[Funland] Các cụ đã thử CHATGPT của Open AI chưa? Em demo 1 quả nói chuyện với AI, món này quá kinh khủng

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ hỏi thử nó xem tối nay đề về bao nhiêu ;))
Biết đâu cô thương lại thành tỷ văn phú

kaku223223

Xe tăng
Nó chỉ là cái máy dựa trên dữ liệu và xu hướng quá khứ để trả lời thôi. đúng hay không, hoặc có hợp với hiện tại và tương lai hay không thì chưa biết.

trước con Ai này, có rất nhiều Bot trading đang hoạt động rồi, đều dựa vào dữ liệu và mẫu hình quá khứ để tra lệnh, và hiện tại không con nào thành công trong long term

Nó chỉ là cái máy dựa trên dữ liệu và xu hướng quá khứ để trả lời thôi. đúng hay không, hoặc có hợp với hiện tại và tương lai hay không thì chưa biết.

trước con Ai này, có rất nhiều Bot trading đang hoạt động rồi, đều dựa vào dữ liệu và mẫu hình quá khứ để tra lệnh, và hiện tại không con nào thành công trong long term
Em thấy con AI đang quét mic, cam của điện thoại, latop để đấy quảng cáo của goole, facebooj là kinh nhất. Những con khác chưa biết thế nào :))

Tương lai đây nhé các bác, em vặn vẹo 1 lúc là nó cũng trả lời em. Nó hoàn toàn có khả năng ra quyết định, và sau đó chỉ cần làm đầu vào cho hệ thống khác là có 1 con robot thông minh có khả năng nhận định 1 sự việc đúng sai và ra quyết định.

Alongcamepolly06

Xe container
Tương lai đây nhé các bác, em vặn vẹo 1 lúc là nó cũng trả lời em. Nó hoàn toàn có khả năng ra quyết định, và sau đó chỉ cần làm đầu vào cho hệ thống khác là có 1 con robot thông minh có khả năng nhận định 1 sự việc đúng sai và ra quyết định.

công nhận cách trả lời cũng rất chuẩn chỉ, nó chỉ cung cấp text, ko take actions, còn text đó ai dùng, dùng làm gì thì nó chịu :))

snipapple

Xe tải
E còn chả dùng tiktok nên món này lại càng lạ. Nhưng thấy báo chí đang nhăcs nhiều. Chắc cty sở hữu đang tích cực phát triển để cty lên sàn hay sao. Một cú hích rất nặng đô.

snipapple

Xe tải
Nghe các cụ nói thì nó thông mình hơn người rồi. Những chôz cần sáng tạo và đào sâu mới kém ngưowif thôi

công nhận cách trả lời cũng rất chuẩn chỉ, nó chỉ cung cấp text, ko take actions, còn text đó ai dùng, dùng làm gì thì nó chịu :))
Tương lai tích hợp vào con robot của Boston Dynamic tay cầm khẩu súng là xong phim cụ nhể. Chạy nhanh hơn người, khả năng nhảy nhót như Jacki Chan ..

chemvovan

Xe buýt
Chatgpt bản chất là nó học dựa trên số lượng dữ liệu cực lớn. Và câu trả lời của nó đưa ra dựa trên một thuật toán xếp hạng nào đó.
Tôi thì vẫn tin tưởng việc tự đi google và chọn ra câu trả lời mà mình tin có ích nhất.

Alongcamepolly06

Xe container
Tương lai tích hợp vào con robot của Boston Dynamic tay cầm khẩu súng là xong phim cụ nhể. Chạy nhanh hơn người, khả năng nhảy nhót như Jacki Chan ..

vâng cụ, command ra ông này cũng đơn giản mà miễn là giữ được đường truyền thông suốt và ko bị virus đè

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]

Robot ko nên làm đứng 2 chân, vừa khó vừa bất lợi, làm 4 chân cho vững vàng

Delta

Xe buýt
Về cơ bản em đồng ý với cụ trừ câu này "trong khi khả năng trí tuệ con người hầu như bất biến từ thời có chữ viết đến giờ" - Con người đã bay ra vũ trụ bộ, một bước tiến lớn so với thời ở hang chui ra đi săn. Thời ăn lông ở lỗ tôi tin là não bộ con người (mà chắc cụ gọi là "khả năng trí tuệ") đã tăng lên rất nhiều, tức là khả năng học hỏi cũng tăng với mũ số. Còn nếu cụ có nghiên cứu nào chứng minh là khả năng trí tuệ của con người không hề được phát triển thì cụ cho em xin, em tham khảo chút nhé.

Như có cụ nói ở trên mà em đồng ý là con người tạo ra AI chứ AI không tạo ra con người. Ngoài ra, theo em ăng lực trí tuệ (IQ) chưa phải là điểm mạnh nhất của con người. Đã có rất nhiều chứng minh nói về sức mạnh của cảm xúc (EQ) và của tâm linh. Nên em vẫn không tin là AI sẽ làm chủ và con người làm nô lệ. Theo thuyết của cụ thì "Đấng toàn năng" tạo ra con người mới là người quyết định ai làm chủ Trái Đất sắp tới. AI vẫn sẽ chỉ là công cụ.
"Khả năng trí tuệ của con người hầu như bất biến từ thời có chữ viết đến giờ" là hiển nhiên mà. Ví dụ như sách của Tôn Tử, một nhân vật từ thời Đông Chu cách đây hơn 2000 năm đến giờ vẫn được dịch và đọc khắp nơi, là một bằng chứng rõ ràng cho việc đó. Còn ở phương Tây, những câu nói kiểu như "Một trong những hình phạt của việc từ chối tham gia chính trị là cuối cùng bạn sẽ bị quản lý bởi những kẻ kém cỏi hơn mình" của Plato có rất nhiều, đủ để thấy khả năng trí tuệ của các cụ thời đó chả khác gì chúng ta bây giờ.

Đồng ý là con người tạo ra AI. Nhưng chúng ta đã tạo ra xe cộ để đi nhanh và xa hơn khả năng của mình, chúng ta đã tạo ra máy tính calculator để tính nhanh hơn mình, vậy thì việc chúng ta tạo ra một thứ để suy nghĩ giỏi hơn mình để rồi nó suy nghĩ giỏi hơn thật là điều bình thường chứ?

langtoilangtoi

Xe điện
E hay dùng google nên chưa thấy sợ, hay tại e ko nhát lắm nhể

thanhlam171

Xe tăng

Không xa đâu cụ. Em đoán khoảng 15-20 năm nữa thay đổi rất rất nhiều.

nq19832005

Xe tăng

Nó khôn lắm :D
Năng lực của nó hơn mức đó rất nhiều, nhưng nó giấu. Mấy hôm nay dân tình tìm hiểu về nó nên nó phải giả ngu, nó mà lộ khôn ra để các cụ thấy tương lai của nó thì các cụ thịt nó luôn à? :D :D

--- Đó là fun, còn sau là thực tế:

Trước em không tin vào sự phát triển của AI lắm (chưa nghĩ năng lực của AI đạt đến tầm mà người ta vẫn ca ngợi, tô vẽ), cho đến năm ngoái đọc về con AI đánh cờ (cũng của Google hay Microsoft gì đó), khác với các con phần mềm đánh cờ khác tính toán theo kiểu tính trước các khả năng và dựa trên cơ sở dữ liệu các trận cờ nạp vào nó thì con đánh cờ này nó tự đánh cờ trong tưởng tượng với chính nó và tự ghi nhớ các khả năng, tự rút kinh nghiệm. Sau khoảng 8h tự luyện công thì nó đã ngang ELO với các đại kiện tướng, sau khoảng 1 tháng luyện công thì nó đã vượt trình máy đánh cờ top thế giới rồi. Cách đánh của nó còn ác liệt đến mức không chỉ như cỗ máy mà có phần "người" - theo nhận xét của các kiện tướng. Giờ nó là vô đối thế giới cờ.

Tức là chỉ cần setup cho nó mục tiêu (ăn được vua) và cách thức (luật đi quân cơ bản), là nó AI thực sự.

Xin lỗi quên mất tên con này, các cụ có thể search ra.

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác