[Funland] Các cụ đã thử CHATGPT của Open AI chưa? Em demo 1 quả nói chuyện với AI, món này quá kinh khủng

lx125_black

Xe container
Đội thiết kế sản phẩm của các hãng công nghiệp XXX chưa lên tiếng thôi, chứ em chắc chắn họ đã và đang rất đào xới ráo riết việc ứng dụng AI vào mảng công nghiệp hái ra tiền này

Phim XXX deepface theo ý muốn, sexdoll AI tương tác tiệm cận đến slave ....
Chậc, cứ gọi là hốt bạc Lão ợ
Con AI lại có con chip kết nối đến server thì ngon. Ông nào xxx mà hành vi đi ngược thuần phong mỹ tục, ham muốn sai đối tượng thì bắt bỏ tù bác nhể, hêhe

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Con AI lại có con chip kết nối đến server thì ngon. Ông nào xxx mà hành vi đi ngược thuần phong mỹ tục, ham muốn sai đối tượng thì bắt bỏ tù bác nhể, hêhe
wrong .....
thì server lưu lại, upgrade sản phẩm cá nhân hoá cho ông ấy, tất nhiên, giá cao hơn Lão ây

lx125_black

Xe container
wrong .....
thì server lưu lại, upgrade sản phẩm cá nhân hoá cho ông ấy, tất nhiên, giá cao hơn Lão ây
Nó ghi nhận bằng chứng, chờ ngày có phốt là nó ra giá cho sự im lặng, hoặc nó tung cho cơ quan chức năng, hehe.

ở mình thằng nào đánh bạc hay bán dâm mà CAP chả nắm chi tiết, lưu hồ sơ, đợi ngày cất vó thôi, hehe

bigredone

Xe buýt
Có lời khuyên các cụ nên thận trọng khi đọc các bài của Hoàng Hải Vân, nhất là các tút trên FB ông này, tư duy và động cơ của cựu nhà báo Thanh niên này khá phức tộp

lx125_black

Xe container
Đội kiểm duyệt của fb, toktok hay các nền tảng mạng xã hội lớn cũng phải làm những việc tương tự nhóm gia công ở châu Phi, em đọc ở đâu đó rồi, họ bị chấn thương tâm lý vì ngày ngày giờ giờ tiếp xúc với những thứ siêu quái đản.

QDV2012

Xe tăng
Cụ phải cho nó trả lời mấy lần đúng xong cụ nhất quyết cãi nó là sai thì nó sẽ nhận là cụ đúng :D
Hình như nó ko cãi nhau với người, thực ra theo đúng thực tế thì không thể phản kháng lại được nếu như bên kia muốn khẳng định kết quả là như vậy.

Chẳng hạn khi cả thế giới nói 1+1=3 thì nó sẽ là 3 chứ ko phải 2

winnghiepdu

Xe điện
Cụ nào đã ứng dụng nó vào thực tế hoặc nghĩ ra cái dự định để ứng dụng nó chưa, em thì nghĩ nếu mà nó có khả năng chuẩn đoán bệnh tốt thì có thể hỏi nó đỡ được tiền đi khám.

TeslaBee

Xe buýt
Cụ phải cho nó trả lời mấy lần đúng xong cụ nhất quyết cãi nó là sai thì nó sẽ nhận là cụ đúng :D
Cụ làm vậy thì nó trả lời theo đúng quy tắc "Vâng, anh đúng" đó. Sau này sẽ upgrade là "Vâng, anh đúng hết", "Vâng, tất cả là của anh"... :D

Thật ra để con chat này trả lời thông minh thì bản thân người hỏi cũng phải thông minh đã. Em đã bỏ ra 100k để làm một cái tài khoản và đã thử để thấy rằng mình phải train cho nó, xong mình phải hỏi thông minh thì mới có được câu trả lời thông minh. Lastly, nó rất biết giới hạn khi tranh luận và tránh cãi cọ. Cái này em thấy nó khôn hơn ối người đó :)

77665508

[Tịch thu bằng lái]
thì đúng rồi cụ, AI nó khôn đấy. Kiểu "đừng tranh luân với mấy thằng ngu, hãy thừa nhận nó đúng" =))

Delta

Xe buýt
Cụ chém quá hoặc cụ chơi chữ quá nhiều. Thế nào là luật sư thường thế nào là luật sư giỏi. Em khẳng định luôn tại thời điểm hiện tại con ChatGPT này không thể hơn được 1 luật sư đã được cấp chứng chỉ hành nghề.
Luật sư có rất nhiều việc khác nhau cần phải làm. AI có thể rất mạnh ở khâu thu thập phân tích thông tin đã có sẵn, nhưng đấy không phải là toàn bộ những công việc của luật sư, nên nó chưa thể hoàn toàn thay thế con người được.

Tuy nhiên việc AI trở nên thông minh hơn người là chuyện chắc chắn sẽ xảy ra. Vấn đề chỉ là khi nào thôi. Số lượng các công việc mà AI có thể thay thế con người đang còn ít, nhưng sẽ ngày càng lớn dần, và chỉ tăng không giảm. Mức độ thông minh của AI tăng theo cấp số nhân, trong khi khả năng trí tuệ con người hầu như bất biến từ thời có chữ viết đến giờ. Rồi sẽ đến 1 ngày các công việc cần suy nghĩ sẽ do AI đảm nhiệm hết. Từ thời điểm đó, thêm vài chục năm nữa cho AI tự do tự học hỏi, trí thông minh của AI sẽ vượt xa con người đến mức mức độ thông minh của con người đối với AI sẽ giống như mức độ thông minh của con sâu cái kiến bây giờ với con người. Lúc đó con người sẽ làm nô lệ cho AI, AI trở thành Đấng Toàn năng của loài người. Tôi tin con người sẽ chỉ còn được hưởng địa vị chúa tể trái đất trong vòng không quá 10 thế hệ nữa, còn sau đó sẽ là AI.

TeslaBee

Xe buýt
Về cơ bản em đồng ý với cụ trừ câu này "trong khi khả năng trí tuệ con người hầu như bất biến từ thời có chữ viết đến giờ" - Con người đã bay ra vũ trụ bộ, một bước tiến lớn so với thời ở hang chui ra đi săn. Thời ăn lông ở lỗ tôi tin là não bộ con người (mà chắc cụ gọi là "khả năng trí tuệ") đã tăng lên rất nhiều, tức là khả năng học hỏi cũng tăng với mũ số. Còn nếu cụ có nghiên cứu nào chứng minh là khả năng trí tuệ của con người không hề được phát triển thì cụ cho em xin, em tham khảo chút nhé.

Như có cụ nói ở trên mà em đồng ý là con người tạo ra AI chứ AI không tạo ra con người. Ngoài ra, theo em ăng lực trí tuệ (IQ) chưa phải là điểm mạnh nhất của con người. Đã có rất nhiều chứng minh nói về sức mạnh của cảm xúc (EQ) và của tâm linh. Nên em vẫn không tin là AI sẽ làm chủ và con người làm nô lệ. Theo thuyết của cụ thì "Đấng toàn năng" tạo ra con người mới là người quyết định ai làm chủ Trái Đất sắp tới. AI vẫn sẽ chỉ là công cụ.

Luật sư có rất nhiều việc khác nhau cần phải làm. AI có thể rất mạnh ở khâu thu thập phân tích thông tin đã có sẵn, nhưng đấy không phải là toàn bộ những công việc của luật sư, nên nó chưa thể hoàn toàn thay thế con người được.

Tuy nhiên việc AI trở nên thông minh hơn người là chuyện chắc chắn sẽ xảy ra. Vấn đề chỉ là khi nào thôi. Số lượng các công việc mà AI có thể thay thế con người đang còn ít, nhưng sẽ ngày càng lớn dần, và chỉ tăng không giảm. Mức độ thông minh của AI tăng theo cấp số nhân, trong khi khả năng trí tuệ con người hầu như bất biến từ thời có chữ viết đến giờ. Rồi sẽ đến 1 ngày các công việc cần suy nghĩ sẽ do AI đảm nhiệm hết. Từ thời điểm đó, thêm vài chục năm nữa cho AI tự do tự học hỏi, trí thông minh của AI sẽ vượt xa con người đến mức mức độ thông minh của con người đối với AI sẽ giống như mức độ thông minh của con sâu cái kiến bây giờ với con người. Lúc đó con người sẽ làm nô lệ cho AI, AI trở thành Đấng Toàn năng của loài người. Tôi tin con người sẽ chỉ còn được hưởng địa vị chúa tể trái đất trong vòng không quá 10 thế hệ nữa, còn sau đó sẽ là AI.

phucphat86

Xe hơi
Về cơ bản em đồng ý với cụ trừ câu này "trong khi khả năng trí tuệ con người hầu như bất biến từ thời có chữ viết đến giờ" - Con người đã bay ra vũ trụ bộ, một bước tiến lớn so với thời ở hang chui ra đi săn. Thời ăn lông ở lỗ tôi tin là não bộ con người (mà chắc cụ gọi là "khả năng trí tuệ") đã tăng lên rất nhiều, tức là khả năng học hỏi cũng tăng với mũ số. Còn nếu cụ có nghiên cứu nào chứng minh là khả năng trí tuệ của con người không hề được phát triển thì cụ cho em xin, em tham khảo chút nhé.

Như có cụ nói ở trên mà em đồng ý là con người tạo ra AI chứ AI không tạo ra con người. Ngoài ra, theo em ăng lực trí tuệ (IQ) chưa phải là điểm mạnh nhất của con người. Đã có rất nhiều chứng minh nói về sức mạnh của cảm xúc (EQ) và của tâm linh. Nên em vẫn không tin là AI sẽ làm chủ và con người làm nô lệ. Theo thuyết của cụ thì "Đấng toàn năng" tạo ra con người mới là người quyết định ai làm chủ Trái Đất sắp tới. AI vẫn sẽ chỉ là công cụ.
Em thì nghĩ cảm xúc và tâm linh thì nó cũng diễn ra trong bộ não con người tức là một thực thể vật chất, AI thì cũng vậy diễn ra trong môi trường điện toán, chỉ có điều mức độ phức tạp của bộ não đến giờ chính con người cũng chưa hiểu biết hết được trong khi chính chúng ta tạo ra môi trường điện toán. Nên để AI vượt qua được con người thì con người cũng phải vượt qua bản thân mình tức là tìm hiểu được toàn bộ những vấn đề của bản thân họ, thì lúc đó AI mới có cơ may thông minh hơn con người.
Theo những thuyết âm mưu thì có thể chính con người lại đang là một sản phẩm của đáng tạo hoá nào đó mà con người chưa nhận thức được bản thân mình là sản phẩm hay như chính những con AI này nó chưa nhận thức được chính bản thân nó mà luôn lải nhải là do OpenAI tạo ra khi không giải quyết được những nội dung mà chúng ta đặt ra. Con người thủa sơ khai thì cũng luôn cho rằng mình là do thượng đế tạo ra đó mà thôi và cái gì không biết thì hỏi thượng đế.

bacthaykinhdoanh88

Xe đạp
Thấy các báo tung hô ứng dụng này quá nên em cũng vojooc vẹc thử tạo tk test thử xem. kiểu này chắc anh em làm nội dung content sắp thất nghiệp cả rồi :(

xukthal.

Xe lăn
Xe Ôm là X.O hả cụ? :-o

nq19832005

Xe tăng
cài thế nào các cụ chỉ e với. e dùng VPN ảo signup nhưng đến đoạn nó bắt nhập số điện thoại và ko chấp nhận số đt ở VN.