[Funland] Các cụ có tin vào phong thuỷ k ạ

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Sạch sē cẩn thận gọn gàng rùi phong thuỷ sau, bẩn bừa bụi thì phong thuỷ cūng chỉ là trò mèo

Gọn sạch là cái gốc, quần áo lung tung, dép guốc bừa bãi, bếp núc bẩn thỉu thì phong thối thủy cặn thôi

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Nhân có thớt về phong thủy. Em xin tư vấn giúp. Em đang xem 1 cái nhà liền kề trong khu đô thị định mua để ở (e đang o chung cư), căn đó phạm đường đâm nên giá hợp ví em. Đường đâm là đường nhỏ nội khu, còn đường qua nhà thì lớn gấp đôi, em nhìn bằng mắt vô sư vô sách của em thì thấy ko vấn đề gì nghiêm trọng, đường đâm nhỏ, ko phải trục giao thông chính, chỉ phục vụ cho 20 chục căn ở đấy lưu thông. Ông chồng em thì không ưng vì bảo nếu ở sẽ ko thoải mái tâm lý. Ông xã nói vậy nên em thấy lăn tăn quá. Hướng tây nam thì hợp với tuổi Giáp Dần của em. Ko hợp với tuổi Giáp Thìn của ox.
Đôi giáp mộc thì ở đâu chẳng lành, lo cm gì

Chỉ lo nội bộ thôi chứ hoà hợp ngon rùi

Thì theo ox mà làm ko lại nát

Cái cán búa cūng ko hay lắm thui

vihali

Xe container
Chả biết sao chứ em nhìn mấy nhà cao 7 tầng hướng tây bị nướng 40 độ mùa hè là hãi rồi trong khi nhà em 3 tầng gió lộng mát mẻ.

Phong thủy tốt là nhà xây trên khu đất 300m2 có cây cối bao rợp, còn nhà ống 30m2 thì phong thủy quái gì bằng thằng 300m2.

Phan huy hải

Xe tải
Nói chung quy lại e nghĩ do vận mình nó xui thôi, hihi. Chứ bạn bè bạn học e nó cùng tuổi nó vẫn giàu đó thôi. E cám ơn các cụ tư vấn cho e ạ

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Thế chữ số cụ lấy từ đâu ra ạ. E cũng hóng lắm ạ
"Số" ý em nói là cái số mạng của cụ í. Nếu cụ tin thì cũng có 2 nẻo để tin đó là vận mệnh. Hoặc đó là nhân quả.

Theo em cụ nên tin theo kiểu nhân-quả. Có đức mặc sức mà ăn. Nghĩa là cụ làm phúc để dành công đức lại thì càng về cuối đời cụ trả được các quả nghiệp xấu mà trước đó cụ đã gây ra. Và do đó cụ trở nên nhẹ nhàn thanh thản và cuộc sống nó dần dần được tháo gỡ vẻ vang.

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Chả là e vừa đi xem thầy phong thuỷ về. Năm nay đã 3x rồi mà vẫn tay trắg, làm ăn lận đận. Làm từ sáng đến khuya mà tiền nó vẫn cứ bay đều. Thầy phán tuổi e nó khổ. Các cụ có tin hay rành về phong thuỷ e hỏi xúi ạ. E phân vân quá
Mỗ chỉ tin vào khoa học phong thủy, tức là khoa học chuyên nghiên cứ về các yếu tố địa hình, môi trường, thời tiết, khí hậu,... tác động đến con người và các biện pháp giảm tác hại của nó, chứ phong thủy theo kiểu mê tín dị đoan mỗ đếch quan tâm. Nghe chúng nó dọa vớ vẩn lại càng thêm đau ốm, càng mất tinh thần trong cuộc sống. *** cụ mấy thằng thầy bói.
Đang muốn tìm chỗ dựa tinh thần mà thầy lại phán thế thì vả chết mịa đi, em thật ;))
Em hay các cụ ở đây thì tin hay không không ý nghĩa lắm, chứ anh giàu nhất quê mình thì tin phết đấy ạ. Mỗi lần động thổ xây nhà là ảnh bố trí team lễ lạt cẩn thận lắm.
Em nghĩ cụ chưa hiểu được khái niệm nên chắc chắn cụ là người tin cả 2 cái này :)
Nhà cháu đọc tin trên báo CATPHCM có bài viết tựa đề :"đừng tin vào bói toán dị đoan mà thiệt thân" Trong bài báo đó tác giả kể lại 1 câu chuyện bên lề tòa án. Chuyện kể rằng, có 1 thanh niên 27 tuổi làm bốc vác ở chợ. Cuộc sống ở chốn đô thành với 1 thanh niên làm bốc vác quả là quá ư khổ sở. Hôm đó, sau khi vác kiện hàng được chủ hàng trả công, thanh niên đó mang số tiền ít ỏi kiếm được ra bà thầy bói đầu chợ nhờ xem cho 1 quẻ. Sau khi móc hết túi được 7k đồng đưa cả cho bà thầy bói, bà thầy bói bảo tôi xem tối thiểu 10K nhưng câu không có tiền thì bao nhiêu cũng được. Sau khi cầm tay cậu thanh niên xem qua, bà thầy phán số cậu khổ đến chết. Tức giận vì lời phán, cậu thanh niên đòi lại tiền nhưng bà thầy không trả mà bảo rằng tiền cậu trả tôi xem bói sao lại đòi? Tức mình cậu thanh niên vớ con dao bổ cau trên sạp đâm 1 nhát chí tử vào bà thầy. Dù được đưa cấp cứu kịp thời nhưng bà thầy vẫn thiệt mạng. Tòa đã tuyên phạt cậu thanh niên kia án chung thân. Bói với chả toán số người ta sướng không phải làm vẫn có ăn có mặc dám kêu khổ chết là đáng!
thành hay bại là do mình, cầu thần tài mà có tiền thì nước Việt này làm bá chủ thế giới từ lâu rồi.
Số đang vượng thì cụ ở núi đen đất lở kiểu gì cụ cũng vượng. Do số má thôi chứ cũng chả phải do phong thuỷ lắm. Số nhọ xuống cái thì ở trong biệt điện cũng tèo.

Tìm ông tử vi nếu cụ thuộc trường phái duy tâm.
Em thì không tin cụ ạ. Mua đất, mua xe, làm nhà, dọn về nhà mới em đều tự làm. Không coi ngày giờ gì cả.
Mấy cái lải nhải gió gió nước nước, kê bàn kê ghế, hướng lọ hướng chai này bọn tây nó phải học để được sướng như Đông Lào, phong với chả thủy.

One-77

Xe cút kít
Chả là e vừa đi xem thầy phong thuỷ về. Năm nay đã 3x rồi mà vẫn tay trắg, làm ăn lận đận. Làm từ sáng đến khuya mà tiền nó vẫn cứ bay đều. Thầy phán tuổi e nó khổ. Các cụ có tin hay rành về phong thuỷ e hỏi xúi ạ. E phân vân quá
:) em khuyên thật cụ chủ một câu là cụ đề nghị mod xoá thớt đi. Chết cười!!!

le_petit

Xe tăng
Đọc lướt qua bài thì thấy 10 cụ có 9 cụ hiểu phong thuỷ qua lăng kính của bọn thày bà vừa ngu vừa ít chữ nên nó trở thành cái gì đó gần như bói toán tướng số!
Thật ra, đơn giản phong thuỷ là một khoa học phương Đông về vị trí và sắp xếp để con người được hoà mình cùng thiên nhiên nên cuộc sống sẽ khoẻ mạnh hơn về cả thể xác và tâm hồn.Đi đến bản chất thì nó có nhiều nét giống đến mức có thể thay thế cho các nguyên tắc mỹ thuật của Tây lông.Tất cả các nguyên tắc tinh giản,xa gần ,điểm nhấn, bố cục ...vv để sắp xếp đồ vật trong nhà hay xây dựng nhà cửa, công trình sao cho thuận mắt và phù hợp không gian,sinh hoạt cũng giống các tiêu chí để cho một ngôi nhà, một công trình hay một đồ vật đặt đâu đó đúng phong thuỷ.
Chính xác thì cái bút đặt trên bàn, quyển vở trên giá sách cũng có phong thuỷ,tức là nằm ở vị trí ko cản sự lưu thông của khí tức là phải thuận mắt và thuận tiện khi sử dụng hay nói theo bọn Tây là phải đảm bảo các nguyên tắc mỹ thuật ứng dụng. Và khi ngồi làm việc trước một mặt bàn sáng sủa gọn ghẽ, khi cần lấy các vật dụng đều dễ dàng thì tinh thần sẽ tốt hơn và hiệu quả công việc cao.Tất cả nhà và công sỏ đều như thế thì cuộc sống sẽ tốt lên, Như thế là phong thuỷ tốt!

tuannghiagtvt

Xe buýt
Phong thủy là dạng vật lý kiến trúc, tất nhiên cũng có phần liên quan đến mệnh chủ nhưng chủ yếu được xem xét trên cơ sở tương hợp mệnh - trạch. Liên quan ch.ó gì đến cái ông thớt nói ở trên nhể?
Cổ nhân có câu: Nhất mệnh, nhị vận, tam phong thủy, Vận mệnh vốn do tiền định thuộc tiên thiên, phong thủy vốn do hành vi của đương số và môi trường sống quyết định - thuộc về hậu thiên. Phong thủy tốt vốn chỉ có thể bổ trợ và khắc phục phần nào thôi. Cái có thể làm thay đổi được vận mệnh chỉ có 1 chữ: Phúc!
Em tưởng chữ "ĐỨC" chứ. Phúc do tiền nhân để lại, đức do chính mình, có câu "đức năng thắng số"

bspvietnam

Xe tăng
Theo những gì em biết, thì phong thủy là một môn khoa học dựa trên sự vận hành và tác động của mấy yếu tố thiên nhiên đến cá nhân một con người: luồng vận động của không khí (gió), vận động của nước (thủy). Có cái ảnh hưởng trực tiếp ví dụ: sống trong nhà mà không đủ kín, mùa đông ắt sẽ lạnh, gây cảm lạnh, nhà kín quá, không khí không lưu thông, thở ra bao nhiêu, hít vào bấy nhiêu, ít oxy ảnh hưởng đến hô hấp...., có cái ảnh hưởng gián tiếp (cảm giác) ví dụ, cửa sổ ở đầu giường, khi ngủ cứ có cảm giác có người nhìn (qua của sổ) từ đằng sau, dẫn đến khó ngủ, hoặc ngủ không yên.
Tin hay không, tùy người, vì có người ảnh hưởng, có người không, tùy phản ứng của cơ thể đối với sự vật, hiện tượng xung quanh....

xe_ruou_gai

Xe tải
Em hay các cụ ở đây thì tin hay không không ý nghĩa lắm, chứ anh giàu nhất quê mình thì tin phết đấy ạ. Mỗi lần động thổ xây nhà là ảnh bố trí team lễ lạt cẩn thận lắm.
Phú quý sinh lễ nghĩa ạ. Phật tại tâm, mâm cao cỗ đầy chưa chắc đã là tốt. Vậy nên ở đời phúc đức hay không do bản thân tạo nên, nghiệp chướng do đời trước tạo dựng. Vậy nên tin vào luật nhân quả, sống sao cho trọn chữ “ Đức”

Tueminh2626

Xe điện
Phong thuỷ từ tâm thuỷ mà ra, Hoà thượng Tuyên Hoá, Hoà thượng Tịnh Không đều nói rõ phong thuỷ chuyển theo tâm, phước của người cư ngụ

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Mỗ chỉ tin vào khoa học phong thủy, tức là khoa học chuyên nghiên cứ về các yếu tố địa hình, môi trường, thời tiết, khí hậu,... tác động đến con người và các biện pháp giảm tác hại của nó, chứ phong thủy theo kiểu mê tín dị đoan mỗ đếch quan tâm. Nghe chúng nó dọa vớ vẩn lại càng thêm đau ốm, càng mất tinh thần trong cuộc sống. *** cụ mấy thằng thầy bói.
Phong thuỷ cũng rất hay ạ
Ồ bói với chẳng toán, không xem thì thôi, xem xong nát bươm.
Bói ra ma, quét nhà ra rác.

Chả nhẽ nó bảo cụ chủ khỏe mạnh, vận may sắp đến à, nó phải dọa cho cụ phọt lễ ra chứ.

Phong với thủy cái L, não làm cảnh thì ngồi đấy phong mới chả thủy nó thổi tiền đến cho.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Phong thuỷ từ tâm thuỷ mà ra, Hoà thượng Tuyên Hoá, Hoà thượng Tịnh Không đều nói rõ phong thuỷ chuyển theo tâm, phước của người cư ngụ

Chuẩn cụ, do tâm - trí mà ra hết.

Trồng cây nọ cây chai, hướng nọ hướng chai con kẹc, ong cả thủ.

ChonNhaMoi.vn

Xe máy
Website
www.chonnhamoi.vn
Vào đọc đọc, thở dài rồi đi ra.

Huy John

Xe tải
nó cũng có ảnh hưởng đấy cụ nhé, em trước ko tin nhưng sau cũng thấy có cái đúng đấy cụ ạ. ăn nhau ở cách vận dụng thôi cụ. chúc cụ luôn mạnh khỏe, thành công ạ!

LiHuLiHu

Xe máy
Em tin vào tướng,phong thủy khoa học.

haucafe

Xe buýt
Chắc cụ xem tử vi thôi chứ Phong thủy hay Địa lý thì Cụ Tả Ao còn long đong lận đận đây này.