[Funland] Các cụ có ý tưởng làm giàu nào ko ạ .

Nhimtiu

Xe container
Em tưởng thớt hay mà các cụ chém kinh quá :))
Em có ý tưởng mở chuỗi thủ đô lolotica khắp các quận ở hn kiểu chuỗi aha sau đó fanchising cho các OF hay thích món happy water...cơ mờ XXX làm căng quá nên em cũng tâm tư. :((

long.spc

Xe container
Tôi có ý tưởng SX lạo túi đựng thực phẩm có thể tự phân hủy khi ngâm trong nước 24h.
Loại túi này giá thành rẻ hơn các loại túi nylon hiện nay dân ta đang dùng.
Ý tưởng đến giai đoạn nào rồi cụ?

Ngọc Linh HN

Xe hơi
Chẳng là thế này các cụ có ý tưởng làm giàu nào ko ạ . em tạo thớt các cụ cho ý tưởng cho vui ạ . Biết đâu lại có duyên với ý tưởng làm giàu . Em xin đưa ra 1 vài ý tưởng ạ
- Chỗ em có người đổ hoa quả có xe tải chợ hoa quả 1 đêm chắc lãi 1 hoặc 2 triệu kết hợp họ bán sạp hoa quả ở chợ
- có người làm mắc áo chi phí đầu tư ít dây chuyền làm ko hết việc thuê 6 nhân công uốn mắc áo đi đổ kiếm cũng dc .
- nhượng quyền thương hiệu kem bán đông nghịt xếp hàng mua chi phí tầm 500 triệu
Ý tưởng "gạch đầu dòng" thứ 1 của cụ, ở gần nhà em đã có người làm, được 1 thời gian thì giải tán do không thể cạnh tranh được với những sạp hoa quả kì cựu ở chợ.

Demchinhhang.net

Xe container
Nghiêm túc thì đây. Nhưng sẽ phải rất kiên trì.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng là thế này các cụ có ý tưởng làm giàu nào ko ạ . em tạo thớt các cụ cho ý tưởng cho vui ạ . Biết đâu lại có duyên với ý tưởng làm giàu . Em xin đưa ra 1 vài ý tưởng ạ
- Chỗ em có người đổ hoa quả có xe tải chợ hoa quả 1 đêm chắc lãi 1 hoặc 2 triệu kết hợp họ bán sạp hoa quả ở chợ
- có người làm mắc áo chi phí đầu tư ít dây chuyền làm ko hết việc thuê 6 nhân công uốn mắc áo đi đổ kiếm cũng dc .
- nhượng quyền thương hiệu kem bán đông nghịt xếp hàng mua chi phí tầm 500 triệu
Vậy cụ tìm mối mua xe chạy hàng như ngta đi. Hãy bắt tay vào làm đừng chỉ dừng lại ở ý tưởng.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Tôi có ý tưởng SX lạo túi đựng thực phẩm có thể tự phân hủy khi ngâm trong nước 24h.
Loại túi này giá thành rẻ hơn các loại túi nylon hiện nay dân ta đang dùng.
Cái này xu hướng. Cơ mà các dn lớn họ nghiên cứu pt lâu lắm rồi nhưng hiện giờ e vẫn chưa thấy loại túi đó phổ thông

TN1805

Xe điện
Cái này xu hướng. Cơ mà các dn lớn họ nghiên cứu pt lâu lắm rồi nhưng hiện giờ e vẫn chưa thấy loại túi đó phổ thông
Tôi nghĩ vấn đề ở giá thành chứ không phải công nghệ cụ ạ.
Hiện tại công nghệ thì không có trở ngại gì ....

Qtv

[Tịch thu bằng lái]

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tự tin về giá thì cụ có thể triển thôi. Thực sự thì e vẫn muốn dùng hàng đó nhưng đi mua sắm họ vẫn đúc cho túi " truyền thống"

Em có thằng cháu mới mở quán Mixue, nó khoe bán khoảng 3-400 cốc mỗi ngày mà nó còn chưa chạy các chương trình giao đồ. Em không hỏi nhiều nên không biết khoảng bao lâu thu hồi vốn.
Thấy Mixue này phát triển nhanh quá. Tiền lúc đầu thì mất 1 cục, chưa hoàn vốn đã có thằng gần chỗ mình cũng mở tương tự rồi

Supercub_90

Xe điện
Hai cái này nó liên quan mật thiết với nhau cụ ạ. Công nghệ giúp giảm chi phí sản xuất, nếu công nghệ ổn thì theo logic giá thành phải giảm để tăng tính cạnh tranh chứ? Cụ đừng nói với em là công nghệ chỉ mỗi là công đoạn tạo ra cái túi mà không đề cập đến sản xuất/chế tạo ra vật liệu và máy móc phù hợp đấy nhé.

moly

Xe điện
Em cũng có bà chị mở cái này mà đông lắm luôn ấy, ngoài đến uống tại chỗ còn giao đi khắp nơi. Bọn trẻ nhà này cũng thích trà sữa. Chắc cái này còn kéo dài và thị trường rộng. Bọn trẻ sinh nhật giờ tụi bạn tập trung quán trà sữa mỗi đứa cốc. Các tiệc liên hoan cũng đặt. Cô thưởng cugnx cốc trà sữa. Doanh thu cao lắm. Em nghĩ trong năm nay và năm sau vẫn còn rất đông trừ khi có nhiều hãng sữa làm đc tên tuổi đổ vào

lamhoangvan87

Xe container
Em có thằng cháu mới mở quán Mixue, nó khoe bán khoảng 3-400 cốc mỗi ngày mà nó còn chưa chạy các chương trình giao đồ. Em không hỏi nhiều nên không biết khoảng bao lâu thu hồi vốn.
chạy qua app thì xác định làm thương hiệu thôi cụ.
Kem mixue bán chạy vì rẻ, nhưng cốt đồ hơi cao, xác định là sản phẩm đường dẫn.
trà sữa thì ko đặc sắc,
cá nhân e thấy thu hồi vốn càng nhanh càng tốt, vì mixue mở dày quá, khách sẽ bị chia sẻ dần.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kem mixue bán chạy vì rẻ, nhưng cốt đồ hơi cao, xác định là sản phẩm đường dẫn.
trà sữa thì ko đặc sắc,
cá nhân e thấy thu hồi vốn càng nhanh càng tốt, vì mixue mở dày quá, khách sẽ bị chia sẻ dần.
Khách bị chia sẻ dần và cái cũ sẽ nhàm chán đi. Thế nên đón được xu hướng và chốt được thương hiệu ngay lúc mới ra thì sẽ ổn hơn.
Đây là kiểu kd đứng trên vai người khổng lồ phái không các cụ mợ? Nhiều lợi thế nhưng lại bị phụ thuộc vào người ta.

moly

Xe điện
Kem mixue bán chạy vì rẻ, nhưng cốt đồ hơi cao, xác định là sản phẩm đường dẫn.ịp
trà sữa thì ko đặc sắc,
Nếu vẫn còn là trào lưu lan rộng thì vẫn ổn cụ à, vì thị trường ở hà nội: học sinh và sinh viên quá đông. Với mức tiền đó rất hợp lý cho bọn nó uống, khao đãi bạn bè, sinh nhật, các dipj liên hoan..

lamhoangvan87

Xe container
Khách bị chia sẻ dần và cái cũ sẽ nhàm chán đi. Thế nên đón được xu hướng và chốt được thương hiệu ngay lúc mới ra thì sẽ ổn hơn.
Đây là kiểu kd đứng trên vai người khổng lồ phái không các cụ mợ? Nhiều lợi thế nhưng lại bị phụ thuộc vào người ta.
nhượng quyền thì quan trọng nhất là tốc độ thu hồi vốn thôi mợ.
Chứ người khổng lồ cậy khỏe cho hết lên vai thì lại rơi cả đám.

lamhoangvan87

Xe container
Nếu vẫn còn là trào lưu lan rộng thì vẫn ổn cụ à, vì thị trường ở hà nội: học sinh và sinh viên quá đông. Với mức tiền đó rất hợp lý cho bọn nó uống, khao đãi bạn bè, sinh nhật, các dipj liên hoan..
Kem thì ngon. Nhưng trà sữa thì theo e đánh giá chất lượng thấp. tụi trẻ uống ko tốt.