Nếu có điều kiện thì nên qua đó, cái công viên giờ đẹp lắm, không gian xung quanh cũng vậy, đường rộng.
Sáng dậy 2 cụ dắt nhau dạo công viên, ăn sáng, cafe... cuộc sống vậy là nhứt.

fundraiser

Xe container
Thua hết Long Biên nhé...

Long Biên đi Bắc Giang Lạng Sơn Hải Phòng Quảng Ninh Hải Dương Hưng Yên 1 nốt nhạc, đi Pháp Vân Nam Định giờ có cao tốc mới nhanh như gió. Đi sân bay cũng rất gần, em đi lên Lotte Mall Tây Hồ còn nhanh hơn đi từ trong phố (đi cầu ĐÔng Trù Nhật Tân)

Khu vui chơi có OceanPark Ecopark Aeon bệnh viện Đức Giang, Tâm Anh v...v có hết.

Đường xá không bao giờ tắc, thoáng mát, trường học tốt rất nhiều Vinschool, quốc tế, marie curie, Archimede Đông Anh v...v

Lâu dài em thấy Long Biên ngon nhất, chỉ thua 4 quận nội thành về mặt ăn uống. Nhưng đặc sản thì sang Gia Lâm cũng rất nhiều.
Các cụ khen Long biên nhiều thế. Ở đây em thấy có cái hay là gần sân bay nên chung cư xây ko cao, xây 18 tầng là kịch. Đố các cụ tìm thấy chỗ nào trên đất Việt nam mà Vin xây chung cư chỉ có 15 tầng thôi đó? Cách nhà em có mấy block. Mật độ dân cư vừa phải nên dễ chịu, trường học nhiều như cụ nói. Em VP tậng Keangnam mà vẫn ở LB vì ko tìm thấy chỗ nào dễ sống hơn. Cũng may là sắp chuyển cty về Hoàn Kiếm nên giờ lại gần rồi.

phuongmit

Xe cút kít
Ngoại trừ mỗi cây cầu, hôm nào cũng tắc đường rõ lâu.
Ngoài ra, Lâm Gia Trang nổi tiếng từ ngày xưa ;))
LGT với anh Cừ là câu chuyện của hơn 2x năm về trc rồi bác. Giờ phố đó là phố của kinh doanh, ce cộ chứ k còn là nơi chim về làm tổ như những ngày xưa ấy nữa ;))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Xét về lịch sử giá đối với các dự án BDS trong vòng 10 năm qua 2014-2024 trên địa bàn Hà Nội thì không đâu bằng khu C của Geleximco, những lô thuộc C7, C8, C9 mặt Tây Bắc hồi 2014 giá có 15tr/m2 còn ế xưng thì nay đều trên 250tr/m2 ko có người bán #:-s

114hangbong

Xe cút kít
Xét về lịch sử giá đối với các dự án BDS trong vòng 10 năm qua 2014-2024 trên địa bàn Hà Nội thì không đâu bằng khu C của Geleximco, những lô thuộc C7, C8, C9 mặt Tây Bắc hồi 2014 giá có 15tr/m2 còn ế xưng thì nay đều trên 250tr/m2 ko có người bán #:-s
Anh có nhận định gì về biệt thự Vin green bay không ? Căn 500m2 viu hồ giá 500 tỏi. Giá cả giờ ngáo nặng rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Anh có nhận định gì về biệt thự Vin green bay không ? Căn 500m2 viu hồ giá 500 tỏi. Giá cả giờ ngáo nặng rồi.
Những căn có vị trí đắc địa thì giá nó ngáo lắm em ah, nó phụ thuộc vào mức độ cần bán của người bán chứ ko theo quy luật giá của thị trường, ví dụ như: đường to hay view hồ/công viên bằng 2 đường nhỏ, góc bằng 1,3-1,5 căn thường #:-s
@ Em làm căn rẻ quạt bên Vinhome Riverside 512-518m2 giờ giá cũng hơn 200 tỷ thôi, cuối tuần ra sau nhà câu cá cũng hay :))

Chỉnh sửa cuối:

Garrard_1967

Xe tải
LGT với anh Cừ là câu chuyện của hơn 2x năm về trc rồi bác. Giờ phố đó là phố của kinh doanh, ce cộ chứ k còn là nơi chim về làm tổ như những ngày xưa ấy nữa ;))
Đúng là như thế GS ạ, LB thay đổi theo chiều hướng tích cực nhiều đấy. Từ mặt đường, vào sâu bên trong vẫn còn những nơi có văn hoá làng xã từ xưa. Đông Tây y kết hợp, hoà hợp chứ không hoà tan.

Cơ mà mười mấy, hai mươi năm trước có lẻ, sang Lâm Gia Trang cứ vui vui là. Chỗ đó cũng ra đi nhiều chiến sĩ phết ;))

buihai

Xe buýt
Các cụ khen Long biên nhiều thế. Ở đây em thấy có cái hay là gần sân bay nên chung cư xây ko cao, xây 18 tầng là kịch. Đố các cụ tìm thấy chỗ nào trên đất Việt nam mà Vin xây chung cư chỉ có 15 tầng thôi đó? Cách nhà em có mấy block. Mật độ dân cư vừa phải nên dễ chịu, trường học nhiều như cụ nói. Em VP tậng Keangnam mà vẫn ở LB vì ko tìm thấy chỗ nào dễ sống hơn. Cũng may là sắp chuyển cty về Hoàn Kiếm nên giờ lại gần rồi.
Đúng cụ ạ, con chung cư Vin Symphony (đối diện Vincom Long Biên) cũng chỉ xây 15 tầng nên ít người ở, các đại gia mua cho bố mẹ/chị em/baby rất nhiều =)) Các chuyên gia cũng ưa chuộng thuê vì gần chỗ làm. Mật độ xây dựng thấp nên ít người, rất thoáng và thoải mái.

Lúc nào thuê cũng kín khách

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cá nhân em đánh giá Long Biên hiện chỉ thoáng thôi chứ xét về mọi mặt không bằng Hà Đông từ hạ tầng, y tế, giáo dục và kinh doanh, sự phát triển của các dự án BDS ~o)

phuongmit

Xe cút kít
Đúng là như thế GS ạ, LB thay đổi theo chiều hướng tích cực nhiều đấy. Từ mặt đường, vào sâu bên trong vẫn còn những nơi có văn hoá làng xã từ xưa. Đông Tây y kết hợp, hoà hợp chứ không hoà tan.

Cơ mà mười mấy, hai mươi năm trước có lẻ, sang Lâm Gia Trang cứ vui vui là. Chỗ đó cũng ra đi nhiều chiến sĩ phết ;))
Long Beach cuận nổi và ấn tượng vẫn là mạn NVC ra đến cầu chui hất lại, sau có Vin bờ sông thì đoạn Ngô Gia Tự phát triển cùng. Nhưng đi quá 1 chút đến bên kia cầu Đuống thì mọi thứ lại kém luôn và dậm chân tại chỗ khá lâu rồi, tất nhiên địa bàn đó vẫn thuộc huyện Gia Lâm

buihai

Xe buýt
Cá nhân em đánh giá Lòng Biên hiện chỉ thoáng thôi chứ xét về mọi mặt không bằng Hà Đông từ hạ tầng, y tế, giáo dục và kinh doanh, sự phát triển của các dự án BDS ~o)
BDS Hà Đông nhét cho nhiều chứ chất lượng thì em nghĩ không cao ...

Chẳng sung sướng gì vì ngày xưa em làm quy hoạch trung hoà nhân chính với tố hữu lê văn lương thiết kế bao nhiêu toà chung cư :)) Sau đó là em té, mãi mãi không bao giờ nghĩ đến việc về Tố Hữu

Roseday

Xe tải
Nếu có điều kiện thì nên qua đó, cái công viên giờ đẹp lắm, không gian xung quanh cũng vậy, đường rộng.
Sáng dậy 2 cụ dắt nhau dạo công viên, ăn sáng, cafe... cuộc sống vậy là nhứt.
Vâng, may quá em vẫn giữ nhà. Trc đội cò gạ em 110tr/m2 nhưng em bẩu ko bán; bảo để đấy dối già

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Chẳng sung sướng gì vì ngày xưa em làm quy hoạch trung hoà nhân chính với tố hữu lê văn lương thiết kế bao nhiêu toà chung cư :)) Sau đó là em té, mãi mãi không bao giờ nghĩ đến việc về Tố Hữu
Là cụ đang ở Long Biên thì thấy vậy thôi chứ vào các diễn đàn BđS thì chưa bao giờ Long Biên được đánh giá cao cả cụ ah. Hà Đông nó là thủ phủ của Hà Tây trước đây, xưa nó chỉ sau BĐ,HK, ĐĐ, HBT thôi còn các quận khác hiện nay chỉ là cấp huyện!

buihai

Xe buýt
Là cụ đang ở Long Biên thì thấy vậy thôi chứ vào các diễn đàn BđS thì chưa bao giờ Long Biên được đánh giá cao cả cụ ah. Hà Đông nó là thủ phủ của Hà Tây trước đây, xưa nó chỉ sau muôi BDD, HK, ĐĐ, HBT thôi còn các quận khác hiện nay chỉ là cấp huyện!
Vâng, đúng là em ở LB làm luôn ngay gần trong phố cổ nên em cũng ít khi đi xuống dưới mạn Hà Đông nên không cập nhật được hiện trạng. Tại đi xuống Hà Đông từ em xuống hơi xa, đi tới Nguyễn Trãi Trần Phú là em chùn chân rồi :D

Nhưng hiện tại em tạm hài lòng về không gian, đường xá, thuận tiện đi lại các tỉnh, ra sân bay cũng gần 30 phút tẹt ga là đến sân bay. Vui chơi giải trí thì em vẫn đi Aeon, Oceanpark, Ecopark, Savico cho gần :D Bệnh viện thì 15 phút cầu VT - vành đai 2 là tới Bạch Mai cụ nhá. Giáo dục thì không so được thật vì các trường tuyển trường điểm vẫn nằm trong phố nhiều hơn.

Nhưng Long Biên trường siêu nhiều :D không hiểu tại sao Long Biên xây nhiều trường cấp 2 cấp 3 thế. Đoạn Việt Hưng đi 1 đoạn lại có 1 trường học.

taton7983

Xe buýt
Bằng cái lô em mua hồi 2008 tầm 5 triệu/1m giờ tầm 200 tr/1m chưa cụ.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Gia đình ở thì quan trọng là giao thông kết nối đi đến nơi có trường học tốt cho con cái, bệnh viện cho người già, các trung tâm dịch vụ thương mại. Túm lại vẫn là các nhu cầu thiết yếu cho các thành viên cho gia đình. Còn bạn bè trong thành phố thi thoảng tụ họp đi cuốc Grab là tới ngay. :))
Không biết cụ nói bệnh viện nào. Nhưng BV Bạch Mai có, BV Đại Học Y có.
Thậm chí hiếm muộn còn phải sang HM. Dịch vụ thương mại, trường cũng chẳng thiếu gì :))

Đối với em thì làm ở Cầu Giấy mua nhà Long Biên mới là đứa dở người. Và ngược lại =))

Cụ áp đặt suy nghĩ người không ở HM lên người khác là dở rồi. ;;)

taton7983

Xe buýt

Cụ sang CG ở xem, chỗ đoạn BT lão thành cách mạng ý =))
Khu CG đoạn Duy tân chẳng hạn có cái hay là nhiều VP, building, các công ty lớn. Đội làm dịch vụ sống khoẻ. Nhưng đến chiều qua h tan tầm thì lại vắng vẻ, yên tĩnh, đáng sống.

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Vâng, may quá em vẫn giữ nhà. Trc đội cò gạ em 110tr/m2 nhưng em bẩu ko bán; bảo để đấy dối già
Vậy là ngon rồi, trước em bán căn BT7 đc hơn 10 tỏi, sang mua căn song lập bên Hà Đông, giờ bán đi cao thủ thì đc 2/3 căn cũ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng, đúng là em ở LB làm luôn ngay gần trong phố cổ nên em cũng ít khi đi xuống dưới mạn Hà Đông nên không cập nhật được hiện trạng. Tại đi xuống Hà Đông từ em xuống hơi xa, đi tới Nguyễn Trãi Trần Phú là em chùn chân rồi :D

Nhưng hiện tại em tạm hài lòng về không gian, đường xá, thuận tiện đi lại các tỉnh, ra sân bay cũng gần 30 phút tẹt ga là đến sân bay. Vui chơi giải trí thì em vẫn đi Aeon, Oceanpark, Ecopark, Savico cho gần :D
Vâng, bên LB hiện nay thoáng mà cụ bới ít chung cư và dự án khu đô thị. Xét về số lượng hồ và công viên thì Long Biên thua xa Hà Đông, Aeon LB cũng bé hơn Aeon HĐ, đặc biệt tới đây triển khai xây dựng công viên 95ha khu Hà Cầu - Kiến Hưng (lớn nhất thủ đô) ~o)