[Funland] Các cụ đang ở đâu, em thì chọn Hoàng Mai

maximax903

Xe điện
Em quan sát và nhận ra như này các cụ có thấy đúng ko nhé. Các quận phát triển gần đây như Cầu Giấy, Thanh Xuân, Nam Từ Liêm số lượng chung cư nhiều cũng như các toà cho thuê văn phòng nhiều. Nhưng, sự sôi động chỉ vào buổi trưa khi nhân viên các văn phòng ở các toà nhà, cao ốc nghỉ trưa đi ăn hàng quán xung quanh (em ko tính đến cá nhân sáng đi làm mang cặp lồng để ăn bữa trưa nhé). Ngược lại vào chiều tối đến đêm thì hàng quán những quận này lại đóng cửa sớm vì nhân viên văn phòng tối họ về nhà ăn cơm với gia đình. Trong khi các quận Hoàn Kiếm, Ba Đình, Hai Bà Trưng, Tây Hồ tuy vẫn có các toà chuyên văn phòng hay chung cư kết hợp cho thuê, nhưng cuộc sống về buổi tối, đêm những quận này mới là sôi động này.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ở đâu rồi cũng quen cả thôi, điều quan trọng nhất là điều kiện của mình đến đâu để được trọn chỗ ở mới là quan trọng. Giờ mà em có 2-300 tỷ là em mua căn biệt thự ở StarLake Tây Hồ Tây ở cho sướng, khu này quy hoạch đẹp, sau các cơ quan đầu não chuyển về nữa thì thôi rồi X_X

taton7983

Xe buýt
Ở đâu rồi cũng quen cả thôi, điều quan trọng nhất là điều kiện của mình đến đâu để được trọn chỗ ở mới là quan trọng. Giờ mà em có 2-300 tỷ là em mua căn biệt thự ở StarLake Tây Hồ Tây ở cho sướng, khu này quy hoạch đẹp, sau các cơ quan đầu não chuyển về nữa thì thôi rồi X_X
2-300 tỷ thì lại không nên dồn hết vào một chỗ, chỉ để ở, theo e là như vậy. Khả năng nhân tài sản là thấp.

jazzzzz

Xe lăn
E ở Văn Quán, HĐ. Trước nói LB e nghĩ xa tít, vậy mà sau lần chạy sang đó tiêm covid, e ngạc nhiên thực sự luôn vì sạch sẽ, thông thoáng. Giờ LB đắt quá rồi, nên e mua OCP2, vài năm nữa sang đó dưỡng già.
Em trước cũng ở VQ, 2017 chuyển đi, hồi đó có 2 option là LB và Cầu Giấy, cuối cũng vẫn HĐ giờ thấy tiếc, hồi đó qua LB thì ngon, em đã mua nhà bên Việt Hưng sau lại bán đi vù nghĩ nó xa, giờ bên đó đường xá rộng rãi, thông thoáng, cây xanh nhiều. (Nhà em mua hồi đó ngay gần công viên LB)
Haizzzz

Chỉnh sửa cuối:

CafeHoangmai

[Tịch thu bằng lái]
Sống gấp thôi, cứ Hoàng Mai và Thanh Xuân mà ở, giá sinh hoạt ăn uống rẻ, không tắc đường

coolpix8700

Xe ngựa
Ai bảo Hoàng Mai không tắc đường là chưa bao gờ đến Hà Lội!
Ông bạn em, từ Sơn La về, mua nhà Hoàng Mai, buổi đầu tiên được em biểu diễn đi 2B từ chỗ rẽ Định Công ra đi dọc Giải Phóng đến hồ 3 Mẫu. Đấy là chỉ xuyên qua đám tắc để đi ngược chiều tắc.
Về phong thủy thì chỉ thầy đểu nhất mới khuyên chọn Nam HN cho chim đậu!

Chỉnh sửa cuối:

tunglam2806

Xe tăng
Em trước cũng ở VQ, 2017 chuyển đi, hồi đó có 2 option là LB và Cầu Giấy, cuối cũng vẫn HĐ giờ thấy tiếc, hồi đó qua LB thì ngon, em đã mua nhà bên Việt Hưng sau lại bán đi vù nghĩ nó xa, giờ bên đó đường xá rộng rãi, thông thoáng, cây xanh nhiều. (Nhà em mua hồi đó ngay gần công viên LB)
Haizzzz
Em 2016 bạn rủ sang múc Vin LB. Mịa nó đầu mình ngắn nghĩ cánh qua cầu ngại. Giờ thì làm mấy đời cũng không bước vào khu đó được. À mà 2018 em còn đắn đo cả Hảmorni nữa cơ. Đúng là vừa ngu vừa đen nên hết đời chui trong cái hộp diêm cụ ạ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em chào các cụ, em lâu lắm rồi không buôn bán gì trên OFF, em mở 1 thớt để cùng nhau bàn về đất đai khu vực mình đang sống.
Em phọt đầu tiên, em chọn Hoàng Mai bởi giá đất nền khá hợp ví, và tiện về quê ( em Nam Định ) nó k tắc đường bao giờ khi ra Cao Tốc: Pháp Vân- Cầu Dẽ.
À Hoàng Mai là Lá Phổi của TP Hà Nội, Phỏng các cụ?
Mời các cụ, nói về tiện ích khu các cụ đang sinh sống.

Note: Em nói là cùng bàn về nơi mình sinh sống trong các Quận of Tp Hà Nội, thế mà 1 số cụ cứ: " Quận cụ là nhất " , và rồi " HM là thế này, thế nọ, thế chai... "
chỗ nào ngon, tiện ích thì các cụ phọt lên, cùng nhau nhâm nhi mút mát, cho em đỡ thèm.
Chứ nhiều cụ trên phố em biết rồi: Văn Minh và Lịch Hự lắm.
Gamuda và Linh Đàm ổn kụ ợ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em 2016 bạn rủ sang múc Vin LB. Mịa nó đầu mình ngắn nghĩ cánh qua cầu ngại. Giờ thì làm mấy đời cũng không bước vào khu đó được. À mà 2018 em còn đắn đo cả Hảmorni nữa cơ. Đúng là vừa ngu vừa đen nên hết đời chui trong cái hộp diêm cụ ạ.
Khu Riverside bây giờ vip. Đường máy bay hạ cánh được

taton7983

Xe buýt
Đường Lĩnh Nam đã tệ lại còn dài thòng lòng, đi mãi k hết đường =))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
xa lắm, đi đâu ăn gì cũng phải đi ô tô, phải có lái xe riêng hoặc thư kí riêng cụ nhỉ

jazzzzz

Xe lăn
Hồi đó em cũng mấy lựa chọn căn 168m tại Vin Riverside, BT vườn Tùng Ecopark nhưng chốt lấy căn BT7 Việt Hưng, sau lại bán lấy căn 130m tại Hà Đông.
Chủ nhật vừa rồi đạp xe sang công viên LB thấy mê quá.

Chỉnh sửa cuối:

kokhodau

Xe buýt
Hoàng Mai,cá nhân em thấy ở Nguyễn An Ninh đẹp nhất,gần như ko bao giờ tắc đường,trường học đủ.Không quá ồn ào,đi đâu cũng tiện.

buihai

Xe buýt
Hồi đó em cũng mấy lựa chọn căn 168m tại Vin Riverside, BT vườn Tùng Ecopark nhưng chốt lấy căn BT7 Việt Hưng, sau lại bán lấy căn 130m tại Hà Đông.
Chủ nhật vừa rồi đạp xe sang công viên LB thấy mê quá.
Cụ mua Vin hay Vườn Tùng thì đều x3 x4 :))

tunglam2806

Xe tăng
Chủ nhật vừa rồi đạp xe sang công viên LB thays mê quá,
250m Hoa lan 20 tỏi chưa thương lượng. Em không đủ xèng. Nếu muốn phải cho đi hầu hết chỗ khác nên thôi. Sau đấy Hamorni ra hàng đủ xèng làm mấy căn tầm 100m thì vẫn lăn tăn chuyện qua cầu, xa chỗ làm của vowj nên lại thôi. Giờ đi qua tiếc thật cụ ạ. Nhiểu lúc lú lên bẩu vợ hay sút hết toàn bộ đi sang làm căn 150m ở cho sướng. Kệ mịa con cái sau này tự bơi và già khỏi đi chơi bời hưởng thụ nữa. :))

coolpix8700

Xe ngựa
Vào bán đảo Linh Đàm có cảm giác đến Sầm Sơn mùa tắm biển mà không có bãi biển.
Thêm khuyến mãi tiếng loa quảng cáo bật không còn cỡ nào để tăng thêm.
Ai thích huyên náo, ồn ào thì đây là chỗ lý tưởng!

coolpix8700

Xe ngựa
Buổi tối vào HH Linh Đàm sẽ thấy khu phố náo nhiệt, gió thổi ù ù mát mẻ vô cùng. Ăn uống ngon và siêu siêu rẻ
Đã bảo ai thích ồn ào thì cái bán đảo này mà thứ 2 thì không chỗ nào được làm chủ nhật.
Hội bán nước mía rong, cà phê dạo không chọn chỗ này hơi phí!

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Bún, phở rẻ 35K ngon chuẩn. Đặc biệt lẩu cua đồng Thanh Vũ cua xịn gạch nổi như nhà nấu, đi các quận khác không bao giờ có, thưởng thức đặc sản Linh Đàm cua đồng đi
Quán ấy chỗ nào đấy cụ để có dịp em rủ mấy anh em qua đó. Linh Đàm em mới biết quán Lòng Chất với Thái Tộc Quán rượu ngon, các em phục vụ đến từng bàn hát xong cho khách ngửa cổ uống 3 tầng rượu :D