[Funland] Các cụ có tin vào phong thuỷ k ạ

Roses

Xe điện
E vào học hỏi kinh nghiệm :)

QuangSunlight

Xe điện
Trước em cũng tin mấy vụ phong thủy này lắm :D

Mỗi khi đến hạn đóng tiền học bố mẹ phải vay mượn xoay sở mới đủ, cầm cục tiền học đi đóng toàn tiền lẻ mấy cô nhìn cũng thông cảm, còn hỏi bố mẹ mới bán lợn ở quê đóng học à?

Chốt lại nếu phong thủy đúng thì sao em từ nghèo rớt lại có ngày hôm nay, em chỉ ở cái nhà cũ rách từ thời bé tới giờ mà :) Vậy với em, mấu chốt ko phải do phong thủy!
Cụ có ngày hôm nay là nhờ 2 vị Phật sống nhà cụ đi vay mượn cho cụ ăn học .
Cụ không nhìn thấy mà lại kêu do Đức năng thắng số , em e hơi bạc ạ

Ladagia

Xe điện
Trước em cũng tin mấy vụ phong thủy này lắm :D

Mà rồi em gặp 1 ông rất giỏi mấy món này, học trò của ông thì 1 người giỏi tử vi, 1 người giỏi phong thủy, lịch đi xem hướng nhà, hướng mộ..cho quan chức dày đặc. Ai biết tay Minh râu tử vi có tiếng ở Pháo đài láng vậy mà đến nhà ông này phải khúm lúm xin học hỏi.

Ông ý chốt cho em 1 câu, Đức năng thắng số! Nên nếu cậu tin phong thủy thì phải làm thật cẩn thận từ hướng nhà, hướng cửa, bếp, bàn thờ, giường, cầu thang...rồi làm đúng ngày giờ mua nhà, cúng nhập trạch, cúng lập bàn thờ...nói chung đã tin thì phải làm kỹ, đầy đủ, đến cách cắm hoa trong nhà cũng phải lựa sao cho hợp phong thủy nữa... Còn ko tin cũng chẳng sao, cứ theo đúng câu "Đức năng thắng số", cứ làm việc thiện, việc tốt, bố thí... thì cậu làm gì cũng ổn, có khi cậu ko tin phong thủy nhưng vẫn mua được nhà đúng hướng, hợp phong thủy, cũng chả cần để ý ngày giờ cúng kiếng, vẫn làm mọi chuyện ngon lành.

Em từ lúc cấp 3 nghèo rớt mùng tơi, đi học thời cấp 3, ĐH toàn phải đi xe bus trong khi bạn bè đi xe máy (trường ĐH em học toàn dân nhà khá giả, ngày đi nhập học toàn bố giám đốc chở ô tô đưa con đi nộp hồ sơ), nghèo nên đến gần hết ĐH vẫn chưa biết đi xe máy, đi chơi với tụi bạn ĐH còn để con gái đèo, giờ nghĩ lại vẫn thấy cám cảnh nghèo hèn thời đó :( . Mỗi khi đến hạn đóng tiền học bố mẹ phải vay mượn xoay sở mới đủ, cầm cục tiền học đi đóng toàn tiền lẻ mấy cô nhìn cũng thông cảm, còn hỏi bố mẹ mới bán lợn ở quê đóng học à?

Tới giờ em cũng tạm ổn, mấy chục năm vẫn ở nguyên căn nhà ấy, hướng ấy, ko thay đổi gì cả, 10-11 năm trước chỉ sửa sang lại cho cao ráo sạch sẽ hơn thôi, giờ tính ra e chưa giàu, nhưng cũng coi là đã thoát nghèo.

Chốt lại nếu phong thủy đúng thì sao em từ nghèo rớt lại có ngày hôm nay, em chỉ ở cái nhà cũ rách từ thời bé tới giờ mà :) Vậy với em, mấu chốt ko phải do phong thủy!
"Sông có khúc, người có lúc" phải không cụ :)

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Em có tin ạ, nhưng tin câu “tâm bất thiện phong thuỷ vô ích” ạ ;)

XPQ

Xe cút kít
Chả là e vừa đi xem thầy phong thuỷ về. Năm nay đã 3x rồi mà vẫn tay trắg, làm ăn lận đận. Làm từ sáng đến khuya mà tiền nó vẫn cứ bay đều. Thầy phán tuổi e nó khổ. Các cụ có tin hay rành về phong thuỷ e hỏi xúi ạ. E phân vân quá

Phong thủy là xem về nhà cửa đất cát mồ mả gò đống cống rãnh sông hồ các thức. Bác vác mỗi tuổi đến mà thằng ý nó phán được thì sao không cho nó cái gót chân vào loa. Lại còn thắc mắc!

Phan huy hải

Xe tải
Em có tin ạ, nhưng tin câu “tâm bất thiện phong thuỷ vô ích” ạ ;)
Riêng e e thấy mấy tay làm bất chính nó giàu nứt vách cụ ạ. Bản thân e dg làm dịch vụ sửa dt. Lấy đồ về e thay cho công nhân e lời 1-200k thôi, vì e nghĩ đồng tiền họ kiếm cực. Còn chỗ khác thì họ lấy gấp 3 lần e. Bởi e làm nghề gần 10 năm chỉ đủ ăn thôi ạ. E k tin cái vụ tâm thiện gì cả. Gần e mấy tay hay đi chùa chiền toàn làm chuyện bất lương, kk

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Riêng e e thấy mấy tay làm bất chính nó giàu nứt vách cụ ạ. Bản thân e dg làm dịch vụ sửa dt. Lấy đồ về e thay cho công nhân e lời 1-200k thôi, vì e nghĩ đồng tiền họ kiếm cực. Còn chỗ khác thì họ lấy gấp 3 lần e. Bởi e làm nghề gần 10 năm chỉ đủ ăn thôi ạ. E k tin cái vụ tâm thiện gì cả. Gần e mấy tay hay đi chùa chiền toàn làm chuyện bất lương, kk
Đi chùa có chắc tâm đã thiện? Làm ăn bất chính lấy gì ra thiện? Nghèo hay giàu có liên quan gì tâm thiện? Của cải nhiều hay ít chắc gì nhiều vui hơn ít ;)

Phan huy hải

Xe tải
Cụ có ngày hôm nay là nhờ 2 vị Phật sống nhà cụ đi vay mượn cho cụ ăn học .
Cụ không nhìn thấy mà lại kêu do Đức năng thắng số , em e hơi bạc ạ
Cái này do cụ cố gắng tích góp. Còn e k tích góp dc vì những lí do đâu đâu mà ng ta gọi là số chưa giữ dc tiền ấy ạ

Phan huy hải

Xe tải
Số đang vượng thì cụ ở núi đen đất lở kiểu gì cụ cũng vượng. Do số má thôi chứ cũng chả phải do phong thuỷ lắm. Số nhọ xuống cái thì ở trong biệt điện cũng tèo.

Tìm ông tử vi nếu cụ thuộc trường phái duy tâm.
Thế chữ số cụ lấy từ đâu ra ạ. E cũng hóng lắm ạ

LJK

Xe buýt
Sau một thời gian tìm hiểu phong thuỷ em kết luận, tất cả do số mệnh con người hết
vận đỏ tự khắc nhà hợp phong thuỷ
Vận đen có chọn vẫn đen như thường

Vie.ABC

Xe điện
Chả là e vừa đi xem thầy phong thuỷ về. Năm nay đã 3x rồi mà vẫn tay trắg, làm ăn lận đận. Làm từ sáng đến khuya mà tiền nó vẫn cứ bay đều. Thầy phán tuổi e nó khổ. Các cụ có tin hay rành về phong thuỷ e hỏi xúi ạ. E phân vân quá
1- Thớt kiếm tiền không đủ ăn ... nên đến bi giờ vẫn trắng tay ,là đương nhiên .
2- Thớt kiếm được tiền , nhưng trác táng cmn hết . Được đồng nào ,đốt hết đồng đấy ... bây giờ trắng tay thì tại ai ?...
3- Khi không như ý thì 99,99% thí chủ thường đổ lỗi cho bất cứ cái gì khác ngoài bản thân mình .
Như vậy ai Tín thì Tin , ai không Tín thì cũng không cần thiết phải Báng Bổ ...

NgaoDa

Xe buýt
Gớm, cụ cứ vẽ chuyện.
Phong thủy cái đếch gì, 3x mà không giữ được tiền, chẳng qua là do tận tụy với uống rượu và chém gió.
Phong thủy là cách nói trại đi cho ra vẻ tướng số mà thôi. Phong = chém gió, thủy = rượu.

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
phong thủy là khoa học, Thầy phán tuổi e nó khổ.là mê tín di đoan

Lão Long

Xe tăng
Nhất mệnh, nhì vận, tam phong thuỷ... chắc là ông thầy k phải xem phong thuỷ cho cụ, chỉ là xem tử vi xem số mệnh thế nào.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
với bác gái Tân thuộc Kim khắc Giáp thuộc Mộc (dao chặt cây). Nên khắc cả cha lẫn mẹ.
Úi dà! OF chừ lại có cả xem bói qua mạng mới ác! Đúng là xã hội nhiều thầy thật.
Dưng cũng xin đóng góp với thày 1 tí: Kim - mộc dư lào thì ló kòn tùy, tỉ dư với Ất (mộc) thì kim khắc dưng với Giáp (mộc) thì kim nại nà tiết chế

Chỉnh sửa cuối:

Châu Tứ TN

Xe điện
Úi dà! OF chừ lại có cả xem bói qua mạng mới ác! Đúng là xã hội nhiều thầy thật.
Dưng cũng xin đóng góp với thày 1 tí: Kim - mộc dư lào thì ló kòn tùy, với Ất (mộc) thì kim khắc dưng với Giáp (mộc) thì kim nai nà tiết chế
Dạ cụ dạy phải ạ, em ko phải là thầy và ý đồ cũng chỉ khuyên cụ thớt nhận ra bản chất của tử vi. Đã là khoa học dự đoán thì Kim Mộc gì đó cũng ko phải là 100%. Mong cụ hiểu cho ạ!

Lệ Cẩm

Xe điện
Phong thủy là khác mà cụ. Cụ hơi nhầm lẫn giữa 2 khái niệm này rồi.
Nhắc đến chuyện bói toán. Em có con em làm cùng, 2 mẹ con dắt nhaun đi xem bói, "cậu" phán là phải cắt duyên âm, mà 2 năm nó đi cắt 3 lần, mỗi lần đưa cho "cậu" 5 củ thì phải. Đến giờ vẫn chưa có người yêu.

altis2016

Xe tải
tin cũng được mà không tin cũng được

lạc lối

Xe điện
Thớt như kiểu bị té giếnh nhể , phong thủy liên quan quặk đến tuổi ,