[Funland] Các cụ có tin vào phong thuỷ k ạ

samoclan

Xe điện
Nghề của thầy là ăn tiền cúng lễ nên những người tìm đến thầy là thầy tìm cách “vặt lông”. “À việc quái gì phải gọi là thầy nhỉ”

em_yeu_X6

Xe hơi
Các cụ tin vào phong thủy mà không mua nhang trầm của cháu để xông, mua vòng trầm của cháu để đeo và mua trầm cảnh phong thủy của cháu đúng là 1 thiếu sót lớn ạ :D

Mì tôm trứng

Xe tăng
Ở đất nước hình chữ S thì đa số các đại gia đều mê tín.

Joker Tiger

Xe tăng
Chả là e vừa đi xem thầy phong thuỷ về. Năm nay đã 3x rồi mà vẫn tay trắg, làm ăn lận đận. Làm từ sáng đến khuya mà tiền nó vẫn cứ bay đều. Thầy phán tuổi e nó khổ. Các cụ có tin hay rành về phong thuỷ e hỏi xúi ạ. E phân vân quá
Phong thủy giề. Cứ đen thì phải giải đen. Mà kinh nghiệm giải đen thì các cụ offer nhiều lắm :)) :))

Sazi

Xe điện
Chả là e vừa đi xem thầy phong thuỷ về. Năm nay đã 3x rồi mà vẫn tay trắg, làm ăn lận đận. Làm từ sáng đến khuya mà tiền nó vẫn cứ bay đều. Thầy phán tuổi e nó khổ. Các cụ có tin hay rành về phong thuỷ e hỏi xúi ạ. E phân vân quá
Cái gì có thể thay đổi thì đừng tin.

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Phong Thủy theo em nghĩ sắp xếp chỗ ở khoa học cũng được cứ theo dẫn khí gì đó đi mất gì đâu cũng hay mà.Đừng nghiên cứu sâu quá lại biết món chôn đặt ngọc trước Chùa với lập đàn gì gì rồi tự làm đàn hô thần nhập tượng các kiểu là bắt đầu mệt ,sẽ lậm vào đường mù mịt không có đường ra .Nếu đi làm tiền dự án của các đại gia hay cơ quan lớn combo bán cây cảnh thác nước thì em nghĩ nó như Decorating ko vấn đề gì.

nghthai667

Xe hơi
em tin vào thuyết thiên- địa - nhân. Nhưng em không tin sự tuyệt đối hoá của phong thuỷ hay tử vi. giữa trời đất là nhân là người là chính bản thân mình. May rủi không bằng sáng suốt, giờ em 30 cũng chả có gì. Vừa về chơi bố mẹ đẻ bị bố em sạc cho trận. Biết là do mình , lỗi tại mình không bằng ai, chậm chạp ngu tối nên chưa thành gì cả. Sang năm mới thay đổi mong cho vợ con bớt khổ đủ cái ăn cái mặc là mừng rồi.

8181

Xe tải
Thầy phong thủy ko xem tử vi đc cụ ạ. Xem vị trí, hướng nhà, mồ mả... thôi.

Anhtraj

Xe tăng
Tiện về phong thủy các cụ cho em hỏi, vợ chồng con cái nhà em đều đang ổn, năm nay kiếm đất làm nhà, thầy bảo Hướng Tây là hợp nhất, có điều kiếm đc thì nó khó vô cùng, vậy nên nếu như k kiếm đc hướng Tây, thì kiếm hướng khác, cách giải thì như nào ạ cccm? Thấy ng bảo hướng bếp, ng bảo hướng ban thờ....e hơi hoang mang ạ.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tiện về phong thủy các cụ cho em hỏi, vợ chồng con cái nhà em đều đang ổn, năm nay kiếm đất làm nhà, thầy bảo Hướng Tây là hợp nhất, có điều kiếm đc thì nó khó vô cùng, vậy nên nếu như k kiếm đc hướng Tây, thì kiếm hướng khác, cách giải thì như nào ạ cccm? Thấy ng bảo hướng bếp, ng bảo hướng ban thờ....e hơi hoang mang ạ.
Thế thì chỉ còn cách làm 1 tờ A4 in chữ thật to "Hướng Tây" rồi gửi thầy úmbala linh quang hóa, rồi đem về dán trước cửa nhà. Vậy là dù nhà hướng nào, nó giờ cũng thành hướng Tây hết.

Sese

Xe máy
Em chào các Cụ/ Mợ
Chúc các Cụ/ Mợ một ngày vui vẻ

Em có một vấn đề thắc mắc. Mong các Cụ/ Mợ giúp đỡ ạ. Em xin cám ơn các Cụ/ Mợ

Em thuộc tây tứ trạch. Theo bát trạch thì em hợp hướng tây bắc. Nhưng theo 24 cung thì hướng tây bắc gồm: pháp trường, điên cuồng, khẩu thiệt. Đây đều là cung “Hung”. Vậy sao lại nói hướng tây bắc là tốt ạ. Mong các Cụ/ mợ giúp em với

Em xin cám ơn các Cụ/ Mợ nhiều nhiều

minhX1

Xe buýt
Em làm ktuc mà ghét mấy ông phong thuỷ như.... em mua nhà mua xe cũng ko tính toán gì tới hướng hay màu gì cả. Làm ktrc thì chỉ kiêng mấy cái bất lợi khi sử dụng. Vd như hướng nắng gió thì chánh, cửa giả thì chánh nhòm nhau các phòng nhất là wc.. trc em học dc đâu đôi 3 trình về phong thuỷ nhưng thấy các thầy và sách nó khoa học mà thành chứ ko như mấy ông thầy bây h.

Dobian

Xe buýt
Phong Thủy thực ra có ảnh hưởng chút ít đến sức khỏe tinh thần của chủ nhà.
Ví dụ: nếu nhà có đường đâm thẳng vào ngõ/cửa chính thì là lỗi phong thủy, thực tế chả cần phong thủy phong sương gì cũng thấy con đường này nó ảnh hưởng nhiều đến tâm lý chủ nhà, mỗi lần con xe chạy từ xa lại ....cảm giác như sắp đâm vào nhà mình. Rồi nhà có 3 cửa : cửa chính, cửa sau cổng nhà thẳng hàng nhau, theo lý thuyết phong thủy như thế là lỗi, quả đúng, chả cần biết về phong thủy cũng thấy nhà như thế quá dở, người đi ngoài đường có thể nhìn 1 phát xuyên qua nhà, rồi gió thổi 1 phát từ cổng xuyên qua 2 cửa ra khỏi nhà...như thế thì người sống trong nhà không bị cảm gió mới là lạ.
Còn phong thủy theo em ít liên quan đến làm ăn, kiếm tiền.

ductt47

Xe buýt
Website
www.tuanduc.net
Tử vi lý số và phong thủy có khác nhau không các cụ :D Có vẻ cụ chủ thớt hỏi hơi lạc đường!

Jamebonds

Xe container
E tưởng phải xem thầy tướng chứ

Jamebonds

Xe container
Nhà e xây chả biết kiểu gì quên chả xem PT, e cứ làm thế nào e thấy hợp lý, cửa hầm chĩa ra ngã 3 để ô tô lùi vào cho dễ, lúc xây sợ khách ra cổng nguy hiểm e còn lắp luôn cái gương cầu lồi to tướng chĩa vào nhà, lắp x còn được Phường khen thưởng vì giúp ATGT,... nói chung là vô sư vô sách nhưng may tới giờ sau 2 năm sd mọi thứ vẫn ổn