[Funland] Các Cụ đã bao giờ hình dung Trái Đất so với các hành tinh khác to, nhỏ như thế nào chưa?

Patriots

Xe lăn
Thế mà tìm anh gì bên NC trong hạt bụi khó vãi lái

made in hp

Xe buýt
Uầy. Cái món Vũ Trụ này em cũng khoái khẩu lắm. Em rất khoái mỗi lần xem các thông tin, dữ liệu của các nhà khoa học rồi tự mình lại tưởng tượng, hình dung nó bao la như nào cũng thấy khoái. Em đã từng nghĩ vũ trụ bao la như vậy nhưng cũng phải có đại lượng tương đối dư lào chứ để mà tưởng tượng. Nhưng quả thật không tượng tượng nổi giới hạn vô hạn của vũ trụ. Nhưng em chắc 1 điều vũ trụ được sinh ra và sắp xếp như vậy ắt hẳn bởi bàn tay , năng lực siêu tinh nhuệ nào đó chứ không bỗng dưng trái đất của chúng ta lại nằm ở vị trí hiện tại chứ không phải là vị trí nào khác ...như vậy chìa khóa nằm ở chỗ tìm ra được bàn tay nào đã giải ô ăn quan kia , tìm dc năng lực siêu tinh nhuệ kia thì việc đi đến tận cùng của vũ trụ sẽ dễ như trở bàn tay.
Em hết !

wave-tau

Xe container

Các cụ cứ mong có người ngoài hành tinh đi. Lũ đó mà nó có thật, nó xuống được tới trái đất thì chết hết cả lũ nhé
Không cần to và hiện đại thế đâu cụ, thế này là đủ roài. :D

formen

Xe lăn
tua nhanh vũ trụ về tương lai. không thấy một cơ hội nào cho loài ng hết.
lại trở về số 0 tròn trĩnh. :D

ngoài ra còn có 1 vấn đề thú vị là như thế này:

chúng ta được tạo ra bởi các hạt của vũ trụ
và chúng ta nhận thức vũ trụ này bằng chính cái hạt đó.

vậy vũ trụ này được nhận thức- định nghĩa bởi chính nó. hay có khi nào nó tồn tại bởi chính chúng ta?

Chỉnh sửa cuối:

Pilota

Xe điện
Xét về kích thước thì chúng ta có thể khá dễ dàng hình dung được, nhưng xét về độ sáng thì không có bất kỳ một bộ óc nào tưởng tượng được những vật thể nó lại sáng kinh khủng như vậy. Mặt trời của chúng ta vốn đã vô cùng sáng khi nhìn bằng mắt thường, vậy mà có những thứ nó sáng gấp hàng triệu tỷ lần mặt trời. Có cụ nào hình dung ra nó sáng như thế nào không. 😂

Puma tn

Xe buýt
Í là các e í cũng bất tử trẻ mãi như gái 20
Cụ bất tử và có 100 em gái mưa trẻ mãi ở độ tuổi 20 chẳng hiểu cụ còn lang thang trong vũ trụ làm gì ? Nếu là em , em sẽ tìm một hòn đảo xinh đẹp nào đó thành lập một vương quốc .....thôi chẳng nghĩ nữa bậy lắm

made in hp

Xe buýt
Xét về kích thước thì chúng ta có thể khá dễ dàng hình dung được, nhưng xét về độ sáng thì không có bất kỳ một bộ óc nào tưởng tượng được những vật thể nó lại sáng kinh khủng như vậy. Mặt trời của chúng ta vốn đã vô cùng sáng khi nhìn bằng mắt thường, vậy mà có những thứ nó sáng gấp hàng triệu tỷ lần mặt trời. Có cụ nào hình dung ra nó sáng như thế nào không. 😂
Sao em chưa đọc bài nào về độ sáng như cụ nói nhỉ. Có cụ nào có các bài - video về sự so sánh như độ sáng nhất , tối nhất trong vũ trụ không nhỉ. Rồi còn nóng nhất , lạnh nhất, nhanh nhất, chậm nhất, nặng nhất, nhẹ nhất trong vụ trũ nữa...

Trục

Xe ba gác

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Sao em chưa đọc bài nào về độ sáng như cụ nói nhỉ. Có cụ nào có các bài - video về sự so sánh như độ sáng nhất , tối nhất trong vũ trụ không nhỉ. Rồi còn nóng nhất , lạnh nhất, nhanh nhất, chậm nhất, nặng nhất, nhẹ nhất trong vụ trũ nữa...
Lạnh nhất hình như là âm 273 độ C. Độ 0 tuyệt đối, khi các hạt cũng ngừng chuyển động. Không thể lạnh hơn được nữa.

humxam75

Xe điện
Trong vũ trụ thì em thích nhất là lỗ đen, có lực hấp dẫn khủng khiếp, ko gì thoát ra được :D

honda acura

Xe điện
Ko biết cụ thớt này có phải ông nick Cadillac bán Loa không nhỉ :D
Những ngôi sao khổng lồ như này lực hấp dẫn trọng lực chắc lớn lắm. Con người không thể sống nổi.
Em vẫn mãi thắc mắc những ngôi sao này từ đâu ra, vũ trụ từ đâu. Vụ nổ lớn nghe không thuyết phục
Vật chất đầu tiên có lẽ là khí heli cụ ạ
dưới áp lực cực lớn và nhiệt độ cao thì khi heli kết hợp thành H2 ... dần dần lên các nguyên tố khác như trong bảng tuần hoàn
sau khi cạn kiệt khí hêli thì các ngôi sao hoặc là nổ tung, hoặc co rút lại thành sao lùn hoặc lỗ đen
các vật chất bắn ra từ sao chết dần tập hợp lại để tạo ra các hành tinh...
em hiểu sơ sơ thế

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
NGày xưA bé, trời nóng quá, leo mái bằng của nhà ngủ, toàn ngửa mặt lên trời nhìn thấy sao, cứ mơ mộng 1 ngày nào đó được du hành giữa các vì sao.. kaka

honda acura

Xe điện
Mặt trời quá khổng lồ nên cháy cả tỉ tỉ năm cũng ko hết. Lạ thật!!!
Thì nó cũng giống như cụ đốt một que diêm so với đốt một đống rơm thôi
khối lượng của mặt trời chiếm số lớn so với toàn bộ hệ mặt trời đấy cụ

formen

Xe lăn
Búa liềm đó cụ :D

Vật chất đầu tiên có lẽ là khí heli cụ ạ
dưới áp lực cực lớn và nhiệt độ cao thì khi heli kết hợp thành H2 ... dần dần lên các nguyên tố khác như trong bảng tuần hoàn
đảo lại chút cụ nhé, hydro trước hợp hạch thành heli ạ.

cadillacsixteen

Xe tăng
Bây giờ thì nhà cháu đã hiểu quá sức tưởng tượng là gì rồi...khiếp...đúng là siêu thiên nhiên..siêu năng lượng
Lúc ý họ ko dùng mắt để nói về độ sáng. Mà dùng loại gì đó..chắc phải nhờ mấy amh đạo diễn hollywood dựng phim may ra hiểu đôi chút cụ ạ

cadillacsixteen

Xe tăng
NGày xưA bé, trời nóng quá, leo mái bằng của nhà ngủ, toàn ngửa mặt lên trời nhìn thấy sao, cứ mơ mộng 1 ngày nào đó được du hành giữa các vì sao.. kaka
Chuẩn cụ, chả phải ngày bé. Giờ đi biển, nằm ngửa làm chai bia nhìn trời, cháu vẫn thèm được bay trong thiên hà...

hoangduc.sbr

Xe container
Trái đất cũng không có thực nốt cụ ợ.

Chúng ta đều là mấy file trò chơi nằm trên bàn một thằng bé nào đấy. Tên thằng bé đó có nơi gọi là God, nơi gọi là Giàng.
Thực ra vũ trụ có khi chỉ là 1 đống đựng trong 1 cái ấm siêu tốc thôi. Vũ trụ giãn nở là lúc cái siêu ấy nó đang đun:))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ thì nhà cháu đã hiểu quá sức tưởng tượng là gì rồi...khiếp...đúng là siêu thiên nhiên..siêu năng lượng
Lúc ý họ ko dùng mắt để nói về độ sáng. Mà dùng loại gì đó..chắc phải nhờ mấy amh đạo diễn hollywood dựng phim may ra hiểu đôi chút cụ ạ
Đây, có đoạn " Ngôi sao Rigel rất sáng khi ở vị trí cách nó 1 đơn vị thiên văn, nó là một quả cầu chiếu sáng không thể tưởng tượng được với đường kính góc là 35° với cấp sao -38. Công suất thông lượng bằng 100 MW / m2 hay 10 kW / cm2, trong khi của Mặt Trời bằng 1,4 kW / m2 "