[Funland] Các cụ đã thử CHATGPT của Open AI chưa? Em demo 1 quả nói chuyện với AI, món này quá kinh khủng

congagia2016

Xe tăng
Đăng kí như nào các cụ nhẻ? Em thẩm phát xem lào?

Dacia90

Xe điện
Công nghệ về lâu dài là AI nó biết nhịp sinh hoạt cá nhân, như tuần phịch mấy lần và rơi vào khung thời gian nào, nó theo dõi thói quen và các website/apps các cụ hay dùng. Cho nên xu hướng tối tắt máy hoặc smartphone chỉ phục vụ alo hoặc checkmail.

songoku2204

Xe tải
Không phải lo lắng quá vì con người tạo ra AI còn AI chưa thể và sẽ không thể tạo ra con người

TeslaBee

Xe buýt
Cụ hỏi kiểu general thì nó trả lời general là thông minh, là giỏi rồi còn gì :) Nó còn biết disclaimer là "phụ thuộc vào nhiều yếu tố" thì chuẩn đó!

Em muốn thử dịch vụ này ở VN thì làm sao các cụ nhỉ?

Nó toàn trả lời chung chung thôi chứ giỏi giang gì đâu. Bản thân tôi có lúc ngồi làm panelist ở hội thảo này sự kiện kia mà gặp câu hỏi khoai tôi cũng có thể trả lời vòng vo như vậy. Đó là một kỹ năng có thể luyện :D

Ví dụ tôi hỏi: mày có nghĩ Trung Quốc sẽ trở thành quốc gia “most powerful” trên thế giới không? Tôi dùng từ này chứ không hỏi về tương lai highest income hay military power hay political influence gì để cháu tự phải tính. Và câu trả lời của cháu thật đáng thất vọng: Việc này còn phụ thuộc nhiều yếu tố…

Tôi oánh giá là chỉ được cái mồm mép thoai.

Chỉnh sửa cuối:

dheIa

Xe điện
Quả AI này còn sẵn sàng làm toán, trình bày ra gì phết, mỗi tội toàn sai các bác ah: :))

xt-ai lam toan.PNG
Hôm trước em cũng thử với bài Hình của cụ toimuondie mà kết quả làm em ung cả thủ, quên cả việc mình đang hỏi nó cái gì ^^

Tuy nhiên phải thừa nhận, bạn í trình bày ra gì phết ^^

dheIa

Xe điện
Cụ hỏi kiểu general thì nó trả lời general là thông minh, là giỏi rồi còn gì :) Nó còn biết disclaimer là "phụ thuộc vào nhiều yếu tố" thì chuẩn đó!

Em muốn thử dịch vụ này ở VN thì làm sao csc cụ nhỉ?
Cụ nhờ bạn bè ở nước ngoài mở cho vì phải có số đt để xác nhận.
Ở VN em thấy cũng có hướng dẫn nhưng loằng ngà loằng ngoằng. Còn thấy bảo có dịch vụ mở hộ TK, đâu như mất 8$ hay 18$ gì đấy. Nhưng cái trò mở hộ này các cụ cẩn thận tí kẻo lại bị mấy thằng như thằng Phục nghiện nó lừa :)

thanhhava

Xe buýt
He, cái này mấy hôm nay đang được pr rầm rộ, mấy bác nên tỉnh táo tránh hào hứng quá mức kẻo sau này lại hụt hẫng 😅

cod

Xe buýt
Cài đặt dùng thử trên ĐT ntn cụ ơi?
Em chưa hiểu ý cụ lắm.

Liệu ta có quyền mơ tới ngày nó làm thay cán bộ nhận và giải quyết hồ sơ hành chính công không bác nhỉ?
Nhìn chung là khó cụ ạ! Hiện hành chính công mới chỉ tập trung vào việc trả lời các thắc mắc về quy định, thủ tục là chính. Nhưng ngay cả việc này cũng rất khó bởi lượng dữ liệu rất lớn.

Bên em có đang triển khai về mảng CCCD cho Bộ Công an nhưng cũng đang rất khó áp dụng thực tiễn do có nhiều vấn đề phát sinh trong quá trình làm. Còn thì nếu chỉ tra cứu bình thường thì vẫn làm đc rồi nhưng yêu cầu của các anh bên Bộ cao hơn thế nhiều. Em đọc bảng câu hỏi mà toát hết mồ hôi.

Cụ chỉ cho em con bot nào của VN viết để em mở rộng tầm mắt với, có tài liệu đoàng hoàng để chứng minh hàng xịn chứ cụ đừng lấy mấy công trình "luộc" đem báo cáo kiếm tiền ngân sách nhé :D

Custom 1 con chatbot theo ý cụ là kiểu nạp dữ liệu vào Rasa đấy hả? Đấy là việc nạp dữ liệu kiểu công nhân chứ đâu phải là công nghệ
Có vẻ cụ hơi coi thường VN quá. Hiện tại nhiều tập đoàn lớn đều có bộ phận AI riêng chuyên về phát triển mảng này. Và họ dùng tiền của họ chứ ko phải ngân sách đâu, cụ khỏi lo, kể cả Viện AI cũng vậy.

Chatbot NLP hay Voicebot NLP cũng ko còn là cái gì quá cao xa, thực tế đã triển khai ở nhiều website và các công ty lớn rồi. Tức là nó đi vào ứng dụng thực tế chứ ko phải trên bàn giấy hay dạng "công trình khoa học" nữa. Tất nhiên đi kèm với ứng dụng này là đăng kí bản quyền sáng chế. Rất tiếc là em ko có khả năng chôm mấy cái đăng kí đó cho cụ xem đc :)) . Về phần STT, TTS, NLP thì theo em đc biết, người VN đã nghiên cứu về mảng này từ 2006-07, thậm chí từ trước đó (mà em ko chắc) đến nay rồi chứ ko phải mới đâu. Vả lại, AI ko chỉ có bot mà còn nhiều ứng dụng khác nữa. Ví dụ như FPT đã đưa AI vào phần đánh giá bảo hiểm ô tô hay EVN đưa AI để giám sát các cuộc gọi tổng đài chẳng hạn. Tất nhiên nó vẫn còn cần thêm nhiều thời gian để hoàn thiện nhưng cũng ko phải là không có gì.

Custom chatbot là kiểu training intent cho bot để nó hiểu được ý định của con người. Tất nhiên nó là công nhân rồi vì phần core là đội dev làm. Em tuổi gì mà làm ;))

Xep

Xe tăng
Cụ nào chưa đc dùng sài thử con chatbot của you.com ấy. Ngu hơn con gpt nhiều nhưng dùng cũng đc nếu cụ nào ít nhu cầu :)).

80Bê

Xe buýt
Em vừa cài thử đt bản free đc có 5 tin nhắn, chưa biết dùng thế nào, để làm gì

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Riêng cái đoạn nó code được theo yêu cầu thì đã kinh khủng lắm rồi. Khối chú công nhân coder mất việc.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Tháng 4 dự kiến nó sẽ thu phí. Nghe nói nó đang đốt tiền mỗi phút tới ~10tr đô. Nó khác biệt so với những con AI trước đó là con này nó tự động lên internet và học, chứ các con xưa giờ là "cộng đồng sẽ dạy nó". Deepmind AI của Google cũng phải xanh mặt và đang tập trung thay đổi thuật toán.
Rất nhiều nghề đang bị lung lay nhưng nó vẫn chưa hoàn hảo, ví dụ so với một luật sư thường thì nó sẽ ăn đứt còn so với luật sư giỏi thì chưa ăn được.
Cụ chém quá hoặc cụ chơi chữ quá nhiều. Thế nào là luật sư thường thế nào là luật sư giỏi. Em khẳng định luôn tại thời điểm hiện tại con ChatGPT này không thể hơn được 1 luật sư đã được cấp chứng chỉ hành nghề.

LionKingMT

Xe tải
Cụ nào cần tạo tài khoản thì tự cài VPN (em đang dùng AdGuard VPN), khi cần lấy OTP thì em lấy giúp (mất phí) vì hôm trước em đã làm rồi, đỡ phải đăng ký account và khai báo Credit Card.

anhtintin

Xe tải
Cụ chém quá hoặc cụ chơi chữ quá nhiều. Thế nào là luật sư thường thế nào là luật sư giỏi. Em khẳng định luôn tại thời điểm hiện tại con ChatGPT này không thể hơn được 1 luật sư đã được cấp chứng chỉ hành nghề.
Cái này dự đoán tương lai thôi cụ, như báo chí dạo này rần rần vụ các nghề khác bị lung lay đấy thôi.
AI thì kiến thức nó cập nhật 24/24, còn người trần mắt thật thì phải mất thời gian để học.
Mới đây nó học MBA mất vài ngày thôi kìa. Còn người thật phải mất ~2 năm. >:D<
Hiện tại nó lại chưa phải phiên bản mới nhất

Bonus: =)):)) (đấy là mình chưa kể chi tiết cho nó cụ thể mọi việc, vì khi kể thêm nó sẽ phân tích kinh lắm)

XSim

Xe container
Cái này dự đoán tương lai thôi cụ, như báo chí dạo này rần rần vụ các nghề khác bị lung lay đấy thôi.
AI thì kiến thức nó cập nhật 24/24, còn người trần mắt thật thì phải mất thời gian để học.
Mới đây nó học MBA mất vài ngày thôi kìa. Còn người thật phải mất ~2 năm. >:D<
Hiện tại nó lại chưa phải phiên bản mới nhất
View attachment 7641897
Bonus: =)):)) (đấy là mình chưa kể chi tiết cho nó cụ thể mọi việc, vì khi kể thêm nó sẽ phân tích kinh lắm)
View attachment 7641903
View attachment 7641907
Đơn giản nhất là chỉ cần đứng lại và trả dây chuyền cho người bị rơi là cần và đủ để chứng minh mình không phải cướp giật rồi.

Con chatbot trả lời quá lòng vòng, luẩn quẩn mà không có giải pháp thực sự nào cả.

anhtintin

Xe tải
Đơn giản nhất là chỉ cần đứng lại và trả dây chuyền cho người bị rơi là cần và đủ để chứng minh mình không phải cướp giật rồi.

Con chatbot trả lời quá lòng vòng, luẩn quẩn mà không có giải pháp thực sự nào cả.
Vì câu hỏi đơn giản này gần như troll, k quá thực tế và k nhiều yếu tố chi tiết nên nó sẽ trả lời như vậy thôi cụ. Như nó nói cần tình trạng cụ thể vụ việc đó.
Bản cho xài free chắc kiểu demo thôi, được vậy là quá ổn. Hi vọng lúc thu phí nó cho bản xịn hơn

XSim

Xe container
Vì câu hỏi đơn giản này gần như troll, k quá thực tế và k nhiều yếu tố chi tiết nên nó sẽ trả lời như vậy thôi cụ. Như nó nói cần tình trạng cụ thể vụ việc đó.
Bản cho xài free chắc kiểu demo thôi, được vậy là quá ổn. Hi vọng lúc thu phí nó cho bản xịn hơn
Giải pháp quá hiển nhiên như em nói đấy nhưng do con bot này không có tư duy nên nó mới trả lời dài dòng vô nghĩa thế.

anhtintin

Xe tải
Giải pháp quá hiển nhiên như em nói đấy nhưng do con bot này không có tư duy nên nó mới trả lời dài dòng vô nghĩa thế.
Nếu cụ có sử dụng nó, thì kiểu nó bị tắt tính năng "hỏi ngược" mà chỉ trả lời theo nội dung mình gửi. Phải chủ động cung cấp thêm hết thông tin.
ví dụ khi cụ cung cấp thêm các thông tin cụ có dừng lại thì nó nói kiểu "mày vẫn có thể bị truy tố nếu k có bằng chứng rõ ràng", khá hợp lí, vì bây giờ thằng trộm nó cướp xong thấy khoai quá trả lại thì k lẻ nó vô tội.

lx125_black

Xe container
Đọc xong mà thấy mình như mất việc đến nơi các bác ạ.
Chỉ cần con chatgpt này nó có kết nối data thời gian thực thì nó thay thế hết tất cả các thể loại nhân viên tư vấn luật, sales,.... chứ ko đùa được.