[Funland] Các cụ đã thử CHATGPT của Open AI chưa? Em demo 1 quả nói chuyện với AI, món này quá kinh khủng

New car 2023

Xe container
Đọc xong mà thấy mình như mất việc đến nơi các bác ạ.
Chỉ cần con chatgpt này nó có kết nối data thời gian thực thì nó thay thế hết tất cả các thể loại nhân viên tư vấn luật, sales,.... chứ ko đùa được.
Một ngày xấu giời, nó thay thế nốt mấy em mỏ đỏ ở Trần Duy Hưng, thì chất lượng cuộc sống nó tụt thê thảm lắm, bác nhỉ.

Con này chưa hiểu địa phương lắm, nó mà trả lời Mày thì ngon :))
Chơi bằng tiếng Anh thì rất chuẩn ạ. Giờ chỉ chờ đại gia VN nào đầu tư mạnh để đào tạo con này nói tiếng Việt chuẩn là đỡ được bao nhiêu công sức chém :D

lx125_black

Xe container
Một ngày xấu giời, nó thay thế nốt mấy em mỏ đỏ ở Trần Duy Hưng, thì chất lượng cuộc sống nó tụt thê thảm lắm, bác nhỉ.
Em chưa thấy ai lắp AI cho sextoy để giao tiếp với người sử dụng cả. ý tưởng của bác không tồi đâu ạ.

New car 2023

Xe container
Em chưa thấy ai lắp AI cho sextoy để giao tiếp với người sử dụng cả. ý tưởng của bác không tồi đâu ạ.
Mời bác xem Demolation man, với anh Stallone và chị Sandra Bullock, idol của êm. Phim này cổ lỗ sĩ rồi.
Ở đó họ có thể hiện cái tạm gọi là Virtual sex.

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Em cũng là người ở cty làm về AI, tuy ko trực tiếp nhưng cũng biết chút chút về món này.

Thực ra, nếu đơn thuần các cụ hỏi về những kiến thức thì AI chắc chắn sẽ giải đáp nhanh hơn con người. Ko phải tự nhiên mà các cty hiện đang sử dụng chatbot và voicebot để giải đáp khách hàng trong những trường hợp cần xử lý lặp đi, lặp lại.

Tuy nhiên, đối với những người làm AI thì mục tiêu của họ là phải vượt qua Phép thử Turing, nghĩa là phải khiến người hỏi không thể phân biệt được mình đang nói chuyện với AI chứ ko phải cứ trả lời tuồn tuột các kiến thức mới gọi là giỏi.

Như con chat trên thì em thấy nhóm dev thiên về tạo ra một cố vấn về nghiệp vụ thông qua NLP hơn là tạo ra một "AI thực sự". Ở VN cũng có thể làm đc điều này, em khẳng định. Vấn đề chỉ là chi phí để nạp lượng kiến thức quá lớn và mục đích tạo ra nó là "để làm gì". Không ai hơi đâu bỏ hàng đống tiền chỉ để tạo ra 1 con AI phục vụ free cho người khác cả. Cái đó chắc chắn! Thay vào đó, nó cần có mục đích sử dụng để tối đa hóa lợi nhuận. Hiện tại thì tiền vẫn là cái cần để AI có thể đi xa hơn.
Nghe nói con AI này ngốn 1 tỷ đô của Elon và 10 tỷ đô của cụ Bill , nếu như cụ nói bên Tây có vẻ ăn tham hơn cả bên ta, nhưng nó ăn khôn hơn ở những cái đại đa số người dân không hiểu gì :))
Con AI này em thấy hơn anh Google được cái tự tổng hợp thông tin lại và chỉnh sửa văn bản cho nó hợp lý.
Tại sao chưa có cái kính hoặc tai nghe phiên dịch nào có thể dịch chuẩn chỉ không có độ trễ để đỡ có nội dung " Biết ngoại ngữ là một lợi thế " trong CV xin việc nhỉ ;))
Em chỉ mong có 1 ngày cả thế giới nói chuyện với nhau mà đếch cần biết ngoại ngữ gì, việc đó giúp phát triển kinh tế 1 cách mãnh liệt :) và em có thể cưa các mợ râu ngô =))

Chỉnh sửa cuối:

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Cái này dự đoán tương lai thôi cụ, như báo chí dạo này rần rần vụ các nghề khác bị lung lay đấy thôi.
AI thì kiến thức nó cập nhật 24/24, còn người trần mắt thật thì phải mất thời gian để học.
Mới đây nó học MBA mất vài ngày thôi kìa. Còn người thật phải mất ~2 năm. >:D<
Hiện tại nó lại chưa phải phiên bản mới nhất
View attachment 7641897
Bonus: =)):)) (đấy là mình chưa kể chi tiết cho nó cụ thể mọi việc, vì khi kể thêm nó sẽ phân tích kinh lắm)
View attachment 7641903
View attachment 7641907
Thế này mà cụ đã kết luận là con bot này hơn một luật sư thường thì em cũng đến chịu với cụ.

anhtintin

Xe tải
Thế này mà cụ đã kết luận là con bot này hơn một luật sư thường thì em cũng đến chịu với cụ.
Không phải e kết luận, mà là các chuyên gia họ kết luận. Cụ chắc cũng ít đọc báo chí nhỉ?

sskkb

Xe điện
Em mới đọc đc cái này, xem ra sáng tạo bằng t.Việt là không dễ

phucphat86

Xe hơi

đến Siri của apple còn chưa có tiếng việt mà bác, nhưng ngôn ngữ chỉ là công cụ khi nó học và đào tạo được tiếng việt thì lúc đó mọi thứ sẽ không đơn giản chút nào đâu. Mà với năng lực tự học của con AI này thì mọi thứ sẽ đến rất nhanh vì những ứng dụng nhãn tiền của nó.

antidau

Xe container

Cái con AI này chưa hề hỗ trợ tiếng Việt, không cho địa chỉ IP và sim điện thoại Việt Nam được đăng ký
Các cụ Việt Nam đang dùng lậu tính năng tiếng Việt chưa hoàn thiện của nó. Nó phải dịch từ tiếng Việt sang tiếng Anh và ngược lại rồi trả lời các cụ đó

Chỉnh sửa cuối:

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy mọi người có vẻ muốn dìm hàng con chat này, nhưng 1 sự thực không thể phủ nhận là nó quá khôn. Bây giờ nó trả lời như là 1 đưa trẻ lớp 8 với khối lượng kiến thức của 1 ông cụ 70 tuổi.
Nó sẽ chưa thể trả lời chuẩn chỉ ngay được, nhưng tôi tin là chỉ trong 2 năm tới khối ông bà sẽ lo sợ với nó. Khả năng AI này sẽ đảm nhiệm công việc của luạt sư, bác sỹ chuẩn đoán là có thật và sẽ lên đến 70% trong tương lai ( tôi đoán vậy). Còn nghề lập trình thì... tự biết rồi đấy !

antidau

Xe container
Tôi thấy mọi người có vẻ muốn dìm hàng con chat này, nhưng 1 sự thực không thể phủ nhận là nó quá khôn. Bây giờ nó trả lời như là 1 đưa trẻ lớp 8 với khối lượng kiến thức của 1 ông cụ 70 tuổi.
Nó sẽ chưa thể trả lời chuẩn chỉ ngay được, nhưng tôi tin là chỉ trong 2 năm tới khối ông bà sẽ lo sợ với nó. Khả năng AI này sẽ đảm nhiệm công việc của luạt sư, bác sỹ chuẩn đoán là có thật và sẽ lên đến 70% trong tương lai ( tôi đoán vậy). Còn nghề lập trình thì... tự biết rồi đấy !
Cụ không phải lo
Cứ bị dính cái hóa đơn 100$ 1 tháng khi OpenAI thu phí là con này sẽ không còn có danh tiếng gì ở VN nữa hết =))
Để trả lời câu hỏi cho cụ nó dùng 1 siêu máy tính có rất nhiều GPU của Nvidia (giống như 1 bãi farm đào coin khổng lồ) và 1 khối lượng ổ cứng cloud cũng khổng lồ để lưu trữ dữ liệu, vận hành đắt đỏ lắm

intl

Xe tải
Người ngoại đạo thấy cụ siêu việt vì họ tưởng cụ build được cả cái platform mà cụ customize.

Bản thân em từng thử custom 1 con chatbot NLP theo cách hiểu những "câu nói tự nhiên" như trên rồi và cũng hiểu cách thức để bot nắm đc intent của người hỏi. Nhưng với những người ngoại đạo thì cảm giác lại rất ... siêu việt :))

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Không phải e kết luận, mà là các chuyên gia họ kết luận. Cụ chắc cũng ít đọc báo chí nhỉ?
Đọc nhiều hay ít chẳng liên quan đến nhận định cá nhân cả.

anhtintin

Xe tải
Đọc nhiều hay ít chẳng liên quan đến nhận định cá nhân cả.
Đọc ít thì dễ nhận định sai, thay vì dựa vào dẫn chứng thì lúc này lại thành kiểu "tự cho rằng".
Cụ có quyền k tin là chatGPT nó k thể thay thế ngành nào trong tương lai mà. Your choice your life. Trong khi chatGPT nó chỉ mới bản kiểu beta thôi.
E thì tin vào lời chuyên gia, chuyên môn có quan điểm rõ ràng hơn. :D

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Đọc ít thì dễ nhận định sai, thay vì dựa vào dẫn chứng thì lúc này lại thành kiểu "tự cho rằng".
Cụ có quyền k tin là chatGPT nó k thể thay thế ngành nào trong tương lai mà. Your choice your life. Trong khi chatGPT nó chỉ mới bản kiểu beta thôi.
E thì tin vào lời chuyên gia, chuyên môn có quan điểm rõ ràng hơn. :D
Cụ đi quá xa chủ đề tranh luận ban đầu rồi. Chủ để ban đầu là, cụ bảo con Bot này nó hơn luật sư thường và không bằng luật sư giỏi. Tôi bảo là không đúng ít nhất trong giai đoạn hiện nay. Nếu cụ muốn tranh luận tiếp thì ta tiếp tục đi vào trọng tâm còn nếu không thì thôi. Còn cụ tin vào ai cũng chẳng liên quan đến tôi. Chuyên gia thì luôn luôn đúng à? Mà chuyên gia nào dám phát biểu con bot này hơn luật sư thường thì cũng nên xem lại tư cách của chuyên gia đó.

anhtintin

Xe tải
Cụ đi quá xa chủ đề tranh luận ban đầu rồi. Chủ để ban đầu là, cụ bảo con Bot này nó hơn luật sư thường và không bằng luật sư giỏi. Tôi bảo là không đúng ít nhất trong giai đoạn hiện nay. Nếu cụ muốn tranh luận tiếp thì ta tiếp tục đi vào trọng tâm còn nếu không thì thôi. Còn cụ tin vào ai cũng chẳng liên quan đến tôi. Chuyên gia thì luôn luôn đúng à? Mà chuyên gia nào dám phát biểu con bot này hơn luật sư thường thì cũng nên xem lại tư cách của chuyên gia đó.
E đã trả lời rồi mà nhỉ? Thậm chí trong quote mà cụ quote đầu cũng đã nói rất rồi. Cụ đọc lại 10 lần là hiểu ý e nhé ;;)