[Funland] Các cụ có ý tưởng làm giàu nào ko ạ .

lamhoangvan87

Xe container
cái chính là trào lưu và giá tiền hợp lý ấy. và thị phần lại rộng rơi vào cả từ lớp bé đến tầng lớp sinh viên đều thích. Bọn con nhà em nó cũng thích lắm ấy. giờ cô thưognr hay liên hoan gì là lại gọi trà sữa cho chúng nó, sinh nhật tổ chức ở lớp cũng thế. học hành căng thẳng hay sau mỗi kỳ thi cô lại thưởng lớp trà sữa
Vâng, e cũng đứng ở góc độ phụ huynh và có biết chút về nguyên liệu pha chế. Nên đánh giá như vậy.
giá rẻ vẫn là đông người thích nhất mà

moly

Xe điện
Vâng, e cũng đứng ở góc độ phụ huynh và có biết chút về nguyên liệu pha chế. Nên đánh giá như vậy.
giá rẻ vẫn là đông người thích nhất mà
vâng cụ, đứng trên góc độ phụ huynh là vậy. Nhưng ở góc độ kinh doanh và thì hiếu thì em nghĩ tối thiểu hết năm nay vẫn rất đông cụ ạ. Nhiều trà sữa mở ra nhưgn ở hà nội em thấy cái mixue này đông nhất, có lẽ vì giá hợp lý cho bọn học sinh. Em đã từng uống tra tococo gì đó, em thấy thơm vị trà và thích hơn mixue nhưng nó lại ko phát triển đc như mixue

thongoc2020

Xe hơi
khởi nghiệp bằng cách lấy vợ giàu hoặc lấy chồng giàu là nhanh nhất :))

Nhimtiu

Xe container
cái chính là trào lưu và giá tiền hợp lý ấy. và thị phần lại rộng rơi vào cả từ lớp bé đến tầng lớp sinh viên đều thích. Bọn con nhà em nó cũng thích lắm ấy. giờ cô thưognr hay liên hoan gì là lại gọi trà sữa cho chúng nó, sinh nhật tổ chức ở lớp cũng thế. học hành căng thẳng hay sau mỗi kỳ thi cô lại thưởng lớp trà sữa
Em chỉ sợ uống hoá chất vào người thôi, dừa tươi 12k/quả thi thoảng cứ làm chục quả vứt tủ lạnh em thấy cho f1 uống an toàn hơn.

Songque

Xe tăng
Cái này em nghĩ cách đây 5 năm rồi. Nhưng của em còn đơn giản hơn của bác cơ. Là mỗi cống đổ ra sông thì mới làm 1 hệ thống xử lý. Nhưng tp bảo tự bỏ tiền ra làm. Nếu hiệu quả thì hội đồng nhâm dân họp xét...
Làm như cụ nó không triệt để, chỉ có cách bắt các hgđ ở VN lắp lọc nước thải, lọc rác thải thì mương máng, cống rãnh mới sạch sẽ được. Cái này đòi hỏi CP phải quyết liệt, mạnh mẽ mới thay đổi được, hơi khó.

Ý tưởng: Tìm đơn vị sản xuất công tắc tự ngắt khi dừng xe máy (TQ), ký hợp đồng phân phối. Hiện nay, còn rất nhiều xe máy chưa có loại công tắc này. Yêu cầu: hiệu quả, dễ lắp, phù hợp với nhiều loại xe. E đảm bảo bán chạy, góp phần giảm ô nhiễm môi trường.

Mr. Bonjames

Xe tải
Tôi có ý tưởng SX lạo túi đựng thực phẩm có thể tự phân hủy khi ngâm trong nước 24h.
Loại túi này giá thành rẻ hơn các loại túi nylon hiện nay dân ta đang dùng.
Bên mình có sản phẩm này, chất liệu làm từ bột ngô nhưng giá thành đắt gấp 10 lần túi nilon nên không khả thi.

bucxucthivao

Xe tải
Làm như cụ nó không triệt để, chỉ có cách bắt các hgđ ở VN lắp lọc nước thải, lọc rác thải thì mương máng, cống rãnh mới sạch sẽ được. Cái này đòi hỏi CP phải quyết liệt, mạnh mẽ mới thay đổi được, hơi khó.

Ý tưởng: Tìm đơn vị sản xuất công tắc tự ngắt khi dừng xe máy (TQ), ký hợp đồng phân phối. Hiện nay, còn rất nhiều xe máy chưa có loại công tắc này. Yêu cầu: hiệu quả, dễ lắp, phù hợp với nhiều loại xe. E đảm bảo bán chạy, góp phần giảm ô nhiễm môi trường.
Vậy con IC tự ngắt này sẽ hoạt động sau được không nhỉ:
Khi đang nổ máy bóp 2 phanh và nhả hết ga, sau 2 giây thì tắt máy. Ngược lại khi đang tắt máy nếu Bóp 1 phanh, vặn ga lên 2 giây rồi nhả hết ga thì nổ máy.
Nếu đầu tư làm số lượng và bán có lãi thi giá thành khoảng 40k.

uoat_LX

Xe điện
Chẳng là thế này các cụ có ý tưởng làm giàu nào ko ạ . em tạo thớt các cụ cho ý tưởng cho vui ạ . Biết đâu lại có duyên với ý tưởng làm giàu . Em xin đưa ra 1 vài ý tưởng ạ
- Chỗ em có người đổ hoa quả có xe tải chợ hoa quả 1 đêm chắc lãi 1 hoặc 2 triệu kết hợp họ bán sạp hoa quả ở chợ
- có người làm mắc áo chi phí đầu tư ít dây chuyền làm ko hết việc thuê 6 nhân công uốn mắc áo đi đổ kiếm cũng dc .
- nhượng quyền thương hiệu kem bán đông nghịt xếp hàng mua chi phí tầm 500 triệu
Em có ,nhưng vợ em cấm không cho nói,cụ thông cảm 😁😁😁

namtypn

Xe hơi
Em có ý tưởng tương tự cái máy lọc không khí,nhưng loại này là mini có tác dụng ngậm vào miệng khi thổi qua màng lọc sẽ giảm nồng độ cồn,tương tự để làm quận sịp,giúp các cụ bị trung tiện thoải mái mọi lục mọi nơi không tạo mùi ...bán chắc cũng được !

Mr. Bonjames

Xe tải

Cái này na ná istop trên ô tô. Bác nào đi xe có cái chức năng dở hơi này đều muốn ngắt đi cho nó rảnh nợ vì nó không khả thi với đường phố VN. Đi đoạn ngắn lại dừng, lại ngắt máy, vài giây lại nổ máy, tính ra hại đề, hại máy, tốn xăng. Xe mình có cái chức năng iStop này, việc đầu tiên sau khi nổ máy là tắt chức năng này đi.

cha biet chi

Xe điện
Hóng mãi chưa thấy ghề gì làm được cả.xe ôm cũng ế khách.

Sakai Việt Nam

Xe điện

showluozixiang

Xe buýt
Em có thằng cháu mới mở quán Mixue, nó khoe bán khoảng 3-400 cốc mỗi ngày mà nó còn chưa chạy các chương trình giao đồ. Em không hỏi nhiều nên không biết khoảng bao lâu thu hồi vốn.
không biết địa điểm cửa hàng có gần trường học không mà bán tốt vậy cụ

moly

Xe điện
Giờ cái món mixue này bán rất tốt luôn, tìm được địa điểm đẹp + chịu khó tiếp thị hổi phụ huynh, sv các trường ĐH và cấp 3.