[Funland] Các cụ có ý tưởng làm giàu nào ko ạ .

Tao Mà Lị

Xe tải
Em có ý tưởng mở quán cafe Xưa Cũ, quán cf có một đặc điểm riêng biệt so với các quán cf Xưa Cũ khác là ở đây người phục vụ sẽ toàn người cao tuổi các cụ đã nghỉ hưu nhưng vẫn còn thích đi làm để khuây khoả tuổi già cũng là để có thêm thu nhập.
Khách hàng hướng tới chủ yếu là người cao tuổi, rồi gia đình bạn bè của nhân viên trong quán, rồi những trí thức, các cháu thanh niên thích không gian như thế. Trong quán sẽ có giá sách, bàn cờ tướng, và những trò chơi mà người cao tuổi hay chơi, nếu có bs ý tá bên y học dân tộc về đã về hưu rảnh rỗi qua hỗ trợ tư vấn thuốc thang bấm huyệt thì tốt ... v..v.
Ý tưởng giúp ng già có cơ hội làm việc và có nơi cũ để giao lưu.
Cụ mợ nào thấy thú vị và có khả năng thì làm thử nha, mời e li cf là đc, em sẽ tặng lại chậu cây xanh.
Em có không gian siêu phù hợp ý tưởng này. Mỗi tội là rộng quá. Gần 5000m2. Em thuê của nhà nước nhé. Có nguyên 1 cái nhà gần 2000m2 từ thời bao cấp nhé. Ko có xíu nào mang tính hiện đại

Chỉnh sửa cuối:

PhongFood

Xe điện
Nhưng nhân viên là những người cao tuổi, không phải thanh niên. Em muốn các cụ vẫn thích lv có cơ hội làm việc và quản lý,
Đối tượng khách là các cụ thì k ổn. Các cụ có tuổi thường đá tí; cao huyết áp, tiểu đường... ít uống cafe.

Chélall

Xe hơi
idea này với Cafe cho Người Già của mợ Yến hiện tại chưa khả thi vì:

1. Nhóm người già đang hiện hữu đi lên từ bao cấp, khó khăn nên đòi giá phải rẻ. Các cụ tính toán chi ly lắm, k chịu tiêu đâu mặc dù có thể hiện tài sản tính ra rất nhiều (vẫn tư duy ki cóp cho con cháu - góc nhìn này tôi suy từ các cụ lớn tuổi trong gia đình và xã hội mà tôi giao tiếp gặp họ).
2. Nhằm đáp ứng 1 đống tiêu chí đó lại cần đất rộng, vị trí thuận tiện đi lại mà cái này giá thuê cao.

Vậy nên trong trứng nước idea đã không ổn. Trừ phi lồng ghép dụ các cụ để bán thực phẩm chức năng, tâm linh... mà như thế thất đức lắm.
Đối tượng khách hàng là con cái có điều kiện muốn báo hiếu cha mẹ. Làm không thể đại trà được. Giờ thế hệ cuối 6x đầu 7x trông thế thôi cũng gần 6 chục rồi cụ. Thêm 5 -7 năm nữa là 65 -70. Giờ tranh thủ đất ngoại ô đang xuống, gom lấy 1 mảnh túc tắc làm dần là vừa. :D

vandatAT

Xe container
Tổ chức điều hành tour hoa hậu, á hậu ;))

Ryan848

Xe container
Êm có ý tưởng sx loại khẩu trang siêu thấm hút, có nồng độ cồn đeo vào lọc 15-30' sẽ hết :D
Các cụ nhậu xong, dịt vào mồm từ lúc lấy xe ra đường cũng 5-10' đã hút hết nửa rồi =))

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thuê người bắt tôm hùm về bán. Ấy là ý tưởng của F1.2 nhà em lúc 3 tủi :D

Ý tưởng của mợ hay nhưng làm bên Nhật thì được, bên ta bọn mõm nó ném đá chết ngay "thanh niên ngồi bắt ông bà già hơn bố mẹ mình phục vụ",....
idea này với Cafe cho Người Già của mợ Yến hiện tại chưa khả thi vì:

1. Nhóm người già đang hiện hữu đi lên từ bao cấp, khó khăn nên đòi giá phải rẻ. Các cụ tính toán chi ly lắm, k chịu tiêu đâu mặc dù có thể hiện tài sản tính ra rất nhiều (vẫn tư duy ki cóp cho con cháu - góc nhìn này tôi suy từ các cụ lớn tuổi trong gia đình và xã hội mà tôi giao tiếp gặp họ).
2. Nhằm đáp ứng 1 đống tiêu chí đó lại cần đất rộng, vị trí thuận tiện đi lại mà cái này giá thuê cao.

Vậy nên trong trứng nước idea đã không ổn. Trừ phi lồng ghép dụ các cụ để bán thực phẩm chức năng, tâm linh... mà như thế thất đức lắm.
Em có không gian siêu phù hợp ý tưởng này. Mỗi tội là rộng quá. Gần 5000m2. Em thuê của nhà nước nhé. Có nguyên 1 cái nhà gần 2000m2 từ thời bao cấp nhé. Ko có xíu nào mang tính hiện đại
Đối tượng khách là các cụ thì k ổn. Các cụ có tuổi thường đá tí; cao huyết áp, tiểu đường... ít uống cafe.
Dạ cảm ơn các thông tin phản hồi của các cụ mợ.
Thật ra thì em mới nghĩ đến mở tiệm cf, em chưa nghĩ đến các mô hình kinh doanh khác.
Nhưng đối tượng lao động chính em nhắm đến là người già. Người cao tuổi (NCT) ở VN rất đông, tương lai em cũng sẽ là NCT. Có những NCT sức khoẻ yếu, hoặc bận việc gia đình, hoặc có điều kiện thì không làm việc. Nhưng nhiều NCT còn trẻ khoẻ, có tài năng, có đam mê làm việc nhưng họ không có cơ hội được làm việc, hoặc làm đúng chuyên môn mình nên em mới nghĩ ra cv gì đó thu hút lực lượng lao động này giúp các cụ được làm đúng sở thích của mình.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bắt đầu từ mô hình cf Xưa Cũ vì công việc cũng nhẹ nhàng phù hợp với các cụ, nếu tuyển lựa đc các cụ đẹp lão, vui tính, có nhiều tài lẻ cùng vị trí quán đẹp, decor chuẩn Xưa thì khả năng thành công sẽ cao, có khi còn được lan toả mạnh, lên cả báo đài, lên báo Quốc Tế ấy chứ :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đôi khi em ngẫm thấy giầy, dép nó có số cả dồi. Số mình nó nghèo mà cứ vùng vẫy quá khéo lại càng lún sâu thêm :((

TrumVietnam2

Xe tải
Em bán ĐẤT nhé'

E đang đi gom mua bao tải xác rắn cũ rồi về cho đất vào đó bán cho các mợ trồng hoa, các cụ trồng RAU SẠCH. Ủng hộ em nào!

leo86vn

Xe tăng
Ý tưởng thì nhiều mà e ứ có tiền thực hiện. Khéo phải lên sắc tanh mời sắc Thủy đầu tư cho ít :(

tự_lực

Xe buýt
Chẳng là thế này các cụ có ý tưởng làm giàu nào ko ạ . em tạo thớt các cụ cho ý tưởng cho vui ạ . Biết đâu lại có duyên với ý tưởng làm giàu . Em xin đưa ra 1 vài ý tưởng ạ
- Chỗ em có người đổ hoa quả có xe tải chợ hoa quả 1 đêm chắc lãi 1 hoặc 2 triệu kết hợp họ bán sạp hoa quả ở chợ
- có người làm mắc áo chi phí đầu tư ít dây chuyền làm ko hết việc thuê 6 nhân công uốn mắc áo đi đổ kiếm cũng dc .
- nhượng quyền thương hiệu kem bán đông nghịt xếp hàng mua chi phí tầm 500 triệu
Em nghĩ năm nay ngồi im k làm gì cg là biện pháp làm giàu.

AMATAX

Xe điện

lamhoangvan87

Xe container
Chẳng là thế này các cụ có ý tưởng làm giàu nào ko ạ . em tạo thớt các cụ cho ý tưởng cho vui ạ . Biết đâu lại có duyên với ý tưởng làm giàu . Em xin đưa ra 1 vài ý tưởng ạ
- Chỗ em có người đổ hoa quả có xe tải chợ hoa quả 1 đêm chắc lãi 1 hoặc 2 triệu kết hợp họ bán sạp hoa quả ở chợ
- có người làm mắc áo chi phí đầu tư ít dây chuyền làm ko hết việc thuê 6 nhân công uốn mắc áo đi đổ kiếm cũng dc .
- nhượng quyền thương hiệu kem bán đông nghịt xếp hàng mua chi phí tầm 500 triệu
Mục 3 của cụ chắc là Mixue. Tổng cũng ngót nghét 1 tỏi đó cụ.
bán đông nhưng thu hồi vốn em e là hơi khó. Cụ nào làm rồi cho e xin ít phản hồi ạ

jonhnynguyen

Xe tải
ý tưởng làm giàu cũng khó phết =)) e nghĩ từ bé đến giờ chưa ra

fallingwater

Xe tăng
Mục 3 của cụ chắc là Mixue. Tổng cũng ngót nghét 1 tỏi đó cụ.
bán đông nhưng thu hồi vốn em e là hơi khó. Cụ nào làm rồi cho e xin ít phản hồi ạ
Em có thằng cháu mới mở quán Mixue, nó khoe bán khoảng 3-400 cốc mỗi ngày mà nó còn chưa chạy các chương trình giao đồ. Em không hỏi nhiều nên không biết khoảng bao lâu thu hồi vốn.

Roman

Xe điện
Cháu chắc chỉ ý tưởng nuôi con gì, trồng cây gì. =))
Cấy giống lúa 30p là được gặt. :))

Nhimtiu

Xe container
Em tưởng thớt hay mà các cụ chém kinh quá :))
Em có ý tưởng mở chuỗi thủ đô lolotica khắp các quận ở hn kiểu chuỗi aha sau đó fanchising cho các OF hay thích món happy water...cơ mờ XXX làm căng quá nên em cũng tâm tư. :((